Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำแก้ปัญหาเครื่องเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 2761 ครั้ง)
marut
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:10:29 am »

ปาเจโร 2.4 ติดแก๊ส ได้เปลี่ยนเครื่องเสียงเป็นไพโอเนีย 2 ดิน ใช้ฟังเพลงได้ตามปกติ พอเพิ่มเพาว์แอมป์พร้อมปรี ตอนยังไม่สตาทร์เครื่องยนต์สามารถฟังได้ปกติ แต่พอสตาทร์แล้วลำโพงมีเสียงหวีด เปิดดังไม่ได้ ไฟปรีหรี่บางครั้งดับไปเลยไฟเพาเวอร์เหมือนกัน ผมต่อสายแบตตรงเข้าเพาว์เวอร์ สายปรีใช้สายรีโหมดจากวิทยุเข้ารีโหมดปรี
แล้วลองต่อสายตรงจากแบตเข้าปรีก็ไม่หาย ใครผู้รู้รบกวนด้วยนะครับ
svichai
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 11:51:07 am »

ป๋าลองอ่านกระทู้นี้ก่อนนะครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=21114.0

และลองเช็คสายต่างๆ ว่าต่อผิดบ้างหรือเปล่า
Pongnarin
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 03:00:10 pm »

ผมก็2.4ติดแก๊ส เอาโซนี่ออกใส่ ไพโอเนีย พาวเวอร์สองตัว เวลาเร่งเครื่องหวีดกระจายยังไม่ได้แก้ไขเลยครับ ลองวิธีใดหายบอกกันบ้างนะครับ suadyod

เทิดทูนผู้มีพระคุณ
psara
Newbie
*

ปาโคราช

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 06:51:35 pm »

ติดกระบอกฟิวส์กรองไฟครับ เงียบหายไปเลย ผมติดเครื่องเสียงเพาเวอร์สองตัว ตัวแรก 4 ช่อง ขับเสียงกลาง ตัวที่สอง 2 ช่อง ชับซัฟ ต่อสายไฟโดยโตรงจากแบต แล้วต่อรีโมทจากสายไฟที่จุดบุหรี่ ไม่มีปัญหาครับ
Pongnarin
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 09:33:48 am »

ติดกระบอกฟิวส์กรองไฟครับ เงียบหายไปเลย ผมติดเครื่องเสียงเพาเวอร์สองตัว ตัวแรก 4 ช่อง ขับเสียงกลาง ตัวที่สอง 2 ช่อง ชับซัฟ ต่อสายไฟโดยโตรงจากแบต แล้วต่อรีโมทจากสายไฟที่จุดบุหรี่ ไม่มีปัญหาครับ
ขออนุญาติถามครับมีรูปไหมครับติดตรงไหนแล้วก้ราคาครับผม

เทิดทูนผู้มีพระคุณ
Atallah
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 04:28:32 pm »

ลองเช็คจุดที่ลงสายกราวน์ดูครับ ว่าขูดสีออกหมดไหมครับ ผมก็เคยเจอปัญหานี้เหมือนกันครับ
ขูดสีออกให้เหลือเนื้อเหล็ก และใช้สายกราวน์เส้นใหญ่หน่อย อาการนี้หายครับ แต่ผมว่าส่วนใหญ่จะวี๊ดที่ปรีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์