Languages
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซวยจริงๆ (ลงรูปความเสียหายให้ดูครับ)  (อ่าน 19268 ครั้ง)
Sanfever
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 12:14:01 am »

เข้ามาให้กำลังใจครับ red heart

หมื่นทางตันยังมีทางหนึ่ง...ให้ออกเสมอ
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 12:18:40 am »

ขอให้น้องปาหายไวๆนะครับ
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 07:40:37 am »

วันนี้นำรถเข้าไปเลินนิ่งเกียร์ใหม่ แต่มีเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันเกิดขึ้นพนักงานนำรถผมเข้าซ่อมมีรถnvถอยมาชนรถผม หัวใจผมแทบสลายเจ็บใจมาก 0มิตซูมันห่วยจริงๆ

มาตราฐานในการทำงานในแต่ละฝ่ายบริการด้านต่างๆ ของศูนย์บริการมิตซู

ต้องปรับปรุงและพัฒนาให้เทียบเท่ากับยี่หัออื่นๆ อย่าง โตโยต้า ฮอนด้า อีผุผุ

ขายรถดี ขายเยอะ แต่บริการหลังการขาย ตรงข้ามกันเลย...ถ้าเป็นอย่างนี้

ต่อไปเรื่อยๆ อย่างนี้ไม่มีสิทธิ์แซงอันดับที่ 1 2 3 แน่แท้.....แน่นอนครับ

1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 12:20:16 pm »

รถคูกรณี NV สีแดง

ขอเล่าเหตุการณ์ละเอียดนะครับ   ด้วย รถของผมมีอาการเกียร์กระตุก  ก็เลยนำรถเข้า๐ เมื่อถึง ศูนย์ ได้บอกพนักงานว่าต้องเปลี่ยนต้องทำอะไรบ้าง หลังจากนั้น ผมจึงเดินเข้าไปห้องน้ำ และพนักงานจึงขับรถผมจะเข้าไปศูนย์ฯ ระหว่างนั้น รถ NV ได้เข้ามาส่งอะไหล่ และถอยเพื่อจะมาจอดด้านหน้า๐  พนักงานได้บีบแตรแล้วแต่ NV ก็ยังถอยมาชน หลังจากนั้น พนักงานวิ่งมาบอกผมว่า รถพี่โดนชน ความรู้สึกแรก อะไรว่ะ ใน0 แท้ๆ ทำไมมันซวยแบบนี้  สอบถาม NV ได้ความว่า เป็นพ่อค้าขายก๋วยเตี๋ยวไก่มะระ รับจ๊อปพิเศษเอาอะไหล่มาส่งครั้งแรกก็เกิดเรื่อง  ศูนย์ที่ผมไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องนั้น  แผนผังก็มั่วเหลือเกิน บริเวณส่งอะไหล่ ศูนย์ซ่อมมั่วไปหมด  ไม่มีการแยกจากกัน เหมือนโตโยต้าหรือ อีซุเลย
ถึงแม้รถจะเป็นแค่รอยเล็กๆ แต่ผมเสียความรู้สึกและเจ็บใจมาก ทำไมมั่วอย่างนี้รถก็ไม่เยอะเหมือนเจ้าตลาด   ไม่รู้ครั้งต่อไปจะเปลี่ยนน้ำเครื่องที่ไหน ป๋าตั้มแนะนำ ศูนย์ขอนแก่น  พี่ปุ่นบอกนวมินท์  ผบ.ผมบอกว่าถ้าคุณจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไกลขนาดนั้น  ฉันจะขายรถ พอกันที่  ก็คงต้องขายครับ แต่ผมก็รู้สึกผูกพันกับคลับนี้มาก ก็เลยรุ้สึกใจหายครับ  ฮือๆๆ
ปล.ความเสียหายครั้งนี้เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ระยะ 20000 ได้ทำสี

ขนาดขับรถยังเครียดเลยครับ จนสิวขึ้น 555

รถที่ศูนย์ให้มาใช้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 11:03:22 am โดย 1Nongkhai » บันทึกการเข้า

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 12:30:54 pm »

เห็นบาดแผลแล้ว เล่นเอาหลายชิ้นเหมือนกัน
ผมก็รอครบระยะประกันของ 0 ก็ใช้อู่ประจำแล้วครับ
ขอให้ปาน้ำตาลหายไวๆครับ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
1Nongkhai
Hero Member

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 12:38:39 pm »

อันนี้ความเสียหายตอนไปเปลี่ยน น้ำมันเครื่อง ที่ระยะ 10000  เป็นรอยครูด และใยแมงมุม เต็มไปหมด สาเหตุเกิดจาก พนักงานคลุมหนังกันเปื้อน

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 12:48:35 pm »

เข้ามาให้กำลังใจคับป๋า  Cry  ขอให้น้องปาหายวันหายคืน กลับไปอยู่บ้านเหมือนเดิมนะคับ ว่าแต่ ป๋าคิดจะขายน้องปาจริงๆหรอคับ เหตุผลคงไม่ใช่เพราะรถใช่มั้ย คงจะเป็นเพราะ 0 กรณีของป๋า อาจจะเป็นกรณีตัวอย่าง สำหรับ MMTH ว่าหากท่านไม่มีความกระตือรือร้น คิดจะสร้างมาตรฐานการบริการให้มีความเท่าเทียมกับค่ายอื่นๆ ผมว่าอีกไม่นานลูกค้าคงหนีหายกันไปหมด โอกาสนี้เป็นโอกาสที่เหมาะสมที่สุดแล้ว ที่ MMTH สามารถตีตลาดได้อย่างถล่มทลายได้ขนาดนี้ ถ้าไม่คิดจะทำเสียตั้งแต่วันนี้ ท่านจะเริ่มทำตั้งแต่ชาติไหน หรือ เพราะคิดว่า ฟลุ๊ค!!! ไม่คิดว่ามันจะขายดีแบบนี้ อึ!!! อ๋าย!!!!!
มาร่วมแชร์ความรู้สึกกับป๋านะคับ  ฮือๆๆ ฮือๆๆ ส่วนผมยังไม่ได้รับน้องปานะคับ แต่คิดว่าหลังจากที่ได้น้องปาแล้ว งานหนักอีกอย่าง คือ "การหา 0 ที่(คิดว่า)ดีที่สุด" เพราะ รถกับศูนย์บริการ มันเป็นคู่กัน...
เฮ้อ..หนักใจแล้วสิ  

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 12:49:44 pm »

หายไวๆนะคับ โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน ฮือๆๆ ฮือๆๆ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 12:56:36 pm »

มาให้กำลังใจกันครับ สารวัตร  ผมเซ็งแทนเลย ครับ เจอแบบนี้     สาธุ สาธุ สาธุ
1Nongkhai
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 01:13:16 pm »

มาให้กำลังใจกันครับ สารวัตร  ผมเซ็งแทนเลย ครับ เจอแบบนี้     สาธุ สาธุ สาธุ.                                                                                                                                                                                                             ขอบคุณมากครับพี่ปุ่น ตอนนี้ผมรู้สึกกลัวและขยาด0มิตซูมาก

junjiraa
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 01:15:13 pm »

มิตซู หนองคายป่าวครับป๋าหนึ่ง   หนองคายกะอุดรฯ เจ้าของเดียวกัน  มันห่วยได้ใจจริงๆเลย    เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ที่มิตซูอุดรฯ ผมเอารถเข้าไปให้มันดูที่โช้คหลังให้  มันเอารถผมเข้าไปจอดไว้ 1 ชั่วโมงเต็มโดยที่ไม่ทำอะไรเลย   ห่วยแตกสุดๆ  ผมว่าจะเลิกเข้าศูนย์มันละ   ว่าจะลองไปใช้ยริการที่ศูนย์ ขอนแก่นลองดู ครับ    

ขอให้รถกลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไวนะครับ  

ไป 0 นครพนมมั๊ยป๋าโอเคอยู่นะคะ Smiley
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 01:17:01 pm »

มาให้กำลังใจกันครับ สารวัตร  ผมเซ็งแทนเลย ครับ เจอแบบนี้     สาธุ สาธุ สาธุ.                                                                                                                                                                                                             ขอบคุณมากครับพี่ปุ่น ตอนนี้ผมรู้สึกกลัวและขยาด0มิตซูมาก

ผมว่าถ้าสารวัตร ทำใจได้แล้ว  คราวหน้าเข้าศูนย์ ยืนคุมมันทุกขั้นตอนเลยครับ เหมือนเพื่อนสมาชิกหลายๆท่านที่ทำแบบนี้  รวมทั้งผมด้วย  red heart
boyd Unlimited 167
Jr. Member
**

like: 4

รู้จักพอและแบ่งปัน

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 01:30:22 pm »

อากาศร้อนๆยังมาเจอเหตุการณ์งี่เง่าแบบนี้ พูดได้คำเดียวครับว่าห่วย แต่อย่างว่าครับโกรธๆไปก็เครียดเปล่าๆ รอครบระยะแล้วหาอู่คู่ใจดีกว่ายังไงก็ใจเย็นๆครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกมีวิถีเป็นธรรมดา
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 01:39:38 pm »

ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ
หมดเวรหมดกรรม...

ปล.ผมก็ได้แค่บอกคนอื่นครับ
ตัวเองยังแค้นศูนย์เหมือนกันครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 02:08:07 pm »

โชคร้ายมาก่อน  เดี๋ยวสิ่งดีๆจะมาอีกเป็นกระบุงคร้าบ Cheesy Cheesy

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์