Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!!!!!!!!ระวังการซื้อขายในเน็ต  (อ่าน 36905 ครั้ง)
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:36:54 pm »

ผมได้ทำการซื้อขาย กับท่านนึงในเว๊บนี้นะครับ ว่าด้วยราคาและสภาพที่เห็นจากในภาพ ดูแล้วน่าใช้ ราคาก็ไม่สูง เลยจัดการตกลงซื้อขาย แต่ก็ถามไปว่าสภาพของเป็นยังไง ท่านเจ้าของ นั้นก็บอกว่า มีรอยบ้างตามสภาพการใช้งานทั่วไป แต่พอของ จริงมา ถึง สภาพของไม่เหมือนที่บอกไว้ เอาละซิ ทำไงดีละเนี่ย เลยปรึกษาท่านเจ้าของที่ซื้อมา รบกวนผมขอส่งของคืนได้ไหมครับ เพราะถ้าผมซื้อมาราคานี้ อันนี้ต้องทำใหม่ อันนั้นต้องเปลี่ยน ผมก็ซื้อใหม่น่าจะดีกว่านี้นะครับ สรุปเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า สิ่งที่เราเห็นผ่านคอมมันไม่ได้เหมือนกับ ของที่เราได้เห็นกับตาหรือเราจับต้องได้ จริงๆๆครับ แต่ปรกติ ผมเคยซื้อของผ่านเว๊บมาก็เยอะ ถ้า สภาพของไม่ตรงตาม ที่ผู้ขายกล่าวอ้าง เราสามารถคืนของสิ่งนั้นได้มิใช่หรือครับ
ส่วนนี้ คือคำตอบจาก ท่านผู้ขาย

ป๋าครับ เรื่องซื้อคืนผมคงรับไม่ไหว แต่เอางี้ดีกว่า ผมจะติดต่อเอาล้อไปวางขายหน้าร้านพี่***
เพราะร้านแกเป็นร้านแต่งรถอยู่แล้ว ยังไงขายได้แน่นอนครับ ป๋าไม่ต้องห่วงนะครับ เดี๋ยวผมจัดการให้ครับ***

ผมต้องมารับสภาพนี้หรือครับ กับการซื้อขายในเน็ต

ซื้ออะไรมา ซื้อกับใคร ซื้อกระทู้ไหน

บอกมาให้หมดไปเลยครับ ไม่ต้องไปเกรงใจหรอก คนสันดานเอาเปรียบคนอื่นอย่างนี้ มาบอกให้ไปฝากขาย แล้วทำไมมันไม่เอาไปฝากร้านพี่มันล่ะ เอามาขายในเว๊ปทำไม แสดงว่ามันรู้อยู่แล้วว่าขายหน้าร้านพี่มันอ่ะไม่ได้แน่นอน เอารูป link กระทู้แจ้งความได้นะครับ เนื่องจากสินค้าไม่ต้องกับสภาพในรูป

ป๋าๆครับ ผมขอรบกวนนิดนึงนะครับกับการแสดงความคิดเห็นในกระทู้แนวนี้ในเรื่องการใช้อักขระวิธิ เรื่องราวยังไม่ได้มีการสรุปความเป็นมา การตำหนิติติงกันเป็นเรื่องง่าย แต่ถ้าผิดพลาดไปเป็นเรื่องยากที่จะแก้ไขในด้านจิตใจ  บางทีคนซื้อคนขายอาจจะตกลงกันได้  คนเห็นใจ คนยุ คนแห่ ขอให้ระวังเรื่องการใช้ภาษานะครับ   MOD. ท่านนึ่งกำลังติดตามเรื่องอยู่นะครับ
      ด้วยความเคารพ

like  สาธุ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:50:22 pm »

อย่าเพิ่งด่วนสรุป และพิพากษาใครสักคน  รอคำชี้แจงของผู้ถูกกล่าวหาก่อนดีกว่านะครับ

Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 02:58:26 pm »

อย่าเพิ่งด่วนสรุป และพิพากษาใครสักคน  รอคำชี้แจงของผู้ถูกกล่าวหาก่อนดีกว่านะครับ
like ตอนนี้ก็โดนmodเพ็งเล็งอยู่แว้ว เจอเคสนี้ไปอีก พลอยทำให้ผู้ทำมากินโดยสุจริตโดนไปด้วย เฮ้อ ใจเขา ใจเรา นะขอรับ
https://sites.google.com/site/getoutcome/word-of-the-week/schadenfreudeshah-dn-froi-duhnoun
***บรรเทาอาการตึงเครียดเอาบุญมาเสนอกัน ทำบุญจะได้หายการเครียดกัน (รายได้ไมีมีการหักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น) มอบให้ สถานสงเคราะห์บ้านเด็กอ่อนพญาไทhttp://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=7912.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 03:04:48 pm โดย Fuddy » บันทึกการเข้า
sexercise
ปล่อยวาง........
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 03:02:24 pm »

มาเอาใจช่วยทั้ง2ฝ่าย ขอให้จบลงด้วยดี การพูดคุย เป็นทางออกทีดีที่สุดครับ

##วงการนี้นี่เดินมาก่อน บอกตรงๆ ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้ หมู่เชียร รถถังบอกไว้##
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 03:03:38 pm »

มาเอาใจช่วยทั้ง2ฝ่าย ขอให้จบลงด้วยดี การพูดคุย เป็นทางออกทีดีที่สุดครับ

like like like like like like like
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 03:13:37 pm »

like ตอนนี้ก็โดนmodเพ็งเล็งอยู่แว้ว เจอเคสนี้ไปอีก พลอยทำให้ผู้ทำมากินโดยสุจริตโดนไปด้วย เฮ้อ ใจเขา ใจเรา นะขอรับ
https://sites.google.com/site/getoutcome/word-of-the-week/schadenfreudeshah-dn-froi-duhnoun
ทั้งโจทย์และจำเลย ถ้าทั้ง 2 ฝ่าย แฟร์ๆ จากคำอ้างว่า...ฟังความข้างเดียว.....ออกมาสรุปไห้เห็นในกระดาน เพราะท่านเปิดประเด็นบนกระดาน สมาชิคไห้ความเห็นทั้ง ดี และชอบ วิพากวิจารฯทั้งเบา ทั้งแรง ตามที่อ่านข้อมูล เพราะฉะนั้นควรจะจบแบบสาธาระณะ.เพราะไปๆมาๆ คนวิจารน์แรง ตามคำอ้าง แรงไปก็ไม่ดี ผู้ร้องมีข้อความเกินจริงหรือเปล่าว ถ้เกินจริงคนวิจารณ์ก็ซวยไป ......เดี๋ยวมันจะเข้ารูปเดิมๆที่ฝ่ายเสียหายเปิดประเด็นมาสมาชิควิพากวิจารณ์ตามข้อมูล แต่ในที่สุดก็ตกลงกันเพราะ มันเป็นเรื่องแล้ว ในกระทู้ แล้วก็เงียบหายไป ทั้งๆที่เราก็รู้ว่าไครผิดตามเหตุและผลของผู้ร้อง และมันก็จบ นอกกระดานด้วยเหตุ 2ฝ่าย ตกลงกันใด้เอาใว้คนอื่นๆเจอไหม่แล้วก็มาในรูปเดิม ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 03:37:10 pm โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
boatsamui
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 04:37:49 pm »

ขอบคุณ สาธุ พี่ทุกท่านครับ ผมยังไม่สรุปอะไรนะครับ ผมพยายามหาทางออก ที่ดีที่สุดให้ กันอยู่นะครับ พยายาม เสนอ ผู้ขายแบบ นี้ แบบนั้น อยู่นะครับ เพื่อท่านผู้ขายจะใจอ่อน บ้าง
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 05:37:17 pm »

ขอบคุณ สาธุ พี่ทุกท่านครับ ผมยังไม่สรุปอะไรนะครับ ผมพยายามหาทางออก ที่ดีที่สุดให้ กันอยู่นะครับ พยายาม เสนอ ผู้ขายแบบ นี้ แบบนั้น อยู่นะครับ เพื่อท่านผู้ขายจะใจอ่อน บ้าง

ขอให้แฮปปี้เอ็นดิ้งนะครับ  สาธุ สาธุ
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 05:41:31 pm »

ขอให้แฮปปี้เอ็นดิ้งนะครับ  สาธุ สาธุ
สาธุ สาธุ สาธุ lala lala lala ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม...เห็นควรด้วยกับท่าน....แจ๊ค ดอสั้น คับ สาธุ
boatsamui
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 05:58:52 pm »

เงียบ กริปครับ ฮือๆๆ
BAMBOO
Jr. Member
**

like: 38

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 06:01:41 pm »

เอารูปมาลงและราคามาลงครับ หรือลิงค์ที่เขาขายมาดูครับ

utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 06:10:31 pm »

ผมได้ทำการซื้อขาย กับท่านนึงในเว๊บนี้นะครับ ว่าด้วยราคาและสภาพที่เห็นจากในภาพ ดูแล้วน่าใช้ ราคาก็ไม่สูง เลยจัดการตกลงซื้อขาย แต่ก็ถามไปว่าสภาพของเป็นยังไง ท่านเจ้าของ นั้นก็บอกว่า มีรอยบ้างตามสภาพการใช้งานทั่วไป แต่พอของ จริงมา ถึง สภาพของไม่เหมือนที่บอกไว้ เอาละซิ ทำไงดีละเนี่ย เลยปรึกษาท่านเจ้าของที่ซื้อมา รบกวนผมขอส่งของคืนได้ไหมครับ เพราะถ้าผมซื้อมาราคานี้ อันนี้ต้องทำใหม่ อันนั้นต้องเปลี่ยน ผมก็ซื้อใหม่น่าจะดีกว่านี้นะครับ สรุปเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า สิ่งที่เราเห็นผ่านคอมมันไม่ได้เหมือนกับ ของที่เราได้เห็นกับตาหรือเราจับต้องได้ จริงๆๆครับ แต่ปรกติ ผมเคยซื้อของผ่านเว๊บมาก็เยอะ ถ้า สภาพของไม่ตรงตาม ที่ผู้ขายกล่าวอ้าง เราสามารถคืนของสิ่งนั้นได้มิใช่หรือครับ
ส่วนนี้ คือคำตอบจาก ท่านผู้ขาย

ป๋าครับ เรื่องซื้อคืนผมคงรับไม่ไหว แต่เอางี้ดีกว่า ผมจะติดต่อเอาล้อไปวางขายหน้าร้านพี่***
เพราะร้านแกเป็นร้านแต่งรถอยู่แล้ว ยังไงขายได้แน่นอนครับ ป๋าไม่ต้องห่วงนะครับ เดี๋ยวผมจัดการให้ครับ***

ผมต้องมารับสภาพนี้หรือครับ กับการซื้อขายในเน็ต

ซื้ออะไรมา ซื้อกับใคร ซื้อกระทู้ไหน

บอกมาให้หมดไปเลยครับ ไม่ต้องไปเกรงใจหรอก คนสันดานเอาเปรียบคนอื่นอย่างนี้ มาบอกให้ไปฝากขาย แล้วทำไมมันไม่เอาไปฝากร้านพี่มันล่ะ เอามาขายในเว๊ปทำไม แสดงว่ามันรู้อยู่แล้วว่าขายหน้าร้านพี่มันอ่ะไม่ได้แน่นอน เอารูป link กระทู้แจ้งความได้นะครับ เนื่องจากสินค้าไม่ต้องกับสภาพในรูป

ป๋าๆครับ ผมขอรบกวนนิดนึงนะครับกับการแสดงความคิดเห็นในกระทู้แนวนี้ในเรื่องการใช้อักขระวิธิ เรื่องราวยังไม่ได้มีการสรุปความเป็นมา การตำหนิติติงกันเป็นเรื่องง่าย แต่ถ้าผิดพลาดไปเป็นเรื่องยากที่จะแก้ไขในด้านจิตใจ  บางทีคนซื้อคนขายอาจจะตกลงกันได้  คนเห็นใจ คนยุ คนแห่ ขอให้ระวังเรื่องการใช้ภาษานะครับ   MOD. ท่านนึ่งกำลังติดตามเรื่องอยู่นะครับ
      ด้วยความเคารพ

ก็เข้าใจครับป๋าโจ้ ไม่ได้มีเจตนาจะให้เสื่อมเสีย เพียงแต่ผู้ซื้อมาโพสขนาดนี้แล้ว ก็น่าจะบอกไปเถอะครับ ว่าอะไรเป็นอะไร

ผมโพสในฐานะ คนขายของ และซื้อของในเว๊บครับ ผู้ค้าก็ควรจะซื่อสัตย์แก่ผู้ซื้อ มันถึงจะถูกต้อง ตามหลักอยู่แล้ว

ผมมาจี๊ดที่ ข้อความที่บอกว่า เด๋วไปฝากขายที่ร้านพี่มัน haha นี่ล่ะครับ เงินก็เสียไป ของก็ได้ไม่ดี ไปฝากขาย จะได้เท่าไหร่ เมื่อไหร่ และต้องโดนหักหรือไม่ หรือจะโดนดองหรือป่าว นี่ล่ะครับ

ยังไงก็ขอให้จบด้วยดีนะคัรบ

PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 06:25:56 pm »

เอารูปมาลงและราคามาลงครับ หรือลิงค์ที่เขาขายมาดูครับ
[/quote
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 06:27:57 pm โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
BAMBOO
Jr. Member
**

like: 38

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 06:33:59 pm »

เอามาลงก็ไม่ผิดนี่ครับ ในคลับนี้มีแต่พี่-น้องกันครับ อาจมีความผิดพลาดบ้างในการพูดคุยกัน ในเมื่อเปิดประเด็นแล้วก็ต้องมีหลักฐานมาให้ดูครับ เดี๋ยวจะเป็นการพูดลอยๆ กระทู้ไหนผมไม่แน่ใจเดี๋ยวเอามาลงผิดจะไม่ดีครับ ถ้าเจ้าของไม่เอามาลงเอง  สาธุ สาธุ สาธุ

boatsamui
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 06:35:46 pm »

จัดเต็มเลยดีไหมครับ ไว้เป็น ตัวอย่าง กับหลายๆๆท่าน ที่คิดจะซื้อ แบบผม  สาธุ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11   ขึ้นบน
  พิมพ์