Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถลงใต้ระวัง!!!ชาวไร่สับปะรดปิดถนนประท้วง จ.ประจวบฯ 30-31/03/2555  (อ่าน 4990 ครั้ง)
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:27:43 am »

เนื่องจากในสภาวะปัจจุบันราคาสับปะรดตกต่ำจากสาเหตุผลผลิตออกมามากและประกอบกับทางโรงงานถูกลูกค้าต่างชาติกดราคาขายจึงไม่สามารถส่งออกได้จึงทำให้โรงงานสับปะรดยุดทำการผลิตในวันที่ 30-31/03/55 ซึ่งจะมีผลทำให้กลุ่มเกษตรกรชาวไร่สับปะรดรวมตัวประท้วงให้รัฐเข้ามาช่วยเหลือ ซึ่งคาดการณ์ว่าในวันที่ 30-31/03/55 จะมีการปิดถนนประท้วงของกลุ่มเกษตรกรชาวไร่สับปะรดบริเวณ อ.เมือง จ.ประจวบคีรีขันธ์ ซึ่งจะมีผลกับผู้ที่สัญจรผ่านทางใต้อาจจะทำให้ป๋าๆที่ต้องสัญจรในช่วงนี้ต้องเดือนร้อนครับ.

ปล.อย่าไปว่าชาวไร่เลยนะครับเพราะเหตุการนี้ทราบล่วงหน้ากันเป็นเดือนๆๆแล้วแต่ทางภาครัฐไม่ได้เข้ามาช่วยเหลือจริงๆจังๆสักที่จนเกิดเป็นฟางเส้นสุดท้ายครับ...ข่าวนี้เชื่อถือได้ครับเพราะผมทำงานอยู่ในโรงงานผลิตสับปะรดครับ...

อย่างไรผมต้องขออภัยในความไม่สะดวกแทนชาวไร่ครับ... สาธุ สาธุ สาธุ

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 08:15:47 am »

ข่าวล่าสุดครับ....

ขณะนี้เริ่มมีการปิดถนนประท้วงกันแล้วที่บริเวณนิคมอ.เมืองประจวบฯครับ...

ขออภัยในความไม่สะดวกแก่ผู้ใช้รถครับ... สาธุ สาธุ สาธุ

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 08:20:52 am »

ขณะนี้เริ่มมีการปิดถนนประท้วงกันแล้วที่บริเวณนิคมอ.เมืองประจวบฯครับ...

ขออภัยในความไม่สะดวกแก่ผู้ใช้รถครับ... สาธุ สาธุ สาธุ

กำลังจะผ่าน ทำไมต้องทำอย่างนี้ เอาความทุกข์ตัวเองมาให้คนอื่น น่าจะคิดถึงความเดือดร้อนคนอื่นบ้าง Huh? Huh? Huh?

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
T FAMILY
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 08:46:49 am »

กำลังจะผ่าน ทำไมต้องทำอย่างนี้ เอาความทุกข์ตัวเองมาให้คนอื่น น่าจะคิดถึงความเดือดร้อนคนอื่นบ้าง Huh? Huh? Huh?

ส่วนโรงงานจะไม่ค่อยเดือดร้อนเท่าไหร่ครับเพราะได้ทำการผลิตเพื่อช่วยเหลือชาวไร่จนพื้นที่ในคลังสินค้าเต็มหมดแล้วไม่มีที่จะเก็บสินค้าแล้วจึงต้องลดกำลังการผลิตลงเพื่อทะยอยส่งสินค้า...

แต่คนที่ลำบากสุดๆคือชาวไร่ครับ...(ขายสับปะรดไม่ได้)

ส่วนการปิดถนนไม่มีใครสนับสนุนครับจากการประชุมร่วมทั้ง 3 ฝ่าย....

แล้วแต่ดุลพินิจของแต่ะลท่านครับ...ผมก็แค่มาประชาสัมพันธ์ให้ทราบล่วงหน้าเท่านั้นเพื่อให้ป๋าๆๆที่สัญจรผ่านได้เตรียมตัวครับ....

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 08:58:43 am »

ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์