Languages

จองป้ายทะเบียนรถ...

(1/3) > >>

jeab:
ไปจองเลขป้ายทะเบียนมาครับ.....รถจะมาประมาณวันที่25นี้
ก็เอาทั้งบัตรประชาชนทั้งทะเบียนบ้านไปแสดง...
แต่เจ้าหน้าที่ที่รับเรื่องบอกต้องเอาเลขเครื่องเลขเชสซีมาด้วย...ไม่งั้นจองไม่ได้
ที่นี่ไม่เหมือนกทม.ที่แสดงแค่บัตรประชาชนกับทะเบียนบ้านก็จองได้....เจ้าหน้าที่ว่างั้น
อ้าวขนส่งฯไม่ได้มีมาตรฐานเดียวกันหรือนี่...กลับออกมาอย่างงงๆ

......ขนส่งฯเชียงรายครับ   >:(    :(

pajerosportman:
อ้างจาก: jeab ที่ มิถุนายน 15, 2012, 06:16:19 pm

ไปจองเลขป้ายทะเบียนมาครับ.....รถจะมาประมาณวันที่25นี้
ก็เอาทั้งบัตรประชาชนทั้งทะเบียนบ้านไปแสดง...
แต่เจ้าหน้าที่ที่รับเรื่องบอกต้องเอาเลขเครื่องเลขเชสซีมาด้วย...ไม่งั้นจองไม่ได้
ที่นี่ไม่เหมือนกทม.ที่แสดงแค่บัตรประชาชนกับทะเบียนบ้านก็จองได้....เจ้าหน้าที่ว่างั้น
อ้าวขนส่งฯไม่ได้มีมาตรฐานเดียวกันหรือนี่...กลับออกมาอย่างงงๆ

......ขนส่งฯเชียงรายครับ   >:(    :(

วิธีปฎิบัตรไห้ถืกต้อง smile.. เป็นอย่างที่ท่านเจอมาไช่แล้วครับ  :)แต่ในโลกแห่งควมเป็นจริง มีหรือไม่มี pleasantsuprise ครบหรือไม่ครบ  despiseบางที่ไม่ไช่ปัญหาแต่เป็นการปฎิบัตรแบบ ซิกแซก. eie...เพราะฉะนั้นเพื่อควมสะดวกทั้งเวลา asleep ทั้งอารมณ์จัดเตรียมไห้ครบ  ::)......เพราะ.ราชการไท ก็เชนนี้ โอ๊ยมึน ไม่มีอะไรดีไปกั่วนี้แล้ว. faint...............ด้วยควมเคารพ  สาธุทะเบียนรถผม ไปก็ไม่ใด้ไป  painfulจองก็ไม่ใด้จอง เอกสารใช้โทรบอกชื่อเสียงเรียงนาม ผมยังมีหน้าใด้ทะเบียนมาเลย .ถ้าเราไม่มีควมอยากคงจะไม่ต้องใวธีนี้ cry1.นี่แหละคือช่องโหว่ ของหน่วยงานที่มีผลประโยชน์ เช่น กองทะเบียนครับ strive

MU OUN:
คุณ jeab  ไม่ลองถามดูว่าจะให้เพิ่มเงินเท่าไหร่ ?????  รับรองฉับไว  ฮิฮิฮิ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ     สนใจป้ายประมูลไม๊  ผมมีของพะเยาว่างอยู่ป้ายนึง

ชายอิสระ:
ผมจองที่อุบล จนท.บอกให้เอาเอกสารชุดโอนจากไฟแนนท์

มาจองได้ครับ...ถ้าไม่มีจองไมได้ ไม่เหมือนที่ กทม.ครับผม

miracle:
คุณjeab เข้าใจถูกแล้วหละครับที่ กทม ใช้บัตรประชาชนครับ อ้างจาก http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm ครับ ที่จริงการจองเลขทะเบียนมันเป็นคนละขั้นตอนกับการขอจดทะเบียนรถ หลักเกณฑ์และวิธีการขั้นตอนการจองจึงไม่ได้เข้มงวดอะไรมากมายครับ คนขายผลไม้ที่โรงอาหารของสำนักงานผมซื้อรถกระบะอยากได้เลขทะเบียนที่ตัวเองต้องการ ก็โทรให้คนที่เค้ารู้จักในขนส่งช่วยจัดการให้ก็ได้เลขทะเบียนมา แค่บอกชื่อเสียงเรียงนามของคนขายผลไม้เค้าก็ช่วยจัดการให้ครับ ไม่ต้องใหญ่โตอะไร ราชการไทยเดี๋ยวนี้ดีๆก็มีถมครับ บังเอิญว่าคุณjeabอาจไปเจอคนแบบไม่มีสำนึกบริการแล้วอ้างระเบียบเฮงซวยก็โชคไม่ดีหน่อยครับ ลองใหม่นะครับคุณ jeab สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้นะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป