Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ (แต่แอบเล่นมาสักพักแล้ว) แนะนำตัวจ้า  (อ่าน 17732 ครั้ง)
srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 12:32:37 pm »

ขอบคุณทุกท่านที่มาทักทายครับ...เรื่องกล่อง ผมว่ายังไม่เร้าใจ เท่าที่ควรนะ ขนาดทั้งดันและยก แต่อย่างว่า ล้อ 20 นิ้ว และที่สำคัญ เขาจูนแบบเบบี๋มาให้ครับ เพราะผมบอกไปว่า "ทีน" หนักเป็นพิเศษ อย่าจูนเว่อร์จนพังในไม่กี่เดือน เขาเลยจัดให้แบบว่า เบาบางมาก เสาร์นี้ผมว่าจะกลับไปร้าน SRT ที่แหลมฉบัง อีกรอบ ไปจ่ายตังค์ค่ากล่อง และให้จูนเพิ่มอีก (นิดส์นึง) ให้มันเร้าใจขึ้นหน่อย และจะลองความเร็วปลายด้วยครับ ส่วนความร้อน ยังไม่มีทางยาวๆพอจะลองความเร็วสูง ใน 2-3 วันนี้ เมื่อกี้ ไปดูหนังที่บ้านโป่งมา ลองวิ่ง 140-150 ค่า ECT ประมาณ 91-92 ครับ

หมอเป้ครับ กล่องของหมอ มี 2 โหมด ในโหมด 1 หรือโหมด เบาหมอก็ให้เขาจูนเอาสเตปนี้ใว้ก็ใด้ครับเอาใว้วิ่งยาวครับ ใว้วิ่งใช้งานครับ ส่วนโหมด 2 หรือหนักหมอก็ให้เขาจูนเปิดให้เต็มที่ไปเลยครับ(เท่าที่เครื่องยนต์และหัวฉีดเราจะรับใด้ครับ)เอาใว้เวลาอยากเปรี้ยวแบบไม่แช่ยาวมากครับแบบกดไปให้ถึง180-190 แล้วก็ยกอย่าไปแช่ครับถ้าอยากแช่ก็เปิดเบอร์ 1 ครับ หรือไม่หมอก็ให้เขาจูนให้เต็มที่ของกล่องไปเลยครับเพื่อที่จะดูว่ากล่องมันทำใด้เต็มเท่าไหล่ครับแล้วค่อยจูนลงมาครับ  thank
       Cheesy Cheesy  แหมหมอเป้มาดูหนังถึงถิ่นผมไม่ชวนเลยนะครับ haha 
๕๕๕ ขอบคุณในคำแนะนำครับ ป๋าแสบ วันหลังจะไปเยี่ยมบ้างเด้อ อิอิ
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 12:38:04 pm »

โชว์ลายไม้หน่อยจ้า อิอิ

พวงมาลัย  น่าขับมากๆครับ
srnw7
Full Member

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 11:59:29 pm »

ขอบคุณครับ ป๋า na ratchada
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:41:41 am »

เชื่อไหมว่า พวงมาลัย ลายไม้ แบบนี้ ลื่นมือ น้อยกว่า หนังเดิมๆ ติดรถเสียอีกครับ...ผมไปทำที่ร้าน full option ชั้น 1 อาคารศรีวรจักร เด้อจ้า เผื่อป๋าๆสนใจ อิอิ

อันนี้เห็นด้วยครับพวงมาลัยเดิมลื่นมากแถมหนักอีกต่างหากครับ ตอนนี้ผมกำเล็งๆปุ่มที่จับกับพวงมาลัยอยู่ครับ เอาใว้ควงเวลากลับรถครับ
Wink ป๋าแสบ ... ถ้าชอบแบบนั้นไปซื้อพวงมาลัยรถ FORKLIFT มาใส่เลย  ที่โรงงานผมเห็นคนขับรถมันควงกันหมุนติ้วเลย อิ ๆ   
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 05:14:55 pm »

เชื่อไหมว่า พวงมาลัย ลายไม้ แบบนี้ ลื่นมือ น้อยกว่า หนังเดิมๆ ติดรถเสียอีกครับ...ผมไปทำที่ร้าน full option ชั้น 1 อาคารศรีวรจักร เด้อจ้า เผื่อป๋าๆสนใจ อิอิ

อันนี้เห็นด้วยครับพวงมาลัยเดิมลื่นมากแถมหนักอีกต่างหากครับ ตอนนี้ผมกำเล็งๆปุ่มที่จับกับพวงมาลัยอยู่ครับ เอาใว้ควงเวลากลับรถครับ
Wink ป๋าแสบ ... ถ้าชอบแบบนั้นไปซื้อพวงมาลัยรถ FORKLIFT มาใส่เลย  ที่โรงงานผมเห็นคนขับรถมันควงกันหมุนติ้วเลย อิ ๆ   

ตกใจหมดเอางั้นเลยเหรอป๋าโย่งทีนี้ละควงกันมันส์ไปเลย เดี๋ยวเอาพวงมาลัยมาใส่แล้วผมว่าจะเพิ่มงาใส่น้องปาผมด้วยเอาใว้ยกของน้องปาเราแรงเยอะอิๆ Cheesy Cheesy . ขำๆเด้อป๋าโย่ง สาธุ แต่ผมซื้อมาใส่แล้วนะครับไอ้ตัวที่จับกับพวงมาลัยเดิมที่เอาใว้ควงเวลากลับรถในที่แคบนะครับ ผมว่ามันช่วยใด้เยอะนะครับตอนแรกต้องใช้2มือควงใส่แล้วมือเดียวควงสบายเลยครับ เพราะพวงมาลัย น้องปา ออกจะหนักไปหน่อยแถมลื่นด้วยครับ ถ้าจะให้สวยก็ซื้อแบบ VIP มาใส่ก็ใด้ครับอันนึงไม่น่าจะเกิน 1000 บาทครับ สาธุ สาธุ
srnw7
Full Member

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 07:40:15 pm »

ตกใจหมดเอางั้นเลยเหรอป๋าโย่งทีนี้ละควงกันมันส์ไปเลย เดี๋ยวเอาพวงมาลัยมาใส่แล้วผมว่าจะเพิ่มงาใส่น้องปาผมด้วยเอาใว้ยกของน้องปาเราแรงเยอะอิๆ Cheesy Cheesy . ขำๆเด้อป๋าโย่ง สาธุ แต่ผมซื้อมาใส่แล้วนะครับไอ้ตัวที่จับกับพวงมาลัยเดิมที่เอาใว้ควงเวลากลับรถในที่แคบนะครับ ผมว่ามันช่วยใด้เยอะนะครับตอนแรกต้องใช้2มือควงใส่แล้วมือเดียวควงสบายเลยครับ เพราะพวงมาลัย น้องปา ออกจะหนักไปหน่อยแถมลื่นด้วยครับ ถ้าจะให้สวยก็ซื้อแบบ VIP มาใส่ก็ใด้ครับอันนึงไม่น่าจะเกิน 1000 บาทครับ สาธุ สาธุ
ป๋าแสบลงรุปให้ดุหน่อยได้มั้ยครับ ไอ้ที่ควงพวงมาลัยที่ว่าน่ะ เผื่อผมอยากจะได้มั่ง อิอิ แล้วไปซื้อหรือหาที่ไหนเอ่ย
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 08:40:52 pm »

ป๋าแสบลงรุปให้ดุหน่อยได้มั้ยครับ ไอ้ที่ควงพวงมาลัยที่ว่าน่ะ เผื่อผมอยากจะได้มั่ง อิอิ แล้วไปซื้อหรือหาที่ไหนเอ่ย
      ผมต้องขอโทษจริงๆครับหมอผมลงรูปไม่เป็นครับหมอเป้ ผมกำลังศึกษาการลงรูปอยู่ครับ ถ้าหมออยากเห็นผมส่งให้ทางมือถือจะสะดวกกว่านะครับหมอ PM เบอรโทรศัพร์ให้ผมหน่อยครับเดี๋ยวผมส่งรูปให้แล้วฝากหมอเอารูปลงแทนผมทีจะใด้เปล่าครับ สาธุ สาธุ หมอเป้ไปหาซื้อที่ อาคารศรีวรจักรหรือคลองถมก็มีครับ มีให้เลือกมากมายเลยครับ:D Cheesy Cheesy
george
Jr. Member
**

like: 4

หนุ่มหน้ามนคนอีสานเด้อพี่น้อง

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 09:32:34 pm »

โอ้วววววว....พวงมาลัยรุ่นพิเศษ สุดยอด DIY

ชีวิตเรา เราจูงเอง...
srnw7
Full Member

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:06:44 pm »

รูปจาก ป๋าแสบ

george
Jr. Member
**

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:14:36 pm »

like like มีทั้งพวงมาลัยขับและพวงมาลัยไหว้ครับผม... Cheesy Cheesy

srnw7
Full Member

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:17:20 pm »

รถสีขาวสวยจ้า อิอิ ชักจะชอบสีขาวขึ้นมาแล้ว
george
Jr. Member
**

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:28:29 pm »

รถสีขาวสวยจ้า อิอิ ชักจะชอบสีขาวขึ้นมาแล้ว
เอาแล้วสิ หมอเป้จะเปลี่ยนสีหรือจะเพิ่มคันครับ...

srnw7
Full Member

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:33:05 pm »

เอาแล้วสิ หมอเป้จะเปลี่ยนสีหรือจะเพิ่มคันครับ...
๕๕๕ คันเดียว ปัจจุบัน ก้อหืดจับแล้วครับ อิอิ
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:36:50 pm »

[/quote]
      ผมต้องขอโทษจริงๆครับหมอผมลงรูปไม่เป็นครับหมอเป้ ผมกำลังศึกษาการลงรูปอยู่ครับ ถ้าหมออยากเห็นผมส่งให้ทางมือถือจะสะดวกกว่านะครับหมอ PM เบอรโทรศัพร์ให้ผมหน่อยครับเดี๋ยวผมส่งรูปให้แล้วฝากหมอเอารูปลงแทนผมทีจะใด้เปล่าครับ สาธุ สาธุ หมอเป้ไปหาซื้อที่ อาคารศรีวรจักรหรือคลองถมก็มีครับ มีให้เลือกมากมายเลยครับ:D Cheesy Cheesy
[/quote]

http://photobucket.com/coregister ลองฝากรูปในเว็บนี้ดูครับป๋า ผมก็ใช้อยู่ครับ....

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 10:40:54 pm »

รูปจาก ป๋าแสบ

Cheesy ป๋าแสบ  เรซซิ่ง  ไปแอบจัดที่ควงมาแล้ว 55555
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์