Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ จากใจ........ถึงป๋าอ๊อด @@@  (อ่าน 15253 ครั้ง)
jaruwat
Life Is Travel
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 10:06:10 pm »

ผมเองเพิ่งได้รถมา แต่ก่อนหน้านี้ก็เข้ามาหาข้อมูลหลายๆอย่างจากในบอร์ดนี้
ได้ข้อมูลดีๆจากป๋าอ๊อดไปมากมาย รวมทั้งป๋าหลายๆท่าน
ไม่เคยเจอตัวจริงแต่ยังสัมผัสได้ถึงความจริงใจเลยครับ

May the force be with you
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 10:18:16 pm »

ป๋าอ๊อดคือคนในครอบครัวเราครับ

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
ปาท่องโก๋(ตัวน.) No.19
Hero Member

like: 5

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 10:33:39 pm »

ใครจะว่าป๋าอ๊อดยังไงผมไม่รู้ แต่จากที่ผมได้เจอ รวมทั้งมีโอกาศให้ป๋าอ๊อด DIY ให้หลายอย่าง ผมว่าป๋าอ๊อดมีแต่ความจริงใจให้กับเพื่อนๆ เป็นคนที่ตรงไปตรงมา สิ่งไหนดีก็บอกว่าดี สิ่งไหนไม่ดีก็บอกว่าไม่ดี บางครั้งผมจะทำอะไรกับรถมากเกินไป ป๋าอ๊อดก็จะห้ามไม่ให้ทำ สิ่งไหนที่ได้ไม่คุ้มเสียป๋าอ๊อดก็จะบอก สิ่งไหนที่รู้ก็บอกไม่มีปิดบัง สิ่งไหนไม่รู้ก็หาข้อมูลมาให้ ทุกสิ่งที่ป๋าอ๊อดทำไม่ได้เพื่อผลประโยชน์ของตัวเองแต่เพื่อผลประโยชน์ของเพื่อนๆทุกคน อย่าลืมว่าป๋าอ๊อดให้ความรู้และสิ่งดีๆกับ Web ของพวกเรามากมาย อย่าทำให้คนดีๆต้องเสียกำลังใจและหายหน้าไปจากบ้านของพวกเราเลย สาธุ สาธุ สาธุ
like like like กลับบ้านโป่งคราวนี้ขอคาราวะส้มตำหน้าปะปาริมน้ำนะครับ  Wink Wink Wink

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
Ped
Founder
Jr. Member

like: 27

Pajerosport - Thailand No.005

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 11:10:39 pm »

ผมรู้จัก ป๋าอ๊อด และเป็นเพื่อนกันมานาน ตั้งแต่บ้านเก่านูน จนมาถึงบ้านใหม่ และ ป๋าอ๊อด ก็เป็นคนหนึ่งที่ช่วยกันสร้างบ้านหลังนี้ขึ้นมา

จากวันนั้น ถึงวันนี้ ป๋าอ๊อด ก็ยังเป็น ป๋าอ๊อด คนเดิมที่ผมรู้จัก ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ทำไม ผม ถึงรัก ป๋าอ๊อด  ก็เพราะ ป๋าอ๊อด มีแต่คำว่า " ให้ " กับคำว่า " เสียสละ "

ใครจะว่า ป๋าอ๊อด ไม่ดี ผมไม่เชื่อหรอก ครับ  ป๋าอ๊อด ไม่ใช่เทวดาของผม นะครับ แต่ ป๋าอ๊อด เป็นคนใน ครอบครัว ของผม ครับ  

นี่แหละที่เรียกว่า " ระยะทาง พิสูจน์ ม้า  กาลเวลา พิสูจน์ คน "  คือ ป๋าอ๊อด ที่ผมรู้จัก

Dragon
Hero Member

like: 113

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 11:17:12 pm »

คนดีตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้......มาให้กำลังใจคนที่ทำดีโดยไม่หวังผลประโยชน์ตอบแทนจ้าาาาาา 
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 11:38:41 pm »

ผมได้คุยกับป๋าอ๊อดแล้ว ทราบเรื่องราวมากมายพอควรครับ

ผมอยากบอกว่า...เหมือนที่ป๋าอ๊อดเคยบอกผมครับ*หลับหู หลับตา ไปบ้าง ก็จะสบายใจครับ*

*แต่ถ้าไม่ไหว ก็อย่าไปเก็บมันไว้ครับ*(อันนี้ผมต่อเองจร้า)เป็นกำลังใจ ให้เพื่อนเสมอครับ red heart red heart red heart

แต่.ยังไงผมก็5 เพื่อนผมทั้งหมดเลยครับ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:24:53 am »

ขออนุญาตถอดหัวโขน Mod ออกและเป็นแค่คนใช้รถนะครับ

ผมคนหนึ่งที่รักป๋าอ๊อดได้รับสิ่งดีๆจากป๋าอ๊อดมาตลอดเพราะผมรู้เพียงแค่การใช้และดูแลนิดๆหน่อย ไอ้ครั้นจะ DIY ก็ไม่เป็นแต่เห็นก็อยากได้ แต่จะให้ซื้อกับพ่อค้าก็ไม่มั่นใจก็ใช้วิธีถามไถ่พูดคุยกับเพื่อน และหนึ่งในนั้นก็ไม่ใช่ใครก็คือป๋าอ๊อดนั่นเอง

พวกเราที่ไปหรือดูรูปกิจกรรมงานครบรอบปีได้ว่ามีรางวัล 1 รางวัลที่มาจากใจของพวกเราเพื่อมอบให้กับคนที่ทุ่มเทและเสียสละทั้งกำลังกาย กำลังใจ กำลังทรัพย์เพื่อที่จะสรรหาสิ่งดีๆ ข้อมูลที่มีประโยชน์มาเพื่อเป็นวิทยาทาน ในฐานะผู้บริโภคเฉกเช่นเดียวกับเราคนนัน้คือ....(ตอบถูกจะจุ๊บๆ)

แต่ก็แน่นอนการทำดีนั้นย่อมมีอะไรมารบกวนจิตใจอยู่เสมออันนี้ป๋าอ๊อดต้องเข้มแข็ง และบ้านเราจะไม่ปล่อยให้คนดีต้องโดดเดี่ยวและถูกกระทำอย่างแน่นอน...ป๋าอ๊อดลองนึกดูตอนเราเรียนพระพุทธศาสนาดูครับกว่าที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าจะตรัสรู้ได้ต้องเผชิญมารอยู่หลายชาติที่เดียว...ที่เขียนทั้งหมดก็เพื่อเป็นกำลังใจและขอให้เชื่อมั่นว่า

ขอสวมหัวโขนต่อนะ Cheesy ไม่ว่าจะเทพมาจากที่ไหนเก่งมาจากที่ใดเมื่อมาอยู่ที่นี่ก็ควรทำตัวตามกฏ ถ้าให้ดีควรมีความจริงใจไม่ใช่อยู่นี่อย่างลับหลังอย่าง เพราะสังคม online มันง่ายในการแกะรอยและติดตาม บ้านเราเป็นผู้ใหญ่กันทั้งนั้นเพราะฉะนั้นอะไรที่คิดว่าผิดไม่ดีก็เลิกซะจะได้จบกันไปและเหลือทิ้งไว้เพียงความทรงจำและมิตรภาพที่ดีที่เคยให้กันมา...

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:37:48 am »

ขออนุญาตถอดหัวโขน Mod ออกและเป็นแค่คนใช้รถนะครับ

ผมคนหนึ่งที่รักป๋าอ๊อดได้รับสิ่งดีๆจากป๋าอ๊อดมาตลอดเพราะผมรู้เพียงแค่การใช้และดูแลนิดๆหน่อย ไอ้ครั้นจะ DIY ก็ไม่เป็นแต่เห็นก็อยากได้ แต่จะให้ซื้อกับพ่อค้าก็ไม่มั่นใจก็ใช้วิธีถามไถ่พูดคุยกับเพื่อน และหนึ่งในนั้นก็ไม่ใช่ใครก็คือป๋าอ๊อดนั่นเอง

พวกเราที่ไปหรือดูรูปกิจกรรมงานครบรอบปีได้ว่ามีรางวัล 1 รางวัลที่มาจากใจของพวกเราเพื่อมอบให้กับคนที่ทุ่มเทและเสียสละทั้งกำลังกาย กำลังใจ กำลังทรัพย์เพื่อที่จะสรรหาสิ่งดีๆ ข้อมูลที่มีประโยชน์มาเพื่อเป็นวิทยาทาน ในฐานะผู้บริโภคเฉกเช่นเดียวกับเราคนนัน้คือ....(ตอบถูกจะจุ๊บๆ)

แต่ก็แน่นอนการทำดีนั้นย่อมมีอะไรมารบกวนจิตใจอยู่เสมออันนี้ป๋าอ๊อดต้องเข้มแข็ง และบ้านเราจะไม่ปล่อยให้คนดีต้องโดดเดี่ยวและถูกกระทำอย่างแน่นอน...ป๋าอ๊อดลองนึกดูตอนเราเรียนพระพุทธศาสนาดูครับกว่าที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าจะตรัสรู้ได้ต้องเผชิญมารอยู่หลายชาติที่เดียว...ที่เขียนทั้งหมดก็เพื่อเป็นกำลังใจและขอให้เชื่อมั่นว่า

ขอสวมหัวโขนต่อนะ Cheesy ไม่ว่าจะเทพมาจากที่ไหนเก่งมาจากที่ใดเมื่อมาอยู่ที่นี่ก็ควรทำตัวตามกฏ ถ้าให้ดีควรมีความจริงใจไม่ใช่อยู่นี่อย่างลับหลังอย่าง เพราะสังคม online มันง่ายในการแกะรอยและติดตาม บ้านเราเป็นผู้ใหญ่กันทั้งนั้นเพราะฉะนั้นอะไรที่คิดว่าผิดไม่ดีก็เลิกซะจะได้จบกันไปและเหลือทิ้งไว้เพียงความทรงจำและมิตรภาพที่ดีที่เคยให้กันมา...

ครบรสเลยครับป๋าต๊อก   like

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 05:52:04 am »

นั่งคิดเล่นๆว่า ถ้าผมเป็นป๋าอ๊อดจะหาผลประโยชน์จากเพื่อนๆได้อย่างไร
1.รับติดสวิทซ์ควบคุมเครื่องเสียง เอากำไรแค่คันละ 1500 x 100คัน = 150000
2.รับติด Paddle shift เอากำไรแค่คันละ 1000 x 100คัน = 100000
3.รับพับกระจกมองข้างอัตโนมัติ เอากำไรแค่คันละ 500 x 100คัน = 50000
4.รับติด RV Meter ผมเห็นขั้นตอนการติดแล้วให้คันละอย่างต่ำ 5000 x 10 = 50000
และอื่นๆอีกมากมาย สาธยายไม่หมด ถ้าทำจริงผมว่าได้มากกว่านี้  red heart red heart red heart

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 06:10:35 am »

ส่วนตัวแล้วผมไม่เคยเจอไม่เคยคุยกันแต่ผมรู้สึกประทับใจใน smile..สิ่งที่ป่าทำมากคับผม
อยากรู้จักป๋าคับป๋าเป็นคนดีคนหนึงผมขอเปงกำลังใจให้ป๋าอีกคนนะคับ

T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 07:37:52 am »

ช่ายคับป๋าๆๆ เราเป้นครอบครัวเดวกัน + บ้านนี้มีรัก (เสมอและตลอดกาลคับ)  hi hi hi

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:41:27 am »

เพิ่งรู้ว่าป๋าอ๊อดคนดีของผมมากล่าวอำลาไว้ที่นี่ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=8854.msg278474#msg278474  Sad

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2012, 12:08:14 am โดย Black PJS (ป๋าตู่) » บันทึกการเข้า
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:03:36 pm »

แม้ไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัว  ฮือๆๆ ทำในสิ่งที่ถูกต้อง อย่าท้อแท้ อย่าอ่อนแอ แม้ต้องร้องไห้ ยังไงเราก็คนในครอบครัวเดียวกัน สู้ต่อไปไอ้มดแดง ภาระกิจข้างหน้ารอเจ้าอยู่  yes!!
Spjs
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:37:14 pm »

ผมเจอป๋าอ๊อดแค่2ครั้งเองแต่ก็ประทับใจป๋ามาก yes!!

Spjs 0094 เอสครับ
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 01:41:59 pm »

อยากให้ลองอ่านจำนวน 1523 กะทู้ของป๋าอ๊อดดูแล้วจะรู้ว่า ป๋าอ๊อดนั้นป็นคนที่มีความจริงใจ มีคุณค่ากับทุกๆคนขนาดไหน แล้วทำไมต้องมาเจอเหตุการแบบนี้ มีใครที่จะเข้าไปปกป้องคนดีๆของสังคมได้บ้าง ? ถ้าไม่มีที่ยืนให้กับคนดีๆแล้ว ต่อไปสังคมมันจะเป็นอย่างไรกัน?  http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?action=profile;u=4;sa=showPosts;start=1515
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2012, 01:44:08 pm โดย Black PJS (ป๋าตู่) » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์