Languages
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่ิอง Photo senser ครับ  (อ่าน 16075 ครั้ง)
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 04:59:49 pm »

เอาละ....ติดก็ติด ช่วยยิงเป้าไห้ผมหน่อยขอรับ 0 ที่ท่านๆติดกันมา คุณภาพฝีมือ ชัวร์ป้าดด good good good สาธุ สาธุ สาธุ
ตอนติดวันออกรถไม่ได้ถ่ายรูปนะสิครับ 555 มัวแต่ดุเอกสาร + นับเงิน  กับเซลล์  ผมติดที่พระราม 3 ครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 05:03:40 pm »

เอาละ....ติดก็ติด ช่วยยิงเป้าไห้ผมหน่อยขอรับ 0 ที่ท่านๆติดกันมา คุณภาพฝีมือ ชัวร์ป้าดด good good good สาธุ สาธุ สาธุ
ตอนติดวันออกรถไม่ได้ถ่ายรูปนะสิครับ 555 มัวแต่ดุเอกสาร + นับเงิน  กับเซลล์  ผมติดที่พระราม 3 ครับ
0 ใก้ลสะพาน พร 9 ถูกต้อง.......(ดูเอกสาร หรือดูเซล...อะ อะ อะ อ้า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 05:06:12 pm โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 05:07:57 pm »

ตอนติดวันออกรถไม่ได้ถ่ายรูปนะสิครับ 555 มัวแต่ดุเอกสาร + นับเงิน  กับเซลล์  ผมติดที่พระราม 3 ครับ
0 ใก้ลสะพาน พร 9 ถูกต้อง.......
ใช่แล้วครับ  ลงทางด่วนก่อนขึ้นสะพานพระราม 9 พอดี เลี้ยวออกมาเสร็จ เจอ 3 แยก ไฟแดงเลี้ยวขวา สัก 5- 6 ร้อยเมตร  อยู่ด้านซ้ายครับ       
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 05:12:49 pm »

ขอบคุณท่านๆที่ ชี้แนะ ชี้นำ ชี้ทาง ชี้เป้า ชี้ทางสวางไห้ผู้น้อย....ขอคา ลา วะ สาธุ สาธุ สาธุ
papabu
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 01:45:04 pm »

สอบถามป๋าๆ ทุกท่าน ว่า การที่เราซื้อรถปาเจโร่ รุ่นนี้ ที่ มีการแจ้งว่า มีระบบแอร์โอโต้  แต่การทำงาน ไม่ได้เป็น โอโต้อย่างที่โฆษณาเอาไว้ จุดนี้สามารถเอาเป็นข้อฟ้องร้องกับทาง สคบ.ได้หรือไมครับ  ว่า ไปเป้นจริงตามที่แจ้งไว้ ระบบแอร์ไม่ได้เป็นโอโต้ เพราะว่า ขาดอุปกรณ์โฟโต้เซนเซอร์ไป  ผมว่า เราน่าจะมีการฟ้องร้องไหมครับ  ถ้ารวบรวบชื่อแล้วยื่นกัน  ผมดูข้อกฎหมายแล้ว เราน่าจะทำได้  ครับ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:34:50 pm »

อะไรที่ไม่ตรงตามข้อสัญญาซื้อขาย ร้องเรียนได้ครับ..แต่ต้องอ่านให้ละเอียดนะครับ
ที่เคยเจอมาในบางสัญญา(ไม่เกี่ยวกับการซื้อรถ) มีการขมวดปมนั่นนี่ไว้เยอะทีเดียว
ทั้งนี้ผลประโยชน์ของผู้ขายเป็นหลัก(เพราะเป็นผู้ร่างสัญญา)
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:39:59 pm »

สอบถามป๋าๆ ทุกท่าน ว่า การที่เราซื้อรถปาเจโร่ รุ่นนี้ ที่ มีการแจ้งว่า มีระบบแอร์โอโต้  แต่การทำงาน ไม่ได้เป็น โอโต้อย่างที่โฆษณาเอาไว้ จุดนี้สามารถเอาเป็นข้อฟ้องร้องกับทาง สคบ.ได้หรือไมครับ  ว่า ไปเป้นจริงตามที่แจ้งไว้ ระบบแอร์ไม่ได้เป็นโอโต้ เพราะว่า ขาดอุปกรณ์โฟโต้เซนเซอร์ไป  ผมว่า เราน่าจะมีการฟ้องร้องไหมครับ  ถ้ารวบรวบชื่อแล้วยื่นกัน  ผมดูข้อกฎหมายแล้ว เราน่าจะทำได้  ครับ
ทำได้ครับ  แต่เราเสียเวลา  กับแค่ 360 บาท ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน ถ้าไม่สำคัญจะมีอะไหล่พร้อมขายทำไม  และในรุ่นแรก ๆ มีติด  ถัดมาก็ไม่ติด  ก้ไม่เคยมีใครเอาเรื่อง  เพราะถือว่าเป็นเงินเล็กน้อย 
แต่เขาคงรวยน่าดุ  เมื่อคำนวณจากยอดขาย  รถรุ่นนี้  รถขายตัวมันเองจริง ๆ ครับ   
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:41:48 pm »

chatree63
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
Newbie
*

like: 5

ยินดีรู้จักป๋าทุกคนครับ

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:42:44 pm »

ตอนแรกของผม สั่งของที่ ไทยยานยนต์เพชรเกษม ช่างบอก ไม่รู้จัก   เลยอธิบายช่าง ไป ช่างบอก ไม่มี ติดไม่ติดมีค่าเท่ากันเพราะเป็นออโต้ อยู่แล้ว
เลยติดเฉพาะกรองแอร์ ๑,๐๐๐ บาท ( แพงมาก ) ต่อแล้วบอกวันหยุด ขอค่าแรงอะ   ยอม   ติดเฉพาะกรองแอร์  มาเช็คศูนย์ ๑,๐๐๐ โลที่แม่ฟ้าหลวง ตอบเหมือนกัน ทำหน้างง ว่าอะไรคือ โฟโต้เซ็นเซอร์  ผมก็เลยไม่ติด มีโอกาส ไปศูนย์ มิตซู ๙๙๙ น่าน ( ศูนย์ที่บริการดีอันดับ ๑ ของภาคเหนือ เห็นโฆษณานะ ) มีคนมาบริการ ผมเลยถือโอกาสให้ติดให้ แต่อะไหล่เขาบอกไม่แน่ใจมีหรือไม่ ขอเวลาไปค้นให้ แต่สักพัก เขาบอกว่าไม่มี ถ้ามีจะติดให้เลย ผมเลยสั่งให้เขาเบิกมาให้ ราคา ๓๘๐ กว่าบาท และให้ที่อยู่ ให้เขาส่งไปษณีย์มให้ (ให้ค่าจัดส่งทางไปษณีย์ไปเลย ๑๐๐ บาท ) ออกใบเสร็จให้ บอกของรอประมาณ ๑ อาิทิตย์
  หากป๋าท่านใด สนใจอยากได้ ลองติดต่อไปที่ศูนย์มิตซูน่าน นะครับ     เขาจัดส่งทางไปษณีย์ให้ด้วยหละ จะได้ไป DIY กันเองได้ ไม่ง้อศูนย์ ครับ ....
ป๋าทา่านใดสนใจลองดูละกัน  
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:59:15 pm »

ไม่ติดยังไงก้ไม่ออโต้ 100 % ครับ เพราะออโต้เฉพาะระบบความเย็นที่เป็นแบบแอร์บ้านสมัยใหม่เท่านั้น คือ วัดอุณหภูมิห้องที่แท้จริงเท่านั้น  ไม่ได้วัดที่ปลายท่อกลับเหมือนระบบแอร์ธรรมดาที่ใช้เทอร์โมสตัทผู้ขับขี่ต้องปรับเอาเองตามความรู้สึก  ส่วนเมื่อเราติด ระบบแสงจัสัมพันธ์กับความเร็วลมด้วยครับ  จะเป็นออโต้จริง ๆ  ของผมติดวันออกเลยครับ อดีตช่างแอร์ไปเอง 555 
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 03:26:18 pm »

ตอนแรกของผม สั่งของที่ ไทยยานยนต์เพชรเกษม ช่างบอก ไม่รู้จัก   เลยอธิบายช่าง ไป ช่างบอก ไม่มี ติดไม่ติดมีค่าเท่ากันเพราะเป็นออโต้ อยู่แล้ว
เลยติดเฉพาะกรองแอร์ ๑,๐๐๐ บาท ( แพงมาก ) ต่อแล้วบอกวันหยุด ขอค่าแรงอะ   ยอม   ติดเฉพาะกรองแอร์  มาเช็คศูนย์ ๑,๐๐๐ โลที่แม่ฟ้าหลวง ตอบเหมือนกัน ทำหน้างง ว่าอะไรคือ โฟโต้เซ็นเซอร์  ผมก็เลยไม่ติด มีโอกาส ไปศูนย์ มิตซู ๙๙๙ น่าน ( ศูนย์ที่บริการดีอันดับ ๑ ของภาคเหนือ เห็นโฆษณานะ ) มีคนมาบริการ ผมเลยถือโอกาสให้ติดให้ แต่อะไหล่เขาบอกไม่แน่ใจมีหรือไม่ ขอเวลาไปค้นให้ แต่สักพัก เขาบอกว่าไม่มี ถ้ามีจะติดให้เลย ผมเลยสั่งให้เขาเบิกมาให้ ราคา ๓๘๐ กว่าบาท และให้ที่อยู่ ให้เขาส่งไปษณีย์มให้ (ให้ค่าจัดส่งทางไปษณีย์ไปเลย ๑๐๐ บาท ) ออกใบเสร็จให้ บอกของรอประมาณ ๑ อาิทิตย์
  หากป๋าท่านใด สนใจอยากได้ ลองติดต่อไปที่ศูนย์มิตซูน่าน นะครับ     เขาจัดส่งทางไปษณีย์ให้ด้วยหละ จะได้ไป DIY กันเองได้ ไม่ง้อศูนย์ ครับ ....
ป๋าทา่านใดสนใจลองดูละกัน  

ตกใจหมดโอ้โฮ 1000 บาทแพงมากของผมให้ศูนร์ที่บ้านโป่งใส่ให้พร้อมฝาปิดพึ่งจะ 450บาทเองครับ Undecided Undecided
kasinphot
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:10:22 pm »

ขอยืนยัน ความเย็นที่แตกต่างอย่างชัดเจน
เพราะผมซื้อมาใส่แล้วครับ 370 + 20 = 390 ใส่เอง
เย็นสบายเมื่อเปิด ออโต้ 25 องศา ในทุกสภาพอากาศ

ใครยังไม่ใส่แนะนำให้ไปหามาใส่ครับ ดีจริง
ก่อนติด เช้าวันหนึ่งอากาศข้างนอกค่อนข้างเย็นเพราะก่อนหน้านั้นฝนตก
ผมเปิดแอร์ออโต้ 25 องศา เเอร์ไม่เย็น มีแต่ลม สงสัยว่าแอร์รถผมพังหรือว่่า น้ำยาแอร์หมด รถออกมาได้แค่ 5 วัน
เปลี่ยนจากออร์โต้เป็นพัดลมก็ไม่เย็นฉ่ำ มีแต่ลม
เลยเข้าศูนย์ ช่าบอกว่ารุ่นนี้ต้องปรับ 23 - 24 องศาถึงจะเย็น 
เพราะรุ่นนี้มันคำนวณอุณหภูมิภายนอกรถด้วย ว่าไป  เลยปรับ 23  24 องศามันก็เย็นตามช่างว่าจริงๆ
ดีใจนิดนึงรถเราแอร์ไม่เจ๊ง แต่มันไม่พอใจ

มานั่งคิด  แบบนี้ก็มีด้วย ซื้อมาล้านสอง ได้แค่นี้ เลยอ่านกระทู้ในนี้ของป๋าอ๊อด ปริ้นรูป รหัส ขั้นตอน ไปซื้อมาทำเองเลย
ก็ทำได้นะครับไม่พัง ไม่มีส่วนไหนต้องตำหนิ

หลังติด เปิด 25 ออโต้ เย็นฉ่ำ สบาย เมียบอก เยี่ยมจริงๆ พอใจมาก เย็นจนไปถึงแถวสาม เย็นเร็วด้วย (ฉ่ำ)
บางครั้งก็ ต้องเพิ่มเป็น 26   27 บ้าง มันหนาว ใช้ได้กับทุกสภาพอากาศภายนอก ไม่เกี่ยวกับฝนตก ไม่ตก แดดร้อนไม่ร้อน
ในรถเย็นฉ่ำตลอด ลูก เมียไม่อยากออกจากรถเลย
หลังจากติดตั้งมา ยังไม่เคยลองปรับไปที่ 23  24 องศาเลย กลัวหนาวตาย 

ใครยังไม่ติด  ผมว่าไปซื้อมาติดเถอะ ตอนผมติดไม่ได้ถอดจอ มือล้วง แล้วเสียบ ประกอบฝาครอบ จบ
แต่ตอนถอดครอบออก  ก็ลำบากน่าดู

หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์