Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครั้งที่ #2 น้องปาเครื่องร้อนอีกแล้วครับ  (อ่าน 9713 ครั้ง)
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 08:50:55 am »

ขอบคุณครับ ป๋า RaRa-Ry  รถผมเดิม ๆ ไม่ได้ทำอะไร  เดี๋ยวคงเข้าศูนย์แล้วแจ้ง Call centor ครับ 
มา้ป็นกำลังใจให้นะคับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 11:28:55 am »

รถเดิมๆ ดันน้ำดัน ซะงั้น น่าเบื่อจัง ไอ้เจ้า 4D56 เนี่ย
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 06:49:36 pm »

เคลมเปลี่ยนเครื่องไปเลยครับป๋า ถ้ายังอยู่ในประกันครับ red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Gee
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 09:16:15 pm »

วันนี้แจ้งไปที่ call center และ ร้องเรียนไปที่ WEB MMTH  เอาที่ผมเคยมาพิมพ์ไว้ใน Club ใส่เข้าไปสักสองหน้าได้ บ่าย ๆ MMTH โทรมาตามให้เอารถเข้าไปเช็คขอวันเวลาที่เราสะดวก และก็นัดศูนย์ทางพิดโลกให้ แจ้งชื่อผู้รับผิดชอบเรื่องนี้มาเรียบร้อย  นัดไว้วันเสาร์เดี๋ยวจะเข้าไปว่าจะทำอะไรให้บ้าง แล้วคงเสนอขอเปลี่ยน part ที่มันอาจเสื่อมสภาพก่อนอายุการใช้งานเพราะเกิดจากความร้อย และ ยืดระยะการประกันออกไป ไม่ทราบว่า ป๋ามีข้อแนะนำไหมครับว่าควรขอให้เปลี่ยนตัวไหนบ้าง (นอกจากเครื่อง ผมก็อยากอยู่ อิอิ) แต่คงเป็นไปได้อยาก 

ขอบคุณ สำหรับข้อเสนอแนะ น้ำใจ และทุกกำลังใจครับ  grimace
JAJA-RY
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 10:09:37 pm »

ถ้าฝาโก่งขอเปลี่ยนฝาเลยครับถ้าเขาให้นะ ฝาสามหมื่นกว่าบาทได้มั้งเท่าที่เคยถามมา ผมดันไปสองรอบแต่ไม่ใช่รถเดิมๆแบบนี้รอบแรกเข้าศูนย์เอาไม่อยู่ใช้ได้ไม่ถึงสองเดือน
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 02:32:44 pm »

เซ็งแทนครับ ขอให้หายไวๆครับ....
JAJA-RY
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 03:57:19 pm »

เซ็งแทนครับ ขอให้หายไวๆครับ....
          ไม่ต้องเซ็งครับน้าหนึ่ง ยี้ห้ออื่นก็เป็นรถเดิมๆนี้หละ มิตซูเดิมๆก็น้อยมากนะครับที่จะมีอาการนี้แต่รถพ่วงกล่อง จูนกล่อง โอกาสน้ำดันมีสูงเพราะลูกสูบชิดแล้วยังมีตาน้ำระหว่างสูบอีกเมื่อแต่งเครื่องมาความร้อนเยอะประเก็นไหม้และแล็บก็ดันแล้วครับ
           แล้ว ผบ. นา มีน้องยังครับรีบมีซะนะจะได้ทันผม อิอิ  Cheesy
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 04:37:41 pm »

ไม่ต้องเซ็งครับน้าหนึ่ง ยี้ห้ออื่นก็เป็นรถเดิมๆนี้หละ มิตซูเดิมๆก็น้อยมากนะครับที่จะมีอาการนี้แต่รถพ่วงกล่อง จูนกล่อง โอกาสน้ำดันมีสูงเพราะลูกสูบชิดแล้วยังมีตาน้ำระหว่างสูบอีกเมื่อแต่งเครื่องมาความร้อนเยอะประเก็นไหม้และแล็บก็ดันแล้วครับ
           แล้ว ผบ. นา มีน้องยังครับรีบมีซะนะจะได้ทันผม อิอิ  Cheesy
ครับ แต่มันก็ไม่น่าดันนะ เจอก็คงแย่ละครับ
ตอนนี้ผบ. ยังไม่มีน้องเลยครับ เร่งผลิตอยู่ครับ.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
off198
Jr. Member
**

like: 14

ID No.: 2008 , สมาชิกอัยยยย่ะคันที่ 99 คร้าบบบบ

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 01:56:54 pm »

เปลี่ยนจากเรื่องน้ำดันเป็นเรื่อง............... ซะงั้นหละครับ

good good goodขอบคุณครับ ความรู้ล้วนๆ ต้องหา smart gauge มาติดมั่งแล้วล่ะซิเนี่ย น่ากลัวจิงๆ

"เอะอะอะไรๆ ก็หงษ์แดงๆ ทำไมโยมไม่เชียร์อาเซนอล" หลวงพี่เท่ง จำปีไม่ได้

ผมมันเด็กปืนคร้าบบบบบ
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:56:31 am »

เปลี่ยนจากเรื่องน้ำดันเป็นเรื่อง............... ซะงั้นหละครับ

good good goodขอบคุณครับ ความรู้ล้วนๆ ต้องหา smart gauge มาติดมั่งแล้วล่ะซิเนี่ย น่ากลัวจิงๆ
ถูกต้องแล้วครับผมก็ติดสมาร์ทเกจป้องกันไว้จะได้รู้ว่าตอนนี้ความร้อนเป็นไงบ้างจะได้แก้ทันท่วงทีครับ.... Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked
Gee
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 09:30:41 pm »

มารายงานผลครับ วันนี้เอารถเข้าไปเช็คที่ 0 มา เล่าอาการให้ฟ้งและดูรูป ก็ตามสูตร รับฟังและก็ตรวจเช็ค วัดแรงด้นหม้อน้ำหารอยรั่ว และถ่ายรูปเพื่อทำเรื่องส่งสำนักงานใหญ่ ซึ่งคาว่าน้ำจะรั่วเข้าเครื่อง ต้องเปิด ต้องใช้เวลาเปิด และถ้าต้องเปลี่ยนก็ต้องใช้เวลาเบิกข้อ อย่างน้อยต้องมี 2-3 อาทิตย์ขึ้นไป เลยขอให้หารถมาให้ใช้แก้ขัดระหว่างซ่อม ก็เลยต้องคอยส่งเรื่องข้าไปวิเคราะห์หาสาเหตุและขอเบิกรถมาให้ใช้ ถ้าได้รถแล้วก็จะเอารถไปทิ้งไว้ให้ทำครับ  ยกรถหารอยน้ำรั่ว เลยได้โอกาสเข้าไปเช็คใต้ท้อง ได้แถมมาอีกเคส ประเก็นอ่างใต้ท้องซึม เลยต้องแจ้งเคลม เอาไว้เอาเข้าไปทำทีเดียวพร้อมกัน  shame .
srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 10:17:40 pm »

มารายงานผลครับ วันนี้เอารถเข้าไปเช็คที่ 0 มา เล่าอาการให้ฟ้งและดูรูป ก็ตามสูตร รับฟังและก็ตรวจเช็ค วัดแรงด้นหม้อน้ำหารอยรั่ว และถ่ายรูปเพื่อทำเรื่องส่งสำนักงานใหญ่ ซึ่งคาว่าน้ำจะรั่วเข้าเครื่อง ต้องเปิด ต้องใช้เวลาเปิด และถ้าต้องเปลี่ยนก็ต้องใช้เวลาเบิกข้อ อย่างน้อยต้องมี 2-3 อาทิตย์ขึ้นไป เลยขอให้หารถมาให้ใช้แก้ขัดระหว่างซ่อม ก็เลยต้องคอยส่งเรื่องข้าไปวิเคราะห์หาสาเหตุและขอเบิกรถมาให้ใช้ ถ้าได้รถแล้วก็จะเอารถไปทิ้งไว้ให้ทำครับ  ยกรถหารอยน้ำรั่ว เลยได้โอกาสเข้าไปเช็คใต้ท้อง ได้แถมมาอีกเคส ประเก็นอ่างใต้ท้องซึม เลยต้องแจ้งเคลม เอาไว้เอาเข้าไปทำทีเดียวพร้อมกัน  shame .
เหนื่อยแทน สู้ๆครับ เอาใจช่วย ขอให้หายโดยเร็ว
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 12:12:50 pm »

เหนื่อยแทน สู้ๆครับ เอาใจช่วย ขอให้หายโดยเร็ว
โอ้ย อ่านแล้วเซ็งแทนครับ ไม่มีมาตรฐานเอาเสียเลยมิตซู
Gee
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 12:31:04 pm »

อาการค่อนข้างชัด เอามาให้ป๋าฟังธง
ตอนนี้คอยเอารถมาเปลี่ยนให้ใช้ แล้วจะส่งตัวเข้าห้องผ่าตัด กลัวคุณหมดทำขาด ๆ เกินจริง ๆ
 shame .
http://www.youtube.com/watch?v=IbgtDxFyYQI&feature=em-share_video_user
http://www.youtube.com/watch?v=B4-WH8Sq120&feature=em-share_video_user
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 12:47:11 pm »

ขอให้หายไวๆนะครับ....
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์