Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Review : แนะนำ --- โช๊คสำหรับ Pajero Sport  (อ่าน 78346 ครั้ง)
ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:42:21 pm »

อ้างถึง
ขอบคุณที่สนใจข้อมูลครับ  Hotbit ก็ดีแล้วนิครับ หากปรับจนถูกใจแล้วก็ok เลย   ได้ตามคุณลักษระที่เขาปรับเซ็ทให้

หากจะมาเล่น EMU จะได้ฟิลลิ่งไปในแนว Sport และ Touring มากกว่า   ดู spec ของล้อยางของป๋าแล้ว  อยากแนะนำให้ลองพิจารณา   EMU Sport Full Set  (เหมาะกับการใช้งานแนวนั้นเลยครับ)  จะแข็งสักพ้ก  หลังจากนั้นจะดีขึ้นมาก

***ลองประปรับแก้ของเก่าดูก่อนดีกว่า  หรือหากจะเปลี่ยนใจก็ลองปรึกษาทางร้านเขาดูก่อนก็ได้ครับ  เพราะโช๊คพวกนี้ไม่ได้มีขายที่เดียว   เพียงแต่ผมต้องการความเป็นกันเองของผู้ให้บริการมากกว่า  และพวกเราก็ได้รับกันแบบพี่น้องและพองเพื่อนครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคร้าบผม สาธุ

jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 02:36:24 am »

ถ้าป๋าจะเปลี่ยน ก็อาจใส่ โช๊คEMU ไปก่อนลองกับ สปริง ที่ป๋าใส่อยู่อะครับ...ดูว่าถูกใจเราหรือยัง

แล้วถ้ายังไม่ถูกใจ ต้องการประมาณไหนก็ลองคุยกับร้านดูครับค่อยเปลี่ยนสปริงใหม่ Cheesy
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 02:41:13 am »

sport for fun ครับ   like

ปล. ราคามันแรงกว่า nitro เยอะป่าวครับ....แอบกังวลนิสส กลัวโดน คนที่คุณก็รู้ว่าใคร ด่า
ราคาพอๆกันแหละครับ  ต่างกันหลัก พัน  เอง

ปิดการขาย  Cheesy Cheesy Cheesy

น้าปิง  เตรียมกาแฟ  ด่วน (ใส่ยาสั่งไปด้วย)  จะได้มี....ล้อ...ท่อ....เบาะ....โช๊ค....ปริง.....ยาง......บูช   55555

รู้แล้วกาแฟ คืออะไร  555555555555

เค เลยแบบนี้  ที่นี้เหลือ รอรับ   พี่ปา...พากระเป๋าแหก   ออกมาจาก 0 อย่างเดียว

ส่วน ล้อ + ยาง มีแน่ครับ เล็งไว้แล้ว แบดลี่ ลายอย่างโดนครับ ป๋า

ว่าแต่น้าปิง เขารับเทริน  ล้อ 17 + ยาง 265/65 หรือเปล่าครับ จะได้ไม่ยุ่งยาก อิอิ

ล้อ Bradley สีอะไรดีครับป๋าคิดไว้ยังครับ...อิอิ extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 08:59:25 am »

ปล. ราคามันแรงกว่า nitro เยอะป่าวครับ....แอบกังวลนิสส กลัวโดน คนที่คุณก็รู้ว่าใคร ด่า
ราคาพอๆกันแหละครับ  ต่างกันหลัก พัน  เอง

ปิดการขาย  Cheesy Cheesy Cheesy

น้าปิง  เตรียมกาแฟ  ด่วน (ใส่ยาสั่งไปด้วย)  จะได้มี....ล้อ...ท่อ....เบาะ....โช๊ค....ปริง.....ยาง......บูช   55555

รู้แล้วกาแฟ คืออะไร  555555555555

เค เลยแบบนี้  ที่นี้เหลือ รอรับ   พี่ปา...พากระเป๋าแหก   ออกมาจาก 0 อย่างเดียว

ส่วน ล้อ + ยาง มีแน่ครับ เล็งไว้แล้ว แบดลี่ ลายอย่างโดนครับ ป๋า

ว่าแต่น้าปิง เขารับเทริน  ล้อ 17 + ยาง 265/65 หรือเปล่าครับ จะได้ไม่ยุ่งยาก อิอิ

ล้อ Bradley สีอะไรดีครับป๋าคิดไว้ยังครับ...อิอิ extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl

ยืนพื้นที่สีดำ ครับ แต่...

ผมกำลังโหลดเกมส์ Need for Speed  Most wanted อยู่ครับ

ถ้าท่านใดเคยเล่น ก็จะรู้ว่ามันมี ให้แต่งรถ เลือกสีรถ เลือกสีล้อ

ผมใช้เกมส์นี้แหละครับ เป็นแนวในการแต่ง มาตั้งแต่ขับ EG แล้ว อิอิ  Smiley red heart

เดียวจะ cap ภาพมาให้ลองดูกันครับ เผื่อ ป๋าบางท่านอาจไม่เคยเล่น

แต่ไม่รู้จะใส่ 16 หรือ 17   ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2012, 09:02:31 am โดย Pawinz [พี่ปา...พากระเป๋าแหก] » บันทึกการเข้า
defender!
Newbie
*

like: 2

ปาปอด ID No.982

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 09:43:33 am »

like like like like like like like like good good good
winwin828
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:39:45 am »

ป๋าน่ะครับ  โดยปกติผมนิสัยการขับรถผมเป็นแบบนี้ ไม่เน้นขับเร็ว  หรือขับปกติยืนพื้น(ทางโล่ง)110-130 บ่อยๆ  เฉลี่ย 120

ถ้าออก ตจว. ก็จะมีผู้โดยสาร 4 คน พร้อมสำภาระเต็มหลัง  ผมควรจะเลือกแบบไหนดี 

ชีวิตประจำวัน ขับคนเดียวครับ  สิ้นเดือนจะได้ไปติดซะทีครับ

============================================================================================

แนะนำสำหรับ  คนชอบขับรถเร็ว  ชอบขับยางตึง   กระด้างนิดๆ  แน่นๆหนึบๆ   หรือ  แน่นหนึบ ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ    EMU Sport + Dobinson + King

หากต้องการ   นุ่ม   แน่น  หนึบ  หรือ  นุ่มหนึบ   ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ   TPS V1.1  + Dobinson + หน้า ปิงเดิม (หรือจะเปลี่ยนก็แล้วแต่)

หากต้องการ   นุ่มๆ   แน่นๆ  หนึบๆ    ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ  EMU Nitro + Dobinson + หน้า ปิงเดิม (หรือจะเปลี่ยนก็แล้วแต่)

หากต้องการ   นุ่ม   หนึบหนับ  หรือ  นุ่มๆ  หนึบๆ   ผมแนะนำที่ตัวนี้ครับ  TPS V2  +  ปิงเดิม (หรือจะเปลี่ยนก็แล้วแต่)

**หรือหากต้องการ  แบบอื่นๆนอกจากนี้   คงต้องลองนั่งและพิจารณาจากข้อมูลหรือรถเพื่อนๆอีกทีครับ
TOB
Newbie
*

« ตอบ #81 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:43:33 am »

ป๋านะครับแล้วมีใครเคยลอง EMU nitro full set ทั้งโช็คและสปริงหรือยังครับ ข้อมูลป๋ามันเยี่ยมมาก ผมโดนK.เอ ร่ายมนต์ตอนนี้โดน ทั้งท่อ ทั้งเบรค ทั้งล้อ แต่ตอนนี้ยังรอรถอยู่เลยครับ.
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #82 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 12:00:56 pm »

EMU ,TPS V1.1 ถ้าพังคือเปลี่ยนเลยใช่ไหมครับ ซ่อมมะได้

jib and bim
Hero Member

« ตอบ #83 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 12:28:27 pm »

ป๋านะครับแล้วมีใครเคยลอง EMU nitro full set ทั้งโช็คและสปริงหรือยังครับ ข้อมูลป๋ามันเยี่ยมมาก ผมโดนK.เอ ร่ายมนต์ตอนนี้โดน ทั้งท่อ ทั้งเบรค ทั้งล้อ แต่ตอนนี้ยังรอรถอยู่เลยครับ.
มีป๋าชาติครับป๋า EMU nitro full set 
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #84 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 12:30:12 pm »

EMU ,TPS V1.1 ถ้าพังคือเปลี่ยนเลยใช่ไหมครับ ซ่อมมะได้
EMU เปลี่ยนเลยครับ
TPS V1.1 น่าจะซ่อมได้นะครับ...ไม่แน่ใจ
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #85 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 12:31:47 pm »

ยืนพื้นที่สีดำ ครับ แต่...

ผมกำลังโหลดเกมส์ Need for Speed  Most wanted อยู่ครับ

ถ้าท่านใดเคยเล่น ก็จะรู้ว่ามันมี ให้แต่งรถ เลือกสีรถ เลือกสีล้อ

ผมใช้เกมส์นี้แหละครับ เป็นแนวในการแต่ง มาตั้งแต่ขับ EG แล้ว อิอิ  Smiley red heart

เดียวจะ cap ภาพมาให้ลองดูกันครับ เผื่อ ป๋าบางท่านอาจไม่เคยเล่น

แต่ไม่รู้จะใส่ 16 หรือ 17   ครับ

like ยอดเยี่ยม
TOB
Newbie
*

« ตอบ #86 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 12:36:48 pm »

มีป๋าชาติครับป๋า EMU nitro full set 
ขอบคุณครับป๋า ขอรบกวนป๋าชาติถ้าผ่านมาช่วยตอบด้วยครับ . Satu
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #87 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 12:40:20 pm »

ขอบคุณครับป๋า ขอรบกวนป๋าชาติถ้าผ่านมาช่วยตอบด้วยครับ . Satu
Satu Cheesy
aries
Newbie
*

like: 2

Black Dragon

« ตอบ #88 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 09:08:13 pm »

สาธุ TPS V2 =  ตัวนี้ค่าเสียหายเท่าไรคับ  สาธุ 
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #89 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:42:41 pm »

สาธุ TPS V2 =  ตัวนี้ค่าเสียหายเท่าไรคับ  สาธุ 

15k ครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์