Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปร฿กษาหน่อยครับจ่ายเงินก่อนจะดีไหมครับ  (อ่าน 4441 ครั้ง)
ploysauy
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 08:59:32 pm »

จองรถตั้งแต่ธค.พร้อมค่ามัดจำอุปกรณ์ตกแต่งว่าจะได้รับรถกพ.แต่ก็ไม่ได้เลื่อนมามีนาก็ยังไม่ได้  วันนี้โทรมาบอกได้รถแน่ จะไปรับได้ 9เมย.ขอจ่ายค่ารถก่อนได้ไหมจะตัดยอดเดือนนี้(ซื้อสด)พี่ๆคิดว่ายัไงดีครับจ่ายเป็นเช็คของขวัญลงชื่อบริษัท    ยังไม่ได้เห็นรถเลยจะจ่ายดีไหมครับ
Vapex
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:03:31 pm »

สำหรับผม NO
หากจะทำจริงๆ ต้องเป็นการทำระหว่าง ศูนย์บริการกับเรา ไม่ใช่ sale กับเรา เอกสารทุกอย่างต้องชัดเจนพร้อมพยาน เงินไม่ใช่น้อยๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2012, 09:05:29 pm โดย Nigata09 » บันทึกการเข้า
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:04:37 pm »

อย่าดีกว่าคับ Angry Angry Angry

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:13:51 pm »

อย่าเลยครับ ไอพวกนี้อ้างอย่างเดียวครับ ไม่ได้ก็ไม่เอาครับ ต้องใจแข็ง Shocked Shocked Shocked Shocked
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:14:41 pm »

เคยมีข่าวว่าจ่ายเงินไปแล้วกับเซลล์ แล้วศูนย์บอกไม่รับรู้เซลล์ออกไปแล้ว

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
tokyobn
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:14:58 pm »

เห็นด้วย NO ไม่จ่ายก่อน  เพราะเซลล์มิตซูเชื่อถือไม่ได้
ศูนย์น่าจะมีเครดิตรับรถนะไม่ใช่เอาเงินลูกค้าไปซื้อ
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:15:20 pm »

เหตุผลฟังไม่ขึ้นครับ อยากตัดยอดเดือนนี้ ก็ส่งรถให้ได้ภายในเดือนนี้สิครับ  Angry
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:18:53 pm »

มันอ้างเรื่อยเปื่อย อย่าไปเชื่อ อย่าไปจ่ายครับ Cool Cool Cool Cool
nortirut
Jr. Member
**

like: 14

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:20:35 pm »

เคยมีข่าวว่าจ่ายเงินไปแล้วกับเซลล์ แล้วศูนย์บอกไม่รับรู้เซลล์ออกไปแล้ว
ใช่ครับ อย่าไปจ่ายก่อนนะครับ ยิ่งกับเซลล์ ไม่มีอะไรรรับประกันได้เลย 
แล้วมีข่าวเยอะครับ ว่าเซลล์ลากออกไปแล้ว ไม่รับผิดชอบ ต้องแจ้งความเอาเอง
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:27:45 am »

จ่ายเงินก่อนได้รับรถ โดยมีเงื่อนไขที่ว่า ...
ป๋าต้องเห็นเจ้าปาอ้วนตัวเป็นๆ ดิ้นๆ อยู่ตรงหน้าป๋าก่อนนะครับ ไม่ใช่เซลส์พูดลอยๆ
ถ้าอย่างงั้น อมพระทั้งหิ้งมา ผมก็ไม่เชื่อครับ ประวัติศาสตร์มันฟ้องงงงง

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:43:08 am »

จ่ายเงินก่อนได้รับรถ โดยมีเงื่อนไขที่ว่า ...
ป๋าต้องเห็นเจ้าปาอ้วนตัวเป็นๆ ดิ้นๆ อยู่ตรงหน้าป๋าก่อนนะครับ ไม่ใช่เซลส์พูดลอยๆ
ถ้าอย่างงั้น อมพระทั้งหิ้งมา ผมก็ไม่เชื่อครับ ประวัติศาสตร์มันฟ้องงงงง

เขาจะยอดปิดเอา incentive แต่รถยังไม่มา ยังไม่เห็นอย่างที่ป๋าป่านบอก ไม่ต้องไปจ่ายครับ
หรือไม่แอบโทรไปถาม ผจก. เขาก่อนว่าเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ เขารับรู้หรือป่าว???
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:19:08 am »

เขาจะยอดปิดเอา incentive แต่รถยังไม่มา ยังไม่เห็นอย่างที่ป๋าป่านบอก ไม่ต้องไปจ่ายครับ
หรือไม่แอบโทรไปถาม ผจก. เขาก่อนว่าเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ เขารับรู้หรือป่าว???
นั่นสิครับ ทะเเม่งๆเนอะ เคยมีป๋าท่านนึงโพสไว้
เซลส์บอกว่ารถมาเเล้ว พอไปดู ยืนลูบๆคลำๆ เซลส์เดินมาบอกว่าคันนี้ไม่ใช่ของพี่ ...อ้าว เเล้วของพี่คันไหนล่ะน้อง
เซลส์บอกว่า กำลังมา เเต่ขอให้จ่ายเงินก่อน ...
คนมันจะพริ้ว มันก็พริ้วได้เรื่อยๆอ่ะครับ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
ChaiwatHD
อยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอ เพื่อความสุข ของชีวิต ชาติหนึ่ง
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:29:59 am »

ห้ามจ่ายเงินสดก่อน อย่างเด็ดขาด ครับ 
รถมาแล้ว ค่อยจ่ายเงิน  เฉพาะค่ามัดจำ ที่จ่ายไป ก็เท่าไหร่แล้วครับ  เก็บเงินไว้ เมื่อรถมา แล้วจ่าย ดีกว่า ครับ
  ไม่มีบริษัทไหน ที่ทำแบบนี้  เคยเห็นออกขาวในทีวี เซลล์ เอาเงินของ ลูกค้า ไปเฉยๆ  มีเห็นหลายรายแล้วครับ

ChaiwatHD
 Pajero Nongkhai-Thailand
numheng3666
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:36:40 am »

สำหรับผม NO
หากจะทำจริงๆ ต้องเป็นการทำระหว่าง ศูนย์บริการกับเรา ไม่ใช่ sale กับเรา เอกสารทุกอย่างต้องชัดเจนพร้อมพยาน เงินไม่ใช่น้อยๆๆ
เห็นด้วยครับ
atchara 816
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:41:31 am »

หากป๋าจะจ่ายเงินก่อนมีอีกวิธีคือขอเลขบัญชีศูนย์แล้วป๋าก็โอนเงินเข้าบัญชีไป ป๋าจะมีหลักฐานการโอนเพื่อยืนยันภายหลังไม่ต้องจ่ายผ่านเซลล์ครับ ผมซื้อเงินสดก็ทำแบบนี้ครับไม่มีปัญหาอะไร
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์