Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TURBO ของท่านมีอาการแบบนี้ไหม ท่านใดมีประสบการณ์แชร์กันหน่อยขอรับ  (อ่าน 42452 ครั้ง)
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 01:50:27 pm »

เอเชียสาขาพระปิ่นเกล้า ครับป๋า  ใกล้ ๆ เซ็นทรัลปิ่นครับ รถผมระยะเวลาถึงก่อนกิโลเมตรครับ (ใช้น้อย) โบไปตอน 15,000 กม.
อืมผมก็ออกรถที่สาขานี้ แต่เช็คระยะหนเดียวตอน1000Km. นอกนั้นใช้บริการที่ศูนย์อื่น ถ้าระยะทางไปเป็นอุปสรรคนะครับ ไปศูนย์มิตซูสาทรเลย
paje_E20NYA
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 03:05:29 pm »

เอเชียสาขาพระปิ่นเกล้า ครับป๋า  ใกล้ ๆ เซ็นทรัลปิ่นครับ รถผมระยะเวลาถึงก่อนกิโลเมตรครับ (ใช้น้อย) โบไปตอน 15,000 กม.
อืมผมก็ออกรถที่สาขานี้ แต่เช็คระยะหนเดียวตอน1000Km. นอกนั้นใช้บริการที่ศูนย์อื่น ถ้าระยะทางไปเป็นอุปสรรคนะครับ ไปศูนย์มิตซูสาทรเลย

ขอบคุณครับป๋า  รถอยู่ จ.ราชรี ที่เดียวกับหมอเป้ครับ  คิดทบทวนว่า จะไปศูนย์ตระการมิตซู หรือที่มิตซูสาธรดี  ระยะทางไม่เป็นอุปสรรคสำหรับน้องปาครับ ขอให้ได้เซอร์วิสดี ๆ ก้อพอเพียงครับป๋า  (หนองมนคนงามข้าวหลามใหญ่ ๆ  ๆ ไปจัดมาแล้วครับ)

ID No. 0449  (PJS 2011 4X4  4WD 178 HP)
srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #122 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 03:42:10 pm »

haha++ในที่สุดผมก็โดนคล้ายๆป๋าต๋องจนได้พรุ่งนี้จะนำรถเข้าศูนย์แล้วเคลมทีเดียวเลย..เช่นคอพวงมาลัยดัง,หอยรั่ว,ซีลฝาครอบวาล์วซึมรถวิ่งได้7500โลเองเซ็งเหมือนกันเริ่มจะเบื่อแล้วเหมือนกันน๊ะเนี่ย
อ้าว พี่หมีสุดหล่อของเรา เจอเข้าให้แล้ว
รวมพลคนรักหอยครับ หมอเป้
หอยวีจีมิตซู ความทนทานต่ำจัง ใจเสาะก้อเท่านั้น
srnw7
Full Member

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 03:43:11 pm »

ขอบคุณครับป๋า  รถอยู่ จ.ราชรี ที่เดียวกับหมอเป้ครับ  คิดทบทวนว่า จะไปศูนย์ตระการมิตซู หรือที่มิตซูสาธรดี  ระยะทางไม่เป็นอุปสรรคสำหรับน้องปาครับ ขอให้ได้เซอร์วิสดี ๆ ก้อพอเพียงครับป๋า  (หนองมนคนงามข้าวหลามใหญ่ ๆ  ๆ ไปจัดมาแล้วครับ)
ตระการมอเตอร์ ราชบุรี เคลมเทอร์โบ ง่ายอยู่ครับ ไม่งอแง
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 03:43:53 pm »

เอเชียสาขาพระปิ่นเกล้า ครับป๋า  ใกล้ ๆ เซ็นทรัลปิ่นครับ รถผมระยะเวลาถึงก่อนกิโลเมตรครับ (ใช้น้อย) โบไปตอน 15,000 กม.

ขอบคุณครับป๋า  รถอยู่ จ.ราชรี ที่เดียวกับหมอเป้ครับ  คิดทบทวนว่า จะไปศูนย์ตระการมิตซู หรือที่มิตซูสาธรดี  ระยะทางไม่เป็นอุปสรรคสำหรับน้องปาครับ ขอให้ได้เซอร์วิสดี ๆ ก้อพอเพียงครับป๋า  (หนองมนคนงามข้าวหลามใหญ่ ๆ  ๆ ไปจัดมาแล้วครับ)
ศุนย์เอเชียปิ่นเกล้าไม่เข้าอีกเพราะตอนเช็คพันโล บอกว่าให้ถ่ายน้ำมันเครื่อง+เปลี่ยนกรองเครื่อง ไม่ยอมทำให้ ยังไงค่าเสียหายของเหลวและผลิตภัณฑ์เราก็คนจ่าย แปลกอะ ส่วนการบริการที่ราชรีป๋าต้องถามหมอเป้ ส่วนที่สาทรถือว่าค่อนข้างนะ แต่ป๋าคุยกะ ผจก. หรือ รองผจก.อย่างเดียวพอ ไม่ต้องไปคุยกับคุณช่างบางท่าน เด๋วจี๊ดด  haha
srnw7
Full Member

« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 03:45:19 pm »

haha++ในที่สุดผมก็โดนคล้ายๆป๋าต๋องจนได้พรุ่งนี้จะนำรถเข้าศูนย์แล้วเคลมทีเดียวเลย..เช่นคอพวงมาลัยดัง,หอยรั่ว,ซีลฝาครอบวาล์วซึมรถวิ่งได้7500โลเองเซ็งเหมือนกันเริ่มจะเบื่อแล้วเหมือนกันน๊ะเนี่ย
ป๋าหมีไปทำไรมันป่าว เห็นพัสดุกล่องใหญ่ส่งมาอะ 
ทุกอย่างเดิมหมดครับมีแค่กล่องคันเร่งไฟฟ้าอย่างเดียวครับ
smile..งั้นอย่าไปคิดมากป๋า คิดเสียว่าป๋าได้หอยใหม่ และได้อายุการใช้งานเพิ่มมาอีก7500KM กับประกันเท่าเดิม3ปีจากMMTH
สงสัยผมคงต้องใส่กล่องพังราง..เอ้ยดันรางสักหน่อยแล้วอุตส่าใช้แบบทะนุทถอมแล้วยังมาเป็นอย่างนี้มันต้องเจอแบบโหดๆไปเลยพังเป็นพังเอาให้มันรู้เรื่องกันไปเลยทีเดียวเชียว
จัดปายยยยยยยย
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9]   ขึ้นบน
  พิมพ์