Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาเหนือจะไปเที่ยวอีสาน (นครพนม) ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ  (อ่าน 10842 ครั้ง)
ปุ๊ โมเน่ 0303
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 03:35:20 pm »

หวัดดีครับ  ป๋าตู่ นครสวรรค์

จะมาพักที่นครพนมวันไหน ครับเดี๋ยวจะหาดูไว้ให้

สุนัขเป็นพันธ์เล็ก ปากไม่เปราะ ตามนั้นก้พอขอให้เข้าพักได้ครับ

ถ้ามาตรงกับวันที่ 30 มีนาก้จะดีมาก

พวกผมจัดงานHalf Moon Party 2012 @ NaKhon PhaNom

กันพอดี  จะได้มาแชร์ความสนุกกัน...

http://www.facebook.com/events/288295997904043/

มีไรให้ช่วย พวกเรา "เมาจัง" @ นครพนม  ยินดีครับ

ขอบคุณมากๆอีกครั้งกับน้ำใจชาว นครพนมครับ แต่วันที่ 30 คงไม่ไหวจริงๆครับ (ตอนแรกก็ตั้งใจจะไปแจมด้วยเช่นกัน) เพราะว่า 29 ผมต้องเข้า กทม. มีนัดไว้ล่วงหน้าแล้ว เต็มที่ก็คือเดินทางจาก นครสวรรค์ วันที่ 31 อาจจะพักที่ ขอนแก่น คืนนึง แล้ววันที่ 1 ค่อยไปนครพนมแล้วค้างอาจจะ 1 หรือ 2 คืนครับผม
ส่วนเรื่องที่พัก ถ้าสามารถนอนรวมกันได้หมด 3 คน (1 เตียงใหญ่ 1 เตียงเสริม หรือ 3 เตียงเล็ก) + เจ้าหมาด้วย ในห้องเดียวกันได้เลยก็ดีครับ เพราะไม่เคยแยกเจ้าหมาน้อยไปนอนที่อื่นน่ะครับ และรับรองจะดูแลเรื่องความสะอาดให้เป็นอย่างดีครับ

ป๋าตู่ จะเข้าพักที่ นครพนม
วันที่ 1 เมษา ...จำนวน 1 ห้องเตียงเดี่ยว นะครับ
ส่วนจะเอาเตียงเสริม ป๋าค่อยมาดูขนาดเตียงก่อนนะครับ

ถ้าโอเค...คอนเฟิร์มมาเลยนะครับป๋า

Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 04:01:22 pm »

ป๋าตู่ จะเข้าพักที่ นครพนม
วันที่ 1 เมษา ...จำนวน 1 ห้องเตียงเดี่ยว นะครับ
ส่วนจะเอาเตียงเสริม ป๋าค่อยมาดูขนาดเตียงก่อนนะครับ
ถ้าโอเค...คอนเฟิร์มมาเลยนะครับป๋า

คือ พัก 3 คน กับสุนัขอีก 1 ในห้องเดียวกัน แต่เตียงนี่จะเป็น 1 เตียงใหญ่นอน 2 คน + เตียงเสริม หรือจะเป็นเตียงคู่ + เตียงเสริม ยังไงก็ได้ครับ ขอให้นอนได้สบายๆ 3 คนน่ะครับ ส่วนสุนัขก็จะติดที่นอนเค๊าไปด้วยอยู่แล้วครับ
เรื่อง วันที่เดี๋ยวคืนนี้ผมขอคุยกับแม่บ้านก่อนนะครับ ว่าวันที่ 1 ok ไหม และจะนอน 2 คืนหรือเปล่า อะไรทำนองนั้น
แล้วจะมา confirm ให้ทราบคืนนี้ครับผม
ขอบคุณครับ
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 11:31:22 pm »

ขอ confirm วันที่ 1 เมย. 1 คืนก่อนนะครับผม แต่ก็มีความเป็นไปได้สูงว่าจะค้างคืนวันที่ 2 ด้วยหละครับ
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 08:43:02 am »

ขอ confirm วันที่ 1 เมย. 1 คืนก่อนนะครับผม แต่ก็มีความเป็นไปได้สูงว่าจะค้างคืนวันที่ 2 ด้วยหละครับ

ครับ...

black paje
Sr. Member

like: 35

หจก.วิทูลเฟอร์นิเจอร์

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 09:16:27 am »

สาธุ สาธุ สาธุ นับถือๆ
numheng3666
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 09:18:51 am »

"ปาเจโร่เมาจัง" @นครพนม ยินดีต้อนรับครับ
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 09:44:35 am »

"ปาเจโร่เมาจัง" @นครพนม ยินดีต้อนรับครับ

ขอบคุณครับ แต่ต้องขอออกตัวไว้ก่อนว่า คงจะเมาจังไม่ไหวแล้วนะครับ เพราะใช้โควต้าไปหมดแล้วครับ ... แหะๆๆ  Cheesy
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 03:51:31 pm »

ขอบคุณครับ แต่ต้องขอออกตัวไว้ก่อนว่า คงจะเมาจังไม่ไหวแล้วนะครับ เพราะใช้โควต้าไปหมดแล้วครับ ... แหะๆๆ  Cheesy

ถ้าไม่  เมาจัง  ก็มาอร่อยจังกันได้ครับ... oop

Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 04:18:34 pm »

ถ้าไม่  เมาจัง  ก็มาอร่อยจังกันได้ครับ... oop

รายการ อร่อยจัง นี่เต็มเหนี่ยวได้เลยครับ   hi
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:01:00 pm »

มีใครใช้เจ้าตัวนี้กันมั่งไหมครับ <a href="http://www.youtube.com/watch?v=7xs-qQlJqYY" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=7xs-qQlJqYY</a> พอดีสนใจอยู่เหมือนกัน เห็นเค๊าว่า ส่งสัญญาณมาเตือนเราได้ไกลถึง 2 กิโล ในที่โล่ง พอดีที่นครสวรรค์เห็นมีร้านขายในราคา 3,800 เอง เดี๋ยวอีก 2-3 วันกลับไปบ้านแล้วจะไปขอลองสักหน่อยว่า work แค่ไหน....
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 09:12:59 pm »

ตกลงแห้วแล้วครับงานไปทัวร์นครพนม นี่จริงๆก็ pack กระเป๋ากันแล้ว แต่ลุง(เจ้าตัวเล็ก)ออกอาการไม่ดี เพิ่งพากลับจากพาไปหาหมอมาเมื่อตะกี๊ ก็เลยต้องขอ cancel trip นี้ไปก่อนนะครับ (ผมก็โทรไป cancel โรงแรมเค๊าด้วยแล้ว) เอาไว้โอกาสหน้าค่อยไปเยี่ยมเยียนกันครับ อาจจะหลังสงกรานต์ไปแล้ว(พค.)ก็ได้ครับผม
numheng3666
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 10:17:23 am »

ตกลงแห้วแล้วครับงานไปทัวร์นครพนม นี่จริงๆก็ pack กระเป๋ากันแล้ว แต่ลุง(เจ้าตัวเล็ก)ออกอาการไม่ดี เพิ่งพากลับจากพาไปหาหมอมาเมื่อตะกี๊ ก็เลยต้องขอ cancel trip นี้ไปก่อนนะครับ (ผมก็โทรไป cancel โรงแรมเค๊าด้วยแล้ว) เอาไว้โอกาสหน้าค่อยไปเยี่ยมเยียนกันครับ อาจจะหลังสงกรานต์ไปแล้ว(พค.)ก็ได้ครับผม
  โอกาสหน้า แวะมาให้ ปาเจโร่เมาจัง @นครพนม บริการนะครับ
BAMBOO
Jr. Member
**

like: 38

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:28:26 pm »

มีใครใช้เจ้าตัวนี้กันมั่งไหมครับ <a href="http://www.youtube.com/watch?v=7xs-qQlJqYY" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=7xs-qQlJqYY</a> พอดีสนใจอยู่เหมือนกัน เห็นเค๊าว่า ส่งสัญญาณมาเตือนเราได้ไกลถึง 2 กิโล ในที่โล่ง พอดีที่นครสวรรค์เห็นมีร้านขายในราคา 3,800 เอง เดี๋ยวอีก 2-3 วันกลับไปบ้านแล้วจะไปขอลองสักหน่อยว่า work แค่ไหน....

ป๋าครับ ไปเอาอุปกรณ์นี้มายังครับ ผมสนใจมากครับ น่าใช้ใครมีข้อมูลหรือหาอุปกรณ์นี้ได้รบกวนช่วยมาแนะนำด้วนนะครับ

Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:35:15 pm »

มีใครใช้เจ้าตัวนี้กันมั่งไหมครับ พอดีสนใจอยู่เหมือนกัน เห็นเค๊าว่า ส่งสัญญาณมาเตือนเราได้ไกลถึง 2 กิโล ในที่โล่ง พอดีที่นครสวรรค์เห็นมีร้านขายในราคา 3,800 เอง เดี๋ยวอีก 2-3 วันกลับไปบ้านแล้วจะไปขอลองสักหน่อยว่า work แค่ไหน....

ป๋าครับ ไปเอาอุปกรณ์นี้มายังครับ ผมสนใจมากครับ น่าใช้ใครมีข้อมูลหรือหาอุปกรณ์นี้ได้รบกวนช่วยมาแนะนำด้วนนะครับ

ตอนนี้ผมไปใช้แบบ GPS แล้วแจ้งเข้ามือถือเลยน่ะครับ เพราะมันส่งสัญญาณได้ไกลว่า และก็มีความสามารถสูงกว่า เยอะกว่า เจ้าตัวนี้ครับ แต่ก็แพงกว่าเกือบ 5 เท่าตัวครับ แหะๆๆ แต่ก็คุ้มเมื่อเทียบกับราคารถและความสบายใจครับ
ส่วนเจ้าตัวใน You tube เคยถามร้านที่ นครสวรรค์ก็ราคาตามที่บอกน่ะครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์