Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 17   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: RV meter สำหรับ PAJESPORT  (อ่าน 117701 ครั้ง)
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 04:20:13 pm »

แหม ทำกรอบซะสวยเชียวนะ คุณเก็ก

ตกลงไม่ได้ไปเที่ยวเมืองโอ่งกันเหรอครับ Smiley

ตอนนี้ กำลังอยากได้อันนี้หนะ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=268.0

แบบว่า เห็นแล้วใจละลาย เลยมาชักชวนพรรคพวกอยู่นี่แหละครับ Smiley
ยังไม่ได้ไปเมืองโอ่งเลยครับ รอป๋าอ๊อดอยู่ เห็นป๋ายุ่งๆ เลยไม่กวน (แต่แอบแหย่อยู่บ่อยๆ)ิอิอิ
ใช้ซิ OBD เข้าคู่กับ มือถือใหม่พอดีใช้ไหม

เอ หรือจะนัดไปเมืองโอ่งกันดี Smiley

ไม่ได้เอามาใช้กับ Samsung หรอกครับ เอามาใช้กับ Tablet หนะครับ

กำลังหาทางขายเจ้า Samsung อยู่ครับ ผบ. เห็นตัวจริงแล้ว ยังไม่ค่อยถูกใจอะครับ

ตอนนี้ใช้ Acer Stream กับ Welcom A800 อยู่ครับ iPhone ก็เลยกลายเป็นเครื่องฟังเพลงในรถไปแล้วววว Smiley

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 04:27:23 pm »

แหม ทำกรอบซะสวยเชียวนะ คุณเก็ก

ตกลงไม่ได้ไปเที่ยวเมืองโอ่งกันเหรอครับ Smiley

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=268.0

แบบว่า เห็นแล้วใจละลาย เลยมาชักชวนพรรคพวกอยู่นี่แหละครับ Smiley
ยังไม่ได้ไปเมืองโอ่งเลยครับ รอป๋าอ๊อดอยู่ เห็นป๋ายุ่งๆ เลยไม่กวน (แต่แอบแหย่อยู่บ่อยๆ)ิอิอิ
ใช้ซิ OBD เข้าคู่กับ มือถือใหม่พอดีใช้ไหม

เอ หรือจะนัดไปเมืองโอ่งกันดี Smiley

ไม่ได้เอามาใช้กับ Samsung หรอกครับ เอามาใช้กับ Tablet หนะครับ

กำลังหาทางขายเจ้า Samsung อยู่ครับ ผบ. เห็นตัวจริงแล้ว ยังไม่ค่อยถูกใจอะครับ

ตอนนี้ใช้ Acer Stream กับ Welcom A800 อยู่ครับ iPhone ก็เลยกลายเป็นเครื่องฟังเพลงในรถไปแล้วววว Smiley
ป๋าต่ายกลับมาแล้วอ้วนหรือผอมลง red heart red heart red heart

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 05:55:42 pm »

ผมนะอยากอยู่แล้ว แต่ไม่อยากกวนป๋าอ๊อด (samsung จะขายเท่าไร PM มาครับ คูเปอร์ใช้ไหมตกลงที่ซื้อ)

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
joetriton มังกรขาว
Jr. Member
**

like: 1

ไม่ใช่ว่าบ้า แต่เรียกว่าชอบ

« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 05:17:34 pm »

ป๋าเก๊กวัยรุ่นใจร้อนแล้วค๊าบป๋าอ็อดค๊าบ คริๆๆๆๆ ติดเมื่อไหร่นัดกันนะค๊าบ red heart

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 07:02:50 am »

ใช่ครับ ผมซื้อ ACE หรือก็คือ Cooper ครับ
ที่โน่น มีฝาหลังให้ 2 อัน สีดำ กับขาว

ผบ ผม ไม่เคยใช้ smart phone (ยกเว้นเล่นเกมส์) บ่นว่าใช้ยาก ทั้งๆ ที่เครื่องผม ตั้งแต่สมัย Plam, Windows, Linux (Moto), iPhone และ Android ผบ ผม เล่นมาหมดแล้ว อ้อ ใช้โทรออกประจำเวลาอยู่ด้วยกัน (ไม่ต้องเสียค่าโทรเอง เพราะใช้เครื่องผมโทร) แต่พยายามให้เอาไปใช้จริงจัง กลับไม่ยอมเอาไปใช้ ขนาด iPhone ชอบนักหนา ตอนนี้ผมไม่ใช้แล้ว ก็ไม่เอา เฮ้อ บ่นแต่ว่า ใช้จริงใช้ยาก ไม่เหมือนมือถือธรรมดา ใช้ง่ายกว่า

ว่าแล้ว up รูปให้ดูดีกว่าว่า สมบัติบ้าเนี่ย เหลืออยู่เยอะจริงๆ นี่ขนาดเอาไปขาย เอาไปแจก (ให้พี่น้อง) ตั้งหลายชิ้นแล้วนะเนี่ย

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
wansasi (ปาฉลามวาฬ)
Newbie
*

Love me Love my dog

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 09:24:02 am »

ใช่ครับ ผมซื้อ ACE หรือก็คือ Cooper ครับ
ที่โน่น มีฝาหลังให้ 2 อัน สีดำ กับขาว

ผบ ผม ไม่เคยใช้ smart phone (ยกเว้นเล่นเกมส์) บ่นว่าใช้ยาก ทั้งๆ ที่เครื่องผม ตั้งแต่สมัย Plam, Windows, Linux (Moto), iPhone และ Android ผบ ผม เล่นมาหมดแล้ว อ้อ ใช้โทรออกประจำเวลาอยู่ด้วยกัน (ไม่ต้องเสียค่าโทรเอง เพราะใช้เครื่องผมโทร) แต่พยายามให้เอาไปใช้จริงจัง กลับไม่ยอมเอาไปใช้ ขนาด iPhone ชอบนักหนา ตอนนี้ผมไม่ใช้แล้ว ก็ไม่เอา เฮ้อ บ่นแต่ว่า ใช้จริงใช้ยาก ไม่เหมือนมือถือธรรมดา ใช้ง่ายกว่า

ว่าแล้ว up รูปให้ดูดีกว่าว่า สมบัติบ้าเนี่ย เหลืออยู่เยอะจริงๆ นี่ขนาดเอาไปขาย เอาไปแจก (ให้พี่น้อง) ตั้งหลายชิ้นแล้วนะเนี่ย

มีปล่อยราคาเพื่อนฝูง ก็บอกกันบ้างน่ะ  Cheesy
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 05:04:36 am »

ไอ้ที่จอเปิด (ในรูป) คือยังพอใช้บ้างครับ

วันนี้เอา iPod Tuch มาไว้ที่บ้านระยองแล้วครับ เพราะไม่ค่อยได้ใช้ ส่วน iPhone ก็กลายเป็นเครื่องฟังเพลงในรถ (เจ้าปา)

Tablet นี่ ใช้วางหน้ารถเลยครับ และใช้ดูเมล์ เล่น net เป็นบางครั้ง

Samsung นี่พึ่งซื้อ แต่ ผบ. บอกไม่เอา ก็เลยลังเลอยู่ครับว่า จะยกให้พี่สาว หรือน้องชายดี น้องชาย ไม่ได้ใช้มือถือแบบมี os เพราะไม่มีเวลา ส่วนพี่สาว ต้องเปลี่ยนมาใช้ BB เพราะ mail บริษัท ไม่มี pop3 จำเป็นต้องใช้ (ทั้งบริษัท ใช้แต่ bb) เอา android ไปใช้ ก็ต้องเช็ค mail เอง ... น่าเบื่อจริงๆ พวกบริษัทข้ามชาตินี่ Smiley

Sony เมื่อก่อนใช้ใส่อีก sim ตอนหลังใช้เพื่อ share net อย่างเดียว (iPhone share net ยุ่งยาก) พอใช้ android ก็เลยไม่ได้ใช้ (android ใช้ share net ง่ายมากกก) ตอนนี้ กลายเป็นมือถือประจำของ ผบ. ไปแล้ว

Moto (ตัวเล็ก) นี่ก็เหมือน Sony ครับ ตอนนี้ ผบ. ปลดระวางเพราะลูกทำตกบ่อย และแทะเล่นบ่อย ก็เลยเอามาใส่ sim เก่า stanby ไว้เฉยๆ (เก่ากว่านี้คือ nokia เหลือที่ใช้งานได้ 2 เครื่อง แต่ไม่เคย charge มาเป็นปีแล้วมั้งครับ)

สองตัวนี่ (sony, moto) เมื่อก่อนเป็นมือถือที่ผมใช้ฟังเพลง และ share net ให้ MacBook (Ubuntu) เป็นหลัก และใช้ stanby เพราะ Windows mobile ชอบ Hang บ่อยมาก จนใช้งานจริงจังไม่ค่อยได้ ตอนหลังใช้ e6 แล้ว แทบจะเลิกใช้ไปเลย เพราะ e6 ก็มี edge เหมือนกัน แต่พอเขาฮิต 3g ก็เลยไปถอย sony มาใช้ 3g อยู่พักนึง ที่เลิกเพราะ 3g ใช้ได้แค่ไม่กี่ที่ แย่จริงๆ

สองตัวที่ไม่เปิดจอ คือไม่ได้ใช้นานมาก เก็บไว้เป็นที่ระลึกถึง os อื่น (ก่อนใช้ iPhone) ที่ใช้บ่อย และเลิกใช้ไปแล้ว ตัว P51 นี่ชอบมาก เพราะมีครบทุกอย่าง มี keyboard ด้วย พิมพ์ command ได้ง่าย ใชั ssh เข้า linux server ประจำ Smiley สาเหตุหลักที่เลิกใช้เพราะ หาคอมมา sync ยาก ตอนแรกต้องทิ้งเครื่องเป็น xp ไว้เครื่องเพื่อใช้กับตัวนี้ ตอนหลัง ใช้ iPhone ก็เลยเลิกใช้แบบเด็ดขาดไปเลย ส่วน Linux (moto - e6) นี่ติดใจมาก เครื่องนี้ (ที่ปิดจออยู่) เป็นเครื่องที่ 3 แล้ว เป็นมือถือที่ไม่เคย Hang เลย ไม่เหมือน Windows mobile ใช้เป็นเครื่องหลักคู่กับ Windows mobile มาตลอด 3 เครื่อง ตั้งแต่เลิกใช้ Palm : moto Linux mobile อีก 2 เครื่อง (เก่า) ขายไปราคาถูกๆ ส่วนตัวนี้ไม่ยอมขายเพราะประทับใจมาก แต่ก็เลิกใช้ไปเพราะใช้ iPhone นี่แหละครับ

iPhone ตอนแรกก็ไม่ยอมซื้อมาใช้ เพราะขี้เกียจใช้ Mac OS (ทั้งๆ ที่ใช้ MacBook มาตั้งสองปีมั้ง แต่ใช้ Ubuntu ตลอด) ตอนหลังตัดสินใจซื้อ เพราะได้ข่าวว่า iPhone 3G จะ Jail ได้ยาก และดูแววแล้ว เมืองไทยคงไม่มี iPhone ขายแน่ๆ ก็เลยตัดสินใจซื้อตอนที่ 3G กำลังจะขาย ตอนแรกเอามาใช้เล่นๆ คู่กับ e6 (ปลดระวาง Windows mobile ได้อย่างสบายใจ) ตอนหลังกลับมาใช้ OSX และใช้ sim หลักแค่ sim เดียว e6 ก็เลยถูกปลดระวางไปเลย - iPhone กับ OSX นี่ สุดยอดจริงๆ เสียอย่างเดียว share net ยังยุ่งไปหน่อย (iPhone 4 ก็ลองแล้ว ยุ่งยากกว่า android เยอะ) ... เพราะ iPhone นี่แหละ ทำให้ใช้ OSX ติดไปเลย ตัว MacBook อลูมิเนี่ยมนี่ OSX กลายเป็น OS ที่ใช้หลักและ Ubuntu กลายเป็น OS รองไปเลยครับ (แต่ Notebook, Netbook กับ Desktop นี่ ใช้แต่ Ubuntu)

คิดว่า ปีถัดๆ ไป Android คงเปลี่ยนอะไรผมได้อีกแน่ๆ ครับ

ลืมพูดถึง palm ไปเลย tt3 นี่เป็น palm ตัวสุดท้ายที่ใช้ ตัวรองสุดท้ายคือ tt1 คู่กับมือถือของ palm อีกรุ่น (ตัวเล็กๆ slide ได้ ลืมไปแล้ว) สองตัวนั้นขายไปถูกๆ เพราะมีเยอะเกิน ครั้งสุดท้ายที่ใช้ palm จริงจัง ก็ใช้คู่กับ nokia ที่เป็น symbian (เคยใช้หลายรุ่นมาก แต่ symbian นี่ เป็นอะไรที่ไม่ประทับใจเลย และ symbian ถูกแทนที่ด้วย Windows mobile ซึ่งรู้สึกดีกว่าหน่อย แต่ก็ยังแย่กว่า palm)

อนาคต อยากลองใช้ webos ดู รออยู่ว่าเมื่อไร HP จะทำขายซะที ส่วน Windows mobile นี่ ไม่เคยคิดจะลองใช้แล้วครับ เพราะไม่รู้จะ sync ยังไง ไม่มีเครื่อง windows เหลือแล้ววว

DTAC กับ Multi sim และ Net Unlimited นี่ ทำให้ผมเปิดเครื่องใช้ทิ้งๆ ไว้ได้หลายเครื่องครับ Smiley

ปา..กด..ว่า
ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 05:23:03 am »

Android จริงๆ แล้ว เครื่องนี้เป็นเครื่องที่ 4 นะ เครื่องแรกที่ซื้อมาลองใช้ (Multi sim คู่กับ iPhone) คือ A88 ซึ่งราคาไม่แพงมาก (หมื่นนิดๆ สมัยแรกๆ) ตอนนั้น android ยังไม่ค่อย work เท่าไร (ver 1.6) แต่ a88 นี่ ใน net ก็ฮิตมากเหมือนกัน เพราะที่ต่างประเทศก็มีคนทำ rom มาโมกันเยอะ A88 นี่ พึ่งขายไปเมื่อปลายปีนี่เองครับ หลังจากที่ใช้ Acer stream มาได้ 2-3 เดือน (เจ้าตัวนี้แหละ เป็น iOS killer สำหรับผมเลย) ตอนแรกที่ซื้อ Stream มา (กันยามั้ง) ก็เป็น 2.1 เหมือนกันกับ A88 และไม่ใช้รุ่น top สุดในตลาดด้วย แต่เลือกเพราะ spec ดี ชอบเสียงเพลง รูปร่างหน้าตา และผิวสัมผัส มากกว่า Galaxy S (ตอนแรกตั้งใจจะซื้อ Galaxy S เหมือนกับที่ A800 ทำให้ผมทิ้งใบจอง Galaxy Tab ไปเลยเหมือนกัน) เสียอย่างเดียว Acer นี่คนไม่ค่อยฮิต ไม่มีคนปรุง rom เท่าไร และ Acer ไทยชอบเอามาลดราคาแบบน่าเกลียด ผมซื้อมาราวหมื่นเก้า แค่ครึ่งปี ดันลดซะเหลือแค่หมื่นหนึ่ง เวรกรรม แต่ตอนนี้ก็ยัง Happy กับ stream : Android 2.2 อยู่ครับ คาดว่า จะใช้ได้เป็นปีแน่ๆ เครื่องนี้ .... มีไม่กี่เครื่องหรอกครับ ที่ประทับใช้ใช้ได้ถึงปี ที่มีจริงๆ ก็ iPhone นี่แหละครับ แต่ก็ถูก Android มาแทนจนได้ จริงๆ ลอง iPhone4 แล้วนะ แต่ประทับใจ stream ไปแล้วก็เลยไม่ได้ซื้อ เหมือนที่ iPad ที่อยู่บ้านพี่สาวที่บางมด เพราะ A800 ทำตัวน่าคบกว่า

iOS นี่ Jail แล้วก็ยังไม่มันส์เท่า Android ที่ยังไม่ root เลยครับ Smiley

ปา..กด..ว่า
joetriton มังกรขาว
Jr. Member
**

like: 1

ไม่ใช่ว่าบ้า แต่เรียกว่าชอบ

« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 02:57:18 pm »

คิดถึงพี่ต่ายจร้า แต่มะเอาโทศัพนะค๊าบ คริๆๆๆ(มีเยอะล๊ะจร้า) red heart

พี่ต่ายกลับมาหลายวันยังค๊าบ สะดวกว่างไปราชบุรีกันมั๊ยค๊าบ คริๆๆ ยอดเยี่ยม

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
Hero Member

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 08:24:33 pm »

คิดถึงพี่ต่ายจร้า แต่มะเอาโทศัพนะค๊าบ คริๆๆๆ(มีเยอะล๊ะจร้า) red heart

พี่ต่ายกลับมาหลายวันยังค๊าบ สะดวกว่างไปราชบุรีกันมั๊ยค๊าบ คริๆๆ ยอดเยี่ยม

ไปด้วย

ต่าย
Jr. Member
**

« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 05:32:02 pm »

ไปด้วย

อยากไปเหมือนกันครับ จัด trip ไปกันซักรอบไม้ครับ

อืมมมม rv ผมมันเพี้ยนมากเลย เข้าใจว่าเป็นเพราะกล่อง (LT) ตอนนี้ 7-1 ใส่แล้ว พอเติมน้ำมันเต็มถัง มันขึ้นมาว่าวิ่งได้เจ็ดร้อยกว่าโล (ของจริง หกร้อยนิดๆ ก็เกลี้ยงแล้วครับ) จนหงุดหงิดอยู่เนี่ยว่า จะถอดกล่องทิ้ง หรือถอด RV ทิ้งดี

ตอนนี้ที่ติดๆ กันไป ถ้ามีกล่องด้วย ก็มีแต่ผมคันเดียวที่เป็น 3.2  ของคุณวันชัยดูเหมือนไม่เพี้ยนครับ ของผม เคยถอดกล่องวิ่ง (ก่อนไปอินเดีย) ก็รู้สึกว่าไม่เพี้ยนเหมือนกัน คุณเก็กกับตาโจ้ เป็น 3.2 เหมือนผม ยิ่งคุณเก็กติดกล่องด้วยละก็ พอติด rv เสร็จจะได้ลองดูว่าเพี้ยนไม้

อีกเรื่องนึงคือ rv ไว้บนเพดานเนี่ย หัวผมโขกประจำ บริเวณมุมด้วย เจ็บชมัด ตอนนี้เลยชั่งใจว่า ถ้าจะติด rv ต่อไป อาจต้องย้ายลงล่างดีกว่า (แบบคุณวันชัยกับคุณเก็ก) หรือจะถอดออกดี เพราะมันแสดงผลเพี้ยนเหลือเกิน ทั้งจำนวนกิโลเมตรที่วิ่งได้จากน้ำมันที่เหลือ และอัตราการบริโภคน้ำมัน Smiley

ปา..กด..ว่า
Hero Member

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 05:55:04 pm »

ผมไปติดกล่องมามันประหยัดผิดปกติ จากกรุงเทพถึงชุมพร 500โลหมดไปครึ่งถังปกติต้องเกือบถัง เดี้ยวขับยาวๆจะมาแจ้งอีกที red heart red heart red heart RV ผมเต็มถังได้ 700 กว่าโล

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
wansasi (ปาฉลามวาฬ)
Newbie
*

Love me Love my dog

« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 06:33:55 pm »

ผมไปติดกล่องมามันประหยัดผิดปกติ จากกรุงเทพถึงชุมพร 500โลหมดไปครึ่งถังปกติต้องเกือบถัง เดี้ยวขับยาวๆจะมาแจ้งอีกที red heart red heart red heart RV ผมเต็มถังได้ 700 กว่าโล

ป๋าหนุ่มติดกล่องอะไรมาครับ ประหยัดดีจัง

ไปด้วย

อยากไปเหมือนกันครับ จัด trip ไปกันซักรอบไม้ครับ

อืมมมม rv ผมมันเพี้ยนมากเลย เข้าใจว่าเป็นเพราะกล่อง (LT) ตอนนี้ 7-1 ใส่แล้ว พอเติมน้ำมันเต็มถัง มันขึ้นมาว่าวิ่งได้เจ็ดร้อยกว่าโล (ของจริง หกร้อยนิดๆ ก็เกลี้ยงแล้วครับ) จนหงุดหงิดอยู่เนี่ยว่า จะถอดกล่องทิ้ง หรือถอด RV ทิ้งดี

ตอนนี้ที่ติดๆ กันไป ถ้ามีกล่องด้วย ก็มีแต่ผมคันเดียวที่เป็น 3.2  ของคุณวันชัยดูเหมือนไม่เพี้ยนครับ ของผม เคยถอดกล่องวิ่ง (ก่อนไปอินเดีย) ก็รู้สึกว่าไม่เพี้ยนเหมือนกัน คุณเก็กกับตาโจ้ เป็น 3.2 เหมือนผม ยิ่งคุณเก็กติดกล่องด้วยละก็ พอติด rv เสร็จจะได้ลองดูว่าเพี้ยนไม้

อีกเรื่องนึงคือ rv ไว้บนเพดานเนี่ย หัวผมโขกประจำ บริเวณมุมด้วย เจ็บชมัด ตอนนี้เลยชั่งใจว่า ถ้าจะติด rv ต่อไป อาจต้องย้ายลงล่างดีกว่า (แบบคุณวันชัยกับคุณเก็ก) หรือจะถอดออกดี เพราะมันแสดงผลเพี้ยนเหลือเกิน ทั้งจำนวนกิโลเมตรที่วิ่งได้จากน้ำมันที่เหลือ และอัตราการบริโภคน้ำมัน Smiley

ของหายากแบบนี้ถอดออกมีคนเข้าคิวต่อเพียบครับ ย้ายที่ดีกว่ามั๊งครับ
Hero Member

« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 06:44:13 pm »

ป๋าชัยเดี้ยวทดลองกล่องให้แน่ใจก่อนแล้วจะแจ้งครับ red heart red heart red heart

bigheart
Hero Member

« ตอบ #104 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 09:55:38 pm »

ไปด้วย

กล่องผมเป็น 4-1 ครับ
ผมอยากติดตั้งใจจะขาดตอนนี้ เพื่อนขึ้นรถ พอเห็น มันถามว่า รถเป็น taxi เหรอ เหมือนมี meter ให้กด   อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 17   ขึ้นบน
  พิมพ์