Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 34   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: **อัลบั้ม*รูปวัด* มัสยิด*โบสถ์* โบราณสถาน*สิ่งปลูกสร้าง* เพื่อเป็นสิริมงค  (อ่าน 131220 ครั้ง)
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:16:53 pm »

วัดเกษไชโยวรวิหาร อ่างทอง นมัสการหลวงพ่อโต

ต่อด้วย ทริปเดียวกัน นมัสการพระนอน วัดป่าโมกวรวิหาร

บริเวณเดียวกันในวัดป๋าโมกฯ ยังมีศาลแม่ช่อมะขาม กับพ่อขนมต้มด้วยครับ

thekop07
Hero Member

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:19:29 pm »

เร็วๆนี้กะว่าจะไปวัดม่วง อ่างทอง ใครเคยไปแล้วบ้างครับ หรืออยากไปด้วยกันไหมครับ  Satu Satu

ผมไปมาก่อนที่น้ำจะท่วมครับป๋าแจ็ค ผมก็เตรียมรูปจะลงไว้เหมือนกัน แต่ตอนที่ผมไปตอนนั้น เขากำลังบูรณะองค์หลวงพ่อพอดีครับ รูปที่ถ่ายมาเลยมีแต่โครงเหล็กนั่งร้านรอบองค์หลวงพ่อเลย

ถ้าป๋าแจ็คไปรอบนี้องค์หลวงพ่อคงงดงามกว่านี้เป็นแน่  ขอเรียกน้ำย่อยป๋าแจ็คไปก่อน

ของจริงมาแล้ว ป๋าแจ๊ค   สวยจริงๆครับ  Satu Satu Satu

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
ผบ. ขอไปหลายรอบแล้ว กะว่ารอให้หมดหน้าร้อนก่อนค่อยไปนมัสการ ครับ ... เร็วๆนี้คงไปแน่นอน  Satu
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:21:51 pm »

วัดเกษไชโยวรวิหาร อ่างทอง นมัสการหลวงพ่อโต

ต่อด้วย ทริปเดียวกัน นมัสการพระนอน วัดป่าโมกวรวิหาร

บริเวณเดียวกันในวัดป๋าโมกฯ ยังมีศาลแม่ช่อมะขาม กับพ่อขนมต้มด้วยครับ

ป๋าแจ๊ค มาแล้ว  งดงามมากกกกก  ครับ  Satu Satu
jkhiphop
ชอบอะไรที่ขาวๆ ID : 1248
Jr. Member
**

like: 32

2.5VG Turbo 4WD ขาวมุก 2012 ที่เก่าเรียกน้าต่อ ตอนนี้เป็นป๋าต่อ

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:34:02 pm »

งดงามครับ มีโอกาสจะไปร่วมบุญครับ  Satu

จอง 12/1/55  รับ 16/5/55  125 วันแห่งการรอคอย ID : 1248
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 12:56:58 am »

วัดราษฎร์ประคองธรรม ตำบล เสาธงหิน, อำเภอ บางใหญ่, จังหวัด นนทบุรี
       วัดราษฎร์ประคองธรรมอยู่ซอยเดียวกับวัดคงคา ซึ่งถ้าท่านขับมาจากกรุงเทพมหานครตามถนนบรมราชชนนี ท่านเลี้ยวขึ้นทิศเหนือ (เลี้ยวขวา) ที่ถนนวงแหวนสี่แยกฉิมพลี ตอนนี้ท่านจะอยู่บนถนนกาญจนาภิเษกซึ่งมุ่งหน้าไปจังหวัดนนทบุรี ขับต่อไปประมาณ 5-6 กิโลเมตร ท่านจะเห็นวัดคงคาตั้งอยู่ริมถนนด้านขวามือ (ทิศตะวันออก) สังเกตุง่าย ๆ คือมีหลังคาวัดสีแดงเยอะ ๆ กับรูปหล่อ หลวงปู่ทวดใหญ่มาก สีดำ เมื่อสังเกตุเห็นวัดคงคาแล้ว ท่านต้องหาที่กลับรถทันที และเมื่อกลับรถเสร็จ ให้เข้าซอยที่อยู่ติดวัดคงคา ขับรถเข้าไปตามทาง ตามป้าย ไม่ต้องกังวลว่าจะหลงทาง ในนั้นมีวัดราษฏร์ประคองธรรมและวัดเสาธงหินอยู่ติดกัน ทั้งสองวัดเป็นวัดที่น่าเข้าไปชมไม่แพ้กัน
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #95 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 06:47:56 am »

วัดราษฎร์ประคองธรรม ตำบล เสาธงหิน, อำเภอ บางใหญ่, จังหวัด นนทบุรี
       วัดราษฎร์ประคองธรรมอยู่ซอยเดียวกับวัดคงคา ซึ่งถ้าท่านขับมาจากกรุงเทพมหานครตามถนนบรมราชชนนี ท่านเลี้ยวขึ้นทิศเหนือ (เลี้ยวขวา) ที่ถนนวงแหวนสี่แยกฉิมพลี ตอนนี้ท่านจะอยู่บนถนนกาญจนาภิเษกซึ่งมุ่งหน้าไปจังหวัดนนทบุรี ขับต่อไปประมาณ 5-6 กิโลเมตร ท่านจะเห็นวัดคงคาตั้งอยู่ริมถนนด้านขวามือ (ทิศตะวันออก) สังเกตุง่าย ๆ คือมีหลังคาวัดสีแดงเยอะ ๆ กับรูปหล่อ หลวงปู่ทวดใหญ่มาก สีดำ เมื่อสังเกตุเห็นวัดคงคาแล้ว ท่านต้องหาที่กลับรถทันที และเมื่อกลับรถเสร็จ ให้เข้าซอยที่อยู่ติดวัดคงคา ขับรถเข้าไปตามทาง ตามป้าย ไม่ต้องกังวลว่าจะหลงทาง ในนั้นมีวัดราษฏร์ประคองธรรมและวัดเสาธงหินอยู่ติดกัน ทั้งสองวัดเป็นวัดที่น่าเข้าไปชมไม่แพ้กัน

ขอบคุณ มากครับ ป๋าจิ๊ป   มีรายละเอียดด้วย  good good good good

ถ้าไม่ตั้งกระทู้นี้มา ก็คงไม่รู้จัก หรือมีโอกาส หรือเห็นวัดสวยๆเลย

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ ทุกท่าน      Satu Satu red heart
thekop07
Hero Member

« ตอบ #96 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 04:51:28 pm »

ขอเหยียบถ้ำเสือป๋าปุ่นหน่อยครับ ไปภูเก็ตมาเมื่อต้นปีที่แล้ว แวะนมัสการสองวัด

วัดพระผุดกันก่อน ครับ

แล้วต่อด้วยวัดฉลอง

kinda-iji
ปามาส สป. No.0425
Full Member

like: 30

เส้นทางสีขาว.ดวงดาวสีทอง

« ตอบ #97 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 04:55:22 pm »

เข้ามากระทู้ นี้ ได้ข้อมูลเที่ยววัดทั่วไทยมากมาย เลยครับ  like like like
ยกเครดิตให้ป๋า ปุ่น เลยครับป้ม  Cheesy Cheesy Cheesy
thekop07
Hero Member

« ตอบ #98 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 05:11:19 pm »

เข้ามากระทู้ นี้ ได้ข้อมูลเที่ยววัดทั่วไทยมากมาย เลยครับ  like like like
ยกเครดิตให้ป๋า ปุ่น เลยครับป้ม  Cheesy Cheesy Cheesy

like red heart like red heart good good Satu Satu
ป๋าปุ่นทั่วไทย น่ารักมากมาย
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #99 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 05:35:21 pm »

พระธาตุลำปางหลวง   ลำปาง

พระธาตุหริภุญชัย  ลำพูน

พระธาตุแช่แห้ง   น่าน

พระธาตุช้างค้ำ  น่าน

พระธาตุอิงฮัง สวรรค์ณเขต สปป ลาว

เจดีย์ พุทรคยาจำลองวัดวังวิเวการาม กานจนบุรี

dutch_evo No.1010
Jr. Member
**

like: 14

อาชีพของผม ตระเวนทั่วไทย

« ตอบ #100 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 06:11:20 pm »

ขอลงภาพโบสถ์คริสต์บ้างนะครับ

ภาพนี้ที่จันทบุรีครับ

ภาพนี้ที่อัมพวาครับ

Satu Satu Satu
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #101 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 06:21:33 pm »

พระธาตุลำปางหลวง   ลำปาง

พระธาตุหริภุญชัย  ลำพูน

พระธาตุแช่แห้ง   น่าน

พระธาตุช้างค้ำ  น่าน

พระธาตุอิงฮัง สวรรค์ณเขต สปป ลาว

เจดีย์ พุทรคยาจำลองวัดวังวิเวการาม กานจนบุรี

ป๋า โอ ผมก็ไม่เบาเหมือนกัน นะครับ สวยมาก วัดที่ถ่ายรูปกันมาเนี่ย ผมยังไม่เคยเห็นเลย บางวัด  ขอบคุรมากๆๆครับ  ได้ความรู้เยอะเลย  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #102 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 06:24:34 pm »

ขอลงภาพโบสถ์คริสต์บ้างนะครับ

ภาพนี้ที่จันทบุรีครับ

ภาพนี้ที่อัมพวาครับ

Satu Satu Satu

หวัดดีครับ ป๋า ducth  ผมนะรอว่าใครหนอจะเอารูปโบสถ์ คริสต์ มาลงให้ชมภาพสวยๆบ้าง ในที่สุด ก็เป็นจริง สวยงามมากๆ ยังขาด มัสยิด อีกที่ผมอยากเห็น

ขอบพระคุณมากๆครับ ที่อุตส่าห์ สละเวลาเอารูปมาให้ท่านอื่นได้ชมด้วย  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
dutch_evo No.1010
Jr. Member
**

like: 14

อาชีพของผม ตระเวนทั่วไทย

« ตอบ #103 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 06:46:53 pm »

หวัดดีครับ ป๋า ducth  ผมนะรอว่าใครหนอจะเอารูปโบสถ์ คริสต์ มาลงให้ชมภาพสวยๆบ้าง ในที่สุด ก็เป็นจริง สวยงามมากๆ ยังขาด มัสยิด อีกที่ผมอยากเห็น

ขอบพระคุณมากๆครับ ที่อุตส่าห์ สละเวลาเอารูปมาให้ท่านอื่นได้ชมด้วย  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

เท่าที่จำความได้ ผมยังไม่เคยถ่ายภาพมัสยิดเลยครับป๋า อยากชมบรรยากาศภายในมัสยิดเหมือนกัน  Smiley
kinda-iji
ปามาส สป. No.0425
Full Member

like: 30

เส้นทางสีขาว.ดวงดาวสีทอง

« ตอบ #104 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:15:45 pm »

อุโบสถ์สีชมพู ครับ วัดเขาทุเรียน อ.เมือง  จ.นครนายก
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 34   ขึ้นบน
  พิมพ์