Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาเงินจองคืน  (อ่าน 9707 ครั้ง)
BAS
ผู้เชี่ยวชาญด้านสึนามิ
Newbie
*

like: 2

ตอบแทนบุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 09:29:02 pm »

ผมก็ออกรถที่กฤษฎารามอินทรา กม.8 เหมือนกันนะครับป่าBAS เซลล์คือ คุณแอปเปิ้ลคนเดียวกันด้วย  ผมจองในงานมอเตอร์โชว์ 30 มี.ค.55 รับรถ 19 พ.ค.55  รอ 50 วัน (รถมาจริงตั้งแต่ 15 พ.ค.55) ของป๋าที่มาช้าเพราะเหตุผลประการนี้หรือเปล่าครับ

1.สีที่ป๋าเลือกเป็นสีน้ำเงินไม่ค่อยมีออร์เดอร์ ต้องรอจำนวนจึงจะผลิตหรือเปล่า ส่วนใหญ่เป็นออกดำกับขาว (ของผม GLS2.5ขาว)
   ANS อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันครับป๋า แต่ดูดีๆแล้ว สีนี้มันถูกโฉลกกับดวงของผมครับป๋า
2.ของแถมป๋าเยอะมั้ยครับ ถ้าเยอะเค้ามักจะตัดให้คนที่ได้น้อยก่อน เพราะว่าขายแล้วได้กำไรเยอะกว่า ของผมของแถมกลางๆ ไม่เยอะมาก (เพราะรู้ไม่ทันเซลล์55)
  ANS ผมจองน้องปา 2.4 เบนซิล สีน้ำเงินมาแล้ว 7/4/55 ในงานมอเตอโชว์ กับกฤษฎากลการ รามอินทรา กม.8 เซลล์บอกว่ารอรถ 60 วัน ของแถมที่ได้คือ
1 ประกันกับพรบ
2 ราวหลังคาแบบGT
3 ฟิล์มสามM
4 กันสาด
5 เซ็นเซอร์หลัง สี่จุด
6ผ้ายาง
7กรอบป้าย
8เบาะหนังราคาเต็ม14000 ลดให้เหลือ12000
3.ไฟแนนท์ของป๋าเป็นยังงัยบ้างครับ ผ่านหรือยัง ถ้าผ่านแล้วแจ้งฤกษ์ออกรถเซลล์ไปเลยครับเป็นการกดดันเซลล์ และไฟแนนท์ได้ขออะไรเราบ้างครับ เช่นขอให้เราทำประกันเกี่ยวกับการผ่อนชำระเพิ่ม ถ้าเจ็บป่วยไม่สามารถทำงานได้ ประกันจะจ่ายให้ในเดือนนั้น เพิ่มค่างวดเดือนละไม่เกิน 200 บาท เป็นค่าประกัน ถ้าไฟแนนท์ได้เงื่อนไขที่ต้องการเค้าก็จะพยายามให้เซลล์ปล่อยรถให้ลูกค้าครับ
อย่างกรณีของผมจะเล่าให้ฟัง ผมยื่นเรื่องดาวน์ 400,000 บาท  ผ่อน 60 งวด ยื่นเรื่องเสร็จผ่านแล้ว แต่ไฟแนนท์ขอให้เราผ่อนเป็น 72 งวดได้มั้ย(ต้องเสียดอกเบี้ยเพิ่มอีกรวมประมาณ 15,000 บาท)อ้างข้อมูลสารพัด ผมไม่เอาครับขอแบบเดิม ครั้งที่สองไฟแนนท์บอกว่าเอาตามเดิมแต่ของให้ทำประกันผ่อนเพิ่มด้วยได้มั้ยเสียเพิ่มอีกเดือนละ 127 บาท(เป็นเงิน 7,000 กว่าบาท)ตอนแรกว่าจะไม่เอาแต่ไฟแนนท์บอกเรื่องจะได้ผ่านง่ายๆ ผมก็เลยเอาอย่างน้อยไม่เสียเปล่าได้ประกันมาก็ยังดี ครั้งที่สามหัวหน้าใหญ่ไฟแนนท์โทรมาขอให้ผ่อน 72 งวดดีกว่ามั้ย ค่างวดจะได้น้อยลงพี่จะได้เอาเงินไปทำอย่างอื่น ผมก็ไม่เอาเพราะว่าตกลงว่าเสียประกันเพิ่มแล้ว ไฟแนนท์เลยขอว่าจ่ายเงินผ่อนงวดแรกเลยได้มั้ย ผมไม่ แต่ถามกลับไปตรงๆว่า เพราะอะไร ไฟแนนท์บอกว่าจริงๆก็โทรมาขอพี่นั่นแหละตัวเลขของผมจะได้สวยๆ ผมก็เลยบอกว่าโอเค แต่ผมต้องได้รถตามที่ผมแจ้งเซลล์ไปคือฤกษ์ออกรถ 26 พ.ค.55 ผมถึงจะจ่ายงวดแรกเลย คุณไฟแนนท์ก็ช่วยเร่งเซลล์ให้ก็แล้วกัน
เป็นอันว่าผ่านไปสองสามวันเซลล์โทรมารถของพี่จะมาพรุ่งนี้แล้วค่ะ เหลือเชื่อเลย สรุปสิ่งที่ไฟแนนท์ขอผมคิดว่าเป็น %ค่าคอมฯที่เค้าจะได้เมื่อลูกค้าออกรถ เมื่อเราให้ในสิ่งที่เค้าต้องการ เค้าก็จะพยายามให้ในสิ่งที่เราต้องการ Winwin
ANS ไฟแนนซ์ ผ่านตั้ง เดือนหนึ่งแล้วครับ เหมือนมันกะจะมัดมือผมชกด้วยสัญญา แต่ผมรู้ทันครับป๋า
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์