Languages
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดังที่พวงมาลัย  (อ่าน 17552 ครั้ง)
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 10:49:40 am »

ผมก็ดังครับฟึ้ดๆเวลาหมุน ลองจอดสตาร์ทหยุดกะที่แล้วขยับดูก็ดังครับ
ออกมาได้ 2 เดือนวิ่งไปห้าพันนิดๆเอง
ไม่ทราบแก้ไขผลเป็นอย่างไรกันบ้างครับ หายไหม ทำยังไง ป๋าๆท่านใดแก้มาแล้วอัพเดทให้ทีครับ จะไม่ใส่ใจก็ไม่ได้กลัวจะเป็นหนักอีก
ของผมดังเหมือนยางสีกัน เอียดๆ ประมาณไม่เกิน 10,000 โลครับเข้า0ช่างบอกเคลมแกนพวงมาลัยครับ
รอบ2ตอนจะ30,000โล ดังแก็กๆช่างแก้ไขโดยใช้จารบี ตามไปดูที่นี่นะครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=7871.msg243443#msg243443

Klitti
Newbie
*

like: 2

No.1226_อิท

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 02:42:06 pm »

ดังเบาๆ เหมือนเสียงยางเสียดสีกัน เหมือนกันเลยครับ... แค่หมุนเบาๆ ก็ดังแล้ว... แต่ไม่ดังมาก... ไม่น่าใช่เสียงแกนพวงมาลัยแน่ๆ...
ได้ผลประการใดมา Update กันด้วยนะครับ...

ของผมก็เป็นครับเหมือนยางเสียดสีกัน เอาให้ช่างที่ศูนย์เช็คแล้ว แต่ใช้เวลานานในการรื้อและประกอบ เลยยังไม่ได้ทำ แก้ไข้แล้วจะ Update ให้ครับ (ดังตั้งแต่ออกจากศูนย์ ตอนนี้จะห้าพันแล้ว)
birdpatty
Newbie
*

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 09:07:50 am »

ของผมก็เริ่มดังแล้วครับ
birdpatty
Newbie
*

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 01:07:24 pm »

เอาเข้าศูนย์มาแล้วครับ ช่างทำการหล่อลื่นยางหุ้มแกนพวงมาลัยเสียงเหมือนยางหรือพลาสติกเสียดสีกันหายแล้ว
แต่เสียงแก็กๆ ยังมีอยู่ Shocked ทำอย่างไรต่อดีครับ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 01:17:43 pm »

เอาเข้าศูนย์มาแล้วครับ ช่างทำการหล่อลื่นยางหุ้มแกนพวงมาลัยเสียงเหมือนยางหรือพลาสติกเสียดสีกันหายแล้ว
แต่เสียงแก็กๆ ยังมีอยู่ Shocked ทำอย่างไรต่อดีครับ
ถ้าเสียงดังแก็กๆ เป็นจังหวะตามการหมุนพวงมาลัย คงต้องเปลี่ยน clockspring

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
banjam
Newbie
*

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 04:03:32 pm »

ถ้าเสียงดังแก็กๆ เป็นจังหวะตามการหมุนพวงมาลัย คงต้องเปลี่ยน clockspring
เปลี่ยนไปแล้ว เงียบได้วันเดียวก็ดังอีก แถมทำพวงมาลัยเป็นรอยอีก
ว่าจะลองรื้อดูเอง โดยเอาวิธีถอดพวงมาลัยจากกระทู้ DIY paddle shift
heffalum
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 02:38:17 pm »

เป็นเหมือนกันครับ ตัดสินใจเข้าไป ๐ เคลมเลย ช่างบอกว่าเป็นที่ แหรกพวงมาลัย (อันนี้ไม่เข้าใจ) แต่เปลี่ยนแล้วก็หายครับ ดูราคาค่าเสียหายประมาณ 30,000 บาท
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 02:53:00 pm »

เปลี่ยนไปแล้ว เงียบได้วันเดียวก็ดังอีก แถมทำพวงมาลัยเป็นรอยอีก
ว่าจะลองรื้อดูเอง โดยเอาวิธีถอดพวงมาลัยจากกระทู้ DIY paddle shift
ถ้าอยู่ในประกัน ให้ศูนย์ทำดีกว่าครับ อาจไม่จบในศูนย์เดียว ต้องเข้าใจว่าศูนย์ดีๆหายาก
ถ้าทำเอง เกิดงานงอกจะเคลมยาก

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 11:17:54 pm »

โดนเข้าแล้วเหมือนกันครับ Defect แรกของน้องปาผมเลย วิ่งมาได้ 4 พันกว่ากิโล
ขับช้าๆ ดึงพวงมาลัยเลี้ยวซ้าย หรือขวาเบาๆ มันก็จะดังอ๊อดแอ๊ด เอี๊ยดอ๊าดเบาๆ ไม่ถึงขั้นหลอน แต่แอบรำคาญครับ
สงสัยต้องหาเวลาขับเข้าไปให้ศูนย์ตรวจดูซะหน่อยแล้ว

birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 06:52:53 am »

ผมว่าน่าจะทำเป็นกระทู้ปักหมุดได้แล้วนะ ปัญหาแกนพวงมาลัยเนี่ย เห็นถามกระจายไปในหลายกระทู้มากเลย
รวมความรู้สาเหตุ วิธีแก้ แล้วปักหมุดไว้เลยน่าจะดีนะ

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 04:10:57 pm »

ของผมพอครบหมื่นโล ก็มาหมด  ยกเว้น เฟืองท้ายหอน
ที่พระราม 3 วันนี้ หยอดน้ำมัน ใส่จารบี  หายไปพักนึง  พอเข้าลานจอด มันมาเหมือนเดิม 555
ต้องลองไปปรับอีกทีว่าในแต่ระดับพวงมาลัยอันใหนดังไม่ดัง เพราะเคยลองไม่หาย  จะลองอีกรอบ  เฮ้อ 

birdpatty
Newbie
*

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 03:23:07 pm »

กลับมาอีกแล้วครับเสียงยางหรือพลาสติกเสียดสีกัน อาการแก็กๆก็ยังมีอยู่
ผมจะเคลม clockspring ดีเปล่าครับ เห็นช่างบอกว่าเปลี่ยนแล้วอาการอาจจะกลับมาอีกก็ได้
ตอนนี้ก็สองจิตสองใจว่าจะทำอย่างไรดี ถ้าเครมก็กลัวไม่หายแถมมีรอยขีดข่วนที่พวงมาลัยอีก
ถ้าไม่เคลมจะส่งผลเสียงอะไรในอนาคตเปล่าครับ
iaids
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 05:48:56 pm »

Sad ของผมก็เป็นครับเสียงเหมือนพลาสติกเสียดสีกันเวลาหมุนพวงมาลัยพึ่งเป็นมาได้ระยะนึงครับ รถขับได้ประมาณ6,000โลเองครับ ตอนนี้กะว่าทนไปก่อนเข้าเช็ค10,000โลค่อยให้เช็คทีเดียวเลย ถ้าช่างบอกว่าปกติจะกราบงามๆซัก3ทีแล้วผมจะบอกว่าถ้าปกติแล้วทำไมไม่เขียนแจ้งไว้ในคู่มือรถทุกคันเลยหล่ะครับ เช่น รถของท่านอาจจะได้ยินเสียงเฟืองท้ายหอน,พวงมาลัยมีเสียงดัง กรุณาอย่าตกใจเพราะมันเป็นเรื่องปกติของรถรุ่นนี้  anger
nuntawut(YAI)
Newbie
*

like: 20

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 08:20:39 pm »

มาแล้วอี๊ดอ๊าดๆๆๆ เหมือนตั้งเวลาเอาไว้เลย จะเปนกันตอน 5000-10000โล mmthทำกันได้ อ๋าย!!!!! Wink
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์