Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: RV meter สำหรับ PAJESPORT  (อ่าน 117882 ครั้ง)
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 09:27:09 am »

ดันกลับขึ้นมาซักหน่อย เดียวจะลืมกันไปว่า ..........................ผมยังไม่ได้ติดตั้งนะครับบบบบบบบบบบบบบบบบ............อย่าลืมหนูน่า

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 10:17:42 am »

ดันกลับขึ้นมาซักหน่อย เดียวจะลืมกันไปว่า ..........................ผมยังไม่ได้ติดตั้งนะครับบบบบบบบบบบบบบบบบ............อย่าลืมหนูน่า

ม้ายยยยยลืม........ม้ายลืม.........ไม่ลืม........ไม่หลืมมมมม

รอหน่อยดิป๋า  ผมอยากทำไรเยอะแยะ
Hero Member

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 04:12:32 pm »

ม้ายยยยยลืม........ม้ายลืม.........ไม่ลืม........ไม่หลืมมมมม

รอหน่อยดิป๋า  ผมอยากทำไรเยอะแยะ
โฮ หายไปนานนะป๋านะ ................มาแล้ว 1 ยังขาดผู้เยี่ยมยุทธอีก 1 ........................ป๋าอ๊อด หายยุ่งยังครั๊บบบบบบบบบบบ

Pa_Man No.0061
Hero Member

like: 23

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 05:22:21 pm »

โฮ หายไปนานนะป๋านะ ................มาแล้ว 1 ยังขาดผู้เยี่ยมยุทธอีก 1 ........................ป๋าอ๊อด หายยุ่งยังครั๊บบบบบบบบบบบ

lala    lala    lala    lala     lala    lala    lala    lala
joetriton มังกรขาว
Jr. Member
**

like: 1

ไม่ใช่ว่าบ้า แต่เรียกว่าชอบ

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 09:35:04 pm »

ใครมีRV เหลือๆปล่อยมาทางนี้บ้างนะค๊าบบบบบบบบ คริๆๆๆๆ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ถ้าไม่มี สงสัยต้องเบิกดำๆซะแล้วล่ะครับ//////ป๋าเก๊ก ยังไม่ได้ติดเหรอครับป๋า ไปวันไหนกระซิบมาบ้างนะจ๊ะ คริๆๆ red heart

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 05:27:13 pm »

พี่หนุ่มครับ อยากรบกวนทดสอบให้หน่อยครับ

ก่อนทดสอบ วิ่งจนน้ำมันเหลือน้อยมากๆ ก็จะดีครับ Smiley

1. เติมน้ำมันเต็มถึง (จะแค่ตัด หรืออัดถึงคอ ไม่ว่ากัน) แล้วจดข้อมูลว่า เลขกิโลรถพี่ เป็นเลขเท่าไร และเติมน้ำมันอะไร (Diesel ธรรมดา หรือ B5 ยี่ห้ออะไร)
2. กด reset ที่ rv ดูเลขกิโลที่จะวิ่งได้ว่ากี่กิโล จดไว้แล้วไม่ต้องไปสนใจมันเลยครับ
3. วิ่งแบบที่ปรกติพี่วิ่ง ไม่ต้องเร็วเกินปรกติ ไม่ต้องช้าประหยัดเกินไป เอาแบบที่วิ่งทั่วๆ ไปจนน้ำมันเหลือน้อย จะหลายวันหน่อย ในเมืองบ้าง นอกเมืองบ้าง ไม่เป็นไรครับ
4. เติมน้ำมันกลับให้เติมเหมือนข้อ 1. แล้วจดข้อมูล
4.1 เลขกิโลรถ
4.2 เลขเฉลี่ยการใช้น้ำมันของ RV
4.3 น้ำมันที่เติมกลับเข้าไปว่ากี่ลิตร
5. ทำซ้ำหลายๆ ที ถ้าพี่มีเวลาว่าง และสะดวกครับ

ผมก็ทำคล้ายๆ กัน แต่รถผมมันจอด ไม่ค่อยได้วิ่ง กว่าจะได้ตัวเลขมาคุยกัน ก็เลยนานนนน มาาาากกก เป็นเดือน กว่าตัวเลขจะออกมาที Smiley

เอาตัวเลขมาคำนวณว่า วิ่งไปกี่กิโล กินน้ำมันไปกี่ลิตร อัตราบริโภค กี่กิโลลิตร ตรงกับ RV ไม้ แล้วคำนวนกลับว่า ถ้าเต็มถัง (น่าจะ 65-70 ลิตร) ควรวิ่งได้กี่กิโล ใกล้เคียงกับที่  RV บอกไม้ ประมาณนี้หนะครับ

ของผม ไม่ตรงเลยอะครับพี่ Smiley

ได้ครับ จะทดลองให้ ผมเห็นด้วยกับป๋านะ ความรู้สึกดีๆวันนั้นผมยังคิดถึงอยู่ตลอด ถ้านัดกันวันไหน อาจที่ราชบุรี ผมจะตามไปด้วย แค่นั่งดูก็ยังดี red heart red heart red heart
เที่ยวนี้วิ่งไปหลังสวน ไม่รีบร้อนเลยทดลองขับ 110 ครึ่งถังได้ 380 โล RV บอก 15.6โล/ลิตร แต่ 380/35=10.85โล/ลิตร ยังไม่ได้ลองแบบให้น้ำมันเกือบหมดถังแบบป๋าต่าย เพราะต้องเข้าป่ากลัวน้ำมันหมดกลางป่าจะยุ่งกันใหญ่ Cheesy Cheesy Cheesy

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
Hero Member

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 06:47:30 pm »

รอจนหลับไปแล้วววววววววว เหอะ เหอะ

wansasi (ปาฉลามวาฬ)
Newbie
*

like: 2

Love me Love my dog

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 08:51:57 pm »

รอจนหลับไปแล้วววววววววว เหอะ เหอะ

ต่อเองเลยมั๊ย  big smile

ส่วนที่ครอบ RV version 2 ก้อยังไม่ได้ทำเลย
พรุ่งนี้โดดงาน ว่าจะเริ่มทำ ไว้เสร็จก่อนแล้วเอามาโชว์คร้าบ  lala
Hero Member

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 09:37:03 pm »

ต่อเองเลยมั๊ย  big smile

ส่วนที่ครอบ RV version 2 ก้อยังไม่ได้ทำเลย
พรุ่งนี้โดดงาน ว่าจะเริ่มทำ ไว้เสร็จก่อนแล้วเอามาโชว์คร้าบ  lala
อยากมากกกกกกกกครับ แต่ติดที่ สายไฟต้องทำใหม่นี้ซิครับ ไม่ค่อยชำนาญ ..........แต่ถ้ามีคนช่วย ก็น่าจะไหวนะ

ต่าย
Jr. Member
**

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2011, 03:15:11 pm »

เอารูปมายั่วครับ

ไปเที่ยวเหนือมาครับ

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
joetriton มังกรขาว
Jr. Member
**

like: 1

ไม่ใช่ว่าบ้า แต่เรียกว่าชอบ

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 06:13:16 pm »

ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
Hero Member

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 09:13:32 pm »

เมื่อไรจะตาเรา ฮือๆๆ ฮือๆๆ

Newbie
*

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 10:04:24 am »

เหมือนเคยเห็น ป๋าเก๊ก ซื้อ landmeter เอาไปไหนแล้วครับ
ผมสั่งมาตัวนึงของ terano ( เหมือนที่ป๋าหนุ่มใช้อยู่ครับ )
ว่าจะเอามาวางแทน RV แล้วเอา RV ไปไว้ใต้ front ยังคิดรูปแบบไม่ออกเลยครับ

batman
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 06:38:22 pm »

เหมือนเคยเห็น ป๋าเก๊ก ซื้อ landmeter เอาไปไหนแล้วครับ
ผมสั่งมาตัวนึงของ terano ( เหมือนที่ป๋าหนุ่มใช้อยู่ครับ )
ว่าจะเอามาวางแทน RV แล้วเอา RV ไปไว้ใต้ front ยังคิดรูปแบบไม่ออกเลยครับ

batman
ป๋าชัยจอ OBD2 ไว้ไหนดี ผมไม่มีที่ติดแล้ว Cheesy Cheesy Cheesy

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
Newbie
*

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 07:01:41 pm »

batman
ป๋าชัยจอ OBD2 ไว้ไหนดี ผมไม่มีที่ติดแล้ว Cheesy Cheesy Cheesy

อยู่ที่ ป๋าหนุ่มจะเอา OBD2 ใช้กับอะไรครับ โทรศัพท์ หรือ Tablet ล่ะครับ
ใช้ที่ยึดแบบ GPS ก็ได้ครับ
ความเห็นผมน่ะครับ ก็แค่อยากลองเล่นครับ
ตัวหลักก็ยังคงใช้ smart gauge อยู่ครับ เพราะว่าต่อไว้เลย ไม่ต้อง connect เข้าออกครับ
 batman
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17   ขึ้นบน
  พิมพ์