Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 17   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: RV meter สำหรับ PAJESPORT  (อ่าน 119432 ครั้ง)
joetriton มังกรขาว
Jr. Member
**

like: 1

ไม่ใช่ว่าบ้า แต่เรียกว่าชอบ

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 10:45:48 pm »

PJS เราๆสามารถใส่ได้เหมือนกับ ตัวส่งนอกแน่นอนครับ
ในราคาประหยัด โดยมีช่างติดตั้งฝีมือ(ป๋าอ็อด) เป็นผู้ควบคุมและเป็นผู้สร้างวงจรค๊าบ

...เด๋วรอรูปขั้นตอนติดตั้ง และบทสรุปจากป๋าอ็อดนะค๊าบพี่น้องครับ

โอ้ว... ป๋าโจ้ก็กล่าวเกินไป ไม่ได้ถึงขนาดเป็นผู้สร้างวงจรนะครับ ก็แค่ต่อตามๆมิตซูเค้าเท่านั้นเองครับ อิอิ  Grin

ทีแรกคุยกับป๋าเก๊กไว้ว่าหลังจากนครนายกแล้วหาวันลุยเลย แต่ตอนนี้ผมงานเข้าซะแล้วล่ะครับ
พอดีว่าวันนี้วันวาเลนไทน์คุณแม่ของลูกผมในอนาคต เค้าขอให้ผมพาไปเที่ยวพร้อมครอบครัวในวัน ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์นี้
และเพื่อเป็นการชดเชย ที่อุตส่าห์ยอมปล่อยให้ผมไปเที่ยวนครนายกคนเดียว
ผมไม่กล้าหือเลยครับ คงต้องเลือกวันกันใหม่แล้วล่ะครับป๋าเก๊ก ป๋าๆ ทุกๆคน Sad
ขอให้มีความรักที่หวานชื่นครับ มีงานเมื่อไรแจ้งด้วยจะไปให้ได้ Kiss Kiss Kiss

ขอบคุณครับป๋าหนุ่ม ส่วนข่าวดีคงอีกนานจนรถป๋าๆคงจะโทรมกันไปหมดแล้ว  Smiley
ของผมคบกัน 10 ปี แต่อย่าให้สาวเจ้าเกิน 35 นะเดี้ยวมีปัญหาเรื่องลูก Smiley Smiley Smiley
ให้เจ้าสาว พาเราหนีเลยครับ คริๆๆๆๆๆ(ล้อเล่นจร้า)
ป๋าหนุ่มครับจอใช้ได้มั๊ยค๊าบ
ป๋าอ็อดครับผมตัดสินใจว่าจะเบิกใหม่ล๊ะครับ รอมะไหวแล้วครับ(เล่นจอดำเลยจร้า) Cry

ต้องหาเวลารบกวนป๋าอ็อดแล้วล่ะครับ(2คันเลย)คริๆๆ เวลาเราจะตรงกันบ้างมั๊ยน๊า Sad Sad Sad

ใช้ได้แล้วครับป๋าโจ้ สายแพแน่นเกินไป พอดึงให้หลวมๆหน่อยก็ไม่มีปัญหา ผมละงง Cool Cool Cool
อ้าวเหรอค๊าบ ผมคิดว่าแน่นน่าจะดีนะครับ  Smiley แต่เอ เกิดอะไรขึ้นน๊า ป๋าอ็อด คิดว่าเป็นเพราะอะไรค๊าบ :-\งงครับผม

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
Jr. Member
**

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:13:51 pm »

PJS เราๆสามารถใส่ได้เหมือนกับ ตัวส่งนอกแน่นอนครับ
ในราคาประหยัด โดยมีช่างติดตั้งฝีมือ(ป๋าอ็อด) เป็นผู้ควบคุมและเป็นผู้สร้างวงจรค๊าบ

...เด๋วรอรูปขั้นตอนติดตั้ง และบทสรุปจากป๋าอ็อดนะค๊าบพี่น้องครับ

โอ้ว... ป๋าโจ้ก็กล่าวเกินไป ไม่ได้ถึงขนาดเป็นผู้สร้างวงจรนะครับ ก็แค่ต่อตามๆมิตซูเค้าเท่านั้นเองครับ อิอิ  Grin

ทีแรกคุยกับป๋าเก๊กไว้ว่าหลังจากนครนายกแล้วหาวันลุยเลย แต่ตอนนี้ผมงานเข้าซะแล้วล่ะครับ
พอดีว่าวันนี้วันวาเลนไทน์คุณแม่ของลูกผมในอนาคต เค้าขอให้ผมพาไปเที่ยวพร้อมครอบครัวในวัน ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์นี้
และเพื่อเป็นการชดเชย ที่อุตส่าห์ยอมปล่อยให้ผมไปเที่ยวนครนายกคนเดียว
ผมไม่กล้าหือเลยครับ คงต้องเลือกวันกันใหม่แล้วล่ะครับป๋าเก๊ก ป๋าๆ ทุกๆคน Sad

ตามสบายเลยครับป๋าอ็อด เที่ยวเผื่อผมด้วยนะ  Grin   รอได้ครับ  Smiley
ป๋าป๊อปค๊าบ ป๋าเก๊กค๊าบ ไปเมืองโอ่งกันครับ คริๆๆๆ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:04:51 pm โดย joetriton มังกรขาว » บันทึกการเข้า

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 01:09:49 am »

ของผมคบกัน 10 ปี แต่อย่าให้สาวเจ้าเกิน 35 นะเดี้ยวมีปัญหาเรื่องลูก Smiley Smiley Smiley
ถ้างั้นยังคบได้อีก 8 ปี  Smiley

ป๋าอ๊อดเมื่อไหร่จะเอา ท่าน ผบ มาเปิดตัวบ้างอะครับ อิอิอิ  Grin Grin Grin
เปิดไปหลายทีแล้วแต่ป๋าแอ้นท์ไม่ได้อยู่ด้วย อิอิ  Grin

ป๋าแอ้นท์อาจจะหมายความว่าให้ไปเปิดตัวที่สุราษฎร์ มั๊งครับ ป๋าอ็อด  Grin
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 09:33:41 am »

ถ้างั้นยังคบได้อีก 8 ปี  Smiley

ป๋าอ๊อดเมื่อไหร่จะเอา ท่าน ผบ มาเปิดตัวบ้างอะครับ อิอิอิ  Grin Grin Grin
เปิดไปหลายทีแล้วแต่ป๋าแอ้นท์ไม่ได้อยู่ด้วย อิอิ  Grin

ป๋าแอ้นท์อาจจะหมายความว่าให้ไปเปิดตัวที่สุราษฎร์ มั๊งครับ ป๋าอ็อด  Grin
ป๋าpopมาด้วยนะ Smiley Smiley Smiley

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 02:16:42 pm »

ตามสบายเลยครับป๋าอ็อด เที่ยวเผื่อผมด้วยนะ  Grin   รอได้ครับ  Smiley
ป๋าป๊อดค๊าบ ป๋าเก๊กค๊าบ ไปเมืองโอ่งกันครับ คริๆๆๆ Grin Grin Grin
ตามป๋าอ๊อดว่าครับ ต้นเดือนหน้า รอรอรอ Cool Cool

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 02:21:00 pm »

อยากไปด้วย แต่ไปไม่ได้ Smiley

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 02:40:10 pm »

ป๋าต่ายอยู่อินเดีย ระวังเรื่องอาหารด้วย กลับมาหุ่นดีแน่นอน Cool Cool Cool

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 03:32:35 pm »

เอาหน้าตา RV มาให้ดู เผื่อคนที่เข้ามาใหม่ยังไม่เคยเห็น

ตัวนี้ RV บอกความเร็วเฉลี่ย อัตราการสิ้นเปลืองน้ำมัน น้ำมันที่เหลือในถังวิ่งได้อีกกี่โล ทิศ ระดับความสูงจากน้ำทะเล นาฬิกา มือสองป๋าโจ้หาให้ 3500 คนติดป๋าอ็อด ป๋านะ ป๋าต่าย ป๋าpop ป๋าโจ เชียงใหม่ ค่าติดขนม นม เนย ข้าว ยา ปลาปิ้ง

ตัวนี้ Land Meter บอกความลาดเอียง ความชัน ราคามือสอง 1500 งัดแงะเอง ติดเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 04:23:01 pm โดย ปลาหิมะ(piyaphon) » บันทึกการเข้า

bigheart
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 04:24:21 pm »

ป๋าต่ายอยู่อินเดีย ระวังเรื่องอาหารด้วย กลับมาหุ่นดีแน่นอน Cool Cool Cool

หุ่นดีขึ้นแน่ๆ พี่หนุ่ม ตอนนี้น่าจะอ้วนขึ้นอีกหน่อยแล้ว เพราะเดินมาก หิวตลอด กินตลอดเลยครับ อยู่บ้าน ไม่เคยขยับตัวไปไหน จะไปไหนก็นั่งรถไป อยู่นี่ยังขึ้นรถไม่เป็น (นอกจากขึ้นตุ๊กๆ) ไปไหนต้องเดินไปก่อน อากาศเย็น เดินได้ง่าย ยิ่งเดินมากก็กินมาก เมื่อมื้อกลางวันนี่ ผมฟาดเบอเกอร์กับแซนวิชไปสามชิ้นแนะ Smiley

เอาหน้าตา RV มาให้ดู เผื่อคนที่เข้ามาใหม่ยังไม่เคยเห็น

ตัวนี้ RV บอกความเร็วเฉลี่ย อัตราการสิ้นเปลืองน้ำมัน น้ำมันที่เหลือในถังวิ่งได้อีกกี่โล ทิศ ระดับความสูงจากน้ำทะเล นาฬิกา มือสองป๋าโจ้หาให้ 3500 คนติดป๋าอ็อด ป๋านะ ป๋าต่าย ป๋าpop ป๋าโจ เชียงใหม่ ค่าติดขนม นม เนย ข้าว ยา ปลาปิ้ง

ตัวนี้ Land Meter บอกความลาดเอียง ความชัน ราคามือสอง 1500 งัดแงะเอง ติดเอง

แหม ทำซะสวยเลยนะพี่หนุ่ม Smiley

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 04:31:48 pm »

หุ่นดีขึ้นแน่ๆ พี่หนุ่ม ตอนนี้น่าจะอ้วนขึ้นอีกหน่อยแล้ว เพราะเดินมาก หิวตลอด กินตลอดเลยครับ อยู่บ้าน ไม่เคยขยับตัวไปไหน จะไปไหนก็นั่งรถไป อยู่นี่ยังขึ้นรถไม่เป็น (นอกจากขึ้นตุ๊กๆ) ไปไหนต้องเดินไปก่อน อากาศเย็น เดินได้ง่าย ยิ่งเดินมากก็กินมาก เมื่อมื้อกลางวันนี่ ผมฟาดเบอเกอร์กับแซนวิชไปสามชิ้นแนะ Smiley

แหม ทำซะสวยเลยนะพี่หนุ่ม Smiley
ให้ร้านทำเขาบอกว่าทำยาก เลยทำมันเสียเอง ซื้อของไปหลายตัง ยับๆย่นๆบ้างก็ภูมิใจ Smiley Smiley Smiley

bigheart
jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 10:36:07 pm »

ป๋าpopมาด้วยนะ Smiley Smiley Smiley

อยากไปเหมือนกันครับป๋าหนุ่ม ท่าทางจะสนุก  Smiley
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 12:54:25 pm »

ถ้าจะลงใต้ DIY ผมว่ารอ หนุ่มอินเดีย กลับมาก่อนดีกว่า  Grin Grin Grin เดียวแก่ร้องไห้อดไปด้วย  Sad Sad

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:32:32 am »

ถ้าจะลงใต้ DIY ผมว่ารอ หนุ่มอินเดีย กลับมาก่อนดีกว่า  Grin Grin Grin เดียวแก่ร้องไห้อดไปด้วย  Sad Sad
ผอมไปแล้วมั้งป่านนี้ พี่ชายผม Cry Cry Cry

kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 09:36:59 am »

ผอมไปแล้วมั้งป่านนี้ พี่ชายผม Cry Cry Cry

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
Jr. Member
**

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 01:50:15 pm »

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
Smiley Smiley Smiley Grin Grin Grin

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 17   ขึ้นบน
  พิมพ์