Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: VG turbo MY11 ไปซะแล้ว  (อ่าน 35197 ครั้ง)
srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 06:11:59 pm »

แหละนี่ คือโฉมหน้า พวงมาลัย ลายไม้ ที่ผมไปเปลี่ยนมา แล้วพอพวงมาลัยมีเสียงดัง เขาก้อบอกว่า หมดการรับประกัน ในส่วนของพวงมาลัย นะคะ (เอ มีหลายคันที่ไม่ได้ไปทำไรมา มันก้อดัง แลัวมิตซู จะอธิบายว่ายังไงหว่า พระเดชพระคุณ)
001
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:14:40 pm »

งานเข้าอีกแล้วครับ MMTH ช่วยแก้ไขหน่อยซิ เทเลเบลเซอมาแล้วนะ

เบเซ่อร์ ถ้าใช้เครื่องเดียว กับ โคโรราโด ก็ เตรียม ปัญหาอื่นเหมือนกัน น่า วาว แกเล็ก  จังเลย
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 01:54:17 pm »

โบ้ยไปเรื่อยเปื่อย มิตซูบิชิ ขอใช้ซัก3-4ปี...พอละ
prapawis
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 03:03:29 pm »

ป๋าครับ ผมก็มีอาการดังเหมือนกัน เวลาเลี้ยวหรือสะเทือนจะมีเสียงดังที่พวงมาลัย (สันนิษฐานว่าน่าจะปัญหาเดียวกันนะครับ) ตรวจสอบด้วยตนเอง (เพราะศูนย์หาไม่เจอ) พบว่า เมื่อลองขยับฝาแตรขึ้นลงจะมีเสียง ก็อกแก๊ก ๆ อะไรทำนองนี้ครับ เลยให้ศูนย์ดำเนินการแก้ไข (ศูนย์นครชัย รัตนาธิเบศร์) ปัจจุบันไม่มีอาการเสียงดังแล้วครับ และไม่ต้องเปลี่ยนอะไหล่ด้วยครับ และไม่มีค่าใช้จ่ายใด ๆ ด้วยครับ  สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมโทร 0897897147 วิษณุ์    หากเข้าใจผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ สาธุ
srnw7
Full Member

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 07:21:02 pm »

ขอบคุณครับ สุดท้าย มิตซู ออโต ซิตี้ แก้ปัญหาให้ผมได้ หายแล้วครับ เห็นบอกว่าหล่อลื่นไอ้เจ้าสปริงที่ว่า และขยับชุดควบคุมไฟเลี้ยวให้ใหม่ เสียงหายไปแล้ว ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ บริการดีมาก สมคำร่ำลือในเสียงชมครับ ศูนย์นี้ เพียงแต่คนมาใช้บริการ เพียบบบบบบบบบ ต้องรอกันจนเหนื่อย ส่วนศูนย์ที่แก้ไม่หาย และต้องเสียเงินไปพันกว่าบาท ผมก้อไม่อยากจะอะไรมากนะ เข้าใจว่า สุดความสามารถของเขาแล้วครับ
srnw7
Full Member

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 07:22:18 pm »

ปล ออโต ซิตี้ ศรีนครินทร์ แถวๆ ซีคอนสแควร์ น่ะครับ ผมต้องถ่อไปถึงนั่นเลย
Hero Member

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 07:57:05 am »

ปล ออโต ซิตี้ ศรีนครินทร์ แถวๆ ซีคอนสแควร์ น่ะครับ ผมต้องถ่อไปถึงนั่นเลย
ศูนย์ดีๆก็มีอยู่.... Cheesy Cheesy
Tong_siam
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 08:37:48 am »

ขอบคุณครับ สุดท้าย มิตซู ออโต ซิตี้ แก้ปัญหาให้ผมได้ หายแล้วครับ เห็นบอกว่าหล่อลื่นไอ้เจ้าสปริงที่ว่า และขยับชุดควบคุมไฟเลี้ยวให้ใหม่ เสียงหายไปแล้ว ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ บริการดีมาก สมคำร่ำลือในเสียงชมครับ ศูนย์นี้ เพียงแต่คนมาใช้บริการ เพียบบบบบบบบบ ต้องรอกันจนเหนื่อย ส่วนศูนย์ที่แก้ไม่หาย และต้องเสียเงินไปพันกว่าบาท ผมก้อไม่อยากจะอะไรมากนะ เข้าใจว่า สุดความสามารถของเขาแล้วครับ

ผมก็ถ่อไปบ่อยครับ. ของเค้าดีจริง
papabu
Newbie
*

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 01:06:51 am »

เมือวันจันทร์ที่ 21 นี้ ผมได้เอารถเข้าไปเคลมเทอร์โบที่ศูนย์ซิตี้.. ตรงที่มีน้ำมันซืม ทิ้งรถไว้ หนึ่งคืน วันนี้มารับรถ ทางศูนย์ซิตี้ จัดการเปลี่ยนให้ทั้งลูกเลย  จัดการจูนอัพให้ใหม่  อาการหน่วงๆ ตอบกดคันเร่งหายไปเลย  ค่าเทอร์โบ รวมค่าแรง กะอะหลั่ยอีก สามสี่รายการ ตก 38,000 กว่า บาทแน่ะ  แต่ Free off charge ....แต่รายการตรวจเช็ค สองหมื่นโล จ่ายไป สามพันหนึ่งร้อยกว่าบาท มี น้ำมันเครืองเชลล์ ไส้กรองเครื่อง ไส้กรองดีเซล เปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้ายด้วย อ้อ เลยให้เปลียนไส้กรองแอร์อีกอัน(ศูนย์คิด 450 บาท..คราวหน้าเปลียนเองละ).....ที่นี่บริการดี น้ำเครื่องดื่ม ไอติม มีให้กินไม่ขาด  ถ้ามี มาม่าให้กินด้วยจะเยี่ยมเลยละ...555

Hero Member

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 08:02:53 am »

เมือวันจันทร์ที่ 21 นี้ ผมได้เอารถเข้าไปเคลมเทอร์โบที่ศูนย์ซิตี้.. ตรงที่มีน้ำมันซืม ทิ้งรถไว้ หนึ่งคืน วันนี้มารับรถ ทางศูนย์ซิตี้ จัดการเปลี่ยนให้ทั้งลูกเลย  จัดการจูนอัพให้ใหม่  อาการหน่วงๆ ตอบกดคันเร่งหายไปเลย  ค่าเทอร์โบ รวมค่าแรง กะอะหลั่ยอีก สามสี่รายการ ตก 38,000 กว่า บาทแน่ะ  แต่ Free off charge ....แต่รายการตรวจเช็ค สองหมื่นโล จ่ายไป สามพันหนึ่งร้อยกว่าบาท มี น้ำมันเครืองเชลล์ ไส้กรองเครื่อง ไส้กรองดีเซล เปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้ายด้วย อ้อ เลยให้เปลียนไส้กรองแอร์อีกอัน(ศูนย์คิด 450 บาท..คราวหน้าเปลียนเองละ).....ที่นี่บริการดี น้ำเครื่องดื่ม ไอติม มีให้กินไม่ขาด  ถ้ามี มาม่าให้กินด้วยจะเยี่ยมเลยละ...555

โหอะไรนี่ เทอร์โบเน่าเป็นกันเยอะจังน่ากลัวมากขออย่าให้เจอกับมันเลย....
HUTO
Newbie
*

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 08:16:42 pm »

ผมเคลมและเปลี่ยน Turbo เรียบร้อยแล้วครับที่ณัฐดนัย โคราช
แต่ตอนนี้สงสัยจะมีปัญหาใหม่อีกแล้วครับ
เปลี่ยนเกียร์จากขับสี่เป็นขับสอง ไปกระพริบนานมากกว่าจะดับ(วิ่งไปอีกเกือบ 50 กิโล)
Hero Member

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 12:40:38 pm »

ผมเคลมและเปลี่ยน Turbo เรียบร้อยแล้วครับที่ณัฐดนัย โคราช
แต่ตอนนี้สงสัยจะมีปัญหาใหม่อีกแล้วครับ
เปลี่ยนเกียร์จากขับสี่เป็นขับสอง ไปกระพริบนานมากกว่าจะดับ(วิ่งไปอีกเกือบ 50 กิโล)
สู้ๆครับป๋า อะไรกันนี่ปาเจโร่... Shocked Shocked Shocked Shocked
naruto
Title - ID : 889
Jr. Member
**

like: 23

Title - ID : 889

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 03:00:57 pm »

ผมก็ถ่อไปบ่อยครับ. ของเค้าดีจริง

ผมอยู่ อุตรดิตถ์  ยังเคยขับไปเช็คระยะที่ มิตซู  ออโต้  ซิตี้  เลยครับ   big smile

srnw7
Full Member

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:28:32 pm »

ผมอยู่ อุตรดิตถ์  ยังเคยขับไปเช็คระยะที่ มิตซู  ออโต้  ซิตี้  เลยครับ   big smile
อิอิ เชื่อแล้วจ้า ศูนย์เขาดีจริงครับ ลองมาแล้วกับตัวเอง เทียบกับศูนย์มิตซูด้วยกัน กินขาด ด้านศูนย์บริการ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]   ขึ้นบน
  พิมพ์