Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รหัส หน้า 4... ซี บี 245 ...มีดีเช่นไรถ้านำไปใช้ในการเดินทาง (มีรูปหน้า.1 )  (อ่าน 39290 ครั้ง)
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 04:20:39 pm »

หลายๆท่านอาจจะรู้จักและคุ้นเคยกับ คำว่า วอแดง หรือ วอดำอยู่บ้าง
เราจะมาพูดถึง วอแดง อย่างเดียวในครั้งนี้ เพราะประชาชนทั่วไปมีสิทธิที่จะใช้ใด้อย่างถูกต้องตามกฎหมาย

ประเภทที่ 1 เราเรียกว่า แฮนดี้...เป็นเครื่องมือถือที่เราเห็นทั่วไป สีแดง คือเอกลักษ์ของเครื่องประเภทนี้
มีชื่อเรียกว่า cb 245 เม็กกะเฮิสท์  ในหลวงพระราทานให้ประชนทั่วไปสามารถใช้ใด้
เพราะเนื่องจากสมัยก่อนมีแต่ วอดำ ที่ราชการใช้ ประชาชนก็อยากใช้บ้างแต่ถือว่าผิดกฎหมาย

ท่านเลยพระราชทานความถี่ให้ใหม่ดังที่กล่าวมา
ข้อดีคือ...สะดวก พกพาสะดวก
ขนาดกระทักรัด

กำลังส่ง มีตั้งแต่ 2 3 5 วัตต์  5 วัตต์ขึ้นไปที่จะต้องจดทะเบียนกับ กสทช เพราะถือว่าอุปกรณ์สื่อสาร
มีกฏหมายควมมั่นคงบัณญัติใว่ในกฎหมาย   ข้อหาแรงเหมือนอาวุธปืน
               ประเภทที่ 2.....เรียกว่าโมบาย  มีขนาดที่ใหญ่เหมาะสำหรับตั้งอยู่กับที่  หรือใว้ในรถ
กำลังส่งเบื่องต้น 50 วัตต์ สบาย สบาย ที่ว่าเบื้องต้นเพราะว่า สามารถทำไห้แรงเป็น 80 100 วัตต์ใด้แต่ไม่แนะนำ

เพราะเราไม่ใด้ใช้ความแรงเพื่อเล่นข้ามต่างจังหวัด เช่นกรุงเทพ โคราช หรือ นราธิวาส กรุงเทพ
แค่เดิมๆของ โมบาย 10โลก็แรงถึง แต่ทั้งนี้ก็ต้องอยู่ที่ความสูงของเสา และภูมิประเทศด้วย

เช่นถ้าขึ้นไปบนเขายายเที่ยง ใช้แฮนดี้ส่งไปที่โคราชถึงแน่นอน  ถ้าเป็นโมบาย กรุงเทพแบบสบาย สบาย
การเล่นหรือพกไว้ในยามเดินทาง มีทั้งควมสนุก และประโยชน์ในการมีใว้ยามเดินทาง
ประหยัดกว่ามือถือแน่ แน่

ขับไปเป็นกลุ่ม ไม่ต้องรอ ไม่ต้องระแวงว่าใครอยู่ไหน หลงหรือไม่ จะตามทันกันหรือไม่
เช็คกลุ่มของตัวเองใด้ในยามเดินทางในรัสมีกำลังส่งครอบคลุมอย่างน้อย 1 กิโลในกรณีมีเสาติดที่นอกตัวรถ

ผมมาแนะนำไนคลับของเรา เพราะว่าท่านใดที่เล่น วอแดง ขณะเดินทางไม่ว่าท่านจะไปกับใครที่เดินทางมากกว่า 1 คัน
ท่านจะรู้ถึงข้อดีของเจ้า วอแดง cb 245 แน่นอน สนุก ปลอดภัยแม้ในยามฉุกเฉิน

ใช้ให้เป็น ใช้ให้คุ้ม แล้วจะมีแต่ประโยชน์

แฮนดี้กำลังสง 5 วัตต์ เครื่องกลางกำลังส่ง 2 วัตต์ และเครื่องขวามือสุดเป็นแบบ 2 ย่านความถี่ กำลังส่ง 5 วัตต์

ที่ชาร์ตแบต

ไมค์นอก สะดวกในการ ว.6 ไม่ต้องถือเครื่องขึ้นมาคุย

เซฟเวอร์ใช้ในรถยนตร์

ชุดสายอากาศติดรถยนตร์ เพื่อเพิ่มให้การรับ การส่ง มีประสิทธิภาพมากขึ้น ส่งได้ไกล รับได้ดีขึ้น
คู่สถาที่รับ คอนแทคเราก็จะรับฟังเรา ว.16 5 คือสัญญาณที่รับได้ดีที่สุด จะมีตั้งแต่ busy คือจับใจความไม่ได้ ระดับ 1 - 5
ประกอบด้วย เม้าส์แม่เหล็ก สายนำสัญญาณ และสายอากาศ ซึ่งจะมีหลายแบบ หลายขนาด ขึ้นอยู่กับความเหมาะสมในการติดตั้งที่รถ

หรือจะเป็นเสาอากาศแบบนี้ก็ได้ สั้นไม่ยาว (รถมอมแมมไปหน่อยนะครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2012, 02:10:23 pm โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
stock /ต๊อก
Full Member

like: 45

บ้านยุอุดร เฮ็ดงานยุกรุงเทพเด้อคร้าบบบบ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 04:43:01 pm »

สาธุ สาธุ สาธุแจ่ม like

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 04:50:11 pm »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
ขอบคุณครับ

สำหรับผมเวลาไปในที่ที่ไมุ่คุ้นเคยเปิดฟังเค้าคุยใว้ก็พอรับรู้สถานการณ์ต่างๆได้ดีครับ

ส่วนอีกอย่างครับเวลาผมเข้าหาดใหญ่
ผมจะเปิดช่องที่เค้ารายงานสถานการณ์หาดใหญ่ใว้ตลอดครับ
ถ้ามีอะไรขึ้นเราได้หลบออกทันครับ

ปล.ของผมว.แดง 245 ครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 04:50:56 pm »

ไม่มี Like ให้กด เอาใจไปแทนนะครับ ป๋าตู๋  red heart red heart like
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 04:58:56 pm »

ไม่มี Like ให้กด เอาใจไปแทนนะครับ ป๋าตู๋  red heart red heart like
ขอเป็เต้าฮวยที่หนองคายซักถ้วยละกันคับป๋าแจ๊ค สาธุ
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 05:03:24 pm »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
ขอบคุณครับ

สำหรับผมเวลาไปในที่ที่ไมุ่คุ้นเคยเปิดฟังเค้าคุยใว้ก็พอรับรู้สถานการณ์ต่างๆได้ดีครับ

ส่วนอีกอย่างครับเวลาผมเข้าหาดใหญ่
ผมจะเปิดช่องที่เค้ารายงานสถานการณ์หาดใหญ่ใว้ตลอดครับ
ถ้ามีอะไรขึ้นเราได้หลบออกทันครับ

ปล.ของผมว.แดง 245 ครับ
ถ้าเราใช้กันเป็นควมเพริดเพรินจำเริญใจมีทั้งสนุกและประโยชน์จริงอย่างที่ท่านว่ามาครับป๋าซีโต้ lala lala lala
สาธุ สาธุ สาธุแจ่ม like
ป๋าต๊อกมีใว้สักตัวนะหนุกหนานแน่ เช่นวันที่ผมกับคณะจะไปหนองคายเดือน ตค กันไปมั้ป๋าต๊อก ถ้าว่างพาครอบครัวเที่วกันคับ
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 07:44:50 am »

มาช่วยป๋าตู๋ เชิญยิ้ม ลงรูป ผมใช้ 2 ตัว นี้ ครับ ปาใต้ต้องมีประจำการกัน ทุกคัน เสาอากาศ ของป๋าตู๋ เหมือนผม

ตัวซ้ายให้ ผบ.  เอาไว้ แชทสดในรถ    ตัวขวา เสียบสายอากาศในรถ เชื่อมกับเสาบนหลังคา +สปีกเกอร์หนีบที่เสื้อ  ตัวนี้ ผมเอาไว้ แชท เส้นทาง  กับ ที่สุดของ

มาแชล /  ขอเอ่ยนาม ( ป๋าตี้  ของผม good )

แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง  เรื่อง  ว.  หรอกครับ แต่ต้องมีไว้ใช้ ตอนออกทริป    red heart red heart
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2012, 07:52:07 am โดย ปุ่น-ภูเก็ต » บันทึกการเข้า
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 08:00:30 am »

เห็นด้วยกับท่านประทานเลยคับ ยอดเยี่ยม
มีใว้ใช้ยามเดิน ทั้งแชด ทั้งเม้า ไม่ต้องเม้มเลยว่างั้นน้าคับ good
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 08:54:17 am »

ต้องจัด 5W + Antenna ซักอัน ไปใช้ที่ปากช่องมาติดใจเลย

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:03:34 am »

ต้องจัด 5W + Antenna ซักอัน ไปใช้ที่ปากช่องมาติดใจเลย
ดีเลยละคับป๋าชิ   ไม่ลองไม่รู้จริงๆ.....ถ้ายังไม่เคยเล่นจ้า lala
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:48:53 am »

เดี๋วน้องผม.. lala.แฟนพันธุ์แท้ วอแดง วอดำ. lala....จะเอาข้อมูลมาฝากเป็นควมรู้เรื่อยๆนะคับ
จะได้รู้ลึ รู้จริงแบบทีวีพูลทูไนท์เลย

ใครอยากจะตั้งสถานีที่คุยกันข้ามจังหวัด มาถามข้อมูลกันใด้ฟรีๆจ๊ะ good
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2012, 09:51:23 am โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
Suriya(PaC)
Hero Member

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:54:25 am »

ป๋าตู๋ครับ ถ้า 2W + Antenna(แม่เหล็กติดหลังคารถ) พื้นที่ชานเมืองได้ไกลแค่ไหนครับ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:00:15 am »

ป๋าตู๋ครับ ถ้า 2W + Antenna(แม่เหล็กติดหลังคารถ) พื้นที่ชานเมืองได้ไกลแค่ไหนครับ
ข้อเสียของ 2 วัตต คือกำลังส่งน้อยตาม วัตต
ใช้เสาสูงเช่นไร 1 กม ถือว่าดีที่สุดแล้ว

ยกเว้นอยูในภูมิประเทศที่ป็นที่ดอน ก็จะช่วยใด้ในระดับ 1
ผมเชียร  5 วัตต ครับป๋าชิ  รองรับใด้ทุกสถานะการณ์

อัพไห้แรงึ้นยังใด้เลยครับ เพิ่มอีกนิดหน่อยแต่คุ้มคับป๋าชิ
Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:05:58 am »

ข้อเสียของ 2 วัตต คือกำลังส่งน้อยตาม วัตต
ใช้เสาสูงเช่นไร 1 กม ถือว่าดีที่สุดแล้ว

ยกเว้นอยูในภูมิประเทศที่ป็นที่ดอน ก็จะช่วยใด้ในระดับ 1
ผมเชียร  5 วัตต ครับป๋าชิ  รองรับใด้ทุกสถานะการณ์

อัพไห้แรงึ้นยังใด้เลยครับ เพิ่มอีกนิดหน่อยแต่คุ้มคับป๋าชิ
5W ถ้าซื้อคู่ก็หลายตังค์ กลัว ผบ.สส.ไม่อนุมัติ

PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:07:28 am »

5 วัตต ควรจะเป็นเครื่องแรก เพื่อการใช้งานหลัก

2 วัตต ควรมีเพื่องานระยะสั้น คอนโทรนกันใกล้ๆ

โมบาย  เอาใว้เราเล่นเก่งขึ้น  มีควมรู้มากขึ้น ตั้งกับที่เป็นสถานีใด้ ใว้ในรถยามเดินทาง
แรงสุดขั้ว ใด้ใจมืออาชีพครับ ราคาจะสูงตามวัตถุประสงค์ที่จะเล่น หลัก1000  00000  และเลยหลัก 100000 คับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์