Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review : แนะนำ --- โช๊คสำหรับ Pajero Sport  (อ่าน 78446 ครั้ง)
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:21:30 pm »

like ผมก็อีมูครับ...อิอิ ยอดเยี่ยม

like like like haha haha haha Wink Wink Wink

ของผมตัวกลางแล้วกัน  อิ อิ   ชอบ  ชอบ  เข้าบรรยากาศ  ไม่มีตัวอื่นๆตามมาเลย  มีแต่นกอีมู   กระโดดไปเรื่อย

ทำไมขาไม่ แหลม ๆ เหมือนสติกเกอร์นะ  grimace grimace grimace

เอ้าาา เร่เข้ามาตอบกันเยอะ ๆ จ้า ป๋า ๆ ทั้งหลาย แนะนำน้องด้วยจ้าาาา   hi
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:22:55 pm »

ที่ผมจะ nitro ก็เพราะกลัวว่า มันจะแข็งไปอะครับ
แต่เจอคำตอบแบบนี้ ก็ต้อง sport แล้วละมั้ง   victory

ถูกครับ  หลังใส่  อย่าเพิ่งตกใจว่าแข็ง   นวดไปนวดมาจะนุ่มนิ่มแน่นหนึบ

เวลาไปนั่งรถของคนอื่น  เขาผ่านการนวดมาแล้ว  พอเลือกใส่รถเราปุ๊บ  เซ็งเป็ดปั๊บ  เป็นแบบนี้ทุกรายไป  55555
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:24:49 pm »

ทำไมขาไม่ แหลม ๆ เหมือนสติกเกอร์นะ  grimace grimace grimace

เอ้าาา เร่เข้ามาตอบกันเยอะ ๆ จ้า ป๋า ๆ ทั้งหลาย แนะนำน้องด้วยจ้าาาา   hi

เข้ามาเมืองไทย  ต้องสง่านิดหนึ่ง  เพราะลงที่สุวรรณภูมิมัน hiso 55555+++
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:29:06 pm »

ของผมหลังๆแล้วกันครับป๋า   Cheesy  เพราะผมตามป๋าๆมา..อิอิ  ยอดเยี่ยม

Anake
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:42:02 pm »

รถผมยังไม่ได้เลย .....เข้ามาเก็บเกี่ยว ความรู้ ....นั่ง คิด ......รายการเสียตัง ยังมีอีก เยอะๆ .....lol   

สาธุขอบคุณสำหรับข้อมูล ได้ความรู้ เยอะครับ เตรียมตัวเสียตัง

ทะเบียนเลขสมาชิก Pajero- Thailand_724
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:45:55 pm »

รถผมยังไม่ได้เลย .....เข้ามาเก็บเกี่ยว ความรู้ ....นั่ง คิด ......รายการเสียตัง ยังมีอีก เยอะๆ .....lol   

สาธุขอบคุณสำหรับข้อมูล ได้ความรู้ เยอะครับ เตรียมตัวเสียตัง
like แจ่มเลยครับป๋า ศึกษาข้อมูลไว้ก่อน จะได้เลือกในสิ่งที่เราต้องการได้
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:55:31 pm »

ที่ผมจะ nitro ก็เพราะกลัวว่า มันจะแข็งไปอะครับ
แต่เจอคำตอบแบบนี้ ก็ต้อง sport แล้วละมั้ง   victory

ถูกครับ  หลังใส่  อย่าเพิ่งตกใจว่าแข็ง   นวดไปนวดมาจะนุ่มนิ่มแน่นหนึบ

เวลาไปนั่งรถของคนอื่น  เขาผ่านการนวดมาแล้ว  พอเลือกใส่รถเราปุ๊บ  เซ็งเป็ดปั๊บ  เป็นแบบนี้ทุกรายไป  55555

ได้คำตอบแบบนี้

ก็เป็นอย่างที่วัยรุ่นเขาพูดไว้ว่า " จบจริง อะไรจริง
"  bad smile haha
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:57:32 pm »

แต่เจอคำตอบแบบนี้ ก็ต้อง sport แล้วละมั้ง   victory

ก็เป็นอย่างที่วัยรุ่นเขาพูดไว้ว่า " จบจริง อะไรจริง
"  bad smile haha

ตกลงจบอย่างไรครับป๋า
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:00:02 pm »

ก็เป็นอย่างที่วัยรุ่นเขาพูดไว้ว่า " จบจริง อะไรจริง
"  bad smile haha

ตกลงจบอย่างไรครับป๋า

sport for fun ครับ   like

ปล. ราคามันแรงกว่า nitro เยอะป่าวครับ....แอบกังวลนิสส กลัวโดน..... คนที่คุณก็รู้ว่าใคร ด่าาาา  
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:01:37 pm »

sport for fun ครับ   like

ปล. ราคามันแรงกว่า nitro เยอะป่าวครับ....แอบกังวลนิสส กลัวโดน คนที่คุณก็รู้ว่าใคร ด่า
ราคาพอๆกันแหละครับ  ต่างกันหลัก พัน  เอง
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:05:03 pm »

ปล. ราคามันแรงกว่า nitro เยอะป่าวครับ....แอบกังวลนิสส กลัวโดน คนที่คุณก็รู้ว่าใคร ด่า
ราคาพอๆกันแหละครับ  ต่างกันหลัก พัน  เอง

ปิดการขาย  Cheesy Cheesy Cheesy
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:07:01 pm »

ปิดการขาย  Cheesy Cheesy Cheesy

น้าปิง  เตรียมกาแฟ  ด่วน (ใส่ยาสั่งไปด้วย)  จะได้มี....ล้อ...ท่อ....เบาะ....โช๊ค....ปริง.....ยาง......บูช   55555
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:09:59 pm »

sport for fun ครับ   like

ราคาพอๆกันแหละครับ  ต่างกันหลัก พัน  เอง

ปิดการขาย  Cheesy Cheesy Cheesy

น้าปิง  เตรียมกาแฟ  ด่วน (ใส่ยาสั่งไปด้วย)  จะได้มี....ล้อ...ท่อ....เบาะ....โช๊ค....ปริง.....ยาง......บูช   55555

รู้แล้วกาแฟ คืออะไร  555555555555

เค เลยแบบนี้  ที่นี้เหลือ รอรับ   พี่ปา...พากระเป๋าแหก   ออกมาจาก 0 อย่างเดียว

ส่วน ล้อ + ยาง มีแน่ครับ เล็งไว้แล้ว แบดลี่ ลายอย่างโดนครับ ป๋า

ว่าแต่น้าปิง เขารับเทริน  ล้อ 17 + ยาง 265/65 หรือเปล่าครับ จะได้ไม่ยุ่งยาก อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2012, 11:13:37 pm โดย Pawinz [พี่ป๋า...พากระเป๋าแหก] » บันทึกการเข้า
ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:19:36 pm »

อ้างถึง
สามารถปรับเซ็ทวาวล์+ซิม+รีบาวน์โลว์สปรีด+รีบาวน์ไฮน์สปรีด ได้มั๊ยจ๊ะ
นอกจากเซ็ทลมไนโตร .... ซ่อมบำรุง ได้เหมือนเดิมมั๊ยครับ สามารถรอรับกลับได้ทันทีมั๊ยครับ
คือ...ถามเผื่ออนาคตจร้า  ถ้าทำได้ในราคาที่ถูกกว่า ฮอทบิทส์ไม่ถึงหมื่น ก็น่าสนใจเหมือนกันจร้า คริๆๆ
....รอคำตอบนะจ๊ะ จุ๊ฟๆ (อยากมีข้อมูลเยอะๆน่ะค๊าบพี่น้อง)

โช๊ค EMU ไม่สามารถ ปรับเซ็ทวาวล์+ซิม+รีบาวน์โลว์สปรีด+รีบาวน์ไฮน์สปรีด +ซ็ทลมไนโตร+ซ่อมบำรุง   ได้เหมือนที่ป๋าโจ้  ใช้อยู่ครับ

และโช๊ค EMU ก็ไม่สวย   ไม่มี Sub-tank  วัสดุยังสู้  ของรุ่นหรือย้ห้อที่ป๋าโจ้  ใช้อยู่   ก็ไม่ได้ครับ  

ก็แค่ราคาถูกกว่า  เกือบหมื่น บาท ?  

**ในการทดสอบของเล่นและการใช้งานที่ "ส่วนตัว" ผมจะเลือกใช้    สิ่งแรกคือถอดยี่ห้อออกไปก่อน(เพราะค่าการตลาดมันแฝงอยู่)   แล้วส่วนอื่นที่พิจารณา  ดังนี้
1. วัสดุ
2. การดูแล
3. การรับประกัน
4. ผลที่ได้จากการใช้งาน  ตอบสนองความต้องการได้  กี่ %
5. การบริการ  ร้านที่ขาย ความรับผิดชอบต่อสินค้า
6. ราคากับสิ่งที่ได้

ผลที่ได้จากการเลือกสรุปของ อีนกเหลือง Sport ตัวนี้
1. วัสดุ.........ไม่สดุดตา   เหมือนโช๊คหลักร้อย  หลักพันต้นๆ   ไม่สวยงาม  ไม่เข้าตาเอาเสียเลย
2. การดูแล.......ลงตัวดีที่ค่าเฉพาะสำหรับรถปาเจโร่และStyle model ของเขา  ไม่ต้องดูแล  ปรับเซ็ท   เพิ่มเติม   ลงตัวกับน้ำหนักรถ
3. การรับประกัน.......มีตามปกติ  2-3 ปี     อันนี้ไม่ค่อยห่วง   หากรอดปีแรก   ก็หายห่วงครับ    เพราะปัญหาโช๊คถ้าจะมีก็ตอนแรกๆนี่แหละ  
4. ผลที่ได้จากการใช้งาน  ตอบสนองความต้องการได้  กี่ %........................เป็นไปตามคาดหมาย
5. การบริการ  ร้านที่ขาย ความรับผิดชอบต่อสินค้า..............ก็บริการดี  คุยได้  รับผิดชอบได้   มี service mide สูง
6. ราคากับสิ่งที่ได้..................ถ้าไม่มองอย่างอื่น พวกวัสดุ   ความสวยงาม   เทียบกับการตอบสนองกับสิ่งที่ต้องการ    ต้องหลับตาแล้วตัดสินใจ....เอา  ก็ เอา  ว่ะ!

***ด้วยเหตุผลที่ว่า   ถ้าไม่ดีจริง   ผู้ผลิตคงไม่ฉาบทาผลิตภัณฑ์ให้ดูธรรมดา   แต่ราคาก็อยู่ในเกณฑ์ของแต่งที่เรียกว่าสูงสักหน่อย   เท่านั้นเองครับ ( เลือกแล้ว จบ เลยนะครับ )

แต่ถ้าเลือกแล้ว อยากปรับแต่ง เพิ่มเติม  แบบเฉพาะตัว   โช๊คตัวนี้ก็ไม่ใช่คำตอบ  ครับ!

ถือว่าแชร์ข้อมูลกันนะครับ

ผมชอบข้อห้าจังครับ ถึงคุณภาพดีจะด้อยกว่ากันแต่ถ้าพอรับได้ก็happy แต่การบริการนี่สิ สำคัญกว่าสำหรับผมนะ oop
สิ้นเดือนนี้ผมคิดว่าจะมาคบกับสีเหลืองเเร้ว
ยังไงขอถามอีกทีครับ ผมขับกับBF AT 16" ทางต่างจังหวัดซะส่วนใหญ่ ถนนปกติจะขับประมาณ120-140km/hr แต่ส่วนใหญ่จะขับถนนค่อยข้างไม่ดี หลุมบ่อเยอะ มีทางหินด้วยบางครั้ง(110-120km/hr)
สปริงหน้าhotbit หลังdobinsonตัวสูง1" ควรใส่โช๊คแบบไหนดีครับ

Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:35:05 pm »

ผมชอบข้อห้าจังครับ ถึงคุณภาพดีจะด้อยกว่ากันแต่ถ้าพอรับได้ก็happy แต่การบริการนี่สิ สำคัญกว่าสำหรับผมนะ oop
สิ้นเดือนนี้ผมคิดว่าจะมาคบกับสีเหลืองเเร้ว
ยังไงขอถามอีกทีครับ ผมขับกับBF AT 16" ทางต่างจังหวัดซะส่วนใหญ่ ถนนปกติจะขับประมาณ120-140km/hr แต่ส่วนใหญ่จะขับถนนค่อยข้างไม่ดี หลุมบ่อเยอะ มีทางหินด้วยบางครั้ง(110-120km/hr)
สปริงหน้าhotbit หลังdobinsonตัวสูง1" ควรใส่โช๊คแบบไหนดีครับ

ขอบคุณที่สนใจข้อมูลครับ  Hotbit ก็ดีแล้วนิครับ หากปรับจนถูกใจแล้วก็ok เลย   ได้ตามคุณลักษระที่เขาปรับเซ็ทให้

หากจะมาเล่น EMU จะได้ฟิลลิ่งไปในแนว Sport และ Touring มากกว่า   ดู spec ของล้อยางของป๋าแล้ว  อยากแนะนำให้ลองพิจารณา   EMU Sport Full Set  (เหมาะกับการใช้งานแนวนั้นเลยครับ)  จะแข็งสักพ้ก  หลังจากนั้นจะดีขึ้นมาก

***ลองประปรับแก้ของเก่าดูก่อนดีกว่า  หรือหากจะเปลี่ยนใจก็ลองปรึกษาทางร้านเขาดูก่อนก็ได้ครับ  เพราะโช๊คพวกนี้ไม่ได้มีขายที่เดียว   เพียงแต่ผมต้องการความเป็นกันเองของผู้ให้บริการมากกว่า  และพวกเราก็ได้รับกันแบบพี่น้องและพองเพื่อนครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์