Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเสียงในรถ  (อ่าน 16216 ครั้ง)
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 05:25:08 pm »

เขาบอกว่าเป็นรถที่เครื่องเสียง เสียงดีสุดในรถราคาประมาณหนึ่งล้านแล้วนะครับ นะเนี่ย...

สำหรับคนไม่เล่นเครื่องเสียง ใช้แบบปกติ ฟังข่าว สลับเพลง และโอเคกับมันก็ใช้ไปก่อน เสียเงิน 0 บาท
ส่วนคนที่เล่น ยังไงซะแถมมาเทพระดับไหน ก็ต้องเปลี่ยนอยู่ดี

Cheesy Cheesy Cheesy
ถูกต้องเลยครับป๋าแจ็ค  เครื่องเสียงถ้าเล่นแล้วไม่มีที่จบครับ  คนเราหูเทพต่างกัน  ผมขำ ๆ กับชุดเครื่องเสียงในรถ  แต่ในบ้าน จัดเต็ม ชุดแอมป์หลอด เย็นฉ่ำ หวานมดเกาะลำโพงเลยครับ  555

ผมเป็นพวกหูหม้อหูกะทะ ฟังเพลงให้มันมีทุ้มมีแหลม มีหนักมีเบาหน่อยก็โอเคแล้วครับ
จากติดรถชุดเดิมถ้าจะอัพเกรดก็คงเป็นลำโพงดีๆสักชุด + เบสบ็อกซ์ ก็พอแล้วครับ (แค่นี้ ผบ. ก็ค้อนแล้ว  haha)

ส่วนที่บ้านก็ชุดดูหนังฟังเพลง AV + ลำโพงชุดเล็กๆ ให้พอดูหนังมีรถมีชาต ฟังเพลงให้มีอรรถรสขึ้นมาอีกนิด
เคยฝันอยากได้แบบชุดป๋านายมาไว้สักชุด แต่ตอนนี้มีชีวิตที่ต้องรับผิดชอบเยอะ เลยต้อง พับแผนไว้ก่อน (แต่ยังไม่ทิ้งน๊า)  Cheesy Cheesy Cheesy

ชอบดูหนัง AV เหมือนกันเลยครับ... 555+++

อันนี้ไม่ต้องพึ่งเครื่องเสียงก็ได้มั๊งครับ เพราะ.... ขอเดาว่าป๋าปิดเสียงดู ถ้าจะเปิดผ่าน เครื่องเสียง ผมกลัวว่าข้างบ้านจะมาเคาะประตูเอานา.... ฮิฮิ
หนังเอวี  เขาดูตอนต้น กับตอนท้ายไม่ใช่หรือครับ  มันน่าจะมีแผ่นที่ขายเฉพาะตอนต้นกับตอนท้าย 555
REGENCY
อั๊ยยย่ะ 02
Hero Member

like: 86

p j s . 2 5 5 5

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 05:50:59 pm »

ของผมแค่พอฟังได้ครับ เพิ่ม แอม ตัว กลางแหลม 2 คู่ ซับ10 ดอกนึงพร้อมตู้ โอเคแล้วครับ Cheesy

แดนเทพ เดกวัด จน จน คน นึง ติดต่อ 0898499988
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 07:24:02 pm »

ของผมแค่พอฟังได้ครับ เพิ่ม แอม ตัว กลางแหลม 2 คู่ ซับ10 ดอกนึงพร้อมตู้ โอเคแล้วครับ Cheesy
แจ่มอ่ะป๋า  น่าลอกการบ้านจัง red heart red heart

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 09:35:33 pm »

หนัง AV ปกติเวลาเปิดเห็นแต่หรี่เสียงกัน 
son_chaiwat
No. 1326
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:09:52 pm »

กะจะเปลี่ยนลำโพงซักคู่ ไปๆมาตอนนี้เริ่มบาน แอมป์ก็อยากใส่ ซับก็อยากได้ ไปๆมาจัดเต็มเลยดีกว่าเรา ไหนๆก็ไหนๆแล้ว  lala

พี่ปาน้ำตาลจัดเต็มมาอวดก่อนไม่ต้องเกรงใจ ส่วนน้องปาขาวขอสังเกตการณ์ก่อนแล้วกันนะคับ . . หนับหนุน

PAJERO SPROT 2.5 GT A/T สีขาวมุก MY12
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 08:18:29 am »

หนัง AV ปกติเวลาเปิดเห็นแต่หรี่เสียงกัน 

อิอิรู้จริง

tummada9
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 08:42:49 am »

ผมกำลังตัดสินใจเปลี่ยนเหมือนกัน (น้องปา) เพราะว่าของเดิมไม่มี USB ไม่รู้จะแปลงได้หรือเปล่า ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ เคยไปถามร้านเค้าบอกว่า ถ้าเปลี่ยนเฉพาะ ฟอร์น (วิทยุและจอ) เป็น ไพโอเนียร์พร้อมจอกับทางร้าน ต้องเพิ่ม 5000 บาท ไม่รู้จะดีหรือเปล่า พี่ ๆ มีความเห็นอย่างไร ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 09:08:35 am »

ผมกำลังตัดสินใจเปลี่ยนเหมือนกัน (น้องปา) เพราะว่าของเดิมไม่มี USB ไม่รู้จะแปลงได้หรือเปล่า ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ เคยไปถามร้านเค้าบอกว่า ถ้าเปลี่ยนเฉพาะ ฟอร์น (วิทยุและจอ) เป็น ไพโอเนียร์พร้อมจอกับทางร้าน ต้องเพิ่ม 5000 บาท ไม่รู้จะดีหรือเปล่า พี่ ๆ มีความเห็นอย่างไร ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ฟร้อนท์ Alpine ที่ให้มาก็รุ่นดีพอสมควร ผมอยากเก็บไว้
ถ้างบห้าพัน ผมจะไปซื้อสายต่อ Ipod ประมาณ 800-1000 บาท
แล้วไปสอย Ipod สักเครื่อง มือหนึ่ง มื่อสอง แล้วแต่รุ่น ราคาสัก 3000-4000
แบบนี้น่าจะดีกว่าเพราะได้ ipod มาฟังเพลงนอกรถได้ด้วย

แถมยังใช้จอได้เต็มระบบเหมือนเดิม  Cheesy
Yo
Newbie
*

like: 19

ไปที่ไหน ก็ชื่อนี้ Yo

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 09:54:38 am »

MP3 ส่วนใหญ่จะ 128kbps
แต่ Ipod สามารถแปลงไฟล์ก่อนนำเข้า iTunes เพื่อให้เสียง Ipod ออกมาดีกว่าถึง 320kbps

ซื้อสายต่อ Ipod ดีกว่าครับ

อ้างอิง  การแปลงไฟล์

http://www.iphone4society.com/tips/Importing-CD-and-Converting-Music-via-iTunes

สังคมเลว เพราะคนดีท้อแท้
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 09:54:41 am »

ลองดูแนวทางตามนี้ครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4148.30

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
kopland
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 09:57:48 am »

good เยี่ยมครับป๋า หามุมเก็บซับได้ดีมาก ๆ ไม่เสียพื้นที่ใช้งานเลย  good
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:02:41 am »

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=4148.30

สงสัยต้องเดินตามแนวทางป๋า Por แล้วหละครับ... ว่าแต่ผมยังไม่เคยเป็นลูกค้า Apple สักชิ้นเลย ... สงสัยเริ่มจาก Ipod  Cheesy
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:14:54 am »

สงสัยต้องเดินตามแนวทางป๋า Por แล้วหละครับ... ว่าแต่ผมยังไม่เคยเป็นลูกค้า Apple สักชิ้นเลย ... สงสัยเริ่มจาก Ipod  Cheesy

IPOD Nano ไม่แพงอย่างที่คิดครับ... ลองไป MBK หามือสอง ราคายิ่งถูก สภาพนี่ กริ๊บ เลย...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
chaisomboon
ปาฝั่งโขงหนองคาย
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:23:45 am »

เขาบอกว่าเป็นรถที่เครื่องเสียง เสียงดีสุดในรถราคาประมาณหนึ่งล้านแล้วนะครับ นะเนี่ย...

สำหรับคนไม่เล่นเครื่องเสียง ใช้แบบปกติ ฟังข่าว สลับเพลง และโอเคกับมันก็ใช้ไปก่อน เสียเงิน 0 บาท
ส่วนคนที่เล่น ยังไงซะแถมมาเทพระดับไหน ก็ต้องเปลี่ยนอยู่ดี

ถูกต้องเลยครับป๋าแจ็ค  เครื่องเสียงถ้าเล่นแล้วไม่มีที่จบครับ  คนเราหูเทพต่างกัน  ผมขำ ๆ กับชุดเครื่องเสียงในรถ  แต่ในบ้าน จัดเต็ม ชุดแอมป์หลอด เย็นฉ่ำ หวานมดเกาะลำโพงเลยครับ  555

ผมเป็นพวกหูหม้อหูกะทะ ฟังเพลงให้มันมีทุ้มมีแหลม มีหนักมีเบาหน่อยก็โอเคแล้วครับ
จากติดรถชุดเดิมถ้าจะอัพเกรดก็คงเป็นลำโพงดีๆสักชุด + เบสบ็อกซ์ ก็พอแล้วครับ (แค่นี้ ผบ. ก็ค้อนแล้ว  haha)

ส่วนที่บ้านก็ชุดดูหนังฟังเพลง AV + ลำโพงชุดเล็กๆ ให้พอดูหนังมีรถมีชาต ฟังเพลงให้มีอรรถรสขึ้นมาอีกนิด
เคยฝันอยากได้แบบชุดป๋านายมาไว้สักชุด แต่ตอนนี้มีชีวิตที่ต้องรับผิดชอบเยอะ เลยต้อง พับแผนไว้ก่อน (แต่ยังไม่ทิ้งน๊า)  Cheesy Cheesy Cheesy
::::ชอบแนวคิดป๋าแจ๊คครับ เหมือนกันเลยฮ่าๆๆๆ::::

PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 10:58:14 am »

ถั่วต้มเลยครับป๋า อิอิ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์