Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่พักเมืองกาญจน์  (อ่าน 11186 ครั้ง)
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 12:29:46 am »

สวัสดีครับป๋าๆทุกท่าน ไม่รู้จะตั้งห้องไหนดีขออนุญาติห้องนี้ละกันนะครับ

พอดีปลายเดือนหน้ามีโครงการจะไปพักผ่อนคลายเครียดสักหน่อย

ตัดสินใจว่าจะไปกาญจนบุรีกัน เพราะไม่ได้ไปมานานแล้ว(เคยไปครั้งเดียวเองด้วย )

เลยอยากให้ป๋าๆช่วยแนะนำที่พักที่กาญจนบุรีให้หน่อยครับว่าที่ไหนดี

กะว่าจะไป3วัน2คืน ไปกัน2คน ชอบแบบเงียบๆเน้นบรรยากาศ ราคาไม่สูงจนเกินไป(เรื่องมากไปมั้ยเนี่ย)

ปล.แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวด้วยก็ได้นะครับ  ขอบคุณครับป๋าๆทุกท่านครับ
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:49:54 pm »

สวัสดีครับป๋าๆทุกท่าน ไม่รู้จะตั้งห้องไหนดีขออนุญาติห้องนี้ละกันนะครับ

พอดีปลายเดือนหน้ามีโครงการจะไปพักผ่อนคลายเครียดสักหน่อย

ตัดสินใจว่าจะไปกาญจนบุรีกัน เพราะไม่ได้ไปมานานแล้ว(เคยไปครั้งเดียวเองด้วย )

เลยอยากให้ป๋าๆช่วยแนะนำที่พักที่กาญจนบุรีให้หน่อยครับว่าที่ไหนดี

กะว่าจะไป3วัน2คืน ไปกัน2คน ชอบแบบเงียบๆเน้นบรรยากาศ ราคาไม่สูงจนเกินไป(เรื่องมากไปมั้ยเนี่ย)

ปล.แนะนำสถานที่ท่องเที่ยวด้วยก็ได้นะครับ  ขอบคุณครับป๋าๆทุกท่านครับ

มุ่งสู่สังขละบุรีเลยครับ.. Smiley Smiley Smiley

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 10:59:33 pm »

เงียบๆเลยหรอ ต้องเข้าป่าเลยนะ  555 ล้อเล่นที่เที่ยวก็เยอะอยู่ส่วนใหญ่จะไปเช้าเย็นกลับสะด้วย  จะไปทางไหนระหว่าง  ไทรโยค กับ ศรีสวัสดิ์

Nakavabi
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 08:59:08 pm »

เงียบๆเลยหรอ ต้องเข้าป่าเลยนะ  555 ล้อเล่นที่เที่ยวก็เยอะอยู่ส่วนใหญ่จะไปเช้าเย็นกลับสะด้วย  จะไปทางไหนระหว่าง  ไทรโยค กับ ศรีสวัสดิ์

จิงๆอยากขับลุยแบบออฟโรดกะเค้าบ้าง

แต่ไม่มีรถเอิ้อในสภาพแบบนั้นนี่ซิ
zerge9
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 06:48:45 pm »

ล่งแพแหล่มสุดๆ u

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 08:03:02 am »

จิงๆอยากขับลุยแบบออฟโรดกะเค้าบ้าง

แต่ไม่มีรถเอิ้อในสภาพแบบนั้นนี่ซิ
มุ่งหน้าไปทางไทรโยคเลยครับ วิ่งผ่านทองผาภูมิสู่สังขละ แล้วก็พักที่นั่นเที่ยวให้เต็มที่เลยครับ วันกลับก็แวะตลอดทางได้เลยเพราะมีสถานที่ท่องเที่ยวมากมายครับ.....ผมก็จะไปตอนสงกรานต์ครับ อิอิ.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
sexercise
ปล่อยวาง........
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 09:13:55 am »

เลค แฮฟเว่น ครับเอ็ม ไปมาเมื่อ2-3ปีก่อน ช้อบชอบ

##วงการนี้นี่เดินมาก่อน บอกตรงๆ ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้ หมู่เชียร รถถังบอกไว้##
nortirut
Jr. Member
**

like: 14

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 09:18:43 am »

ขั้นแรกต้องเลือกก่อนครับว่าจะไปสายพักเขื่อน หรือว่าไปทางสังขละ
ลอง บูติค ราฟท์ รีสอร์ทไหมครับ ทางไปสังขละ ยังไม่ถึงบ่อน้ำร้อนหินดาด แถวนั้นจะมีที่พักริมน้ำอยู่ครับ  แวะกินไส้อั่วนงเยาว์ เป็นไส้อั่ววุ้นเส้น (ผมว่าอร่อยอยู่นะ) แล้วที่พลาดไม่ได้บ่อน้ำร้อนหินดาด แช่น้ำร้อนแล้วกลิ้งไปแช่น้ำเย็นในแม่น้ำ โอ๊ยยยยย สุโค๊ยยย  แล้วก็จะมีช่องหินขาด(นี่ก็ลืมชื่ออีกละ)
แล้วอีกวันก็ไปพักสังขละก็ได้  ร้านอาหารระหว่างทางก็จะมี ร้านผักหวานบ้าน  ครัวธรรมชาติ(ใช่ปะหว่า..ลืม)
จริงๆมีเยอะกว่านี้ รอป๋าๆท่านต่อไป

ถ้าไปเขื่อนก็ เลค แฮฟเว่น ก็ได้ครับ มีเครื่องเล่น พายเรือ  หรือที่พักแถวนั้นเยอะมาก ร้านอาหารข้างนอกหาอยากหน่อย แล้วก็แวะเขื่อน ขากลับไปออฟโรดนิดๆที่น้ำตกห้วยแม่ขมิ้นน่าจะดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2012, 09:30:22 am โดย nortirut » บันทึกการเข้า
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 09:34:23 am »

เลค แฮฟเว่น ครับเอ็ม ไปมาเมื่อ2-3ปีก่อน ช้อบชอบ

หนึ่งในเป้าหมาย... น่าไปมากๆครับ  Cheesy
sexercise
ปล่อยวาง........
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 10:10:09 am »

หนึ่งในเป้าหมาย... น่าไปมากๆครับ  Cheesy

หาแพคเกต ไทยเที่ยวไทยซิป๋า ราคาถูกลงไปมาก คราวที่แล้วผมก็ซื้อที่งานเมืองทอง อีกที่ก็บ้านรักษ์น้ำ หรูกว่าอีกแต่ราคาสูงกว่าพอสมควร อยู่ทับกระดานใกล้ๆกัน ว่าแต่ป๋าแจ็ค เราเจอกันแล้วนิ(ใข่มั้ยเอ่ยยย) เลือดเขียวขาวเหมือนกัลลลล

##วงการนี้นี่เดินมาก่อน บอกตรงๆ ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้ หมู่เชียร รถถังบอกไว้##
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 10:19:04 am »

หาแพคเกต ไทยเที่ยวไทยซิป๋า ราคาถูกลงไปมาก คราวที่แล้วผมก็ซื้อที่งานเมืองทอง อีกที่ก็บ้านรักษ์น้ำ หรูกว่าอีกแต่ราคาสูงกว่าพอสมควร อยู่ทับกระดานใกล้ๆกัน ว่าแต่ป๋าแจ็ค เราเจอกันแล้วนิ(ใข่มั้ยเอ่ยยย) เลือดเขียวขาวเหมือนกัลลลล

ถูกต้องนะค้าบบบบ เคยเจอกันแล้ว ครับป๋า ถ้าต้องการคำปรึกษาเดี๋ยวจะแวะเข้าไปขอคำชี้แนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy

ได้น้องปาฯมาแล้ว สถานีต่อไปคือ เที่ยวทั่วไทย  hi
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 11:11:07 am »

เที่ยวให้คุ้มครับ เกิดมามีแค่ชีวิตเดียว อิอิ Cool Cool Cool Cool
Palover
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 12:12:36 pm »

ชอบเงียบๆ ราคาไม่แพง ลองเหมืองสมศักดิ์ ของ ป้าเกล็น ไม๊ครับ ไปทางปิล๊อก เลยทองผาภูมิไปหน่อย

ลองหาในอากู๋ดู ดูภาพบรรยากาศก่อนว่า ok ไหม ทางไปได้บรรยากาศอ๊อฟโรดนิดๆ แต่ไม่ลำบากแน่นอน
Nakavabi
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 12:34:28 pm »

ถูกต้องนะค้าบบบบ เคยเจอกันแล้ว ครับป๋า ถ้าต้องการคำปรึกษาเดี๋ยวจะแวะเข้าไปขอคำชี้แนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy

ได้น้องปาฯมาแล้ว สถานีต่อไปคือ เที่ยวทั่วไทย  hi

เพิ่งรู้ว่าพี่นุ่นเป็นลูกเขียวขาวเหมือนกัย

ลูกเขียวขาวกันทั้งเลย  ยอดเยี่ยม
Nakavabi
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 12:55:27 pm »

ชอบเงียบๆ ราคาไม่แพง ลองเหมืองสมศักดิ์ ของ ป้าเกล็น ไม๊ครับ ไปทางปิล๊อก เลยทองผาภูมิไปหน่อย

ลองหาในอากู๋ดู ดูภาพบรรยากาศก่อนว่า ok ไหม ทางไปได้บรรยากาศอ๊อฟโรดนิดๆ แต่ไม่ลำบากแน่นอน

เคยดูรายการในทีวีน่าไปอยู่ เงียบร่มรื่นดี

เส้นทางกำลังมัน คิดว่าขับ2น่าจะผ่านได้อยู่

แต่ไม่เห็นที่พักว่าเปนไงบ้าง สวยมั้ย

ป๋าๆมาแนะนำอีกรอบ สงสัยต้องหาโอกาสไปซะแล้ว Cheesy
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์