Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ผมอยู่พะเยา อำเภอเชียงคำ มาทำงานครับ คงอีกหลายวัน มีใครอยู่นี่บ้างครับ . .  (อ่าน 7753 ครั้ง)
MR.PHON
ฝันไห้ไกลไปไห้ถึง
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 07:00:19 pm »

สวัสดีครับป็าใช่ปาสีขาวปป้ายทะเบียนทางภาคอิสานหรือปล่าวครับป๋าคุ้นๆจะสวนกันบ่อยอยู่เหมือนกันยินดีต้อนรับสู่เมืองเชียงคำครับ
ตอนนี้ยังอยู่เชียงคำหรือปล่าวครับ มีอะไรไห้ช่วยหลือ โทรหาได้นะครับ  0819502393  ครับผม   ที่ตั้งในตลาดเชียงคำ ถนนศักดาบรรณกิจเยื้องๆ เชเว่นครับ ป้ายหน้าร้านเป็นโลโก้ฟูจิสีเขียวครับ มีร้านเดียวในเชียงคำ
พอดีช่วงนี้เป็นช่วงเก็บลำใยครับ ไมค่อยได้อยู่ร้านเท่าใหรไห ผบ.อยู่กับลูกน้องนะครับแต่ก็ติดต่อได้ตลอดนะครับ
MR.PHON
Jr. Member
**

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 07:02:55 pm »

ต้องรอ ป๋า พล  มาโพสแล้ว ฮี่ๆๆ

ขอบคุณครับ ป๋า อ้วน   ป๋าอยู่เชียงคำหรอครับ
ผมอยู่เชียงของ เชียงราย เกิดเชียงใหม่    เคยทำงานอยู่อาณาบริเวณภาคเหนือเกือบทุกจังหวัด ครับ
แล้วเป็นเขยที่จังหวัดอะไรครับ อิอิ
ผมเป็นเขยหลายจังหวัด  อยู่จังหวัดไหนก้อเป็นเขยที่นั่น    ไม่รู้เป็นไร  งงตัวเอง   อิอิอิอิอิ
แต่.........จะบอกป๋าฟ้าว่า  เจียงคำ พะเยา  เปิ้นเป๋นเชื้อสายไทยลื้อ  อื้อฮือ ....ขาวววววววววววว สวย   หมวย  อึ๋ม   ถ้าบ่เจื้อ  ถามป๋าโอดูเน้อ  55555555
ละวังที่ผบ.มาอ่านเจอเน้อเดี๋ยวมี........................
MR.PHON
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 07:04:08 pm »

ต้องรอ ป๋า พล  มาโพสแล้ว ฮี่ๆๆ

ขอบคุณครับ ป๋า อ้วน   ป๋าอยู่เชียงคำหรอครับ
ผมอยู่เชียงของ เชียงราย เกิดเชียงใหม่    เคยทำงานอยู่อาณาบริเวณภาคเหนือเกือบทุกจังหวัด ครับ
แล้วเป็นเขยที่จังหวัดอะไรครับ อิอิ
ผมเป็นเขยหลายจังหวัด  อยู่จังหวัดไหนก้อเป็นเขยที่นั่น    ไม่รู้เป็นไร  งงตัวเอง   อิอิอิอิอิ
แต่.........จะบอกป๋าฟ้าว่า  เจียงคำ พะเยา  เปิ้นเป๋นเชื้อสายไทยลื้อ  อื้อฮือ ....ขาวววววววววววว สวย   หมวย  อึ๋ม   ถ้าบ่เจื้อ  ถามป๋าโอดูเน้อ  55555555
ว๊ากๆๆๆป๋าโอ จริงรึ แฮ่ๆๆๆ ได้แต่มองอ่ะครับ เพราะผบ.ผมดุ อิอิ แต่ผมก็เชื่อป๋าอ้วนนะ พะเยาใกล้แค่นี้เอง ว่างวันไหนจะขับเจ้าโอโม่ไปถ่ายรูปกับกว๊านพะเยาสักหน่อย แล้วนั่งร้องเพลงพะเยารอเธอ ฮ่าๆ
อย่าลืมชวนนะครับ
FaHJoNe 1524
Hero Member

like: 85

ปาโอโม่ ฟ้า เชียงใหม่ 1524 อั๊ยย่ะ 46

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2012, 01:48:11 am »

ต้องรอ ป๋า พล  มาโพสแล้ว ฮี่ๆๆ

ขอบคุณครับ ป๋า อ้วน   ป๋าอยู่เชียงคำหรอครับ
ผมอยู่เชียงของ เชียงราย เกิดเชียงใหม่    เคยทำงานอยู่อาณาบริเวณภาคเหนือเกือบทุกจังหวัด ครับ
ผมเป็นเขยหลายจังหวัด  อยู่จังหวัดไหนก้อเป็นเขยที่นั่น    ไม่รู้เป็นไร  งงตัวเอง   อิอิอิอิอิ
แต่.........จะบอกป๋าฟ้าว่า  เจียงคำ พะเยา  เปิ้นเป๋นเชื้อสายไทยลื้อ  อื้อฮือ ....ขาวววววววววววว สวย   หมวย  อึ๋ม   ถ้าบ่เจื้อ  ถามป๋าโอดูเน้อ  55555555
ว๊ากๆๆๆป๋าโอ จริงรึ แฮ่ๆๆๆ ได้แต่มองอ่ะครับ เพราะผบ.ผมดุ อิอิ แต่ผมก็เชื่อป๋าอ้วนนะ พะเยาใกล้แค่นี้เอง ว่างวันไหนจะขับเจ้าโอโม่ไปถ่ายรูปกับกว๊านพะเยาสักหน่อย แล้วนั่งร้องเพลงพะเยารอเธอ ฮ่าๆ
อย่าลืมชวนนะครับ
ครับป๋าพล ถ้าไปพะเยาต้องขอเจอป๋าพลแน่นอนครับ

ขอเชิญพี่น้องชาวปาเจโร่ไทยแลนด์ร่วมงานขึ้นบ้านใหม่และผูกข้อมือวันที่10พย.55ครับ
MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 10:52:07 pm »

สวัสดีคับท่านหมูอ้วน(ถูกมั๊ยน้อ) lala lala lala
สวัสดีก้าบ (ย้อนหลังไปหน่อย) ช่วง long weekend พาน้องปาไปออกกำลังมาครับ ไม่ได้เข้าบอร์ดหลายวัน  เดี๋ยวเอาภาพมาให้ดูวันหลัง  วันนี้เอาภาพก๊วนผะยาวมาหื้อผ่อไปก่อน(แปลว่าเอาภาพกว้านพะเยามาให้ดูไปก่อน)  อิอิอิ

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
Hero Member

ปาโอโม่ ฟ้า เชียงใหม่ 1524 อั๊ยย่ะ 46

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 09:55:40 am »

สวัสดีคับท่านหมูอ้วน(ถูกมั๊ยน้อ) lala lala lala
สวัสดีก้าบ (ย้อนหลังไปหน่อย) ช่วง long weekend พาน้องปาไปออกกำลังมาครับ ไม่ได้เข้าบอร์ดหลายวัน  เดี๋ยวเอาภาพมาให้ดูวันหลัง  วันนี้เอาภาพก๊วนผะยาวมาหื้อผ่อไปก่อน(แปลว่าเอาภาพกว้านพะเยามาให้ดูไปก่อน)  อิอิอิ

สวัสดีครับป๋าอ้วน เอามาลงเยอะๆสิครับ ยิ่งอยากไปอยู่อ่ะครับ ไม่ไกลจากเชียงใหม่เลย ถ้ามีมีตติ้งบอกด้วยนะครับ ไปชัวร์

ขอเชิญพี่น้องชาวปาเจโร่ไทยแลนด์ร่วมงานขึ้นบ้านใหม่และผูกข้อมือวันที่10พย.55ครับ
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 10:30:31 pm »

ป๋าโอกลับมาเชียงใหม่รึยังเนี่ย

MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 03:15:56 pm »

เซาะฮูปกว๊านผะยาวมาฝากยั่วน้ำลายแหมน้อย   ได้ข่าวว่าป๋าฟ้าเปิ้นจะพาแม่มันมาแอ่วผะยาว ในโอกาสวันแม่และคงถือโอกาสเปลี่ยนบรรยากาศ อิอิอิอิอิอิ  แม่นก่อหา  ถ้าอี่ลุงบ่ติดงานขึ้นเฮือนใหม่ผู้หลักผู้ใหญ่คงจะมาปะกั๋นอยู่เน้อ

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 09:33:11 pm »

ขอบคุณครับป๋าอ้วน เสียดายจัง ถ้ามีโอกาสขอปะกันหน่อยเน้อ ช่วงเย็นๆของวันที่13ครับ ที่กว๊านพะเยานะครับ

Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 07:05:19 am »

เดินทางสู่อำเภอแม่สาย จังหวัดเชียงรายครับ ต่อด้วยพะเยา เจอกันที่กว๊านพะเยานะครับ ไปดุพระอาทิตย์ตกดินสะหน่อย

winich47
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 06:14:35 am »

คิดถึง พะเยา
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์