Languages
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม ป๋าๆ ในบ้านนี้กลัว..อุ๊ย เกรงใจแฟนกันจังครับ..  (อ่าน 13570 ครั้ง)
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:13:17 am »

ผบ.หรอ!!!!!!! อ่ะโธ่? ไม่เท่าไหร่..     Satu  Satu  Satu

ป๋า.  ทำอย่างนี้. อนาคตจะดับวูบเหมือนผมนะครับ. ห้ามจับน้องปา 1 เดือน ให้ขี่แต่มอไซค์.  Undecided Undecided

ผบ.หรอ!!!!!!! อ่ะโธ่? ไม่เท่าไหร่..     Satu  Satu  Satu

ป๋าแกได้ยินนะเนี่ย 

อุ อุ ไอ้ไม่เท่าไหร่น่ะ คือเหลือตังค์ให้ผมใช้น่ะไม่เท่าไหร่  Undecided  Undecided โดนริบเรียบอ่ะป๋า  Cry  Cry  Cry

โธ่ ป๋าโจ้ ไม่มีอะไรหรอก จริงๆ แล้ว ป๊อด จะตาย.... อิอิ.....
เดียว copy ข้อความให้ ผบ.ป๋าโจ้อ่านเล่นดีกว่า อิอิ..... Cheesy Cheesy

ไม่ทันผมแล้วป๋าวิน ผมส่งให้ ผบ  .ป๋าโจ้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว 
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:15:17 am »

แหม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
พูดแล้วมันคันไม้ัคันมือเสียจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

งั้นเดี๋ยวผมขอตัวไปซักผ้า กวาดบ้านก่อนนะครับ

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:17:18 am »

สังเกตเลยครับ ป๋า ๆ มีน้องปาขับ  เพราะเชื่อฟัง  ผบ. 555  ว่าแล้ว ๆ เชื่อเมียแล้วรวยยยยยยยยยยยย  กันถ้วนหน้า 555
pjs_200hp
Series No. 1063
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:31:54 am »

สำหรับผมทำทุกอย่างตามใจ...ยกเว้นนอกใจเท่านั้นที่เมียไม่ยอม...

คิดว่าแรง...ก็แซงไป
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:37:22 am »

เราทำทุกอย่างได้ตามอำเภอใจครับ..
แต่เราไม่ลืมครับ ว่าเรามีจังหวัดใจคุมอยู่ อิอิ
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 11:01:12 am »

เราทำทุกอย่างได้ตาม      อำเภอใจ        ครับ..
แต่เราไม่ลืมครับ ว่าเรามี    จังหวัดใจ      คุมอยู่ อิอิ

โห ป๋า เล่นซะ วัยรุ่นอย่างผม   ตามเกือบไม่ทัน 
radiation
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 11:15:42 am »

อย่างน้อยเค้าก็อยู่ข้างๆเรา ครอบครัวเดียวกับเรา ทำอะไรก็เกรงใจนิดนึง  Cheesy

ไม่มีเขา อาจจะไม่มีเราในวันนี้ก็ได้ จริงป่าวครับป๋าๆ  red heart hi

like like like

ขยายความเพิ่มเติม

" ผัวเมียร่วมใจ ขี้ไก่ก็กลายเป็นทอง "

ผมว่าเค้าก้เสีนสละมาเยอะนะ ผลิตทายาทมาให้ผมตั้ง2คนในเวลาใกล้เคียงกัน3ปีไม่เคยได้หยุดพักเลย รวมจำนวนวันที่อุ้มให้เรา1095วัน ไหนจะตืนมาตอนกลางคืนขึ้นมาดูอีก กลางวันโยเยอีก

ผมว่า " เค้า " เสียสละมาเยอะแล้วครับ

ส่วนตัวผมถ้าเทียบกันมันไ่ม่ได้เท่า ผบ. หรอกครับ
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 11:24:38 am »

ป๋า.  ทำอย่างนี้. อนาคตจะดับวูบเหมือนผมนะครับ. ห้ามจับน้องปา 1 เดือน ให้ขี่แต่มอไซค์.  Undecided Undecided

อุ อุ ไอ้ไม่เท่าไหร่น่ะ คือเหลือตังค์ให้ผมใช้น่ะไม่เท่าไหร่  Undecided  Undecided โดนริบเรียบอ่ะป๋า  Cry  Cry  Cry

โธ่ ป๋าโจ้ ไม่มีอะไรหรอก จริงๆ แล้ว ป๊อด จะตาย.... อิอิ.....
เดียว copy ข้อความให้ ผบ.ป๋าโจ้อ่านเล่นดีกว่า อิอิ..... Cheesy Cheesy

ไม่ทันผมแล้วป๋าวิน ผมส่งให้ ผบ  .ป๋าโจ้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว 
เอ้า?? งานเข้าซะแว้วผม    แล้ววันนี้จะไปนอนไหนหล่ะเนี่ย กลับไม่ได้ก็ต้องเริงร่าทั้งคืน อิอิ   Cheesy  Cheesy  Cheesy

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 05:52:21 pm »

lala lala lala lala

ตามธรรมชาติของมนุษย์และสังคมไทย  ย่อมยอมให้ผู้ที่อ่อนแอกว่า   เช่น  เด็ก  สตรี  คนชรา   คนพิการ   ผู้ด้อยโอกาส  และผู้ที่เราเหนือกว่าทั้งทางด้านกำลังและฐานะ

ดังนั้นด้วยความบริสุทธิ์ของใจและจิตใต้สำนึกจึงสั่งให้เรายอมลงให้   โดยที่เราอาจไม่รู้ตัวหรือสังเกตุได้   ยิ่งคนใกล้ตัวยิ่งอย่างเช่น ภรรยาด้วย   ยิ่งเกรงใจมากขึ้นไปอีก(โดยไม่รู้ตัว)

อาการที่แสดงออกมาลักษณะนี้  รวมเรียกว่า หรือ แซวว่า " กลัว ,  เกรง "     บางกระแสอาจใช้คำว่า " เคารพ , สยบ "     อยู่ที่ว่าเราๆท่านๆ จะแสดงออกมาแบบไหน  เท่านั้นเอง

มาฟังเพลงหรรษาพาชื่นอุรากันดีกว่า
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=ukYw75FpMuI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=ukYw75FpMuI</a>
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 06:18:41 pm »

lala lala lala lala

ตามธรรมชาติของมนุษย์และสังคมไทย  ย่อมยอมให้ผู้ที่อ่อนแอกว่า   เช่น  เด็ก  สตรี  คนชรา   คนพิการ   ผู้ด้อยโอกาส  และผู้ที่เราเหนือกว่าทั้งทางด้านกำลังและฐานะ

ดังนั้นด้วยความบริสุทธิ์ของใจและจิตใต้สำนึกจึงสั่งให้เรายอมลงให้   โดยที่เราอาจไม่รู้ตัวหรือสังเกตุได้   ยิ่งคนใกล้ตัวยิ่งอย่างเช่น ภรรยาด้วย   ยิ่งเกรงใจมากขึ้นไปอีก(โดยไม่รู้ตัว)

อาการที่แสดงออกมาลักษณะนี้  รวมเรียกว่า หรือ แซวว่า " กลัว ,  เกรง "     บางกระแสอาจใช้คำว่า " เคารพ , สยบ "     อยู่ที่ว่าเราๆท่านๆ จะแสดงออกมาแบบไหน  เท่านั้นเอง

มาฟังเพลงหรรษาพาชื่นอุรากันดีกว่า
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=ukYw75FpMuI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=ukYw75FpMuI</a>

ลงถึงจิตใต้สำนึกเลยเหรอป๋านะ  Undecided
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 06:27:25 pm »

ชอบเนื้อหาเพลงอะ  ติดใจตรงที่....ใหญ่  haha  ขืนร้องเพลงนี้  ไม่มีเงินกินข้าวแน่ 555
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 06:30:12 pm »

ผบ.หรอ!!!!!!! อ่ะโธ่? ไม่เท่าไหร่..     Satu  Satu  Satu

ป๋า.  ทำอย่างนี้. อนาคตจะดับวูบเหมือนผมนะครับ. ห้ามจับน้องปา 1 เดือน ให้ขี่แต่มอไซค์.  Undecided Undecided

ผบ.หรอ!!!!!!! อ่ะโธ่? ไม่เท่าไหร่..     Satu  Satu  Satu

อุ อุ ไอ้ไม่เท่าไหร่น่ะ คือเหลือตังค์ให้ผมใช้น่ะไม่เท่าไหร่  Undecided  Undecided โดนริบเรียบอ่ะป๋า  Cry  Cry  Cry

ไม่ทันผมแล้วป๋าวิน ผมส่งให้ ผบ  .ป๋าโจ้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว  
เอ้า?? งานเข้าซะแว้วผม    แล้ววันนี้จะไปนอนไหนหล่ะเนี่ย กลับไม่ได้ก็ต้องเริงร่าทั้งคืน อิอิ   Cheesy  Cheesy  Cheesy

โอกาสทองมาแย้ววว /  ไม่ได้มีหลายครั้งครับ ป๋า โจ้  ให้ไวครับ  
basara
มิตซูบิชิ ปาเจโร่ คำตอบสุดท้ายของ เพื่อนร่วมเดินทางที่ รักคุณ
Newbie
*

like: 12

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:15:53 pm »

ผมดีใจนะครับที่ กระทู้นี้ เป็นกระทู้บอกรักภรรยาของบรรดาป๋าๆๆ
ผมเอยังไมได้เเต่งงานครับ มีข่าวดีเมื่อไหร่จะเชิญ เพื่อนๆพี่ๆ ครับ
ผมไม่กลัวแฟนครับ แค่ไม่อยากมีปัญหา อิอิ

ปล.ที่บอกรักภรรยากันโครมๆ นี่มีแผนจะของบแต่งน้องปากันใช่ม่ะครับ อิอิ

..
puengnoi (นัน)
Hero Member

like: 86

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:25:38 pm »

ผมดีใจนะครับที่ กระทู้นี้ เป็นกระทู้บอกรักภรรยาของบรรดาป๋าๆๆ
ผมเอยังไมได้เเต่งงานครับ มีข่าวดีเมื่อไหร่จะเชิญ เพื่อนๆพี่ๆ ครับ
ผมไม่กลัวแฟนครับ แค่ไม่อยากมีปัญหา อิอิ

ปล.ที่บอกรักภรรยากันโครมๆ นี่มีแผนจะของบแต่งน้องปากันใช่ม่ะครับ อิอิ

IMG]http://i1082.photobucket.com/albums/j379/moyamedia/aaa.jpg[/img]
wut@white pearl...3.2 gt
Jr. Member
**

like: 10

สติ มา ปัญญาเกิด

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:52:26 pm »

ตำแหน่งมันมาพร้อมเสร็จตั้งแต่วันที่แต่งงานกันแล้วละครับ
ผบ เขาเป็นเจ้าสาว red heart ส่วนพวกเราเป็นเจ้าบ่าว(แปลแบบบ้านผมนะ) ชัดเจนเลยเจ้าแห่งการรับใช้  อิอิ  bad smile

...มือผู้ให้ย่อมสูงกว่ามือผู้รับ...
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์