Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ---ขอสอบถามข้อสงสัยต่างๆ ครับ จะออก Pajero---  (อ่าน 13321 ครั้ง)
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:17:25 pm »

ยังไม่ยืนยัน แต่แพลมๆมาว่าอาทิตย์หน้ามีลุ้นครับ  Cheesy

55 ผมก็หวังว่าแบบนี้เช่นกันครับ เซลล์ก็เลื่อนมาบอกจนบอกว่า เกินสิ้นเดือนนี้ถ้าพี่ไม่ได้รับรถ หนูลาออกเลย  Cheesy

ยินดีด้วยครับ ขอให้ได้รถไวๆนะครับ

ของผมพึ่งจะจอง ขับสี่สีขาวมุกไป

ส่วนฟิล์มผมตั้งใจว่า บานหน้า FX30  รอบคัน FX20  หรือถ้าเรียกให้เข้าใจง่ายๆ(แบบผิดๆ)ก็คือ บานหน้า 50%   รอบคัน 60% ครับผม
ผมติดรุ่นนี้เลย กลางคีนชัดเจนดีครีบ

ครับผม งั้นผมเอาเป็นแบบนี้ดีกว่า บานหน้าจะได้ไม่ร้อนมาก เออ คือคิดแบบเล่นๆครับ บานหน้า FX30 (50%) บานคนขับ FX20(60%) ที่เหลือรอบคัน FX5 (80%) ใช่มั้ยหว่า 

ไม่ทราบว่ามีคนเคยติดแบบนี้มั้ยครับ โอเคมั้ย คือง่ายๆว่าในส่วนของการใช้งานเรามักจะใช้งานที่บานหน้า และบานข้างของผู้ขับ ผู้โดยสารด้านหลังจึงอยากให้ทึบเพราะจะได้ไม่ร้อนหนะครับ

ตรงนี้คิดว่าไงกันบ้างครับ โทรสีจะต่างกันมากมั้ยครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

1. ชอบเข้มเย็นเร็วก็ FX-20 (แสงผ่าน 22%) แต่ระวังเรื่องขับกลางคืน ขึ้นอยู่กับสีรถ และความชอบส่วนตัวด้วยครับ ลองเอาลิ้งค์ข้างล่างไปพิจารณาประกอบครับ
http://www.108film.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=487040

2. พรมไวนิล กับ พรมกระดุม แตกต่างกันอยู่สองถึงสามพันบาทครับ ดูหน้าซื้อขายได้เลยครับ มีอยู่หลายเจ้า

3. ถ้าไม่เจาะต้องหมั่นตรวจดู เพราะระยะยาวมันอาจจะหลุดปลิวเล่นอยู่กลางถนนได้ แต่ถ้าเจาะตัวรถก็ปวดใจ เสี่ยงกับน้องหนิมด้วย เลือกเอาเลยครับ

4. ผมเลือกที่จะไม่เจาะ แต่จะแก้ที่ต้นเหตุคือไม่เก็บยางอะไหล่ไว้บ้าน ก็ไปเทิร์นเป็นยางเก่าดีกว่า

5. เรื่องจอกลาง รอป๋าที่เคยติดมาตอบครับ

6. บางครั้งถูกที่สุดใช่ว่าจะดีที่สุด เป็นผมจะเลือกร้านที่มันไม่ฟันจนหัวแบะ แต่บริการดีๆ จริงๆใจตรงไปตรงมา และถ้าเป็นไปได้อยู่ในระยะทำการสามารถเอารถเข้าไปตรวจเช็ค ตั้งศูนย์ได้ไม่ลำบากมากนักครับ

ขาดตกบกพร่องอะไร รอป๋าๆท่านอื่นมาตอบครับ  Cheesy

ขออนุญาติ ตอบข้อ5 ครับ พึ่งติดไป ยี่ห้อ ZULEX RM-90HD ครับ แทนที่ไฟกลาง ยังใช้ได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไรครับ
 ส่วน ข้อ3 ผมติดมากับรถ น่าจะเจาะใส่ ให้เรียบร้อยแล้ว ครับจาก ศุนย์

โอ้วสวยมากเลยครับ รุ่นนี้โอเคดีมั้ยครับ ขอทราบขนาดจอหน่อยครับ และราคาด้วยครับผม ที่เซลล์จะแถมให้ผมเค้าจะแถมรุ่น zeus เป็นตัวไหนก็ไม่รู้ผมค้นหาข้อมูลทางอินเทอร์เน็ต ไม่เห็นมีเลยครับ

เลยลังเลว่าจะติดเป็นแบบหมอน แล้วค่อยมาติดจอติดเพดานเพิ่ม หรือยังไงดีหว่า ตัดสินใจยากดีแท้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกๆท่านเลยครับ ใกล้จะได้มาเป็นสมาชิกที่นี่แล้วคร๊าบ  ยอดเยี่ยม   

สาูธุ...... สาธุ Satu

I PAJEROSPORT
THAILAND
Chai .RY No. 495
Hero Member

like: 14

ชื่อ เล่น : ชัย จ. ระยอง

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 01:46:03 pm »

Smiley :)ขนาด จอ 9 นิ้ว  มองกระจกหลังได้ สบาย ไม่บังเลย ครับ ราคาตอนที่ไปซื้อๆ พร้อมดาวเทียม เค้าลดราคาดาวเทียมให้แล้ว Huh?  เลยไม่ลด จอกลางให้ ราคาอยู่ที่ 4900 บาท ครับ ผมว่า ลดได้อีกครับ ลองดู  good
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2012, 02:41:56 pm โดย Chai .RY » บันทึกการเข้า

Maverick (มีโม่)
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 02:40:28 pm »

ตอนแรก
บานหน้า ติด Lamina 60%,   รอบคัน Lamina 80%

ปรากฎว่า 60% สำหรับฟิลม์เกรดกลางนั้น เจอแดดแรงช่วงหน้าหนาว  "เอาไม่อยู่"  แบบว่าไม่อยากจะยื่นมือจัีบพวงมาลัยเลย

ซื้อรถคันละล้านกว่าบาท  ผมยอมจ่ายตังค์เพิ่มอีก 8000 ลอกบานหน้าใส่ VK-30 (v-kool) ตัวใหม่ล่าสุด  สีออกเขียวนิด ๆ    มองในออกนอก กลางวันใสแจ๋ว  กลางคืนไม่มืด

ที่สำคัญ  เย็นสบาย ไม่ร้อนเลย  แอร์เย็นเร็วมาก    ส่วนรอบคัน ยังเป็น Lamina POP05  (80%) เหมือนเดิมครับ
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 02:43:38 pm »

ตอนแรก
บานหน้า ติด Lamina 60%,   รอบคัน Lamina 80%

ปรากฎว่า 60% สำหรับฟิลม์เกรดกลางนั้น เจอแดดแรงช่วงหน้าหนาว  "เอาไม่อยู่"  แบบว่าไม่อยากจะยื่นมือจัีบพวงมาลัยเลย

ซื้อรถคันละล้านกว่าบาท  ผมยอมจ่ายตังค์เพิ่มอีก 8000 ลอกบานหน้าใส่ VK-30 (v-kool) ตัวใหม่ล่าสุด  สีออกเขียวนิด ๆ    มองในออกนอก กลางวันใสแจ๋ว  กลางคืนไม่มืด

ที่สำคัญ  เย็นสบาย ไม่ร้อนเลย  แอร์เย็นเร็วมาก    ส่วนรอบคัน ยังเป็น Lamina POP05  (80%) เหมือนเดิมครับ

ป๋าครับ เราใช้เกณฑ์อะไรในการเเบ่งเกรดของฟิล์มเหรอครับ ขอความรู้นิดนึง ผมมือใหม่อ่ะครับ ขอบคุณคร๊าบบบบ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 03:06:44 pm »

ขอแชร์ ฟิมส์ที่ใช้ปัจจุบันครับ  ตามด้านล่างครับ ใช้ลามิน่า   ด้านหน้า+ ข้างคนขับ  L75  ด้านหลังที่เหลือ L20 ครับ   วิสัยทัศน์ การขับขี่ทั้งกลางวัน- กลางคืน Ok ครับ ไปเหนือไปอีสานมาแล้ว
 สบายๆๆ และ ด้านหน้าไปติดสติกเกอร์ มิตซูมา เพื่อเป็นข้อมูลครับ  

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2012, 03:36:31 pm โดย Chai .RY » บันทึกการเข้า

PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 03:17:03 pm »

ขอแชร์ ฟิมส์ที่ใช้ปัจจุบันครับ  ตามด้านล่างครับ ใช้ลามิน่า   ด้านหน้า+ ข้างคนขับ  L75  ด้านหลังที่เหลือ L20 ครับ   วิสัยทัศน์ การขับขี่ทั้งกลางวัน- กลางคืน Ok ครับ ไปเหนือไปอีสานมาแล้ว
 สบายๆๆ และ ด้านหน้าไปติดสติกเกอร์ มิตซูมา เพื่อเป็นข้อมูลครับ 

ป๋าครับ เว็บอะไรเหรอครับบ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
[~DREAM~]
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 03:20:33 pm »

Smiley :)ขนาด จอ 9 นิ้ว  มองกระจกหลังได้ สบาย ไม่บังเลย ครับ ราคาตอนที่ไปซื้อๆ พร้อมดาวเทียม เค้าลดราคาดาวเทียมให้แล้ว Huh?  เลยไม่ลด จอกลางให้ ราคาอยู่ที่ 4900 บาท ครับ ผมว่า ลดได้อีกครับ ลองดู  good

โอ้วว ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ  สาธุ

งั้นเดี๋ยวลองเจรจาต่อลองกับเซลล์อีกครั้งก่อน ที่เค้าแถมก็ 9" ครับ แต่ผมถามว่ายี่ห้ออะไรเค้าบอกว่า zeus เค้าบอกว่าเกรดดีกว่า zulex และ techline ผมละงง มาหาข้อมูล ไม่มีในเว็บสักเจ้าเลยครับ เฮอๆ  เชอะ

แล้วโดนส่วนรวมโอเคใช่มั้ยครับกับตัวนี้ ยังไงขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆเลยครับ

ตอนแรก

สาธุ  ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม ตัวนี้คือเป็นปรอทหรอครับ รึว่ายังไง ถ้าผมต้องการเป็นรุ่นที่ไม่มีปรอทเนี่ยจะเป็นตัวไหนครับ กำลังประกอบการตัดสินใจครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบอีกครั้งครับ ป๋าๆที่นี่ใจดีทุกๆท่านเลยครับ

ตอนแรก

ป๋าครับ เราใช้เกณฑ์อะไรในการเเบ่งเกรดของฟิล์มเหรอครับ ขอความรู้นิดนึง ผมมือใหม่อ่ะครับ ขอบคุณคร๊าบบบบ

อิอิ รับความรู้ด้วยคนครับ

ขอแชร์ ฟิมส์ที่ใช้ปัจจุบันครับ  ตามด้านล่างครับ ใช้ลามิน่า   ด้านหน้า+ ข้างคนขับ  L75  ด้านหลังที่เหลือ L20 ครับ   วิสัยทัศน์ การขับขี่ทั้งกลางวัน- กลางคืน Ok ครับ ไปเหนือไปอีสานมาแล้ว

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

โอ้วขอบคุณป๋ามากๆเลยครับ ตัวนี้นี่มันราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับป๋า

THAILAND
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 03:49:43 pm »

Shocked การเลือก film  มาใส่ในรถ  มาจาก web ลามิน่า ครับ ส่วนราคา film 2 ตัวนี้ ลองถาม Sale ที่เค้าแถมให้ นะครับ ว่าจะเอารุ่นนี้ต้อง บวกเพิ่มเท่าไหร่ ก็ลองพิจรณาอีกทีครับ  

PattySG80
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 03:54:25 pm »

Shocked การเลือก film  มาใส่ในรถ  มาจาก web ลามิน่า ครับ ส่วนราคา film 2 ตัวนี้ ลองถาม Sale ที่เค้าแถมให้ นะครับ ว่าจะเอารุ่นนี้ต้อง บวกเพิ่มเท่าไหร่ ก็ลองพิจรณาอีกทีครับ  
ขอบคุณครับป๋า

ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 04:32:20 pm »

รถสวย สุดยอดจริงๆ ครับ  ถ้าผมได้รถแล้ว คงต้องขอใช้ lamina เหมือนป๋า นะครับ 
ขอบคุณครับ

ChaiwatHD
 Pajero Nongkhai-Thailand
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 04:58:30 pm »

รถสวย สุดยอดจริงๆ ครับ  ถ้าผมได้รถแล้ว คงต้องขอใช้ lamina เหมือนป๋า นะครับ  
ขอบคุณครับ

ลองดู ฟิมส์ ตอนจอดกลางแจ้ง นะครับ ถ่ายตอนปีที่แล้ว ที่หลังคายังโล้นอยู่   พิจรณาดู ครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2012, 08:18:49 am โดย Chai .RY » บันทึกการเข้า

[~DREAM~]
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:02:39 pm »

Shocked การเลือก film  มาใส่ในรถ  มาจาก web ลามิน่า ครับ ส่วนราคา film 2 ตัวนี้ ลองถาม Sale ที่เค้าแถมให้ นะครับ ว่าจะเอารุ่นนี้ต้อง บวกเพิ่มเท่าไหร่ ก็ลองพิจรณาอีกทีครับ 
ขอบคุณครับป๋า

ขอบคุณป๋าด้วยอีกคนครับผม

รถสวย สุดยอดจริงๆ ครับ  ถ้าผมได้รถแล้ว คงต้องขอใช้ lamina เหมือนป๋า นะครับ 
ขอบคุณครับ

กำลังตัดสินใจเหมือนกันครับ  Cheesy

ขอบคุณครับ

ลองดู ฟิมส์ ตอนจอดกลางแจ้ง นะครับ ถ่ายตอนปีที่แล้ว ที่หลังคายังโล้นอยู่   พิจรณาดู ครับ 

ว๊าวววรถป๋าสวยมากๆเลยครับ บานข้างคนนั่งกับคนขับนี่ทำไม มันใสจังครับ งี้ผมเกิดนอกลู่นอกทางไม่ได้ซินะ  เหอะ เดี๋ยวมีคนเห็น... Cheesy

THAILAND
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:41:42 pm »

1. บานหน้า+ประตูหน้าซ้ายขวา 40, ที่เหลือ 60 แต่ทั้งหมดสองชั้นครับ
2. ไม่มีข้อมูลครับ
3. กำลังจะเป็นอันนี้ครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2738.60
4. ไม่ได้ติดครับ ทีแรกถอดยางออกติดท่อคู่ด้วยซํ้า
5. ไม่มีข้อมูลครับ
6. ไม่ได้เช็คอะไรมากครับ ถ้าจะเปลี่ยนก็เข้าร้านที่เชื่อใจกันครับ ไม่ให้พรรคพวกกำไรแล้วจะให้ใครครับ
เอาไว้เป็นข้อมูลนะครับ  Cheesy good ยอดเยี่ยม lala เหอะ สาธุ Satu เชอะ

ว๊าววว ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ  มากเลยครับ

สองชั้นนี่ยังไงหรอครับ สนใจสปอยเลอร์หลังเหมือนผมเลยครับ ไม่ทราบว่าถ้าสั่งนี่จะได้ประมาณตอนไหนหรอครับ แล้วราคาเบ็ดเสร็จแล้วน่าจะประมาณเท่าไหร่ พอทราบมั้ยครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ งั้นพอจะมีร้านแม็กแนะนำมั้ยครับ

ติดเที่ยวแรกเสร็จก็ทับไปอีกชั้นนึงครับ
ข้อมูลสปอยทั้งหมดอยู่ในกระทู้ที่ link ให้ครับ
จะเปลี่ยนแม็กหรืออะไรก็แล้วแต่ เน้นร้านที่เขาจริงใจเน้นบริการก็แล้วกัน แพงหน่อยก็คุ้มครับ
[~DREAM~]
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 10:07:42 pm »

1. บานหน้า+ประตูหน้าซ้ายขวา 40, ที่เหลือ 60 แต่ทั้งหมดสองชั้นครับ
2. ไม่มีข้อมูลครับ
3. กำลังจะเป็นอันนี้ครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=2738.60
4. ไม่ได้ติดครับ ทีแรกถอดยางออกติดท่อคู่ด้วยซํ้า
5. ไม่มีข้อมูลครับ
6. ไม่ได้เช็คอะไรมากครับ ถ้าจะเปลี่ยนก็เข้าร้านที่เชื่อใจกันครับ ไม่ให้พรรคพวกกำไรแล้วจะให้ใครครับ
เอาไว้เป็นข้อมูลนะครับ  Cheesy good ยอดเยี่ยม lala เหอะ สาธุ Satu เชอะ

ว๊าววว ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ  มากเลยครับ

สองชั้นนี่ยังไงหรอครับ สนใจสปอยเลอร์หลังเหมือนผมเลยครับ ไม่ทราบว่าถ้าสั่งนี่จะได้ประมาณตอนไหนหรอครับ แล้วราคาเบ็ดเสร็จแล้วน่าจะประมาณเท่าไหร่ พอทราบมั้ยครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ งั้นพอจะมีร้านแม็กแนะนำมั้ยครับ

ติดเที่ยวแรกเสร็จก็ทับไปอีกชั้นนึงครับ
ข้อมูลสปอยทั้งหมดอยู่ในกระทู้ที่ link ให้ครับ
จะเปลี่ยนแม็กหรืออะไรก็แล้วแต่ เน้นร้านที่เขาจริงใจเน้นบริการก็แล้วกัน แพงหน่อยก็คุ้มครับ

อ๋อครับป๋าา  ขอบคุณมากๆเลยครับ ตอนนี้มีร้านที่จะเปลี่ยนแม็กในใจแล้วครับ กำลังหาร้านไปเรื่อยๆเจอร้านนี้น่าจะโอเคครับ อิอิ ร้าน เ...้..ง...อ่ะครับผม

THAILAND
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์