Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ********** รบกวนสอบถามล้ออะไหล่ครับ  (อ่าน 2723 ครั้ง)
nUjAck
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 01:57:56 pm »

รบกวนป๋าท่านใดที่ใช้ 3.2GT 2010 ครับ ล้ออะไหล่ของท่านเป็นแม๊ก หรือล้อกระทะเหล็ก
เพราะรถผมเป็นแม๊กก้ามปูขอบ 17" แล้วถูกโจรกรรมไป จากนั้นไปแจ้งเคลม ที่ศูนย์บอกว่าเป็นล้อกระทะเหล็กทุกรุ่น ซึ่งผมก็เป็นคนเปลี่ยนแม๊กตอนยางรั่วเองกับมือ มันก็คือล้อแม๊กอยู๋ดี มึใครแตกต่างจากผมบ้างมั้ยครับ หรือว่ารถผมมันเป็นคันเดียวในโลกนี้ ผมเลยจะหารถรุ่นเดียวกันมาเทียบดูว่าเป็นเหมือนรถผมหรือไม่ เพราะท้าคำพูกกับพนักงานที่ศูนย์ก็ตอบกลับว่า "ทำไมผมต้องรับผิดชอบคำพูดที่ยืนยันว่ามันคือล้อกระทะ" แบบนี้ก็จนคำจะพูดต่อ ขอเสียงช่วยยืนยันหน่อยนะครับ

ขอบพระคุณครับ Satu

คลีนิกรักษาสัตว์ เจ แอนด์ พี (วังน้ำเขียว) ยินดีให้บริการครับ
dol2523
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:16:07 pm »

ของผม 2.5 vg 4wd ก็ล้อแม็ก 17 เหมือนกันครับ 
nUjAck
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:24:15 pm »

ถ้าป๋าใจดี มีเวลาผมอยากจะได้รูปหรือคลิปยืนยัน จะเอาไปปาใส่หน้าแผนกอะไหล่ จะเป็นพระคุณมากครับ หงุดหงิดกับคำพูดมา ผมบอกจะหารุ่นเดียวกันไปยืนยันถ้าจริงตามที่ผมว่า คุณต้องรับผิดชอบ แล้วเค้าก็สวนมาว่า ทำไมผมต้องรับผิดชอบ อ้าวไอ้ @$!&฿ ทำไมพูดแบบนี้ ทีตอนเถียง เถียงขาดใจ พอจะหาหลักฐานมายืนยัน ไม่กล้าซะงั้น

คลีนิกรักษาสัตว์ เจ แอนด์ พี (วังน้ำเขียว) ยินดีให้บริการครับ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:32:55 pm »

ไม่ทราบ 0 ไหนครับ ผมว่าลองคุยกับประกันอีกทีดีกว่าครับ ทราบว่าเคลมประกันได้ครับ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
sdps
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:38:00 pm »

มาช่วยยืนยันให้ครับ เพราะเพิ่งไปเครมมาเหมือนกัน แต่ฝากเพื่อนไปเครม เจ้ากรรมดันไปเครมยางใหม่มาด้วย  เลยต้องเสีย 50% ค่ายางใหม่  แต่แม็กแน่นอนครับ โทรไปที่ call center ให้ยืนยันได้ครับ คือรู้สึกว่าหลัง 2010 จะเป็นกะทะเหล็กครับ แต่รุ่นปี 2010 ของผมเดือนตุลาคม แม็กแน่นอนครับ นอนยัน
nUjAck
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 02:51:15 pm »

เข้าพบผู้จัดการเรียบร้อยแล้วครับ เอาแค่คู่มือไปยืนยันก็รู้แล้วว่าเป็นแม๊ก พอดีผมไม่ได้ไปเอง ฝากรถให้คุณพ่อไปดำเนินการให้ เลยฝากเรียกพนักกงานคนที่ว่า มาตักเตือนเรื่องมารยาทซักหน่อย คุณทำงานด้านบริการ แต่ไม่มีความรู้ในงานที่ทำ บริษัทของคุณเสียหายครับ ขอบคุณทุกเสียงที่เข้ามายืนยันครับ

ขอให้มีความสุขกับ ปาเจโร่ ครับ ขอบคุณครับ   สาธุ

Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 04:30:25 pm »

3.2 GT ล้ออะไหล่เป็นล้อแม็กซ์ทุกคันจร้าๆๆๆๆๆๆ.. สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 09:40:15 pm »

รถดี  แต่ศูนย์บริการทำห่วยอีกแล้ว......  อ๋าย!!!!!

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์