Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ มีนำ้มันหยดแถวกระปุกพวงมาลัยใต้ท้องรถ  (อ่าน 7228 ครั้ง)
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 06:57:11 pm »

ขอบคุณป๋าโย่งครับ สงสัยต้องไปหาไว้สักอันแล้วครับ ราคาอันละเท่าไหรครับ ซื้อที่ไหนครับ?

บล็อคขันกรองรู้สึกว่าราคา  300 บาท  ร้านอะไหล่ยนต์ทั่วไปมีขายครับ
Kodji
ID 1443
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 08:27:11 pm »

ขอบคุณครับ like good
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:25:05 pm »

ผมมา + ให้ป๋าโย่ง  สาธุ
หลายๆครั้ง ผมเห็นป๋าเข้าช่วยเหลือ ให้คำแนะนำตลอด ยังมีป๋าแสบ และป๋าๆอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามในที่นี้
ขอบคุณป๋าซีมากครับที่ให้เกียร์ติเอ่ยถึงผมครับ การได้ช่วยเหลือกันเป็นสิ่งที่ทำให้ผมสุขใจมากครับ มีอะไรช่วยได้ก็ช่วยกันไปครับ สาธุ สาธุ
TONGSOOK
Newbie
*

like: 11

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 05:42:05 am »

ชื่นชม เป็นคลับที่สมาชิกมีน้ำใจมากๆ จริงใจ และห่วงใยเพื่อน นี่แหละที่ผมซื้อ PJS ใช้  ID927
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 06:47:41 am »

ป๋าทั้งโชคดีและน่ากลัวครับ ดีที่เห็นตอนจอด ถ้าวิ่งทางไกลน้ำมันเครื่องคงแห้ง ชาร์ปละลายแน่นนอน ฝีมือช่างแบบนี้ไม่น่าไว้ใจเลย ง่านพื้นๆแบบไม่ต้องใช้ฝีมือแค่ใช้สมองคิดนิดนึงยังทำพลาด โอ๊ยมึน

We love PajeroSport
lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 07:02:27 am »

case แบบนี้เคยเกิดกับตัวเองแล้วกับรถคันเก่า ช่างขันไม่แน่นขับรหว่างทางน้ำมันเครื่องแห้งคาวมร้อนขึ้นดีที่ดับเครื่องทัน ตั้งแต่นั้นมาจะเข้าไปดูช่างทำตลอดไม่เคยวางใจแล้วเวลาเปลี่ยนกรองต้องย้ำให้ช่างขันให้แน่ทุกครั้งตลอดเลย ปกติก่อนใส่กรองตัวใหม่ต้องทำความสะอาดบริเวณบ่ากรองที่เครื่องและใช้น้ำมันทาที่ seal ยางด้วยถึงจะขันได้แน่น ถ้าไม่ทาน้ำมัน ตอนที่ขัน seal มันจะฝืดอาจทำให้ไม่แน่นได้   แต่ระวังอย่างให้แน่นเกินไปนะครับเดี๋ยว seal จะปลิ้นได้งานเข้าอีกเหมือนกัน
srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 07:17:03 am »

กด + ให้น้าโย่ง กับ พี่แสบ อิอิ ยอดเยี่ยม
ไอ้เรื่องขันน็อตไม่แน่นนี้มีเคสนึงจากศูนย์แถวๆภาคตะวันตก ลุกค้า PJS ทะเบียนหมวด ญค-xxxx มารู้ตัวอีกทีที่ราชบุรี สตาร์ตไม่ติด ไฟเครื่องยนต์โชว์ ผลคือ น้ำมันเครื่องแห้งหายหมดแล้ววว หน ช่าง ศูนย์ที่ไปลากรถมา เห็นบอกว่า MMTH ให้ศูนย์แรกที่ขันไม่แน่น รับผิดชอบความเสียหายที่เกิดกับเครื่องยนต์ทั้งหมด Cry Cry Cry
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 11:01:22 am »

case แบบนี้เคยเกิดกับตัวเองแล้วกับรถคันเก่า ช่างขันไม่แน่นขับรหว่างทางน้ำมันเครื่องแห้งคาวมร้อนขึ้นดีที่ดับเครื่องทัน ตั้งแต่นั้นมาจะเข้าไปดูช่างทำตลอดไม่เคยวางใจแล้วเวลาเปลี่ยนกรองต้องย้ำให้ช่างขันให้แน่ทุกครั้งตลอดเลย ปกติก่อนใส่กรองตัวใหม่ต้องทำความสะอาดบริเวณบ่ากรองที่เครื่องและใช้น้ำมันทาที่ seal ยางด้วยถึงจะขันได้แน่น ถ้าไม่ทาน้ำมัน ตอนที่ขัน seal มันจะฝืดอาจทำให้ไม่แน่นได้   แต่ระวังอย่างให้แน่นเกินไปนะครับเดี๋ยว seal จะปลิ้นได้งานเข้าอีกเหมือนกัน
Cheesy ตามที่ป๋าว่ามาถูกต้อง  การขันไส้กรองน้ำมันเครื่องสามารถใช้ประแจปอนด์ขันได้     ค่า TORQUE ตาม SPECIFICATIONจะมีบอกไว้อยู่ที่ข้างกล่องกระดาษบรรจุไส้กรองครับ
darkisumi
Jr. Member
**

like: 19

ปาเทาดำ No.0606 ไร่ขิง-สามพราน

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 11:08:43 am »

Cheesy ตามที่ป๋าว่ามาถูกต้อง  การขันไส้กรองน้ำมันเครื่องสามารถใช้ประแจปอนด์ขันได้     ค่า TORQUE ตาม SPECIFICATIONจะมีบอกไว้อยู่ที่ข้างกล่องกระดาษบรรจุไส้กรองครับ
ยอดเยี่ยม ความรู้แน่น เป็นประโยชน์มากคร้าบ  good สาธุ

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้อง" เพราะผมชื่อ "น้อง"
MY2012 2WD GT, Suspension : Tein SuperStreet with EDFC
จักษ์ มหาชัย
Pa...0953
Hero Member

like: 104

Jak Mahachai

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 07:37:43 pm »

สาธุ  มีประโยชน์สุดๆครับ....นี้แหละบ้านของเรา

จักษ์  มหาชัย :Pajerosport-thailand 0953 :...อยู่ไม่ถึงร้อยปี....ใช้ชีวีให้คุ้มค่า....และมีความสุข...:
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์