Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปกวน.... เขามา..พูดงี้ได้ไง (กำลังชักศึกเข้าบ้าน) ไม่มีอะไรทำ  (อ่าน 28400 ครั้ง)
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 12:55:27 pm »

ก่อนที่ทุกอย่างหนักไปกว่านี้
ก่อนอื่นผมต้องขอโทษชาว PJS ทุกคนไว้ ณ ที่นี้ด้วย สาธุ สาธุ สาธุ ผมเอาคือคนที่โพสข้อความในกะทู้ที่เอามาอ้างอิง แต่ผมไม่มีเจตนาจะดูถูก หรือ ด่าว่าพวกคุณ และผมอยากให้ลองอ่านดูดีๆ ว่ามันไม่ใช่ความคิดของผมแต่เริ่มแรก ตัวผมเองก็ฟังคนอื่นพูดมาตรงข้อความว่า "เคยมีคนบอกผมว่า" เค้าเป็นเพื่อนผมเองซึ่งจริงๆแล้วตอนแรกผมเองก็โอนเงินจอง PJS ที่กรุงเทพไปเรียบร้อยแล้ว และได้มาพูดคุยกับเพื่อนผม ซึ่งเค้ามีประสบการ์ณไม่ค่อยดีกับรถประเภท PPV ซึ่งถ้าเพื่อนผมไม่พูดประสบการ์ณเค้าให้ผมฟังผมก็คงเป็นคนนึงที่ขับเจ้า PJS ไปแล้วและคงเป็นสมาชิคคนนึงในเวปแห่งนี้ "ในที่นี้ผมไม่รวม FORTUNER นะครับ เพราะผมไม่ชอบเป็นการส่วนตัว"
การที่ผมมาแสดงตัวเพื่อขอโทษทุกท่านในวันนี้เพราะผมไม่อยากให้คนทั้ง 2 เวปต้องมาทะเลาะกันเพราะผมเป็นต้นเหตุเพียงคนเดียว ถ้าทุกท่านจะด่าก็ขอให้ด่าเฉพาะผมเพียงคนเดียว สมาชิคท่านอื่นให้เวป CCT ไม่เกี่ยวข้องด้วย
และอีกอย่างถึงรถ PPV กับ SUV จะเป็นรถคนละประเภท แต่ก็เป็นรถอเนกประสงค์เหมือนกัน ซักวันนึงพวกเราอาจได้ใช้ถนนเส้นเดียวกัน เดินทางร่วมกันโดยไม่รู้ตัวก็เป็นได้ ผมไม่อยากให้เกิดความขัดแย้งเพียงเพราะการโพสของผมเพียงคนเดียว
ป.ล. ถ้าสมาชิคใน PJS Club ท่านใดยังเคืองผมอยู่และอยากจะด่าว่าผม ก็โพสด่าผมที่กระทู้นี้ได้เลยครับ ผมจะเข้ามาอ่านเลื่อยๆ ถือว่าเป็นการไถ่โทษของผมละกันนะครับ ผมทำ ผมโพส ผมยอมรับผิด
ขอโทษครับ

แมนมากครับ  
ชาว PJS ไม่ได้ถือโทษโกรธเคืองอะไรครับ..... เราผิดแล้วยอมรับผิดคือผู้ชนะครับ....อย่างน้อยก็ชนะใจตัวเองที่ถือว่ายากที่สุด....
เป็นแค่คติเตือนใจ เงินของเขา...เขาใช้วิจารณาญาณเลือกแล้ว เราก็ควรที่จะเคารพการตัดสินใจของผู้อื่น.... เหมือนผมเคารพการติดสินใจของ ผบ. ครับ
Cap ก็เป็นหนึ่งในตัวเลือกผม  ผมก็จองเหมือนกัน  แต่เมื่อมาประมวลความคุ้มค่าแล้ว ความคิดพ่อค้า  มันคุ้มค่ากว่า  อิอิ  
สรุปแล้ว รถทุกคันมันก็คือรถครับ  "รถมีไว้ให้ใช้  คนมีไว้ให้รักครับ" อย่าไปตัดสินคนที่รถครับ  
เพื่อนผมขับ นิสสัน นีโอ คันเก่า ๆ ครับ แต่รวยมาก เป็นทั้งทนายและพ่อค้า อายุยังไม่ถึง 40 ดีเลยครับ  หาเงินได้เกือบ ๆ 100 ล้านนะครับ (ไม่รวมเพชรที่มันกำลังวางขายในร้านนะครับ) ขับรถเครื่องน้อค  มันจอดทิ้งเลย  โทรเรียกช่างมาเอา  ไม่สนใจ แล้วก็ออกกระบะ 4 ประตู มันบอกว่าคุ้มค่ากว่า  ...แต่งตัวผมข้าราชการยังแต่งตัวดีกว่ามันเลยครับ  แต่ทุกคนคบกันได้หมด  เพราะเรานับถือกันที่น้ำใจครับ    
ninui54
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 01:08:21 pm »

ก่อนอื่นผมต้องขอโทษชาว PJS ทุกคนไว้ ณ ที่นี้ด้วย สาธุ สาธุ สาธุ ผมเอาคือคนที่โพสข้อความในกะทู้ที่เอามาอ้างอิง แต่ผมไม่มีเจตนาจะดูถูก หรือ ด่าว่าพวกคุณ และผมอยากให้ลองอ่านดูดีๆ ว่ามันไม่ใช่ความคิดของผมแต่เริ่มแรก ตัวผมเองก็ฟังคนอื่นพูดมาตรงข้อความว่า "เคยมีคนบอกผมว่า" เค้าเป็นเพื่อนผมเองซึ่งจริงๆแล้วตอนแรกผมเองก็โอนเงินจอง PJS ที่กรุงเทพไปเรียบร้อยแล้ว และได้มาพูดคุยกับเพื่อนผม ซึ่งเค้ามีประสบการ์ณไม่ค่อยดีกับรถประเภท PPV ซึ่งถ้าเพื่อนผมไม่พูดประสบการ์ณเค้าให้ผมฟังผมก็คงเป็นคนนึงที่ขับเจ้า PJS ไปแล้วและคงเป็นสมาชิคคนนึงในเวปแห่งนี้ "ในที่นี้ผมไม่รวม FORTUNER นะครับ เพราะผมไม่ชอบเป็นการส่วนตัว"
การที่ผมมาแสดงตัวเพื่อขอโทษทุกท่านในวันนี้เพราะผมไม่อยากให้คนทั้ง 2 เวปต้องมาทะเลาะกันเพราะผมเป็นต้นเหตุเพียงคนเดียว ถ้าทุกท่านจะด่าก็ขอให้ด่าเฉพาะผมเพียงคนเดียว สมาชิคท่านอื่นให้เวป CCT ไม่เกี่ยวข้องด้วย
และอีกอย่างถึงรถ PPV กับ SUV จะเป็นรถคนละประเภท แต่ก็เป็นรถอเนกประสงค์เหมือนกัน ซักวันนึงพวกเราอาจได้ใช้ถนนเส้นเดียวกัน เดินทางร่วมกันโดยไม่รู้ตัวก็เป็นได้ ผมไม่อยากให้เกิดความขัดแย้งเพียงเพราะการโพสของผมเพียงคนเดียว
ป.ล. ถ้าสมาชิคใน PJS Club ท่านใดยังเคืองผมอยู่และอยากจะด่าว่าผม ก็โพสด่าผมที่กระทู้นี้ได้เลยครับ ผมจะเข้ามาอ่านเลื่อยๆ ถือว่าเป็นการไถ่โทษของผมละกันนะครับ ผมทำ ผมโพส ผมยอมรับผิด
ขอโทษครับ

ขอบคุณครับที่กล้าหาญขนาดนี้ ...

โดยส่วนตัว ผมมองว่ามันเป็นเรื่องขำ ๆ มาก ๆ นะ  เหมือนกับที่เราเชียร์บอลคนละทีมนั่นแหละ
บางทีมันก็มีบลัฟกันบ้าง เพื่อความสนุก แต่สุดท้ายก็เพื่อนกัน

คยใช้รถแต่ละค่าย ก็อาจจะมีข่มกันบ้าง และสุดท้ายก็ใช้เส้นทางเดียวกัน เป็นคนไทยด้วยคนนี่เอง  Cheesy
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 01:14:22 pm »

HAPPY ENDING ครับ   like red heart

Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 01:19:24 pm »

สาธุ สาธุ สาธุ
วุธ
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 01:33:25 pm »

ผมขอตัดอาลมณ์เพื่อนพี่และป๋าๆ ด้วยเพลงนี้ครับ (ใคร่ๆ ก็รักรถที่ตัวเองขับกันทั้งนั้น อย่าไปคิดมากครับ)  joob

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=fvl3syY2Yf8" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=fvl3syY2Yf8</a>

และก็เช่นกันไม่มีใคร่มายุยงเพื่อน พี่ ป๋า และเวปดีๆ แบบนี้ให้แตกแยกได้ครับ (เนื้อเพลงนี้ทำให้คิดได้ครับ) 

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=yiHukM7rQk8" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=yiHukM7rQk8</a>

ส่วนตัวผมไม่อะไรเลยสบายสบายครับ (ผู้พิมพ์คำพูดแรงๆ ก็เข้ามารับแล้วครับ คงจบกันได้ครับ)
ผมเองสิ้นปีนี้หรือต้นปีหน้าก็จะเปลี่ยนไปเป็น FREED แล้วครับ (มีคนบอกว่า "เขาว่ามีเงินไม่พอต้อง...ด้วย")
แต่เปลี่ยน PJS ไป FREED เพราะภรรยาจะต้องขับไปรับส่งลูกที่โรงเรียนทุกวัน ไม่อยากให้ลูกสองคนตื่นเช้า
รอรถตู้นักเรียนเลย เลยคิดว่าเปลี่ยน PJS ไป FREED ดูเหมาะสมกว่าครับ

อันนี้เป็นแรงดลใจครับ http://www.thaifreed.com/index.php?topic=2635.0  Kiss

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=1YxDjEb1d7c" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=1YxDjEb1d7c</a>

ปล.สบาบสบายครับ

ขอให้ช่วยกันแนะนำอย่ารักรถโดยการอุด EGR, ถอด catalysts แล้วขับรถนั่งสูดดมสารระเหยมลพิษที่รถตัวเองปล่อยออกมา
คนที่คุณรักอยู่ในรถ,คนอยู่นอกรถสูดดมไปเป็นอันตรายต่อสุขภาพ เป็นการรักรถโดยทำร้ายตัวเอง, คนในครอบครัวและยังทำ
ให้บ้านเมืองสกปรก ปลูกต้นไม้ให้มากช่วยไม่ได้นะ คนกับต้นไม้มันเทียบกันไม่ได้ครับ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 01:53:15 pm »

ขอโทษครับ

ก็ต้องขอชมเชยที่เข้ามายอมรับแบบลูกผู้ชาย .. ผมเองก็ไม่ได้โกรธอะไรนะเข้าไปอ่านแล้วขำๆ และไม่คิดว่ามันเป็นปัญหาของสองคลับด้วย

ยังไงก็แล้วแต่ แวะเข้ามาคุยเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันบ่อยๆนะครับ แคปฯก็เป็นรถดีและสวยรุ่นนึง  Cheesy
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 02:28:46 pm »

อย่าให้ราคารถ หรือเงิน มาแบ่งความเป็นคนกันเลยนะครับ

ดีแล้ว จบกันด้วยดี

ปล.ชาวแคปติวา มาเตะบอลกระชับมิตรกับปาเจโร่กันดีไหมครับ อิอิ

Ole_KKN
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 02:35:07 pm »

จบแบบ Happy ครับ........ good good good

ปาขาวสมุทรปราการ ID:1198 "Catch Me If You Can"
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 02:37:21 pm »

แหม...มาช้าไป จบซะและ Cheesy

ดีใจที่จบกันได้ด้วยดีนะครับ  red heart red heart red heart
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 02:40:21 pm »

ดีใจที่จบกันได้ด้วยดีนะครับ  red heart red heart red heart
ยังไม่จบป๋าอ็อด มีโปรเจ็คใหม่ อยู่ในรถป๋านะ
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 02:47:31 pm »

ยังไม่จบป๋าอ็อด มีโปรเจ็คใหม่ อยู่ในรถป๋านะ

ไฟหน้าปัด รู้นะป๋า... ไปทำไรกันมา  Cheesy
noppadol1411
Jr. Member
**

like: 6

อัศวินปาเจโร่ดำ รหัส 902

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 02:50:28 pm »

เรื่องนี้น่าจะจบได้แล้ว หาคนอย่างน้อง captiva ได้ยากมากในสังคมโลกไซบอกซ์  ผิดก็คือ ผิด ลูกผู้ชายเต็ม 100
   พูดถึงเรื่องค่ายรถ พี่ก็มีอีกค่าย คือ โตโยต้า เป็นลูกข่ายถึง 2 ค่าย ประสบการณ์ในการแลกเปลี่ยนข้อมูล เราข้ามค่ายได้ เทคโนโลยี่มันถึงกันหมด
  น้อง captiva เป็นตัวอย่างที่ดีในการอยู่ร่วมกันอย่างสงบสุข ปรองดรอง ครับพี่น้อง
     ครั้งหนึ่ง พี่ก็เกือบตัดสินใจใช้ captiva เหมือนกัน ถามราคาเซลล์บอก ล้านเจ็ด เลยถอย เลยหยุด  
        โอ นะครับ เรื่อง จิ๊บๆ เอาเวลามาโพทท์ เรื่องน้องปากันดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2012, 03:00:11 pm โดย noppadol1411 » บันทึกการเข้า

" วันนี้เราเป็นปาเจโร่
Q-ONLY
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 02:54:03 pm »

จบกันอย่างสันติดีครับผมอยากให้ในทุกๆๆทีนั้นมีแต่มิตรสหายมาแชร์ประสบการณ์และแบ่งปันสิ่งทีดีๆๆให้กัน good

ทำความดีอุปมาปิดทองหลังพระแม้นไม่มีใครเห็นแต่นานวันเข้าทองมันก็ล้นออกมาเอง
captiva
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 03:35:45 pm »

ขอบคุณมากครับที่ให้อภัยและไม่ถือโทษโกรธผม  ครั้งนี้คงเป็นบทเรียนให้แก่ตัวผม ว่าจะโพสอะไรไป ก็ต้องคิดก่อน เอาใจเขามาใส่ใจเราให้มากขึ้น
ขอบคุณมากครับ
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 03:49:18 pm »

ขอโทษครับ

ใจพี่หล่อมาก .... นับถือ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์