Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โช้คหลัง AMADA XTREME  (อ่าน 44523 ครั้ง)
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 12:46:11 pm »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2012, 01:10:33 pm โดย DriverPaJ(รินทร์) » บันทึกการเข้า
GINO
Jr. Member
**

like: 13

หนึ่งก้าวที่มั่นคง...แม้จะสั้นแต่มั่นใจ...

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 03:03:46 pm »

กำลังจะเปลี่ยนโช๊คกับสปริงเหมือนกันครับ  ใช้งานวันละ ๑๐๐ โล  ถนนลาดยาง+คอสะพาน+คอนกรีต   อยากได้แบบปรับระดับได้เพราะถ้าปรับไม่ได้  อาจตอบโจทก์ท่านอื่นได้แต่ตอบโจทก์ผมไม่ได้    จึงอยากได้แบบปรับได้  จะได้ปรับจนเราคิดว่าถูกใจสุด  ตอนนี้เล็งฮอทบิทส์แต่ราคาแรงมากห้าหมื่นกว่า  ป๋าท่านใดพอจะแนะนำโช๊คแบบปรับระดับได้+สปริง  รอคำแนะนำครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ถ้าป๋าจ๊อดสนใจตัวนี้ละก็ลองปรึกษาป๋ารุจดูครับ

เห็นบ้านใกล้เรือนเคียงกัน
ขอบคุณครับป๋าเอ็ม hi hi hi

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล...อาจไหวหวั่นและล้มลง...
GINO
Jr. Member
**

หนึ่งก้าวที่มั่นคง...แม้จะสั้นแต่มั่นใจ...

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 03:12:18 pm »

กำลังจะเปลี่ยนโช๊คกับสปริงเหมือนกันครับ  ใช้งานวันละ ๑๐๐ โล  ถนนลาดยาง+คอสะพาน+คอนกรีต   อยากได้แบบปรับระดับได้เพราะถ้าปรับไม่ได้  อาจตอบโจทก์ท่านอื่นได้แต่ตอบโจทก์ผมไม่ได้    จึงอยากได้แบบปรับได้  จะได้ปรับจนเราคิดว่าถูกใจสุด  ตอนนี้เล็งฮอทบิทส์แต่ราคาแรงมากห้าหมื่นกว่า  ป๋าท่านใดพอจะแนะนำโช๊คแบบปรับระดับได้+สปริง  รอคำแนะนำครับ สาธุ สาธุ สาธุ
เรนโช่ครับ VVP ศรีนครินทร์ ถ้าภาคกลาง ที่ตู่ สุ1000 ครับ

สปริงคิงส์ครับ โช้คปรับระดับได้ครับ แต่ต้องให้ร้านคำนวณให้ดีครับ(ความยาวโช้ค) ถ้าสั้นเกิน

ตอนยืดตัวจะเกิดอาการโช้คแกรสุดครับ จะทำให้วาวล์ปรับระดับพังได้ครับ

ส่วนอมาด้า ตู่สุ1000 ก็เป็นตัวแทนจำหน่ายครับ

ขอบคุณครับป๋าโจ้ ผมขับประมาณ ๑๒๐-๑๔๐ ครับ  เพราะยังเป็นถนนสองเลนอยู่ครับ  จึงต้องขับแบบเร่งแซง  อยากรบกวนป๋าโจ้ให้ข้อคิดเห็นของแรนโชและอมาด้าหน่อยครับ (แต่ผู้ตั้งกระทู้นี้  บอกว่าอมาด้าไม่ค่อยดีนะครับ  แต่ไม่รู้รุ่นไหน ) สาธุ สาธุ สาธุ

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล...อาจไหวหวั่นและล้มลง...
driller
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 04:41:04 pm »

มีใครใช้โช๊คชาเขียว Tein มั่งครับ ฟีลลิ่งเป็นไงบ้างครับ
GINO
Jr. Member
**

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 12:35:32 pm »

มีใครใช้โช๊คชาเขียว Tein มั่งครับ ฟีลลิ่งเป็นไงบ้างครับ
รอฟังด้วยคน Smiley Smiley Smiley

Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 06:33:15 pm »

เรนโช่ครับ VVP ศรีนครินทร์ ถ้าภาคกลาง ที่ตู่ สุ1000 ครับ

สปริงคิงส์ครับ โช้คปรับระดับได้ครับ แต่ต้องให้ร้านคำนวณให้ดีครับ(ความยาวโช้ค) ถ้าสั้นเกิน

ตอนยืดตัวจะเกิดอาการโช้คแกรสุดครับ จะทำให้วาวล์ปรับระดับพังได้ครับ

ส่วนอมาด้า ตู่สุ1000 ก็เป็นตัวแทนจำหน่ายครับ

ขอบคุณครับป๋าโจ้ ผมขับประมาณ ๑๒๐-๑๔๐ ครับ  เพราะยังเป็นถนนสองเลนอยู่ครับ  จึงต้องขับแบบเร่งแซง  อยากรบกวนป๋าโจ้ให้ข้อคิดเห็นของแรนโชและอมาด้าหน่อยครับ (แต่ผู้ตั้งกระทู้นี้  บอกว่าอมาด้าไม่ค่อยดีนะครับ  แต่ไม่รู้รุ่นไหน ) สาธุ สาธุ สาธุ
อมาด้า มี 3รุ่นครับ...adventure series
...ex plorer II
...ex plorer II smooth
และ HAWK ซึ่งเป็นของอมาด้าเช่นกันครับ

แต่ถ้าจะถามว่าไม่ดี...ไม่ดีตรงไหนครับเช่น ไม่ทนหรือป่าว ปรับระดับไม่ได้หรือป่าว

ขึ้นอยู่กับการใช้งานเป็นส่วนหนึ่งครับ ถ้าพูดถึงตัวสินค้า ตอนหลังได้ข่าวว่า

พัฒนาปรับปรุงชิ้นส่วนให้ทนทานเพิ่มขึ้น และสามารถปรับเซ็ทตามลูกค้าสั่งได้ครับ

แต่ต้องไปที่โรงงานเค๊ามั้งครับ red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Hero Member

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 06:41:01 pm »

ส่วนเรนโช่ และอีกหลายๆยี่ห้อ ผมกำลังรวบรวมข้อมูล

ทั้งหมดเพื่อนำมาแชร์ ให้กับพี่น้องเราครับ(ยกเว้นเรื่องราคา)

คือจะหาที่อยู่ทุกยี่ห้อ ข้อมูลภายในระบบโช้ค ฟิลลิ่งที่ได้

และสถานที่(ร้าน)ที่เป็นตัวแทนจำหน่าย(เอาแบบว่าทั่วประเทศเลยครับ)

พี่น้องเราจะได้พิจารณาข้อมูล และหาร้านที่ใกล้บ้านที่สุดครับ heartโปรดรอซักครู่ค๊าบพี่น้องครับ

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
GINO
Jr. Member
**

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 10:59:03 am »

ส่วนเรนโช่ และอีกหลายๆยี่ห้อ ผมกำลังรวบรวมข้อมูล

ทั้งหมดเพื่อนำมาแชร์ ให้กับพี่น้องเราครับ(ยกเว้นเรื่องราคา)

คือจะหาที่อยู่ทุกยี่ห้อ ข้อมูลภายในระบบโช้ค ฟิลลิ่งที่ได้

และสถานที่(ร้าน)ที่เป็นตัวแทนจำหน่าย(เอาแบบว่าทั่วประเทศเลยครับ)

พี่น้องเราจะได้พิจารณาข้อมูล และหาร้านที่ใกล้บ้านที่สุดครับ heartโปรดรอซักครู่ค๊าบพี่น้องครับ

ขอบคุณมากครับป๋าโจ้  ตอนนี้กำลังหาข้อมูลของร้านสุพรรณอยู่ครับ  แต่ตัวผมยังปักใจอยู่ที่ฮอท  เพราะเสียซ่อมบำรุงได้  แต่ก็จะดูหลายๆยี่ห้อครับ  ของอมาด้าก็สนใจครับเข้าเว็ปดูโช๊คสวยถูกใจเลย  รอข้อมูลแรนโชจากป๋าโจ่ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:19:59 pm »

ฟิลลิ่งไม่ต่างกับยี่ห้ออื่นมากครับ(ยี่ห้อระดับพรีเมียม)

มีมอเตอร์ปรับระดับ...ติดตั้งภายในรถเลยครับ

ติอยู่ตรงที่ว่า ซ่อมบำรุงราคาสูงไปนิดครับ

โดยรวมน่าจะเหมาะกับรถเก๋งมากกว่าครับ

เคยลองรถน้อง มาสด้า3 (เขียวแรมเบอ)ผมว่ากระด้างไปนิดครับ(น่าจะเป็นที่แก้มยางเป็นส่วนประกอบด้วยครับ บางเกิ๊นน)คริๆๆ

sanookd_piem
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 09:29:51 pm »

ผ่อนหกเดือนเดือนละเท่าไหร่
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์