Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. ติดตั้ง HD Player บน Pajerosport  (อ่าน 41000 ครั้ง)
Sanfever
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 02:02:37 pm »

ขอบคุณสำหรับ review ครับ กำลังตัดสินใจซื้ออยู่ ลังเลระหว่าง mede8er กับ Egreat ไม่รู้จะซื้อตัวไหนดี u
เทียปรุ่นไหนอยู่ครัป
ผมใช้ mede8er 450x2 ด้วยเหตุผลที่ว่า
1.ใช้ไฟ 12v ไม่ต้องหาหม้อแปลง
2. ขนาดเล็กสามารถซ่อนไว้ช่องใต้แอร์ฝั่งคนนั่ง เพราะมีช่องแอร์ลงพอดี ระบายความร้อนได้ดี
3. hd ในตัว ไม่ต้องมีสายโยงยาง หรืออยากต่อ external hd เพิ่มก็ได้
4. มี wifi pci (ติดเพิ่ม) ทำให้เวลาโอนไฟล์ผ่าน lan ไม่ต้องถอดเข้าถอดออก (ยกเว้นcopyไฟล์จำนวนมากถอดมาต่อตรงกับคอมเร็วกว่า) โหลดบิทได้ เล่น youtube internet ได้ ถ้ามีสัญญาณ wifi
5. มี keyboard wifi (ติดเพิ่ม) ทำให้ไม่ต้องกังวลว่าต้องคอยเล็ง remote แต่ก็ต้องใช้ remote ที่มากับเครื่องเพื่อเปิดเครื่อง keyboard wifi เปิดเครื่องไม่ได้ (ถ้าไม่ใช้ keyboard ก็ได้)
6. มีช่องต่อ remote link เผื่ออยากต่อสายออกมาให้กดรีโมทง่าย แต่จากการทดสอบก็กด remote ได้โดยไม่ต้องต่อสาย (ผมใช้ keyboard wifi แทน)
เหตุผลในการเลือกเป็นแนวทางตัดสินใจครับ ยี่ห้อไหนก็ได้ครับที่ชอบ แล้วใช้ประโยชน์ตรงตามต้องการ
เลือกอยู่นะหว่าง Mede8er 250x กับ Egreat 200ครับป๋า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2012, 08:40:52 pm โดย Sanfever » บันทึกการเข้า

หมื่นทางตันยังมีทางหนึ่ง...ให้ออกเสมอ
pajero2012(PaA)
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 11:15:32 am »

ขอบคุณสำหรับ review ครับ กำลังตัดสินใจซื้ออยู่ ลังเลระหว่าง mede8er กับ Egreat ไม่รู้จะซื้อตัวไหนดี u
ผมใช้ mede8er 450x2 ด้วยเหตุผลที่ว่า
2. ขนาดเล็กสามารถซ่อนไว้ช่องใต้แอร์ฝั่งคนนั่ง เพราะมีช่องแอร์ลงพอดี ระบายความร้อนได้ดี
3. hd ในตัว ไม่ต้องมีสายโยงยาง หรืออยากต่อ external hd เพิ่มก็ได้
4. มี wifi pci (ติดเพิ่ม) ทำให้เวลาโอนไฟล์ผ่าน lan ไม่ต้องถอดเข้าถอดออก (ยกเว้นcopyไฟล์จำนวนมากถอดมาต่อตรงกับคอมเร็วกว่า) โหลดบิทได้ เล่น youtube internet ได้ ถ้ามีสัญญาณ wifi
5. มี keyboard wifi (ติดเพิ่ม) ทำให้ไม่ต้องกังวลว่าต้องคอยเล็ง remote แต่ก็ต้องใช้ remote ที่มากับเครื่องเพื่อเปิดเครื่อง keyboard wifi เปิดเครื่องไม่ได้ (ถ้าไม่ใช้ keyboard ก็ได้)
6. มีช่องต่อ remote link เผื่ออยากต่อสายออกมาให้กดรีโมทง่าย แต่จากการทดสอบก็กด remote ได้โดยไม่ต้องต่อสาย (ผมใช้ keyboard wifi แทน)
เหตุผลในการเลือกเป็นแนวทางตัดสินใจครับ ยี่ห้อไหนก็ได้ครับที่ชอบ แล้วใช้ประโยชน์ตรงตามต้องการ
เลือกอยู่นะหว่าง Mede8er 250x กับ Egr heartate 200ครับป๋า

R200 spect ดูดีกว่านะครับ ถ้าจะเทียบน่าจะเทียบกับ450x2 สูสี จุดหนึงที่ผมมองคือขนาดhard disk 2.5น่าจะเหมาะกับการอยู่บนรถมากกว่า3.5 แล้วแต่ชอบครับ

ความสุขจากการให้ ได้ใจกว่าความสุขจากการได้รับ
Sanfever
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 08:47:10 pm »

เลือกอยู่นะหว่าง Mede8er 250x กับ Egr heartate 200ครับป๋า

R200 spect ดูดีกว่านะครับ ถ้าจะเทียบน่าจะเทียบกับ450x2 สูสี จุดหนึงที่ผมมองคือขนาดhard disk 2.5น่าจะเหมาะกับการอยู่บนรถมากกว่า3.5 แล้วแต่ชอบครับ
ขอบคุณครับป๋า กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ สาธุ

หมื่นทางตันยังมีทางหนึ่ง...ให้ออกเสมอ
JKang
นครนางรองดอทคอม
Newbie
*

like: 0

หมายเลขสมาชิก 659

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 03:06:14 pm »

ลองดูของผมเป็นทางเลือกมั้ยครับผมใช้ mede8er 250 กับ External harddisk 500 GB ช่วงสงกรานต์ว่างๆเลยติดตั้งเอง อาศัยข้อมูลจากบอร์ดนี้ แล้วมางัดๆแงะๆ มั่วไปจนสำเร็จ วันไหนไม่ได้ขับรถไกลๆก็ถอดเอามาดูหนังในบ้านต่อได้ ส่วนถ้าดูในรถคุณภาพก็ ok น่ะครับแม้ไม่ชัดเปรี๊ยะแต่ก็ไม่เลวร้าย แต่ต้องปรับระบบ tv system (กดเลือกที่ remote ไปเรื่อยๆ)ให้เป็น PAL น่ะครับ ไม่งั้นภาพจะล้ม

Nangrongcity.com สังคมออนไลน์ของคนนางรอง-บุรีรัมย์
JKang
นครนางรองดอทคอม
Newbie
*

หมายเลขสมาชิก 659

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 03:19:58 pm »

สำหรับมือใหม่หัด D.I.Y แบบผม ผมเอารูปถอดฟร้อนท์แบบบ้านๆมาให้ดูครับ ถ้าใครไม่ได้เหล็กถอดฟร้อนท์จากศูนย์ ก็ให้ใช้ใบเลื่อยเหล็กแทนได้ (อันนี้ก็หาข้อมูลในบอร์ดเก่า ที่แนะเคล็บลับไว้ให้) แต่กว่าผมจะรู้ว่าใช้ยังไงก็มั่วอยู่ตั้งนาน เลยเอารูปมาให้ดูเผื่อใครอยาก D.I.Y เองบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2012, 05:52:38 pm โดย JKang » บันทึกการเข้า

Nangrongcity.com สังคมออนไลน์ของคนนางรอง-บุรีรัมย์
Kaipoo
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 12:22:09 pm »

ป๋าๆครับผมอยากซื้อสายหลายๆอย่างแต่กลัวช่างที่ นครสวรรค์ต่อให้ไม่ได้อ่ะครับ(ผมเคยลองถามแล้ว) จะทำอย่างไรดีอ่ะครับ ผมฟังเพลงผ่าน usb และก็เล่นmv อ่ะครับ รบกวนป๋าหน่อยนะครับ
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 01:03:02 pm »

ป๋าๆครับผมอยากซื้อสายหลายๆอย่างแต่กลัวช่างที่ นครสวรรค์ต่อให้ไม่ได้อ่ะครับ(ผมเคยลองถามแล้ว) จะทำอย่างไรดีอ่ะครับ ผมฟังเพลงผ่าน usb และก็เล่นmv อ่ะครับ รบกวนป๋าหน่อยนะครับ

ให้ช่วยอะไรดีครับ

ความสุขจากการให้ ได้ใจกว่าความสุขจากการได้รับ
Kaipoo
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 03:32:39 pm »

ผมอยากให้ป๋าแนะนำเรื่องการซื้อสาย usb  หรือ สาย av สำหรับต่อกับ iphone ipod ipad ว่าจะซื้อที่ไหนดี (และผมก็ไม่เคยสั่งซื้อผ่านทางนี้ซะด้วยครับ) อย่างไรก็ขอให้ป๋าช่วยผมด้วยนะครับ โทรแนะนำผมด้วยนะคับ 0892702666 ไก่นะครับ จากคนที่อยากดูหนังและฟังเพลงผ่าน usb มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สาธุ lala u
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 08:31:17 am »

ผมอยากให้ป๋าแนะนำเรื่องการซื้อสาย usb  หรือ สาย av สำหรับต่อกับ iphone ipod ipad ว่าจะซื้อที่ไหนดี (และผมก็ไม่เคยสั่งซื้อผ่านทางนี้ซะด้วยครับ) อย่างไรก็ขอให้ป๋าช่วยผมด้วยนะครับ โทรแนะนำผมด้วยนะคับ 0892702666 ไก่นะครับ จากคนที่อยากดูหนังและฟังเพลงผ่าน usb มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สาธุ lala u

ของงที่ผมทำไม่ได้ใช้สำหรับiPhone iPad ครับ แต่เป็นเครื่องที่บรรจุหนังในฮาร์ดดิสเอาไว้ดูบนรถฉะนั้นผมไม่ได้ใช้สายสำหรับต่อพ่วงกับiPhone iPad ถ้าจะไว้ดูจากiPhone iPad ต้องซื้อสายเฉพาะครับเห็นหน้าซื้อขายมีขายอยู่ลองหาดูครับ แต่ถ้าจะติดhd player โทรปรึกษาได้ครับ. เอ๋0819181898

noon
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 01:04:11 pm »

ถามหน่อยครับ สายAVสีเหลืองที่จะต่อเข้าจอมอนิเตอร์
หลังจอมอนิเตอร์มีสายAVอยู่2มัด เราเสียบเข้ากับเส้นเหลืองมัดไหนก็ได้ใช่ไหมครับ
ปลากรอบ(GOFF)
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 01:38:57 pm »

ถามหน่อยครับ สายAVสีเหลืองที่จะต่อเข้าจอมอนิเตอร์
หลังจอมอนิเตอร์มีสายAVอยู่2มัด เราเสียบเข้ากับเส้นเหลืองมัดไหนก็ได้ใช่ไหมครับ

ดูที่ปลายสายจะมีแทบเขียนว่า TV IN เสียบอันนั้นแหละครับ
noon
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 04:43:22 pm »

ดูที่ปลายสายจะมีแทบเขียนว่า TV IN เสียบอันนั้นแหละครับ

ขอบคุณมาก smile..ครับ
ตอนเสียบก็พยายามจะมอง แต่มองไม่ชัดเลยเสียบๆไปก่อน ปิดกลับไปแล้วครับ
ตอนนี้รอเอาเครื่องมาลองเดี๋ยวอีกวันสองวันได้เครื่อง ถ้าเสียบไม่ติดค่อยลองย้ายดูครับ

เตือนมือใหม่เหมือนผม ระวังแท่งเหล็กเกี่ยวดึงฟร้อนวิทยุที่เขาให้มา
อันของผมมันคมมาก เกี่ยวดึงไปมา เลือดออกแบบไม่รู้ตัวเลย4แผล
noon
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 04:49:38 pm »

เจ้านี้มีครับ ซื้อสายมาไว้ก่อนก็ได้ครับ ยังไงก็ต้องหาซื้อ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4905.0;topicseen
ผมก็คลำๆเอาเดี๋ยวก็ต่อได้ครับ
noon
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 06:07:21 am »

เจ้านี้มีครับ ซื้อสายมาไว้ก่อนก็ได้ครับ ยังไงก็ต้องหาซื้อ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4905.0;topicseen
ผมก็คลำๆเอาเดี๋ยวก็ต่อได้ครับ

เอาเวปสั่งซื้อเครื่องมาบอกต่อครับ
ผมซื้อรุ่นMEDE8ER250 แบบที่ป๋าในนี้หลายท่านแนะนำ เคยไปถามที่ฟอร์จูนตอนไปกทม.2900บาท แต่ยังไม่ได้ซื้อมา
พอกลับมาตจว.เพิ่งตัดสินใจ เลยต้องหาสั่งในเนต เปิดดูหลายเวป เจอของเวป http://www.ilovehidef.com/?cid=1181787&subid=260722
ราคาในเวป3,xxx แต่ตอนสอบถามสั่งซื้อทางemail ราคา2990 รวมฟรีค่าส่งลงทะเบียน ก็โอเคดีครับ ไม่EMSก็ได้เร็ว ผมคุยไว้วันอังคาร โอนเงินพุธ ได้ของเมื่อวานวันศุกร์
สายต่อไฟรถยนต์อีก290บาท แพงกว่าไม่กี่สิบบาทแต่สะดวกทันใจดี ไม่ต้องไปหาซื้อ หรือรอเข้ากทม.
ถึงไม่ค่อยใช้ในรถยนต์ เก็บใส่รถไว้ ไปเปิดเวลาไปเที่ยวพักรร.ก็น่าจะดีครับ ลองกับทีวีที่บ้านแล้วดีใช้ได้เลยครับ

ตอนแรกนึกว่าเจอพวกหลอกลวง 
เมล์ถามไป ตอบกลับมาเร็วมาก อีกไม่กี่ชม.ต่อมาเมล์มาอีก บอกโอนเงินแล้วรีบแจ้งเลยพรุ่งนี้จะมีส่งของเช้า
พอเช้ายังไม่ออกจากบ้านโทรศัพท์มาถามว่าโอนเงินยัง เขารอส่งของอยู่ที่ไปรษณีย์ ผมเลยว่ากำลังจะไปโอน
โอนเสร็จรีบโทรไปดันกลายเป็นสายไม่ว่าง กับไม่มีคนรับ ยังคิดว่าสงสัยโดนแล้ว 555
พักเดี๋ยวเขาโทรกลับมา บอกว่าเขาส่งของให้แล้ว เพราะจะรีบกลับไปเปิดร้านที่บ้านหม้อ
kokimpong_k
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 12:19:51 pm »

ขอคำแนะนำครับผมต่อ HD รุ่นเดียวกับป๊าครับแต่สัญญานเสียงไม่ออก (ต่อสาน AI NET แล้ว) ปรับฟร้อน เป็น AUX ON แล้ว รบกวนด้วยครับ สาธุ สาธุ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์