Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป๋าๆปาลำลูกกาทั้งหลายเตรียมตัวไปรับเงินช่วยเหลือน้ำท่วมกันหรือยังคับ?  (อ่าน 7409 ครั้ง)
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 10:28:21 am »

จริงๆแล้วน่าจะจ่าย 20000 บาทเท่าๆกันไปเลย เพื่อตัดปัญหาเหลื่อมล้ำกัน   โอ๊ยมึน

good  like  red heart

ขออนุญาต "งด" แสดงความคิดเห็นครับ เด่ว "วงแตก"

มาแล้วครับ จม. จาก อบต. บึงคำพร้อย ถึงเมื่อวันเสาร์ที่ 2 ที่ผ่านมา ผมได้ 20,000 ถ้วย เอ๊ย ถ้วน... ซอยที่ผมอยู่มี 6 หลัง ได้เท่ากันหมด
แต่หมู่บ้านมีประมาณ 160 กว่าหลัง กว่า 90% ได้ 20,000 ครับ นอกนั้น ได้น้อยกว่าและมากกว่า 20,000 สอบถามเบื้องต้นน่าจะมาจาก
การเขียนรายละเอียดในการขอเงินช่วยเหลือครับ สายรายงานว่าถ้าเน้นเรื่องความเสียหายของตัวบ้านและค่าซ่อมบำรุง กับความเสียหายเกี่ยว
กับเครื่องมือทำกิน จะได้เยอะครับ ส่วนรายที่ได้ไม่ถึง 20,000 ก็จริงดังว่า เขียนความเสียหายไปนิดๆ หน่อยๆ ครับ

มีเรื่องมาเมาท์ครับ มีท่านนึงเขียนว่า ตู้เชื่อมไฟฟ้า (เครื่องมือทำกิน) และอุปกรณ์อื่นๆ จมน้ำเสียหายประมาณ 70,000 ส่วนตัวบ้านได้รับความ
เสียหาย ประเมินค่าซ่อมไป 60,000 กว่า พี่แกได้กลับมา เกือบ 4 หมื่นครับ แหม...แล้วก็ไม่บอกกันก่อนว่า เน้นหมวดความเสียหายเกี่ยวกับ
ตัวบ้าน และหมวดเครื่องมือทำกิน.... ไม่งั้นผมจะลงไปว่า Server ที่บ้านจมน้ำไป 3 ตัว ตัวละแสน อิ อิ อิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2012, 10:48:51 am โดย J♥E » บันทึกการเข้า
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 11:26:39 am »

มายืนยันตาม ที่ป๋าjoe บอกครับ
การได้รับเงิน ขึ้นอยู่กับว่า ท่านได้แจ้งรายการความเสียหายตามแบบที่กำหนดของรัฐบาลหรือไม่ เช๋น ตัวบ้าน เครื่องครัว อุปกรณ์ทำมาหากิน (เช่นกรณีตู้เชื่อม) เครื่องแบบนักเรียน เตรื่องนอน......
ถ้ารายละเอียดครบถ้วน (โดยเฉพาะรูปภาพ) จ่ายมากว่า 20,000 แน่นอน
เขตผมคือ หมู่7 ลำสามแก้ว
สอบถามหลายท่านที่ได้รับเงินไม่เท่ากัน เพราะรายละเอียดที่กรอกข้อมูลไม่เหมือนกัน
ของผมได้มาสองหมืนก่า เพราะ มีส่วนของ เครื่องมือทำมาหากินด้วย (ผบ ทำขนม ครับ ที่แจ้งไปเป็น เตาอบขนม เครื่องคอมพิวเตอร์ เครื่องผสมอาหาร )
รวมๆยื่นความเสียหายไปประมาณ ร่วม 100,000 กว่าบาท

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์