Languages
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป๋าๆจัดขุมพลัง ยี่ห่ออะไรกันบ้างครับ (กล่องดันราง,กล่องยกหัวฉีด)  (อ่าน 19879 ครั้ง)
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 04:42:52 pm »

ไม่รู้จะตอบอะไร แต่มากด  like like like  ให้ป๋าโจ้ครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
darkisumi
Jr. Member
**

like: 19

ปาเทาดำ No.0606 ไร่ขิง-สามพราน

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 04:57:10 pm »

เห็นด้วยกับป๋าโจ้นะครับ เพราะบ้านหลังนี้เป็นบ้านที่อบอุ่น และผมไม่อยากให้มันล่มสลาย (หรือส่วนตัวเรียกว่าเว็บเน่า) เหมือนบ้าน(เว็บ)หลังหนึ่งที่ผมเคยอยู่มาเป็นสิบๆปีก่อนที่จะมาขับปาเจโร่สปอร์ต (เป็นเว็บรถขับสี่ ทางฝุ่นที่มีชื่อเสียงโด่งดัง) จนทุกวันนี้ผมไม่เข้าเว็บนั้นเลย เพราะเห็นอะไรๆแล้วมันสะเทือนใจครับ  ค่อยๆพูดจากันครับ เพื่อป๋าๆเจเจ้ทุกท่านที่อยากได้ความรู้จากผู้มีประสพการณ์เพื่อเป็นแนวทางในการใช้รถที่พวกเราและพวกท่านรักกันครับ
ปล.จากมุมมองคนๆนึงที่กำลังหาข้อมูลเรื่องกล่องแต่ง ที่ไม่รู้จักผู้ขายท่านใดเลยคนนึงครับ

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้อง" เพราะผมชื่อ "น้อง"
MY2012 2WD GT, Suspension : Tein SuperStreet with EDFC
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 04:57:24 pm »

ไม่รู้จะตอบอะไร แต่มากด  like like like  ให้ป๋าโจ้ครับ  สาธุ สาธุ สาธุ
สาธุ สาธุ สาธุ

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Hero Member

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 04:58:38 pm »

เห็นด้วยกับป๋าโจ้นะครับ เพราะบ้านหลังนี้เป็นบ้านที่อบอุ่น และผมไม่อยากให้มันล่มสลาย (หรือส่วนตัวเรียกว่าเว็บเน่า) เหมือนบ้าน(เว็บ)หลังหนึ่งที่ผมเคยอยู่มาเป็นสิบๆปีก่อนที่จะมาขับปาเจโร่สปอร์ต (เป็นเว็บรถขับสี่ ทางฝุ่นที่มีชื่อเสียงโด่งดัง) จนทุกวันนี้ผมไม่เข้าเว็บนั้นเลย เพราะเห็นอะไรๆแล้วมันสะเทือนใจครับ  ค่อยๆพูดจากันครับ เพื่อป๋าๆเจเจ้ทุกท่านที่อยากได้ความรู้จากผู้มีประสพการณ์เพื่อเป็นแนวทางในการใช้รถที่พวกเราและพวกท่านรักกันครับ
ปล.จากมุมมองคนๆนึงที่กำลังหาข้อมูลเรื่องกล่องแต่ง ที่ไม่รู้จักผู้ขายท่านใดเลยคนนึงครับ
3heart 3heart สาธุ สาธุ สาธุ

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 05:06:16 pm »

Re: ป๋าๆจัดขุมพลัง ยี่ห่ออะไรกันบ้างครับ (กล่องดันราง,กล่องยกหัวฉีด)
« ตอบ #29 เมื่อ: วันนี้ เวลา 04:31:28 pm » อ้างถึง แก้ไข 

--------------------------------------------------------------------------------
อ้างจาก: Black Angel No.181 ที่ พฤษภาคม 27, 2012, 04:06:23 pm
อ้างจาก: liverpool(ชาติ)No.148 ที่ พฤษภาคม 27, 2012, 03:34:43 pm
อ้างจาก: Black Angel No.181 ที่ พฤษภาคม 27, 2012, 02:58:48 pm
อ้างจาก: Joe ผู้ชาย*รสส้ม* ที่ พฤษภาคม 26, 2012, 01:50:55 pm
ด้วยรักและห่วงใยครับ..ไม่อยากให้พี่น้องของผม*โดนหลอก*ครับ

และรถที่รัก ก็จะพังไวกว่าเวลาอันควรครับ

ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวนิดนะครับป๋าโจ้ เดี๋ยวป๋าๆที่มาใหม่จะเข้าใจผิด 
ส่วนตัวยังไม่เคยถูกหลอกจากการเข้ามาหาข้อมูลหรือหาซื้อของตกแต่งรถในบ้านหลังนี้ครับ 
Admin, mod และป๋าๆทั้งหลายได้คอยใช้กฏข้อบังคับต่างๆ กระชับพื้นที่อยู่อย่างสมํ่าเสมอ 
ทั้งนี้และทั้งนั้น ก็เพื่อรักษาผลประโยชน์ให้กับเพื่อนสมาชิก 
ขณะเดียวกัน การแสดงความคิดเห็น การแชร์ข้อมูลและประสพการณ์ของป๋าๆทั้งหลายก็ไม่ได้ถูกปิดกั้น 
แถมมีกูรูคอยแย้งคอยเสริมเมื่อมีการเข้าใจคลาดเคลื่อน 
ส่วนพวกผู้ไม่ประสงค์ดี อยู่บ้านหลังนี้ไม่ได้หรอกครับ เจอเป็นโดนอุ้มหายหมด 
ที่เหลือก็อย่างที่ป๋าโจ้ว่า หาตัวตนให้พบ แล้วหาของที่จะมาสนองตัวเราตรงนั้นให้ได้ใกล้เคียงที่สุด 
แต่......ขอบอกว่ายากครับ เนื่องจากความต้องการของคนไม่มีที่สิ้นสุด และเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอดเวลา   
ยกตัวอย่างตัวผมเอง จาก standard เป็นโหลด ตอนนี้ยกแล้วคร้าบบบบ   

เอ..ส่วนตัวผมก็ไม่เคยโดนหลอกนะครับ เพราะผมเชื่อคนยาก แต่ผมก็เคยเห็นคนใกล้ตัวที่ผมรู้จักโดนหลอกมานะครับประมาณว่าเกรงใจใครแนะนำอะไรมาก็เชื่อเค้า ก็มีนะ ที่ป๋าโจ้พยายามจะสื่อนี่ผมว่าป๋าโจ้อาจจะหมายถึงว่าให้พิจารณาเอาตามความชอบของตัวเอง อย่าไปเชื่อใครง่ายๆรึเปล่า..ความเห็นส่วนตัวนะครับ

งั้นก็ต้องสื่ออย่างที่ป๋าเขียนแหละครับ เพราะไปเน้นคำว่าโดนหลอกเดี๋ยวส่วนรวมจะเสียหายครับ ด้วยความเคารพ 

โดนหลอก***เรื่องนี้มีอยู่จริงครับ

แต่สิ่งที่ผมมาโพสต์ในบ้าน ไม่ได้หมายความว่า เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นในบ้านครับ(จบการตอบกระทู้อ้างอิง)

(ความคิดเห็นส่วนตัว)แต่ต้องยอมรับกันอย่างนึงว่า กล่องอัพต่างๆมีหลายยี่ห้อ ที่ใส่น้องปาเราได้ แต่มีอยู่เพียง 1 ยี่ห้อเท่านั้นครับ

ซึ่งไม่ได้หมายถึงกล่องที่ป๋าๆมาช่วยกันดันกระแสกันอยู่ในขณะนี้ครับ

และผมก็ไม่เข้าใจว่า กล่องเต็มบ้านเต็มเมือง แต่ลูกค้าหรือตัวแทน 2 ยี่ห้อ จะมามีปัญหากันไปทำไมครับ

.......ลองนึกถึงสิ่งที่ MOD ท่านตั้งใจไว้ซิครับว่า บ้านหลังนี้ *เกิดมาเพื่ออะไร* ทุกวันนี้ *อบอุ่นเหมือนที่ตั้งใจไว้มั๊ย*

บางครั้งผมก็เห็นบรรยากาศแย่ๆ แล้วกลุ้มใจครับไม่เข้าใจว่า ทุกสิ่งอย่างเกิดจากอะไร ทะเลาะกันไปทำไม

.......................................จะมีใครตอบผมได้มั๊ยครับ

หันมาคุยกันด้วยเหตุผลเถอะครับ เผื่ออะไรๆจะดีขึ้นบ้าง ไม่มากก็น้อย แต่หวังว่าคงไม่น่าจะแย่ไปกว่านี้ล๊ะครับ

การที่จะไปเปลี่ยนแนวความคิดกันนั้น ผมไม่เห็นด้วยครับ แนวใครแนวท่าน ทุกๆท่านล้วนผ่านอะไรต่ออะไรมากันมากมาย
คงไม่มีใครมาโน้มน้าวความคิดกันได้หรอกครับ   

อยากเห็นบรรยากาศดีๆครับ...ถอดอีโก้...เก็บไว้ในกระเป๋าแล้วมานั่งคุยกันครับ ถ้าจริงใจกัน

ถ้าคิดว่าจะคบกันแค่ผ่านๆ ขายรถก็จบกันอะไรทำนองนั้น...ก็ไม่ต้องมาคุยกันหรอกครับ...อย่างไรดีครับ โอ๊ยมึน

utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 05:51:05 pm »

Pro speed ครับ ดีที่สุด
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 05:55:00 pm »

เป็ปซี่ ครับ ดีที่สุด เป็ปซี่ ครับ ดีที่สุด เป็ปซี่ ครับ ดีที่สุด เป็ปซี่ ครับ ดีที่สุด
555+
utopia
Sr. Member

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 05:56:55 pm »

พี่อู๊ด หายไปบรรทัดนึงครับ 555555555555
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 06:32:22 pm »

จะขำล๊ะน๊า คริๆๆๆ นัดกันทานข้าวซักมื้อดีป่ะค๊าบบบบ พี่น้องค๊าบ red heart red heart red heart

darkisumi
Jr. Member
**

like: 19

ปาเทาดำ No.0606 ไร่ขิง-สามพราน

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 06:39:55 pm »

จะขำล๊ะน๊า คริๆๆๆ นัดกันทานข้าวซักมื้อดีป่ะค๊าบบบบ พี่น้องค๊าบ red heart red heart red heart
ลองจั่วหัวเปิดกระทู้ดูไหนมครับป๋าโจ้ เผื่อมีป๋าๆท่านอื่นเห็นพ้องต้องกันครับ  ยอดเยี่ยม

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้อง" เพราะผมชื่อ "น้อง"
MY2012 2WD GT, Suspension : Tein SuperStreet with EDFC
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 06:43:33 pm »

ลองจั่วหัวเปิดกระทู้ดูไหนมครับป๋าโจ้ เผื่อมีป๋าๆท่านอื่นเห็นพ้องต้องกันครับ  ยอดเยี่ยม
จะดีเหรอครับป๋า โทรนัดกันก็ได้จร้า หรือเปิดทู้ดีครับ

พี่น้องเราจะได้พบกันบ่อยๆจร้า คริๆๆๆ เผื่อเจอกันบ่อยๆอะไรๆจะได้ดีขึ้นเน๊อะ red heart red heart red heart

auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 06:44:47 pm »

ป๋าโจ้ ผมเน้นบันเทิงเป็นหลัก ถ้ากินเป็นหลับครับ
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 06:46:51 pm »

ป๋าโจ้ ผมเน้นบันเทิงเป็นหลัก ถ้ากินเป็นหลับครับ
แคทารีนเหรอค๊าบป๋าอู๊ดค๊าบ คริๆๆ

ป๋าอู๊ดครับถวเมืองจัน มีด้วยเหรอครับป๋า ลูกค้าผมบอกจร้า joob

utopia
Sr. Member

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 06:52:26 pm »

แคทารีนเหรอค๊าบป๋าอู๊ดค๊าบ คริๆๆ

ป๋าอู๊ดครับถวเมืองจัน มีด้วยเหรอครับป๋า ลูกค้าผมบอกจร้า joob

ลูกค้าบอก หรือแกไปมาล่ะ อีโจ้ เด๋วจะฟ้องอีซ้อมัน
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 06:53:52 pm »

ลูกค้าบอก หรือแกไปมาล่ะ อีโจ้ เด๋วจะฟ้องอีซ้อมัน
555... like like like like
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์