Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ฝนตกหนักจัง! ปาทั้งหลาย ขับรถระวังๆ กันด้วยนะคะ  (อ่าน 8495 ครั้ง)
Mind_Melody
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 10:05:41 pm »

ทั้งลม ทั้งฝน เลยช่วงนี้ ฝนตกหนักมาก   ตกทุกวันเลย

ขับรถกันดีๆ ระวังๆ กันด้วยนะคะ เพื่อความปลอดภัยค่ะ  

รักษาสุขภาพด้วยค่ะ 
น้องมายด์ก็เช่นกันนะครับ เห็นว่าช่วงนี้ วิ่งไปๆมาๆ หาดใหญ่-โคกโพธิ์ เป็นว่าเล่นเลยไม่ใช่หรอครับ
ถนนเส้นที่เลยเทพามาปัตตานี (ก่อนจะถึงด่านเกาะหม้อแกง) ถนนค่อนข้างแย่มากๆ เลนขวาดีหน่อย หลายคันจึงพยายามแทรกเข้ามาทางเลนขวา
ยังงัยก็ขับรถระวังๆนะครับ  good good

like ขอบคุณมากค่ะป๋าเป๊ก พอดีพาคุณพ่อไปหาหมอที่หาดใหญ่น่ะค่ะ กลับค่ำเกือบทุกวัน เพราะคลีนิกหมอเปิด 5 โมงเย็น

ขากลับถ้าฝนไม่ตก มายด์เหยียบอย่างเดียวเลยค่ะ กะให้รถบินได้ไปเลย (แต่ไม่ได้ประมาทนะคะ) 555555 อยากให้ถึงบ้านเร็วที่สุด
(ก็แถวบ้านเรา พอค่ำแล้วมันปลอดภัยซะที่ไหนกันล่ะ จิงมั้ยละคะ)

like  like  like เรื่องถนนนี่ เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ โดยเฉพาะเลนซ้ายนี่ ไม่ไหวจิงๆ ถ้าไม่หลบให้รถแซง มายด์ก็จะไม่ลงเลยค่ะ ขวาตลอด

ขับมาเร็วๆ แล้วมาลงเลนซ้ายนี่ สะเทือนทั้งรถเลยค่ะ
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 10:07:35 pm »

ทั้งลม ทั้งฝน เลยช่วงนี้ ฝนตกหนักมาก  ตกทุกวันเลย

ขับรถกันดีๆ ระวังๆ กันด้วยนะคะ เพื่อความปลอดภัยค่ะ 

รักษาสุขภาพด้วยค่ะ 
น้องมายด์ก็เช่นกันนะครับ เห็นว่าช่วงนี้ วิ่งไปๆมาๆ หาดใหญ่-โคกโพธิ์ เป็นว่าเล่นเลยไม่ใช่หรอครับ
ถนนเส้นที่เลยเทพามาปัตตานี (ก่อนจะถึงด่านเกาะหม้อแกง) ถนนค่อนข้างแย่มากๆ เลนขวาดีหน่อย หลายคันจึงพยายามแทรกเข้ามาทางเลนขวา
ยังงัยก็ขับรถระวังๆนะครับ  good good

like ขอบคุณมากค่ะป๋าเป๊ก พอดีพาคุณพ่อไปหาหมอที่หาดใหญ่น่ะค่ะ กลับค่ำเกือบทุกวัน เพราะคลีนิกหมอเปิด 5 โมงเย็น

ขากลับถ้าฝนไม่ตก มายด์เหยียบอย่างเดียวเลยค่ะ กะให้รถบินได้ไปเลย (แต่ไม่ได้ประมาทนะคะ) 555555 อยากให้ถึงบ้านเร็วที่สุด
(ก็แถวบ้านเรา พอค่ำแล้วมันปลอดภัยซะที่ไหนกันล่ะ จิงมั้ยละคะ)

like  like  like เรื่องถนนนี่ เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ โดยเฉพาะเลนซ้ายนี่ ไม่ไหวจิงๆ ถ้าไม่หลบให้รถแซง มายด์ก็จะไม่ลงเลยค่ะ ขวาตลอด

ขับมาเร็วๆ แล้วมาลงเลนซ้ายนี่ สะเทือนทั้งรถเลยค่ะ

หาหมอที่โรงพยาบาลไหนครับ  น้องมายด์  ราษฎร์ ยินดีรึเปล่าครับ
Mind_Melody
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 10:29:24 pm »

หาหมอที่คลีนิคค่ะ แถวกิมหยง หมอคณิตพงษ์ค่ะ
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 10:44:22 pm »

หาหมอที่คลีนิคค่ะ แถวกิมหยง หมอคณิตพงษ์ค่ะ

อ๋อ นึกว่า ราษฎร์ยินดี ครับ  สาธุ
Mind_Melody
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 10:47:41 pm »

อ๋อ นึกว่า ราษฎร์ยินดี ครับ  สาธุ

ค่ะ  Smiley
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 10:56:25 pm »

ค่ะ  Smiley

ครับ  beauty beauty beauty beauty
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 11:55:14 am »

เมื่อกี๊ตอนกลับจากหาดใหญ่
แยกเข้ามานาทวีแล้ว

เจอปาขาว ล้อขอบ16 ทะเบียนเลขสามตัว ใส่สเกิร์ต น่าจะออกรถจากจ.วินิต
เดินทางจากอ.นาทวี น่าจะไปทางจะนะหรือหาดใหญ่

พุ่งเข้าป่าข้างทางด้านขวา
ตอนผมขับผ่านมีคนช่วยแล้ว
ประตูคนนั่งเปิด รถไม่อาการหนักมาก
น่าจะมาไม่เร็ว
แต่ก็น่าตกใจครับ

ปล.เจอปาดำป้ายแดงติดสติกเกอร์คลับที่แถวๆขนส่งด้วยอิๆๆ  good good
ช่วงนี้ฝนตก ถนนลื่น รถราก็เยอะ ป๋าๆเจเจ้ ขับรถระมัดระวังกันด้วยนะครับ
ป.ล. ปาดำที่ป๋าว่ามา ที่ป๋าเจอที่ขนส่ง ป๋าเจอตอนไหนครับ ถ้าเป็นช่วงบ่ายๆ ประมาณซักบ่าย 2 โมงกว่าๆ ติดสติ๊กเกอร์หมายเลขเหมือนข้างล่างมั้ยครับ
ถ้าเป็นแบบนั้น ผมยอมมอบตัวเลย ช่วงนี้พอดีแวะไปทำธุระที่แถวขนส่งมาน่ะครับ  Cheesy Cheesy
ใช่เลยครับ 
ผมกลับจะไปโฮมโปร วนหาที่จอดสามรอบเกือบท้อ...
คนยังกะแจกฟรีครับ
ปล.รถผม ปาเทาดำแม๊กเดิม16 ทะเบียน ญท-6202 กรุงเทพครับ
สติกเกอร์บ้านนี้ยังไม่ได้ แต่ติดสติกเกอร์ cheetah tech ใว้หน่อยนุงครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 11:31:25 am »

Mind_Melody
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 12:47:38 pm »

Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 03:40:03 pm »

ร้อนตับแล่ป  anger
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 03:55:16 pm »

ร้อนน่าโดดคลองอย่างแรง

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
FaHJoNe 1524
Hero Member

like: 85

ปาโอโม่ ฟ้า เชียงใหม่ 1524 อั๊ยย่ะ 46

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 10:16:39 pm »

สวัสดีครับคุณมายด์ เดินทางปลอดภัยทุกครั้งที่อยู่หลังพวงมาลัยนะครับ  สาธุ

ขอเชิญพี่น้องชาวปาเจโร่ไทยแลนด์ร่วมงานขึ้นบ้านใหม่และผูกข้อมือวันที่10พย.55ครับ
Mind_Melody
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 10:48:13 pm »

ร้อนน่าโดดคลองอย่างแรง

ร้อนตับแล่บเลยหรอ ป๋าปุ๊

โดดลงคลองไม่ได้ ป๋าเอก น้ำมันร้อนนนนนนน 5555555
Mind_Melody
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 10:48:57 pm »

สวัสดีครับคุณมายด์ เดินทางปลอดภัยทุกครั้งที่อยู่หลังพวงมาลัยนะครับ  สาธุ

สาธุ สวัสดีค่ะ และขอบคุณมากนะคะ เดินทางปลอดภัยเช่นกันค่ะ  good
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์