Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Pa - Blue ... ไม่ใช่เด็กชายปลาบู่ในตำนานเน้อ  (อ่าน 7045 ครั้ง)
jeng
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 03:12:48 pm »

แจ่ม
 lala lala

LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 09:05:58 pm »

ป๋าป่านมาทีหลัง...จัดมาเรื่อยๆเลยนะ lala lala

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 09:17:24 pm »

like like like
lee99 (เชษ)
ปาขาวบางนา 954
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 01:56:15 am »

ป๋าป่านจัดไปก่อนเลยครับ เพื่อเป็นแนวทางสาวกปาน้ำเงิน  red heart red heart
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 09:56:23 am »

ขอบพระคุณป๋าๆ ทุกท่านค๊าบ ...

ผมกะว่าจะไปหาโลโก้ ภปร. เพิ่มอยู่เหมือนกันครับ ... อยากให้เป็นสิริมงคลเเก่รถ เเก่ชีวิต เเละครอบครัว ที่บานหน้าตรงเสาเอ ผมก็มี สคส ปี ๕๓ ที่เป็นพระบรมสาทิสลักษณ์สีชมพูอยู่ด้วยครับ เห็นทีไรปลาบปลื้มใจทุกครั้งครับ ดีใจที่เห็นหลายๆ คนต่างเเสดงออกถึงความรักที่มีเเก่พระองค์ท่าน เราก็อยากเป็นส่วนหนึ่งบ้างครับ ...

ส่วนร้านสติ๊กเกอร์ที่ผมใช้บริการ ...
ถ้าป๋าเเจ๊ค หรือป๋าๆ ท่านใดสนใจ เดี๋ยวผมถ่ายนามบัตรมาให้ครับ
บอกพี่บอยเจ้าของร้านไว้เเล้วว่าป๋าๆในคลับคงสนใจเเน่ๆ เเกบอกว่า ให้มาเหอะ ... ผมดูเเลเต็มที่ 555 (อีตานี่ ติงต๊องๆ หน่อยครับ 555)
ตอนเลือกเเบบนี่ให้อิสระเต็มที่ เปิดไฟล์ไว้ เเล้วให้เลือกค้าเลือกดูได้เลย บางที่กั๊กมากก ขนาดจะขอดูเเบบยังไม่ให้เลย ... ไม่ได้เอาทัมไดร์ฟไปก๊อปซะหน่อยเน้ออออ
ราคาที่นี่ถูกกว่าที่อื่นครับ ค่าเสียหายมาตรฐานอยู่ที่ ๑๕๐๐ ที่นี่ ๑๐๐๐ งานเรียบร้อย มีปัญหาเข้ามา เเก้ให้ด้วยครับ

ที่สำคัญ ที่ผมชอบมากคือ เราสามารถเข้าไป "ติ -ชม" ระหว่างเเกทำงานได้ครับ ไม่ชอบตรงไหน เห็นว่าตรงไหนมันไม่โอเค บอกเค้า เค้าเเก้ให้เลยครับ ติดเสีย เค้าดึงทิ้ง ไม่เสียดายของ ตัดอันใหม่ให้เลย บางร้านเหมือนกับต้องไปง้อให้มาทำให้ ถามอะไรก็ไม่ได้ ... ไปๆมาๆ เลือกจ่ายตังค์ให้จบๆ เพราะไม่อยากมีปัญหา แล้วโดนช่างมารุมสกรัม เฮ้อ

เจ้าปาอ้วนน้ำเงินนี่มันทำให้ผมเปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลย กลับมาบ้านเจอฝุ่นเกาะ ก็หงุดหงิดเเล้ว ต้องหาอะไรมาเป่า มาเช็ด ทั้งตัวถัง ห้องเครื่อง ขอบคิ้ว รอยต่อต่างๆ
พ่อตา น้องเมีย เห็นผมเช็ดรถ ถึงกับ งง ประมาณว่าเห็นหมาออกลูกเป็นไข่ 555
ตอนใช้ตาโต เขรอะตลอด ว่างก็เข้าปั๊ม ๑๐๐ บาท สะอาดทั้งคัน เเต่เจ้านี่ ลงมือเองเลย อิอิ

ช่วงนี้มีทั้งภารกิจส่วนตัว ภารกิจครอบครัว ภารกิจสังคม ... บทจะยุ่ง ก็ยุ๊งงงงง ยุ่ง ครับ
นึกถึงที่คุณยายชอบพูดตอนยังเด็ก ...
"ขี้เกียจตัวเป็นขน หนังสือหนังหาไม่อ่าน .... โตขึ้นเเล้วเราจะรู้ ... ตอนเรียนน่ะ สบายที่สุดเเล้ว "
จริงที่สุด ... เเต่ก็ไม่นึกเสียดายครับ เพราะโตมาเเล้วได้ขนาดนี้ก็โอเคเเล้วว ...

เดี๋ยววันนี้ขอตัวพาคุณยายไปเต้นหน่อยนะครับ
คุณยายชอบก๊อตมากกกก วันนี้ก๊อตมีคอนเสิร์ทใหญ่ที่เมืองทอง ก็เลยเซอร์ไพรส์คุณยายโดยการพาไปดูตัวเป็นๆ เเบบเป็นตัวๆ ซะเลย
ป๋าๆ ท่านใดเจอ ก็ทักทายได้ครับผม

อัพเดทนิดนึงครับ ไปติด ABG มาเเล้วเเหละ ตัวอัพเกรด เเละล๊อคยางอะไหล่ เจาะคานของล็อคเทค รวมถึงติดตั้งโช๊คค้ำฝากระโปรงหน้าเรียบร้อยเเล้วครับ 555
กลับมาเเล้วผมจะเอารูปให้ดูนะครับป๋า

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 10:13:16 am »

หล่อตามสเต็ปเลยนะครับน้องปาฯน้ำเงิน...  Cheesy
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 11:24:00 am »

มาเชียร์หัวหน้าแกงค์ ปาเรนเจอร์  ครับ   ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
tojung02
Jr. Member
**

like: 5

น้องปาน้ำเงิน 2.4 กาฬสินธุ์ครับ ID 867

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 08:33:24 pm »

ผมก็บลูเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้แต่งไรมาก good good

หนุ่มสงขลา มาเป็นเขยอีสานครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์