Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แกงค์ ถ่ายรูป.... MACRO ขำขำ - Sept 15 @ สามหลั่น (หน้า 7)  (อ่าน 30286 ครั้ง)
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 10:57:18 pm »

ก่อนอื่น ทริปที่ผ่านไป ต้องขอบคุณ ป๋าเป็ด และ ป๋าโจ้....

ที่ได้ชักชวนกันไปเดินเล่นที่ น้ำตกเจ็ดคต....

นัดกัน ชิวๆ ตอนเช้า แวะทานข้าวที่ตลาด แล้วออกเดินทาง...
ถึงจุดหมายกัน ราวๆ 10 โมงเช้า... แล้วเราก็หาข้าวห่อ กันคนละห่อ...

เดินต๊อกๆ ..เข้าป่า ผ่านลำธาร เล็กๆ พอให้ได้ เปียกแข่งเล่นๆ ...
ระยะทางเดิน มุ่งหน้าไปหาน้ำตก ... พวกเราใช้เวลา เพลิดเพลิน... กันไปเรื่อยๆ ..
ทางเดินขนาด 1 เมตร... ป่าที่ อุดมสมบูรณ์ ... โชคดีที่ฝนเพิ่งผ่านไปได้ไม่นาน... แดดอ่อนๆ รอดช่องผ่านเข้ามาแตะผิวดิน พอให้ได้อาบแดด (แมลง)

แต่สิ่งหนึ่งที่พวกเราอยากได้ไปพบก็คือ เห็ด... หลากหลายชนิด ..พบเห็นได้ ช่วงเวลานี้ของปี...

ไปดูกันว่าได้อะไรติดมือกลับมาบ้าง...

สองป๋า ช่วยกันใหญ่.... ถ่ายไรกันอะ...

อ๋อ... เก็บเห็ดกันอยู่ อิอิ...

จัดไป...ครับ... ดอกแรก ของวันนี้

ดินแฉะๆ ..ลุยเข้าไป ..เดินลัดดงไม้ เข้าไปนิด..เจ้านี้นอนพักสบายเลย...

เดินต่อ .. เจอเห็ด อีกแล้ว..

แล้วก็เจออีกชนิดแล้ว ผมไม่ทราบชื่อ ของอีกสองจนิดถัดมา.. แต่ สวย อะ ชอบ.มากๆ ลงทุนนอน... เปียกๆ กันเลยเพื่อสิ่งนี้...

และสิ่งนี้ ..ขอมุมแปลกๆ หน่อย ..อันนี้ คิดเอาเอง.. 55

จบลงด้วย แมลงซะหน่อย...

และตัวนี้ น่ารัก สีขาวๆ ..

ขอบคุณป๋าเป็ด ป๋าโจ้ อีกครั้งสำหรับการเดินทางที่ผ่านมา
ขากลับ นอน โกรนหลังรถ เหนื่อย เพลีย พอใช้ได้เลย... 

ได้ยินว่า ป๋าๆ อยากกลับไปอีก... ติดรถไปด้วยนะคร๊าาาบ.... Cheesy
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 11:42:06 pm »

ครับขอบคุณป๋าเป็ดที่พาไปเปิดโลกทัศน์ทางนี้ ขอบคุณป๋าวินที่ช่วยแนะนำให้นอนถ่าย อิอิ
 สนุกครับคงต้องร้องขอกันอีกแนวนี้ ส่วนผลงานขอดองไว้นิส์ให้เปรี้ยวหน่อยนะ Cheesy Cheesy

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 12:13:43 am »

แจ่มมากเลยครับ 3 ป๋าหลังวันแม่ถ้ามีไปอีกขอติดรถไปด้วยครับ Cool

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
jacky
Full Member

like: 26

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 06:40:39 am »

ชุดแรกก็จัดหนัก เลยอะครับป๋าวิน รอชมชุดสอง ชุดสาม ป๋าเป็ด ป๋าโจ้ นะครับ
Ped
Founder
Jr. Member

like: 27

Pajerosport - Thailand No.005

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:55:42 am »

ด้วยความยินดี ครับ ป๋าวิน ป๋าโจ้    ของ ป๋าวิน สวยหลายใบเลยครับ  good

ทริปนี้..ถือว่าเป็นการซ้อมถ่ายในป่าจริงๆ โชคไม่ดี ฝนตกพึ่งหยุด ก่อนหน้าที่จะไปถึง

ทำให้ บรรดา แมลง ต่างๆ หลบฝนกันหมด จึงทำให้หาแมลงยากมาก เลยทำให้ถ่ายมาน้อย แต่ก็สนุกดี ครับ

ผม..เอารูปที่ไม่ซ้ำกับ ป๋าวิน มาลงล่ะกัน ครับ เพราะส่วนใหญ่มุมจะซ้ำๆ กัน  

............................................................
ที่เจ็ดตคนี่ น้องตักแตน เยอะมาก ใครเคยไปคงจะรู้ดี

พระเอกของผม ไปทีไรต้องถ่ายทุกที ชอบที่สีสรรสดดี

แอบถ่าย ขอโทษที่รบกวน

แอบอยู่ใต้ใบไม้ ยังเห็นอีก

ตัวนี้เรียกชื่อ อะไร ใครรู้บ้าง

แมงมุมซักใบ

ใบสุดท้าย น้องเห็ด รูปหัวใจ เลยถ่ายมาฝากให้ทุกท่าน ที่เข้ามาชม นะครับ

ชุดต่อไปรอของ ป๋าโจ้ นะครับ ขอบคุณครับ

Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 12:07:22 pm »

แจ่มมากมาย ป๋าเป็ด....

แมลงที่ป๋าถามใช่แมลง ช้างหรือเปล่า ไม่แน่ใจ...
 like

ป๋านี้ชอบแอบถ่ายนะ อิอิ....  Cheesy Cheesy

ว่างไ ไปกันอีกครับป๋า...ชอบๆ ...

เจ้าตัวแดงๆ ..แสงลงอย่างงาม.... like
Ped
Founder
Jr. Member

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 12:13:18 pm »

แมลงที่ป๋าถามใช่แมลง ช้างหรือเปล่า ไม่แน่ใจ...
 like

ป๋านี้ชอบแอบถ่ายนะ อิอิ....  Cheesy Cheesy

ว่างไ ไปกันอีกครับป๋า...ชอบๆ ...

เจ้าตัวแดงๆ ..แสงลงอย่างงาม.... like

ขอบคุณครับ ป๋าวิน  เรื่องแอบถ่ายแมลง ผมชอบอยู่แล้ว แต่แอบถ่ายสาวๆ ใจยังไม่กล้าเหมือน ป๋าวิน หรอก ครับ  555 Cheesy
Jj jero
Founder
Jr. Member

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 01:37:30 pm »

like

ขอบคุณครับ ป๋าวิน  เรื่องแอบถ่ายแมลง ผมชอบอยู่แล้ว แต่แอบถ่ายสาวๆ ใจยังไม่กล้าเหมือน ป๋าวิน หรอก ครับ  555 Cheesy
  ของผมรอก่อนนะไม่ค่อยจะสวยเมื่อคืนมันง่วงอ่ะ อิอิ  Cheesy

Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 05:00:25 pm »

like

ของผมรอก่อนนะไม่ค่อยจะสวยเมื่อคืนมันง่วงอ่ะ อิอิ  Cheesy

ป่าโจ้.... อย่านานมากนักนะ ...เดียว เค็มไป .... อิอิ .... Cheesy Cheesy

อีกอย่าง เร็วๆ นี้ ก็ต้องมีล๊อตใหม่ อีกแล้วนะ ...
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 09:21:37 pm »

like like ช๊อบ ชอบ ใสกิ๊กเลยคับป๋าวิน ป๋าเป็ด รอชมของป๋าโจ้ต่อ ยอดเยี่ยม

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Spjs
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:34:15 pm »

สวยสุดยอดเลยครับ like like like

Spjs 0094 เอสครับ
Founder
Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 11:51:41 pm »

ป๋าเป็ดมาแบบภาพใสกิ๊ก สะอาดหมดจด.. สาธุ

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Ped
Founder
Jr. Member

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:56:52 pm »

like like ช๊อบ ชอบ ใสกิ๊กเลยคับป๋าวิน ป๋าเป็ด รอชมของป๋าโจ้ต่อ ยอดเยี่ยม

ขอบคุณครับ น้องตี๊  ซื้อกล้องมาเมื่อไหร่ ไปออกทริปกันนะครับ  Cheesy

ป๋าเป็ดมาแบบภาพใสกิ๊ก สะอาดหมดจด.. สาธุ

ขอบคุณครับ ป๋าต๊อก ทริปนี้ถ่ายมาไม่ค่อยดี ทริปหน้าขอคำแนะนำด้วยนะครับ  สาธุ
Founder
Hero Member

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 11:42:55 pm »

ขอบคุณครับ น้องตี๊  ซื้อกล้องมาเมื่อไหร่ ไปออกทริปกันนะครับ  Cheesy

ขอบคุณครับ ป๋าต๊อก ทริปนี้ถ่ายมาไม่ค่อยดี ทริปหน้าขอคำแนะนำด้วยนะครับ  สาธุ

มิกล้าครับ แต่ทริปหน้าขอไปด้วย  Cool

Jj jero
Founder
Jr. Member

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 08:46:01 am »

และแล้วก็เปรี้ยวได้ที่ขอคำติชมตามอัธยาศัยครับ  Cheesy  Cheesy
  มาเริ่มที่น้องตั๊กสักสองสามตัว

แมงมุมเป็นแขกประจำ อิอิ 

เบื้องหลังภาพและมุมมองสวยๆที่เราได้ชมกันของ ป๋าวินหล่ะครับ  Cheesy

แล้วก็เห็ด

ป๋าต๊อกคราวหน้าขอคำแนะนำด้วยนะครับ  Cheesy  Cheesy

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์