Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาออสซี่ ตะลอนบ้านกรูด (เอารูปมาฝากในหน้า 3)  (อ่าน 27783 ครั้ง)
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 01:18:19 am »

หลังจากผ่านการดำน้ำ 2 Dive 3 ชม. เด็กๆ ก็มีสภาพเป็นแบบนี้ครับ

ส่วนผมรับหน้าที่ตากล้องใต้น้ำประจำก๊วน ก็มีสภาพแบบนี้ครับ (ดำน้ำถ่ายรูปนี่มันเหนื่อยแท้)

จริงๆ หลังจากดำน้ำเสร็จ เย็นๆ มีนัดป๋ากุ้งว่าจะพาเด็กๆไปเล่น Banana Boat ป๋ากุ้งอุตสาห์จะมาจัดเรือให้ แต่ทั้งผู้ใหญ่ทั้งเด็กในก๊วนหลังจากกลับถึงที่พักก็สลบกันหมดครับ เลยอดเล่น Banana Boat กันเลย ต้องขอโทษป๋ากุ้งด้วยที่อุตสาห์จัดมาเสียเที่ยวครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 01:21:41 am »

เข้ามาแอบดูก่อนนอน..ดูแล้วรู้สึกว่า..ถ้าได้พาครอบครัวไปแบบนี้บ้าง..คงจะมีความสุขมากๆ..ป๋าเป็นไอดอลของผมเลยนะ..เรื่องรักครอบครัวอ่ะครับ
TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 01:30:57 am »

และแล้วก็มาถึงวันสุดท้าย (วันที่ 8 พค.) ซึ่งเป็นวันที่เดินทางกลับ ตอนเช้าผมกับเจ้าตัวเล็กตื่นกันแต่เช้า 5.30 กะว่าจะมาถ่ายรูปพระอาทิตย์ขึ้นมาฝากด้วย แต่ท้องฟ้าดันปิด เมฆเยอะมากช่วงเช้า มองไม่เห็นพระอาทิตย์เลย พอ 6.30 ก็เลยตัดสินใจเก็บกล้อง พอดีเห็นน้ำลด ช่วงหาดที่หน้ารีสอร์ท พอน้ำลดจะมีสันทรายขึ้นมา เลยชวนเจ้าตัวเล็กไปเดินเล่นกันที่สันทราย

ไม่น่าเชื่อว่าน้ำที่นี่ใสมากๆ นอกจากนั้นผมยังไม่เคยนึกว่าจะมีปลามาว่ายอยู่ใกล้หาด (ระหว่างสันทรายกับหาด) ให้ความรู้สึกเหมือนตอนไปเที่ยวมัลดีฟเลยครับ เราเดินลงไปที่สันทรายก็เจอเจ้าปลาลิ้นหมามาว่ายไปว่ายมาอยู่ใกล้สันทราย มีตั้งหลายตัว

นอกจากนั้นยังมีปูเสฉวนมาเดินอวดโฉมให้ชมกันอีกด้วย ภาพนี้ผมถ่ายใต้น้ำ สังเกตุว่าน้ำใสจริงๆ

อีกภาพที่ถ่ายใต้น้ำครับ

ภาพถ่ายใต้น้ำเช่นกันครับ

บนหาดก็มีมาเดินโชว์ตัวเหมือนกัน

เด็กๆก็เลยเล่นจับปูเสฉวนกันใหญ่ เด็กผู้ชายจับปูมา แล้วมาดูกัน ของใครเป็นไง ใครจับได้ตัวใหญ่ ใครจับได้ตัวเล็ก

ส่วนเด็กผู้หญิงก็มาสร้างบ้านให้ปูอยู่ สร้างไปสร้างมาจะเป็นอาณาจักรปูอยู่แล้ว

เล่นกันจนเหนื่อย ก็ได้เวลาปล่อยน้องปูกลับบ้านครับ เด็กๆกลุ่มนี้ถูกสอนมาตลอดครับว่ามาเที่ยวธรรมชาติ "เราจะไม่เอาอะไรไปจากธรรมชาติ และเราก็จะไม่ทิ้งอะไรไว้กับธรรมชาติด้วย" เด็กๆก็ช่วยกันเอาปูที่จับมาไปปล่อยลงทะเล

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 01:34:17 am »

หลังจากนั้นเราก็เก็บของ ออกเดินทางกลับ ระหว่างทางก็แวะทานอาหารกลางวันกันที่คลองวาฬ เป็นร้านเก่าแก่ริมหาดคลองวาฬครับ ชื่อร้าน "ฟ้าทลายโจร" เอาบรรยากาศริมทะเลหน้าร้านมาฝากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 01:37:42 am โดย TAZZ » บันทึกการเข้า

TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 01:43:48 am »

จบแล้วครับสำหรับทริบนี้ เป็นทริบที่มีความสุขมากๆ เด็กสนุกสนานกันมาก บอกว่าสนุกกว่าไปหัวหินชะอำกันทุกคนครับ และเด็กๆยังได้ประสบการณ์ใหม่ในการดำน้ำ เสียดายที่ไม่ได้ไปไดหมึก เพราะมีฝนตกตลอด ป่ากุ้งก็ช่วยถามพวกคนที่ทำเรือไดหมึกให้ คำตอบที่ได้คือ ไม่มีตัวให้ตกครับ เลยอด แต่ยังงัยก็ตามก็ยังเป็นทริบที่สุดยอดทรับนึงครับ ระยะทางจากกรุงเทพถึงบ้านกรูดประมาณ 400 กม. ไกลกว่าหัวหินชะอำ 2 เท่า แต่ความสนุกและความสุขผมว่าได้มากกว่าหลาย 10 เท่าครับ

สุดท้ายนี้เพื่อระลึกถึงธรรมชาติอันสวยงาม เลยเอากลอนอนุรักษ์ธรรมชาติมาฝากป๋าๆทุกท่านครับ (credit จาก web มหาวิทยาลัยรังสิต)

ขอบคุณคร้าาาาาาาบ  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ ทริบหน้าเจอกันใหม่คร้าาาาาาาาาาบ 

TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 01:48:12 am »

เข้ามาแอบดูก่อนนอน..ดูแล้วรู้สึกว่า..ถ้าได้พาครอบครัวไปแบบนี้บ้าง..คงจะมีความสุขมากๆ..ป๋าเป็นไอดอลของผมเลยนะ..เรื่องรักครอบครัวอ่ะครับ

ขอบคุณครับป๋าชาติ  สาธุ สาธุ สาธุ ป๋าชมซะผมเขินเลย   เดี๋ยวต้องเอาคำชมป๋าไปให้ผบ.อ่านซักหน่อย  victory victory victory victory bad smile bad smile bad smile bad smile haha haha haha haha

Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 04:36:34 am »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
ป๋าตามครับโอกาสหน้าถ้ามีทริปดีๆอย่างนี้อีก ถ้าจอยได้อย่าลืมชวนผมด้วยนะครับ Family man เหมือนกันครับแต่วางแผนเดินทางไม่ได้ดีแบบป๋าครับ  Cheesy
TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:03:16 am »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
ป๋าตามครับโอกาสหน้าถ้ามีทริปดีๆอย่างนี้อีก ถ้าจอยได้อย่าลืมชวนผมด้วยนะครับ Family man เหมือนกันครับแต่วางแผนเดินทางไม่ได้ดีแบบป๋าครับ  Cheesy

ยินดีครับป๋ากิตติ  red heart red heart like like like

black paje
Sr. Member

like: 35

หจก.วิทูลเฟอร์นิเจอร์

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:07:26 am »

ป๋าตามติดราวหลังคาของอะไรครับ ช่างงามแท้
TAZZ
Sr. Member

ปาออสซี่

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:13:11 am »

ป๋าตามติดราวหลังคาของอะไรครับ ช่างงามแท้

ผมติดของ ProRack ครับ ติดที่ร้าน VVP (หรือ PPV ผมจำชื่อร้านไม่ได้แม่นครับ) เป็นร้านใหญ่ร้านดังอยู่แถวศรีนครินทร์ครับ สามารถซื้อ Box มาติดเพิ่มได้ แต่ติดเป็น rackแบบถาดใส่ของ ไม่ได้นะครับ 

ผมซื้อมาติดตอนช่วงน้ำท่วม ไว้พาดเรือไว้บนหลังคาครับ 

Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:20:54 am »

lala lala lala red heart red heart red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Kung Bankrood(กุ้ง)
Sr. Member

like: 60

หงส์พันธ์แท้

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:24:46 am »

โอโห ป๋าน้องตามครับ ทำรีวิวได้ละเอียดมากครับ
ถ้าว่างซัก7วันจะให้ช่วยทำรีวิวสถานที่ท่องเที่ยวของประจวบคีรีขันธ์ตอนล่าง
หมายถึงจากประจวบลงมานะครับ คนยังไม่ค่อยรู้จักมากนัก
รู้จักแต่ประจวบตอนบน(หัวหิน  ปราณบุรี)

TON_2335
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:25:01 am »

เห็นบรรยากาศแล้ว สวยงามมาก อยากไป ชายทะเลเงียบสงบไม่ค่อยมีคนมากมายให้ปวดหัว เหมาะกับการสุดดมกลิ่นธรรมชาติมากๆ อยากไป แต่คงไม่ค่อยได้ไปเพราะ ไม่ค่อยมีวันหยุดยาวครับ ไปได้เต็มที่คืนวันเสาร์ เย็นวันอาทิตย์กลับ แค่นั้นอะครับมันก็ไม่หนุกหนานอีก  สงสัยต้องซื้อนาฬิกาอีกเรือนแล้วครับป๋าตาม ผมจะได้มีเวลากะเขาบ้าง haha

ชายคนหนึ่ง ขี่ควาย หมายที่หนึ่ง       ขี่ไปครึ่ง ลืมที่หมาย จะไปไหน
เดินเวียนวน ไร้ปลายทาง ที่จะไป      หมดอาลัย ต้องทนอยู่ คู่กับควาย
TON_2335
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:27:09 am »

ป๋าตาม สงสัยต้องหาเวลาจัดทริปท่องเที่ยวบ้างแล้วครับ ผมจะได้ติดสอย ห้อยตามไปด้วย555

ชายคนหนึ่ง ขี่ควาย หมายที่หนึ่ง       ขี่ไปครึ่ง ลืมที่หมาย จะไปไหน
เดินเวียนวน ไร้ปลายทาง ที่จะไป      หมดอาลัย ต้องทนอยู่ คู่กับควาย
kobv5
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:37:55 am »

ดูรูปเพลินเลยครับ  Cheesy
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์