Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับทุกข์ครับ ขอคำปรึกษา ลุกสาวคนเล็กขวบครึ่งมีก้อนเนื้อที่คางด้านขวา  (อ่าน 29543 ครั้ง)
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 08:20:50 am »

ผมเอากำลังใจมาฝากป๋าสมยสครับ red heart
somyot
ปาสมุทรปราการ #1064
Jr. Member
**

like: 8

Friendly Regards

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:18:15 pm »

สาธุ สวัสดีครับป๋าตู่ ขอบคุณมากครับ สนุกไหมครับป๋า วันที่ 12 ที่ผ่านมา  เสียดายไม่ได้ไปครับ
ไอ้ตัวเล็ก ต้องทานยาอีกนานเลยครับ
bill
Sr. Member

like: 31

แอตแลนติส

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:50:26 am »

ตัวเล็กจาหายทันมิตติ้ง DIYปาลำลูกกาหรือเปล่าคับป๋าสมยส
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 07:27:15 pm »

red heart red heart red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
somyot
Jr. Member
**

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 08:00:47 pm »

eieต้องกินยาต่อเนื่องครับป๋าบิล ว่าจะพาไปด้วยครับ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 08:30:32 am »

มาให้กำลังใจป๋าสมยศกับหลานสาวครับ ขอให้ผ่านช่วงนี้ไปโดยเร็ว

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
kinda-iji
ปามาส สป. No.0425
Full Member

like: 30

เส้นทางสีขาว.ดวงดาวสีทอง

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 12:58:03 pm »

eieต้องกินยาต่อเนื่องครับป๋าบิล ว่าจะพาไปด้วยครับ

สวัสดีครับ ป๋ายศ ลูกสาวคนเล้ก เป็นงัยบ้าง ....
แวะมาทักทาย และให้กำลังใจ ครับ  bigheart
Hero Member

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 11:34:54 am »

มาสอบถามอาการหลานค๊าบ red heart red heart red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Hero Member

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 11:36:38 am »

อาจารย์หมอ สุทัศน์ โรงพยาบาลศิริราช ครับ

ผู้เชี่ยวชาญ เรื่องต่อมไร้ท่อ ครับ (ป๋าลองติดต่อปรึกษาดูนะครับ)

บางเคส ทานยาก็หายครับ
บางเคส ถ้ามาจากกรรมพันธ์ต้องทานยาทุกวันครับ
บางเคส(ตัวผมเอง)ต้องผ่าตัดครับ

ถ้าเป็นซีส หมอเค๊าจะนำชิ้นเซลล์ เล็กๆไปตรวจหามะเร็งครับ

........เป็นกำลังใจให้เสมอครับ(ในฐานะพ่อคนนึงเหมือนป๋าครับ)

(ไม่มีสิ่งใดที่ต้องวิตกครับ สบายใจได้ครับ)  red heart red heart red heart

สาธุสู้สู้ครับหลานครับ

[email protected]
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 01:10:03 pm »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ หัวอกคนเป็นพ่อที่รักลูกเป็นอะไรนิดหน่อย เราก็ทุกข์มาก  รับรู้ถึงความรู้สึกเลย เพราะลูกสาวผมก็ป่วย เป็นโรคกลุ่มของโรคพุ่มพวง แต่เป็นที่สมอง อาการตอนนี้ก็ทุเลาบ้าง นอนโรงพยาบาล 45 วัน บางทีน้องไม่หลับ ติดกันเป็นเวลา 3 วัน 3 คืน  พอหลับ หลับเป็นวันๆเลย เราต้องปลุกให้มาทานยา ค่ายาก็แพงมาก ผมว่าถ้าหากพ่อแม่ท่านใดลูกไม่เจ็บป่วย ผมว่าท่านมีบุญมากเลยครับ ปรับทุกข์ด้วยคน ฮือๆๆ

Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 01:14:05 pm »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ หัวอกคนเป็นพ่อที่รักลูกเป็นอะไรนิดหน่อย เราก็ทุกข์มาก  รับรู้ถึงความรู้สึกเลย เพราะลูกสาวผมก็ป่วย เป็นโรคกลุ่มของโรคพุ่มพวง แต่เป็นที่สมอง อาการตอนนี้ก็ทุเลาบ้าง นอนโรงพยาบาล 45 วัน บางทีน้องไม่หลับ ติดกันเป็นเวลา 3 วัน 3 คืน  พอหลับ หลับเป็นวันๆเลย เราต้องปลุกให้มาทานยา ค่ายาก็แพงมาก ผมว่าถ้าหากพ่อแม่ท่านใดลูกไม่เจ็บป่วย ผมว่าท่านมีบุญมากเลยครับ ปรับทุกข์ด้วยคน ฮือๆๆ

มาให้กำลังใจป๋าอีกคน ขอให้หายป่วยไวๆนะครับ
ผมลูกสามคน โชคดีที่แข็งแรงสมบูรณ์ทุกคน

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Hero Member

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 01:31:59 pm »

เป็นกำลังใจให้อีกท่านค๊าบ โรค LSD (ไม่แน่ใจครับ)

ผมไม่มีประสบการณ์เลยครับ ต้องรอพี่ๆน้องๆเรามาแชร์ โรงพยาบาล+หมอเก่งๆครับป๋าครับ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจค๊าบป๋าครับ red heart red heart red heart

somyot
Jr. Member
**

« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 09:02:02 pm »

สาธุ ขอขอบคุณป๋าทุกท่าน ทุกกำลังใจครับ  ตอนนี้หมอให้ทานยาได้อาทิตย์แล้วครับ   ครบสองอาทิตย์หมอให้ไปหาอีกทีเพื่อตรวจเลือดละเอียดอีกทีครับ ว่ามีผลข้างเคียงอะไรหรือเปล่าครับ   หมอสรุปแล้วว่าน้องเป็นวัณโรคต่อมน้ำเหลืองครับ  ต้องทานยาต่อเนื่องหกเดือนครับ  ขอชมโรงพยาบาลศิครินทร์ครับดูแลน้องดีมาก  ตั้งแต่หมอที่รักษาก้อนเนื้อน้อง  และตอนนี้ส่งให้กับหมอเฉพาะทางครับ     หวังว่าประสบการณ์นี้คงเป็นข้อมูลกับป๋าท่านอื่นๆนะครับ   สาธุ สาธุ
apichai.j
ครอบครัว คือ สิ่งที่สำคัญที่สุด
Jr. Member
**

like: 10

ชัย...คลองสามวา ID 1485

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 03:19:55 pm »

ขอให้หายไว ๆ นะครับ เเคล้วคลาด ปลอดภัย ขอเป็นกำลังใจครับ
somyot
Jr. Member
**

« ตอบ #119 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 04:28:44 pm »

สาธุ  ยังคิดถึงทุกกำลังใจที่มีให่นะครับ  ตอนนี้น้องหายแล้วครับ  หลังจากทุลักทุเลพอสมควร  กินยาต่อเนื่องหกเดือนครบแล้วครับ   สรุปหมอวินิจฉัย วัณโรคต่อมน้ำเหลืองครับ     ขอบคุณอีกครั้งครับ good good good good good
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9   ขึ้นบน
  พิมพ์