Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 27   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาเจโร่ อีสาน รายงานตัว ครับ  (อ่าน 105053 ครั้ง)
pailew
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:38:31 pm »

Smiley ปาเงิน ณ จัตุรัส ((ชัยภูมิ)) ทะเบียน กรุงเทพ ฌฮ-7853 คร้าบ

ใส่แว่น เท่มากเลยครับ..ปาชัยภูมิ... Cool

ลูกชายครับเพิ่ง2ขวบไปเมื่อวันที่ 25 ก.พ.เองครับ น้องเจ้าไผ่ครับผม
Amy-pajero
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 12:27:31 pm »

เอา เอา เอา

ในฐานะที่เคยร่ำเรียน และ ใช้ ใช้เวลาอยู่อีสานทั้งใต้ และ เหนือหลายปี ขอเข้ามาสวัสดีทักทายเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ รวมถึงป๋าๆทุกท่านนะครับ

ปล.ศุกร์นี้ผมจะไปเสด็จแม่ ที่ห้วยแถลง โคราช ผ่านไปป๋าท่านใดพบเจอจับตัว เอ๊ย ทักทายกันได้นะครับ

หลังรถผม ตอนนี้ยังคงมีแค่ "ตะโกราย" เพียงคำเดียว ไว้จะค่อยๆทะยอยติดไปเรื่อยๆนะครับ  Grin  Grin  Grin
ป๋าครับ ผมก็ตะโกราย อิ อิ

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับป๋า pakapong ว่าแต่ป๋ามาจากแผนไหนครับ ผมช่างยนต์ #32 ครับ นับรวมๆแล้วปีนี้ 22 ปี พอดีครับที่จบมา

เจอผมที่ไหนเรียกเลยนะคับ เดี๋ยวหาเบียร์เย็นๆ เสริฟให้ครับ อิอิ  :_gg%20(3):  :_gg%20(3):  :_gg%20(3):

ต้นทางที่ลำปาง กลางทางที่โคราช ปลายทางที่ขอนแก่น

ปัจจุบัน การท่าเรือไทย เอฟ.ซี.

"การท่าเรือไทย เอฟ ซี มหาอำนาจลูกหนังถิ่นคลองเตย"
pakapong
Jr. Member
**

like: 18

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 12:46:37 pm »

เอา เอา เอา

ในฐานะที่เคยร่ำเรียน และ ใช้ ใช้เวลาอยู่อีสานทั้งใต้ และ เหนือหลายปี ขอเข้ามาสวัสดีทักทายเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ รวมถึงป๋าๆทุกท่านนะครับ

ปล.ศุกร์นี้ผมจะไปเสด็จแม่ ที่ห้วยแถลง โคราช ผ่านไปป๋าท่านใดพบเจอจับตัว เอ๊ย ทักทายกันได้นะครับ

หลังรถผม ตอนนี้ยังคงมีแค่ "ตะโกราย" เพียงคำเดียว ไว้จะค่อยๆทะยอยติดไปเรื่อยๆนะครับ  Grin  Grin  Grin

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับป๋า pakapong ว่าแต่ป๋ามาจากแผนไหนครับ ผมช่างยนต์ #32 ครับ นับรวมๆแล้วปีนี้ 22 ปี พอดีครับที่จบมา

เจอผมที่ไหนเรียกเลยนะคับ เดี๋ยวหาเบียร์เย็นๆ เสริฟให้ครับ อิอิ  :_gg%20(3):  :_gg%20(3):  :_gg%20(3):

จบห้วยแถลงพิทยาคมรุ่น 1 ส่วนตะโกรายอยู่จบศิลปกรรม  ประมาณปี 2524 ครับ  ตอนนี้อยากเบียร์แล้วครับ Cheesy Cheesy

Amy-pajero
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 09:38:34 pm »

เอา เอา เอา

จบห้วยแถลงพิทยาคมรุ่น 1 ส่วนตะโกรายอยู่จบศิลปกรรม  ประมาณปี 2524 ครับ  ตอนนี้อยากเบียร์แล้วครับ Cheesy Cheesy

เอ๊า คนห้วยแถลงนิ บ้านแม่ผมอยู่ที่นั่น พี่ๆ ผมก็เป็นอาจารย์อยู่ที่ห้วยแถลง และ ถ้านับตามรุ่น เมื่อลองเทียบปีดูแล้วผมว่าพี่น่าจะเข้าเรียนประมาณปี 2522 สำหรับ ปวศ. และ ปี 2518-19 สำหรับปวช. ดังนั้นแล้วพี่น่าจะนำหน้าผมอยู่ประมาณ 10 ปี ครับเจ้านาย อิอิ

เดี๋ยวศุกร์นี้ก้อจิไปรับแม่ก๊ะห้วยแถลง เจอกันเรียกด้วยเด้อท่านพี่  Satu  Satu  Satu

ต้นทางที่ลำปาง กลางทางที่โคราช ปลายทางที่ขอนแก่น

ปัจจุบัน การท่าเรือไทย เอฟ.ซี.

"การท่าเรือไทย เอฟ ซี มหาอำนาจลูกหนังถิ่นคลองเตย"
pakapong
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 09:52:51 pm »

ดีใจหลายเด๊ เจอคนโคราช บ้าน ห่วย-แถ-ลง สมัยก่อนกินเที่ยว ตั้งแต่ท่าช้าง จักราช หินโคน หินดาษ ห้วยแถลง หนองกระทิง ห้วยราช นั่งรถไฟอย่างเดียว สมัยนั่นเป็นหัวจักรไอน้ำดอกเด่
มาเรียนเทคโนถึงได้มาอยู่โคราช

nUjAck
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 10:06:43 pm »

ศุกร์ นี้กลับ สุรินทร์คร๊าบบบบบ จะเจอเพื่อนร่วมทางบ้างมั้ยน้อออ.......

คลีนิกรักษาสัตว์ เจ แอนด์ พี (วังน้ำเขียว) ยินดีให้บริการครับ
Amy-pajero
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 10:26:00 pm »

เส้นทางรถไฟสายนี้ พากันนั่งตั้งแต่น้อย กว่าจิถึงบ้านก๊ะห้วยแถลงคือไกลแท้ ยิ่งตอนไปเยี่ยมป้าอยู่ชุมพวงสมัยก่อน เป็นวันเลยเด้

สมัยก่อนนั่งรถไฟมาแต่ลำปาง ลงกทม ต่อรถไฟไปโคราช วุ่นวายดีแท้ แต่สนุกเหลือหลาย

พอได้เข้าเรียน ก้อพากันนั่งเที่ยวมันเรื่อยไปมันยันอุบล เมากันตั้งแต่ขึ้นยันอุบล สนุกเหลือหลาย

ดีใจเด้ ป๋าหน่อย ท่านพี่ วันหน้าคงจิได้เจอกันเนาะ

Cheesy  Cheesy  Cheesy

pakapong
Jr. Member
**

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 10:49:37 pm »

เส้นทางรถไฟสายนี้ พากันนั่งตั้งแต่น้อย กว่าจิถึงบ้านก๊ะห้วยแถลงคือไกลแท้ ยิ่งตอนไปเยี่ยมป้าอยู่ชุมพวงสมัยก่อน เป็นวันเลยเด้

สมัยก่อนนั่งรถไฟมาแต่ลำปาง ลงกทม ต่อรถไฟไปโคราช วุ่นวายดีแท้ แต่สนุกเหลือหลาย

พอได้เข้าเรียน ก้อพากันนั่งเที่ยวมันเรื่อยไปมันยันอุบล เมากันตั้งแต่ขึ้นยันอุบล สนุกเหลือหลาย

ดีใจเด้ ป๋าหน่อย ท่านพี่ วันหน้าคงจิได้เจอกันเนาะ

Cheesy  Cheesy  Cheesy

นั่นเด่ นั่งโจ้เหล่าคุยเรื่องเก่าๆ กันสักวัน คงมีโอกาสสักวันแร่ะเนาะ

Big boy
Founder
Hero Member

like: 19

Pajerosport-thailand No. 002

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 08:33:03 am »

สาธุ ครับสมาชิกปาอีสาน ทุกๆ ท่านครับผม...  red heart

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
Amy-pajero
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 05:21:58 pm »

สวัสดีปา โคราช ตอนเย็นๆดาเด้อ

ไปหาเบียร์เย็นๆก่อนนะครับ เดี๋ยวดึกๆ มาใหม่ อิอิ

good  good  good

pakapong
Jr. Member
**

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 06:09:31 pm »

สวัสดีปา โคราช ตอนเย็นๆดาเด้อ

ไปหาเบียร์เย็นๆก่อนนะครับ เดี๋ยวดึกๆ มาใหม่ อิอิ

good  good  good
ปล่อยให่ฉันน่ำลายเหนียวคนเดียวนิ ฮือๆๆ

Amy-pajero
Newbie
*

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 12:34:29 am »

เอาไว้เดี๋ยวผ่านไปแถวคลอง 2 จะขอไปรายงานตัวกับท่านพี่เด้อครับ

แถวคลอง 3, 5 เพื่อนเก่าเทคโนฯ ผมอยู่แถวนั้น 2-3 คน รอจั๊กกะหน่อยเด้อพี่ อิอิ

u  u  u

eva-mafia
Newbie
*

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:47:33 am »

ปาขาวนครพนมไปไหนน้อ...

ปาขาวนครพนม มารายงานตัวแล้วครับบบบบบบบบบบบบบบบ สาธุ
Big boy
Founder
Hero Member

like: 19

Pajerosport-thailand No. 002

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:56:13 am »

ปาขาวนครพนม มารายงานตัวแล้วครับบบบบบบบบบบบบบบบ สาธุ

วัาววววววววววววว สาวกเรามาแว้วววว  good ยอดเยี่ยม

<< คิดดี ทำดี แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว >>
Facebook: http://facebook.com/pajerosportthailand.nonthaburi
eva-mafia
Newbie
*

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 11:07:51 am »

วัาววววววววววววว สาวกเรามาแว้วววว  good ยอดเยี่ยม
เห่าแมนยูซะกรอบเลย ป๋า 5555555555555
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 27   ขึ้นบน
  พิมพ์