Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ---ขอสอบถามข้อสงสัยต่างๆ ครับ จะออก Pajero---  (อ่าน 13296 ครั้ง)
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 01:31:16 am »

ครับผม ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีผมจองรถ pajero sport 2.5 ไว้ครับ ใกล้จะได้รับรถแล้ว (มั้ง) 55
เลยกะว่าออกมาจะเปลี่ยนรองเท้าใหม่เลย และอีกหลายๆอย่าง อยากทราบข้อมูลดังนี้ครับ รบกวนเพื่อนสมาชิกทุกๆท่านช่วยตอบคำถามด้วยนะครับ  Satu  เผื่อสมาชิกท่านอื่นๆที่อยากทราบข้อมูลเหมือนผมด้วยครับ

1.ผมแจ้งเซลล์ไปว่าจะติดฟิล์มของ 3m ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับผม ว่าควรเป็นรุ่นไหน และบานหน้ากี่เปอร์เซ็น  รอบคันกี่เปอร์เซ็นครับ คือเซลล์แถมให้นะครับ

2.พรมเข้ารูป e.i. เนี่ยผมจะเปลี่ยนเป็นไวนิล จากที่เซลล์แถมให้เป็นแบบกระดุม ราคาพรมกระดุมเนี่ยราคาเท่าไหร่ครับ และปกติแล้วพรม e.i. ไวนิลเนี่ย ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ผมจะได้ประมาณการถูกว่าจะต้องเพิ่มเงินประมาณกี่บาทครับ จะได้ไม่โดนหลอก

3.สปอยเลอร์หลังครับ เซลล์แถมให้ตรงนี้ผมไม่อยากเจาะตัวรถ เลยอยากทราบว่าถ้าไม่เจาะเนี่ย จะต้องทำอย่างไรครับ เท่าที่ทราบคือแปะกาวสองหน้า มันจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ แล้วมันหลุดหล่นหายกันบ้างมั้ย ใช้ปกติดีใช่มั้ยครับ

4.ล็อคยางอะไหล่ครับ เซลล์แถมให้เหมือนกัน มันต้องเจาะตัวรถหรอครับ แล้วเจาะเนี่ยเจาะตรงส่วนไหนของที่เก็บขางอะไหล่ครับ แล้วจะมีปัญหาเรื่องน้องหนิมมั้ยครับ

5.จอกลาง 9 นิ้วเนี่ย มียี่ห้อไหนดีบ้างครับ ที่ป๋าๆใช้แล้ว ไม่ค่อยมีปัญหาครับ

6.ข้อนี้สำคัญมากกก......พอดีผมสนใจแม็กครับเป็นตัว Lenso rt7 20" คู่ยาง NITTO NT420S ขนาด 265/50-20 ครับ เลยอยากจะเทิร์นล้อเก่าหลังจากออกจากศูนย์เลยครับ ขอสอบถามว่า ปกติแล้วเนี่ยเทิร์นล้อได้กี่บาทกันครับ แล้วต้องเพิ่มอีกประมาณกี่บาทครับชุดนี้ ชอบมากกก เจอเว็บนึง manitcentermax.com (ขออนญาิติโพสท์ลิงค์นะครับ) มันราคาพร้อมยางแค่ 51,900 มีของแถมให้อีก ราคาถูกมากกเปรียบเทียบกับหลายๆเว็บ แต่ปัญหาคืออยู่ไกลโครตตต ผมอยู่ นนทบุรีครับ ไคร่จะขับไปเปลี่ยนที่โน่นไม่ไหว  Undecided  อยากสอบถามหน่อยครับ ด้วยว่าร้านที่ กทม และใกล้เคียงนี้ร้านไหนโอเค ราคาถูก บริการดี บ้างครับ อาจบวกลบได้นิดหน่อยแต่ไม่มากนะครับ เดี๋ยวหมดงบ 55 ตอนนี้ก็สมองเต็มไปหมดแล้วววว อยากเปลี่ยนไปหมดเลย

ขอขอบคุณป๋าๆ ทุกๆท่านที่ได้สละเวลาในการตอบข้อสงสัยของผมด้วยครับ บางท่านอาจตอบบ่อยแล้วในกระทู้ก่อนๆหน้านี้ แต่ผมไล่อ่านมาสามหน้าแล้ววว ยังไม่เจอกระทู้ไหนที่ตอบได้ตรงกับที่ผมอยากถามสักเท่าไหร่ เลยขออนุญาติตั้งใหม่อีกครั้งครับ เพื่อสนองตอบกับความต้องการสักที 55 จะได้มาเป็นพี่น้องในเว็บที่อบอุ่นแห่งนี้แล้วครับ

ไม่คาดไม่ฝันว่าจะได้มาครอบครองง อิอิ รอๆๆ อย่างใจจดใจจ่อครับ ขอบคุณป๋าๆทุกๆท่านด้วยครับ  ขอบคุณจากใจครับ

ส่วนตัวไล่อ่านมาหลายกระทู้มาก ซึ้งในน้ำใจพี่ๆทุกๆท่านมากเลยครับ ที่ไม่เคยแม้แต่จะขี้เกียจในการช่วยกันตอบ แก้ไขปัญหาต่างๆอย่างชัดเจน โดยมีข้อมูลที่หนาแน่น

พร้อมกับการเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ อยางมากหลายครับ ผมคิดไม่ผิดที่เลือกครับ ถึงแม้รถจะมีปัญหาอยู่ ก็พร้อมที่จะยอมรับครับ ค่อยๆแก้กันไป 55 อย่างน้อยมองไปศูนย์ ศูนย์ไม่ดี แต่มองมาที่บ้านหลังนี้ รับรองยิ้มกันได้ครับ ขอบคุณทุกๆท่านจริงๆครับ ไว้ผมได้รถเมื่อไหร่ จะมาให้เชยชมครับผม ขอบคุณจริงๆครับ  สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2012, 06:26:43 pm โดย [~DREAM~] » บันทึกการเข้า

I PAJEROSPORT
THAILAND
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 02:21:21 am »

ยินดีต้อนรับครับ ยอดเยี่ยม
เรื่องฟิล์ม นี่บางคนก็ชอบมืด บางคนชอบสว่างครับต้องแล้วแต่ป๋าอะครับ
บางท่านก็ บานหน้า40 และที่เหลือ60
สำหรับผม 60 รอบคันครับ ไม่ร้อนมาก และ ไม่มืดมากครับ
บางท่าน หน้า60 ที่เหลือ 80
บางท่าน 80 รอบคันครับ

ที่เหลือรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับผม Cheesy
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 09:44:23 am »

1. ชอบเข้มเย็นเร็วก็ FX-20 (แสงผ่าน 22%) แต่ระวังเรื่องขับกลางคืน ขึ้นอยู่กับสีรถ และความชอบส่วนตัวด้วยครับ ลองเอาลิ้งค์ข้างล่างไปพิจารณาประกอบครับ
http://www.108film.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=487040

2. พรมไวนิล กับ พรมกระดุม แตกต่างกันอยู่สองถึงสามพันบาทครับ ดูหน้าซื้อขายได้เลยครับ มีอยู่หลายเจ้า

3. ถ้าไม่เจาะต้องหมั่นตรวจดู เพราะระยะยาวมันอาจจะหลุดปลิวเล่นอยู่กลางถนนได้ แต่ถ้าเจาะตัวรถก็ปวดใจ เสี่ยงกับน้องหนิมด้วย เลือกเอาเลยครับ

4. ผมเลือกที่จะไม่เจาะ แต่จะแก้ที่ต้นเหตุคือไม่เก็บยางอะไหล่ไว้บ้าน ก็ไปเทิร์นเป็นยางเก่าดีกว่า

5. เรื่องจอกลาง รอป๋าที่เคยติดมาตอบครับ

6. บางครั้งถูกที่สุดใช่ว่าจะดีที่สุด เป็นผมจะเลือกร้านที่มันไม่ฟันจนหัวแบะ แต่บริการดีๆ จริงๆใจตรงไปตรงมา และถ้าเป็นไปได้อยู่ในระยะทำการสามารถเอารถเข้าไปตรวจเช็ค ตั้งศูนย์ได้ไม่ลำบากมากนักครับ

ขาดตกบกพร่องอะไร รอป๋าๆท่านอื่นมาตอบครับ  Cheesy
(PJ Deen)
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:58:05 am »

สปอยหลังของ Zercon ไม่เจาะรถครับ ไม่ใช่กาว 2 หน้าที่ใช้ติด แต่เป็นเทปกาว 3m และยิงซิลิโคนรอบครับ

รองเท้าใหม่ของลูกครับ  extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl RT7 Lenso 20 คร๊าบบบ ที่มานิตครับ 5 หมื่น ยังไม่รวมหักเทินครับ

แมกเทิน ขอบ 16 ยาง 245 ได้ 14000 ครับ ถ้า ขอบ 17 ยาง 245 ได้ 20000 ครับ ลองคำนวนดูครับ

ฟิม หน้า 40 ที่เหลือ 60 มืดกำลังดีครับ

big smile big smile big smile
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2012, 11:01:03 am โดย (PJ Deen) » บันทึกการเข้า
[~DREAM~]
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 06:30:16 pm »

ยินดีต้อนรับครับ ยอดเยี่ยม
เรื่องฟิล์ม นี่บางคนก็ชอบมืด บางคนชอบสว่างครับต้องแล้วแต่ป๋าอะครับ
บางท่านก็ บานหน้า40 และที่เหลือ60
สำหรับผม 60 รอบคันครับ ไม่ร้อนมาก และ ไม่มืดมากครับ
บางท่าน หน้า60 ที่เหลือ 80
บางท่าน 80 รอบคันครับ

ที่เหลือรอผู้รู้มาตอบอีกทีครับผม Cheesy

โอ้วว ขอบคุณสำหรับคำตอบมากเลยครับ เดี๋ยวจะลองตัดสินใจดูครับ

1. ชอบเข้มเย็นเร็วก็ FX-20 (แสงผ่าน 22%) แต่ระวังเรื่องขับกลางคืน ขึ้นอยู่กับสีรถ และความชอบส่วนตัวด้วยครับ ลองเอาลิ้งค์ข้างล่างไปพิจารณาประกอบครับ
http://www.108film.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=487040

2. พรมไวนิล กับ พรมกระดุม แตกต่างกันอยู่สองถึงสามพันบาทครับ ดูหน้าซื้อขายได้เลยครับ มีอยู่หลายเจ้า

3. ถ้าไม่เจาะต้องหมั่นตรวจดู เพราะระยะยาวมันอาจจะหลุดปลิวเล่นอยู่กลางถนนได้ แต่ถ้าเจาะตัวรถก็ปวดใจ เสี่ยงกับน้องหนิมด้วย เลือกเอาเลยครับ

4. ผมเลือกที่จะไม่เจาะ แต่จะแก้ที่ต้นเหตุคือไม่เก็บยางอะไหล่ไว้บ้าน ก็ไปเทิร์นเป็นยางเก่าดีกว่า

5. เรื่องจอกลาง รอป๋าที่เคยติดมาตอบครับ

6. บางครั้งถูกที่สุดใช่ว่าจะดีที่สุด เป็นผมจะเลือกร้านที่มันไม่ฟันจนหัวแบะ แต่บริการดีๆ จริงๆใจตรงไปตรงมา และถ้าเป็นไปได้อยู่ในระยะทำการสามารถเอารถเข้าไปตรวจเช็ค ตั้งศูนย์ได้ไม่ลำบากมากนักครับ

ขาดตกบกพร่องอะไร รอป๋าๆท่านอื่นมาตอบครับ  Cheesy

ขอบคุณมากๆเลยครับ ได้คำตอบที่ดีมากเลย แล้วเคยมีใครที่ติดสปอยเลอร์หลังแล้วหลุดบ้างมั้ยครับ 55  คือส่วนแม็กอันนี้คือผมเห็นว่าราคามันต่างกันค่อนข้างมากนะครับ จากที่ลองเปรียบเทียบดู 5-6 พันเลยทีเดียว เพิ่มอีกนิดได้กล่องข้าวน้อยละ อิอิ แอบสนใจเหมือนกันไว้ได้รถ มีงบอาจปรึกษาป๋าๆแก๊งกระเป๋าแหกกันด้วยครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม

สปอยหลังของ Zercon ไม่เจาะรถครับ ไม่ใช่กาว 2 หน้าที่ใช้ติด แต่เป็นเทปกาว 3m และยิงซิลิโคนรอบครับ

รองเท้าใหม่ของลูกครับ  extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl RT7 Lenso 20 คร๊าบบบ ที่มานิตครับ 5 หมื่น ยังไม่รวมหักเทินครับ

แมกเทิน ขอบ 16 ยาง 245 ได้ 14000 ครับ ถ้า ขอบ 17 ยาง 245 ได้ 20000 ครับ ลองคำนวนดูครับ

ฟิม หน้า 40 ที่เหลือ 60 มืดกำลังดีครับ

ขอบคุณคุณ deen มากเลยครับส่วนตัวก็ไปติดตามอ่านกระทู้คุณดีนอยู่ครับ รถสวยมากเลย ผมก็คิดว่าจะแต่งประมาณนี้เลยครับ ที่เล็งๆไว้ สไตล์เดียวกันเลยครับ

สปอยหลังของ Zercon ไม่เจาะรถครับ <<<<< ตัวนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ สวยดี ของแถมศูนย์ไม่รู้จะเป็นแบบไหนกลัวไม่ถูกใจเหมือนกันครับ ไม่งั้นอาจขอเป็นส่วนลดแล้วมาแต่งข้างนอกแทน

รองเท้าใหม่ของลูกครับ  extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl RT7 Lenso 20 คร๊าบบบ ที่มานิตครับ 5 หมื่น ยังไม่รวมหักเทินครับ<<<<<<< ไม่ทราบว่าใส่ยางเป็นตัวไหนครับผม

ส่วนฟิล์มคิดว่าคงเอาตามคุณดีนเลยครับ เพราะรถแฟนก็ใส่ประมาณนี้  เลยอยากถามว่าโดนส่วนใหญ่เลือกที่ค่าเท่าไหร่กันครับ 

ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆเลยครับ  มีป๋าท่านใดมีข้อแนะนำ แนะนำได้อีกนะครับ ประกอบการตัดสินใจ อิอิ

ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2012, 06:35:02 pm โดย [~DREAM~] » บันทึกการเข้า

THAILAND
(PJ Deen)
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 07:03:11 pm »

ยาง 265 R20 deestone made in thailand ครับ

ฟิมค่ามาตรฐาน 40/60

ส่วน สปอยหลังไม่เกิน 5000 ครับ ให้ศูนย์สั่ง แล้วให้ศูนย์ติดให้ด้วยจบตอนวันรับรถเลยครับ ขี้เกียจไปสั่งเองแล้วก็มานั่งหาที่ติดอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2012, 07:09:06 pm โดย (PJ Deen) » บันทึกการเข้า
jkhiphop
ชอบอะไรที่ขาวๆ ID : 1248
Jr. Member
**

like: 32

2.5VG Turbo 4WD ขาวมุก 2012 ที่เก่าเรียกน้าต่อ ตอนนี้เป็นป๋าต่อ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 07:21:49 pm »

ยินดีด้วยครับ ขอให้ได้รถไวๆนะครับ

ของผมพึ่งจะจอง ขับสี่สีขาวมุกไป

ส่วนฟิล์มผมตั้งใจว่า บานหน้า FX30  รอบคัน FX20  หรือถ้าเรียกให้เข้าใจง่ายๆ(แบบผิดๆ)ก็คือ บานหน้า 50%   รอบคัน 60% ครับผม

จอง 12/1/55  รับ 16/5/55  125 วันแห่งการรอคอย ID : 1248
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 08:03:45 pm »

1. บานหน้า+ประตูหน้าซ้ายขวา 40, ที่เหลือ 60 แต่ทั้งหมดสองชั้นครับ
2. ไม่มีข้อมูลครับ
3. กำลังจะเป็นอันนี้ครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2738.60
4. ไม่ได้ติดครับ ทีแรกถอดยางออกติดท่อคู่ด้วยซํ้า
5. ไม่มีข้อมูลครับ
6. ไม่ได้เช็คอะไรมากครับ ถ้าจะเปลี่ยนก็เข้าร้านที่เชื่อใจกันครับ ไม่ให้พรรคพวกกำไรแล้วจะให้ใครครับ
เอาไว้เป็นข้อมูลนะครับ  Cheesy good ยอดเยี่ยม lala เหอะ สาธุ Satu เชอะ
[~DREAM~]
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 08:37:05 pm »

ยาง 265 R20 deestone made in thailand ครับ

ฟิมค่ามาตรฐาน 40/60

ส่วน สปอยหลังไม่เกิน 5000 ครับ ให้ศูนย์สั่ง แล้วให้ศูนย์ติดให้ด้วยจบตอนวันรับรถเลยครับ ขี้เกียจไปสั่งเองแล้วก็มานั่งหาที่ติดอีกครับ

โอ้ววว สปอยเลอร์หลังสวยงามมากครับ ใจจริงอยากได้แบบป๋า3ท่านนี้ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2738.0

แต่เอออ จะสั่งยังไงดี ในกระทู้ก็มีจองกันกำลังตัดสินใจครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับคำตอบอีกครั้งนึง รถสวยจริงๆครับผม

ยินดีด้วยครับ ขอให้ได้รถไวๆนะครับ

ของผมพึ่งจะจอง ขับสี่สีขาวมุกไป

ส่วนฟิล์มผมตั้งใจว่า บานหน้า FX30  รอบคัน FX20  หรือถ้าเรียกให้เข้าใจง่ายๆ(แบบผิดๆ)ก็คือ บานหน้า 50%   รอบคัน 60% ครับผม

ขอบคุณมากครับ รถผมจองเป็นตัว 2.5 gt ขับสองครับ ผมขับบ้างแฟนขับบ้าง...... เอ้ยยย lala    อิิอิ แซวเล่นครับ

อื้มม อันนี้ก็น่าสน แล้วถ้าเป็นขับตอนกลางคืนนี้จะสะดวกไหมครับ กลัวว่าเวลาออกต่างจังหวัดนี่จะมองชัดเจนมั้ยครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม

THAILAND
[~DREAM~]
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 08:46:05 pm »

1. บานหน้า+ประตูหน้าซ้ายขวา 40, ที่เหลือ 60 แต่ทั้งหมดสองชั้นครับ
2. ไม่มีข้อมูลครับ
3. กำลังจะเป็นอันนี้ครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2738.60
4. ไม่ได้ติดครับ ทีแรกถอดยางออกติดท่อคู่ด้วยซํ้า
5. ไม่มีข้อมูลครับ
6. ไม่ได้เช็คอะไรมากครับ ถ้าจะเปลี่ยนก็เข้าร้านที่เชื่อใจกันครับ ไม่ให้พรรคพวกกำไรแล้วจะให้ใครครับ
เอาไว้เป็นข้อมูลนะครับ  Cheesy good ยอดเยี่ยม lala เหอะ สาธุ Satu เชอะ

ว๊าววว ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ  มากเลยครับ

สองชั้นนี่ยังไงหรอครับ สนใจสปอยเลอร์หลังเหมือนผมเลยครับ ไม่ทราบว่าถ้าสั่งนี่จะได้ประมาณตอนไหนหรอครับ แล้วราคาเบ็ดเสร็จแล้วน่าจะประมาณเท่าไหร่ พอทราบมั้ยครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ งั้นพอจะมีร้านแม็กแนะนำมั้ยครับ

THAILAND
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 08:48:21 pm »

กระชับครบทุกรายละเอียดจริงๆเล้ยป๋าเเจ๊ค สีขาวทยอยมากันเเร๊ววว ป๋าได้ข่าวดีรึยังครับบบบบ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
[~DREAM~]
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:09:39 pm »

กระชับครบทุกรายละเอียดจริงๆเล้ยป๋าเเจ๊ค สีขาวทยอยมากันเเร๊ววว ป๋าได้ข่าวดีรึยังครับบบบบ

อิอิ ครับที่นี่ดูอบอุ่นมากครับ รอเหมือนกันครับผม ป๋าๆท่านอื่นๆมีอะไรจะเสนอแนะอีกมั้ยครับ

THAILAND
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 12:01:15 am »

ยังไม่ยืนยัน แต่แพลมๆมาว่าอาทิตย์หน้ามีลุ้นครับ  Cheesy
Taweewat ปาขาว ระยอง
ชมรมคนรักผี
Full Member

like: 8

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 08:58:44 am »

ผมติดรุ่นนี้เลย กลางคีนชัดเจนดีครีบ

Taweewat  No.499 ปาขาว ระยอง 089-7977193  ระยองไม่เคยเหงา.. เพราะเรามีใจเดียวกัน
Chai .RY No. 495
Hero Member

like: 14

ชื่อ เล่น : ชัย จ. ระยอง

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 09:09:02 am »

ขออนุญาติ ตอบข้อ5 ครับ พึ่งติดไป ยี่ห้อ ZULEX RM-90HD ครับ แทนที่ไฟกลาง ยังใช้ได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไรครับ
 ส่วน ข้อ3 ผมติดมากับรถ น่าจะเจาะใส่ ให้เรียบร้อยแล้ว ครับจาก ศุนย์

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์