Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แผนที่ Garmin Thailand Street Map version 12.1 วางจำหน่าย 19 เม.ย. 55  (อ่าน 39141 ครั้ง)
Pukka No.236
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 09:52:36 pm »

สาธุ  ป๋า..ป๋า..เอก...ครับ
           คือว่าไม่รบกวนแล้วน่ะครับ..ขอของดี..version 12.1 ด้วยครับจะพาไปใส่ Nuvi 1360  ของแถมบ้าง..
เออ..มีอีกอย่างครับ..ถ้าไม่เป็นการรบกวนบอกวิธีลงโปรแกรมในเครื่อง Nuvi 1360 ให้ด้วยจะเป็นการดีครับ...
สำหรับ email :  [email protected]

Satu  ขอบคุณป๋าล่วงหน้าครับ

ootarmoot
Newbie
*

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 03:46:07 pm »

ป๋าอู๊ดครับ...ผมขอเสียงสาวน่ารักๆ....
หรืออีกหลายๆเสียงส่งให้ผมบ้างครับผม...

[email protected]
ขอบคุณมากครับ สาธุ
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 04:12:11 pm »

รบกวนสอบถามป๋าๆ ผมใช้ Nuvi 1360 ที่แถมมากับรถ
อยากจะอัพแผนที่บ้าง  พอเอา Nuvi 1360 มาเสียบกับโน๊ตบุ๊ค
และก็เปิด MS Sync 4.2   คอมมันมองไม่เห็น GPS หรือ SD card

แต่ลองเอา GPS จีน ที่เป็น wince มาเสียบ มองเห็น drive F ซึ่ง
สามารถอัพแผนที่ของ igo 8.3 ได้

ผมทำไรผิดพลาด หรือ จะอัพแผนที่ยังไง  หากอัพออนไลน์
และดาวโหลดมาแล้ว
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 03:55:44 pm »

Garmin 1360 ของผมที่รับมาจากป๋าโย   ลง  12.1 ไปแล้ว    เอามาโมขาตั้งอีกหน่อยเพราะตำแหน่งติดแล้ว  บังตาเหลือเกิน

เลยต้องลดมุมลง   แบบนี้

ติดแล้ว  มุมลดลงต่ำกว่ามุมมอง  5 ซม. (เวลากลางวันไม่เท่าไหร่  แต่กลางคืนแสงมันบังเวลาเข้าซ้าย  จึงต้องเลื่อนลง)

DIY ด้วยอิพอกซี่ เซรามิค  ปั้นผสมแล้วโป๊ะ   พ่นทับด้วยดำด้าน   งามตาม Style ครับ

เพื่อเป็นข้อมูลและแนวทาง  หากใครสนใจติดมุมนี้

Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 04:07:08 pm »

ขาแท้ ของเดิมหน้าตาแบบนี้ครับ  ยึดแน่นไม่สั่นคอน

เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 04:14:59 pm »

สาธุ  ป๋า..ป๋า..เอก...ครับ
           คือว่าไม่รบกวนแล้วน่ะครับ..ขอของดี..version 12.1 ด้วยครับจะพาไปใส่ Nuvi 1360  ของแถมบ้าง..
เออ..มีอีกอย่างครับ..ถ้าไม่เป็นการรบกวนบอกวิธีลงโปรแกรมในเครื่อง Nuvi 1360 ให้ด้วยจะเป็นการดีครับ...
สำหรับ email :  [email protected]

Satu  ขอบคุณป๋าล่วงหน้าครับ

เดียวผมจัดให้ครับนะครับ ......ทาง PM    ((( ต้องขอบคุณป๋าอู๊ดดีมากครับสำหรับversion 12.1 )))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2012, 04:19:56 pm โดย เอกเอนกประสงค์ No.32 » บันทึกการเข้า

Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 04:19:28 pm »

ป๋าอู๊ดครับ...ผมขอเสียงสาวน่ารักๆ....
หรืออีกหลายๆเสียงส่งให้ผมบ้างครับผม...

ขอบคุณมากครับ สาธุ

เดียวผมจัดการส่ง mail ให้ครับนะครับ ......

Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 04:26:29 pm »

พอดีได้จาก Garmin Nuvi 1360 จากเพื่อนคุณพ่อมา  ขอ Update บ้างครับ

สอบถามผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ถ้ามี gmapprom.img อัพเดทเวอร์ชั่น 12.1 ของ Garmin Nuvi40 ไม่ทราบว่าติดตั้งลงใน Garmin Nuvi 1360 ได้หรือปล่าวครับ
ไม่ได้ครับ เครื่องใครเครื่องมัน โปรแกรมจะตรวจสอบลิขสิทธื์ครับ ก๊อปไปวางได้ แต่มองไม่เห็นครับ
ปล.ตอบตามเนื้อผ้าครับ ผิดตกยกเว้น
ลองดูก็ไม่เสียหายนะป๋า ผมเคยลองเอา v. 11 ลงทั้งใน nüvi 205W , nüvi 205 ,และ nüvi 310 ซึ่งเป็นเครื่องรุ่นแรกๆ ก็ลงได้การใช้งานก็ไม่มีปัญหา ทั้งที่ garmin บอกว่าต้องของใครของมัน ก็เลยไม่รู้ใครอำใครกันแน่ ผมเอง็มั่วเอาแต่ก็ใช้ได้ครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวขอตัดสินใจดูอีกที่ครับ ผลออกมาเป็นอย่างไรจะบอกครับ  Smiley แต่ถ้าได้ตัว Update ก็ดีนะครับ

ปกติได้นะครับ  แต่กันพลาดให้ Backup แผนที่เก่าก่อนครับ  วิธี Backup คือแก้ไขไฟล์ gmapprom.img ของเวอร์ชั่นเดิม โดยอาจจะใส่ตัวเลขอะไรตามท้ายไปก็ได้ครับ  แล้วเอาของใหม่วางไปครับแล้วลองเปิดดูครับ

like เป็นคำแนะนำที่ดีมากครับ ป๋าๆอย่าลึมเรื่องทำ Backup แผนที่และเสียงด้วยนะครับก่อนที่จะ Up เพื่อความปลอดภัย ....

Ouen54
Newbie
*

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 10:10:47 am »

พอดีได้จาก Garmin Nuvi 1360 จากเพื่อนคุณพ่อมา  ขอ Update บ้างครับ

สอบถามผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ถ้ามี gmapprom.img อัพเดทเวอร์ชั่น 12.1 ของ Garmin Nuvi40 ไม่ทราบว่าติดตั้งลงใน Garmin Nuvi 1360 ได้หรือปล่าวครับ
ไม่ได้ครับ เครื่องใครเครื่องมัน โปรแกรมจะตรวจสอบลิขสิทธื์ครับ ก๊อปไปวางได้ แต่มองไม่เห็นครับ
ปล.ตอบตามเนื้อผ้าครับ ผิดตกยกเว้น
ลองดูก็ไม่เสียหายนะป๋า ผมเคยลองเอา v. 11 ลงทั้งใน nüvi 205W , nüvi 205 ,และ nüvi 310 ซึ่งเป็นเครื่องรุ่นแรกๆ ก็ลงได้การใช้งานก็ไม่มีปัญหา ทั้งที่ garmin บอกว่าต้องของใครของมัน ก็เลยไม่รู้ใครอำใครกันแน่ ผมเอง็มั่วเอาแต่ก็ใช้ได้ครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวขอตัดสินใจดูอีกที่ครับ ผลออกมาเป็นอย่างไรจะบอกครับ  Smiley แต่ถ้าได้ตัว Update ก็ดีนะครับ

ปกติได้นะครับ  แต่กันพลาดให้ Backup แผนที่เก่าก่อนครับ  วิธี Backup คือแก้ไขไฟล์ gmapprom.img ของเวอร์ชั่นเดิม โดยอาจจะใส่ตัวเลขอะไรตามท้ายไปก็ได้ครับ  แล้วเอาของใหม่วางไปครับแล้วลองเปิดดูครับ

like เป็นคำแนะนำที่ดีมากครับ ป๋าๆอย่าลึมเรื่องทำ Backup แผนที่และเสียงด้วยนะครับก่อนที่จะ Up เพื่อความปลอดภัย ....
ขอบคุณสำหนับคำแนะนำครับ พอดีเพื่อนยืมไปยังไม่ได้รับคืนเลย รอเครื่องอยู่ กลับมาเมื่อไรจะทำดูเลย  Smiley
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 10:34:59 am »

ขาแท้ ของเดิมหน้าตาแบบนี้ครับ  ยึดแน่นไม่สั่นคอน

ขา ยึด ตัวนี้ ดีมากเลยครับ ผมใช้อยู่ ไม่สั่น แน่นมาก   
defender!
Newbie
*

like: 2

ปาปอด ID No.982

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:02:55 am »

สาธุ  ป๋า..ป๋า..เอก...ครับ
           คือว่าไม่รบกวนแล้วน่ะครับ..ขอของดี..version 12.1 ด้วยครับจะพาไปใส่ Nuvi 1360  ของแถมบ้าง..
สำหรับ email :  [email protected]

Satu  ขอบคุณป๋าล่วงหน้าครับ

ขอด้วยคนครับป๋าเอก ขอบคุณครับ. สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:13:46 pm »

รบกวนด้วยครับป๋า

ของผม garmin 350 ไม่ทราบว่าพอจะอัพเดทตามนี้ได้ไหมครับ

vihok
Newbie
*

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 12:09:37 am »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2021, 11:18:23 am โดย vihok » บันทึกการเข้า
veeraa332000
Jr. Member
**

like: 7

PA ขาวมุก No.1001

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 12:25:14 am »

ป๋าครับ ถามหน่อยนะครับ เครื่องผม205W ไปภาคเหนือตอนบนทีไร พอเข้าเขตแล้วมันชอบขึ้นว่าขับเกิน0กม.แล้วก็มีเสียงระฆังเตือนตลอด(ไม่หยุด) แก็ไขยังไงครับ....ป๋าใครพอรู้ช่วยหน่อยนะครับ (จะเป็นตอนอยู่เชียงราย โดยเฉพาะเชียงใหม่นี่เป็นตลอด ต้องปิดข้อมูลพิเศษถึงหาย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2012, 12:27:04 am โดย veeraa332000 » บันทึกการเข้า
chez
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 03:48:45 am »

ขอบคุณสำหนับคำแนะนำครับ พอดีเพื่อนยืมไปยังไม่ได้รับคืนเลย รอเครื่องอยู่ กลับมาเมื่อไรจะทำดูเลย  Smiley
ขอด้วยคนครับป๋าเอก ขอบคุณครับ. สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

ป๋าๆท่านใดยังมีแผนที่อยู่ในอีเมล ขอรบกวนforward ให้ผมบ้างได้มั้ยคับ
 ของผมเป็นnuvi 310หรือ320นี่แหละ รุ่นที่มีบลูทูด
ใช้มาประมาณ6ปี ยังไม่เคยอัพแผนที่เลย

ขอรบกวนหน่อยนะคับ. อยากได้จิงๆๆๆๆ
ขอบคุณคับ
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์