Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 18 ... 23   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาทองดำ Show  (อ่าน 134454 ครั้ง)
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #135 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 10:35:21 pm »

ช่ายครับเข้าทางท่าสองยาง
ขอบคุณครับ...เพิ่งกลับจากไปเที่ยวเหนือมาวันนี้เองครับ Cheesy

ตอนแรกว่าจะไป...แต่ไปไม่ทัน เลยไว้ไปตอนปีใหม่ดีกว่า...อิอิ
ดอบเปเปอร์ สวยนะ ขอบอก หนาวด้วย ทางไป ก็ พอให้สนุกตื่นเต้น เล็กน้อย ไม่โหดมาก good good good
ยอดเยี่ยม Tongue
เข้าทางอมก๋อย ก็ได้ใช่ปะครับ ว่าจะไปช่วงปีใหม่ครับ กะว่าจะดิ่งจาก ภูชี้ฟ้า มาครับไม่แน่ใจว่าจะทันรึเปล่า extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl
winich47
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #136 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2011, 08:30:42 pm »

หล่อ...ดุ...ได้อารมณ์..(รถน่ะครับ)  อยากมีงบทำแบบท่านจังครับ  ยอดเยี่ยม   ยอดเยี่ยม   ยอดเยี่ยม
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #137 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 12:14:16 am »

ไปจัดมาแล้วครับป๋า ดอยเปเปอร์ 
แต่ผมเข้าทาง อมก๋อย ดูแผนที่คิดว่าคงใกล้สุด แต่มันไกลมาก บ่าย3แล้ว เจอป้ายทางเข้า 47 โล เป็นทางลูกรัง ขับเข้าไป เข้า4HL กับ4LLไม่ได้ เข้าได้แต่4H ลุยไปซักพัก ฝนหยดปอยๆ

คิดในใจงานเข้าละรีบขับไปเรื่อยๆหนีฝนดีกว่า ดีที่ฝนไม่เทลงมา ไปเรื่อยๆฝนหยุด  และแล้วผมก็หลง เจอชาวบ้านบอกทางผิด วิ่งไปคนละหน่วย ไปถามอีกคนบอกกลับไปทางเก่า
ขับไปเริ่มมืด เจอร่องใหญ่ ดันตกร่องล้อฟรี เกือบลงเหว ขยับไม่ได้ลองเหยียบ ปั่นขึ้นมาได้ ใจชื้นเลยครับ และไปเรื่อยๆร่องยิ่งเยอะมีแต่ลึกๆ พอขับไปอีกเจอร่องคราวนี้ล้อลอย
ถอยและขึ้นใหม่ก็ไปไม่ได้อีก ล้อลอยเหมือนเดิม คนในรถจะให้กลับรถให้ได้เลย เพราะมันมืดและร่องเยอะ ผมเลยจอดลองเข้า4HLให้ได้มันก็ไม่ได้ เข้าเกียร์ทิ้งไว้ รอชาวบ้านผ่าน
มา และก็มี จนได้เขาบอกเดี๋ยวไปตามผู้ใหญ่บ้านมาช่วย ซักพักใหญ่เขากลับมาบอก ผู้ใหญ่ ไม่ลงมา
 และมีมาอีกคัน บอกเดี๋ยวเค้าโทรเรียกที่ หน่วยเปเปอร์ให้มารับและนำทาง หายไปอีกพักใหญ่ ระหว่างรอผมเข้า 4LL จนได้ แต่รอเขามาก่อน
แล้วเขากลับมาบอกว่า เดี๋ยวที่หน่วยมาให้รอเขามาแน่ๆ ผมก็รอมืดมากเลย แล้วซักพักมีรถโฟวิลมาด้านหลัง ก็เลยคุยกัน เสร็จเขาขึ้นเนินที่มีร่องไปก่อน
ผมยืนดูกะไปตามลายเขา แต่เขาไม่หลบอะไรเลยขับลุยไปตรงๆ เขาบอกเดี๋ยวผ่านตรงนี้ให้ผมเลยให้เขาขับ เขาเจอเกียร์ออโต้ เขางงเลย   เลยเข้าเกียร์1ไว้แล้วเขาก็ขับไปตรงๆ คนแถวนั้น อัธยาสัยดีมาก รวมทั้งชาวบ้านด้วย ยิ้มแย้มตลอด แม้เขาจะขับไปหาคนช่วยให้ผม ไกลมากๆ แต่เขาก็กลับมา เห็นเขาขับมอร์ไซด์แล้วเสียวแทน มองไม่เห็นทาง
แต่ขับกันเร็วมาก
และพี่โฟวิลเขาก็ให้ผมขับไปก่อน และเขาตามหลัง ขับไปทางยิ่งโหดขึ้น และก็เจอเจ้าหน้าที่เขาขับมอร์ไซด์มา พอขับไปเรื่อยๆเจอแยก พี่โฟวิลก็เลี้ยวไปบ้านเขา ตอนแรกเขาจะไปส่งด้านบน แต่เจ้าหน้าที่มาพอดี เลยแยกกัน ให้เจ้าหน้าที่ขับมอร์ไซด์นำ ผมก็ขับตามไปข้ามเขาไปกี่ลูกไม่รู้ แต่ไกลมาก ดีนะที่เข้า4LLได้ไม่งั้นแย่แน่เลยผม
และแล้วก็ถึง เที่ยงคืนพอดี Cheesy

ผมรีบเอาของลงกางเต้นเลยครับ  นั่งย่างหมูกระทะกิน จิบเบียร์เย็นๆ...อิอิ หัวหน้าเขาก็ยังไม่นอน รอพวกผมอาบน้ำ แล้วค่อยปิดเครื่องปั่นไฟ กว่าจะได้นอนตี2
เช้ามา เลยกะจะขับ ตามคนที่มาเที่ยวเหมือนกันลง เขามานอนตั้ง2 คืนแน่ะ ลงพร้อมกัน พี่กลุ่มนั้นเขาเลยให้เข้ากลุ่มลงไปด้วย และมีคนปิดท้ายเพราะเขามี วอ
เขาจะออกท่าสองยางเหมือนกัน แต่ถามเจ้าหน้าที่เขาบอกไปออกแม่ระมาดเลย ถ้าไม่ได้จะไปท่า 2 ยาง เลยไปออกแม่ระมาด ทางดีกว่า อมก๋อยมาก
ก็มีขึ้นเขาลงห้วย โค้งแคบๆ ตอนแรกเขา แล้วเลี้ยว2ทีผ่านแต่ผมเลี้ยวทีเดียว พอไปอีกโค้งผมก็ 2 ทีเหมือนกัน..อิอิ ผ่านหมู่บ้านพี่ๆเขาแจกขนมกัน และก็ทำสังฆทานที่วัด
พระท่านพูดไทยไม่ได้ เราก็สวดของเรา พอเสร็จเขาก็ให้พร และก็ไปต่อ ข้ามลำธาร ขับไปซักพักเจอแยก มีชาวบ้านเขาชี้ทางให้ แล้วก็ไปสักพักก็ออกถนนลาดยาง

ออกถนนลืมตัวเข้า4LLอยู่ ดันปลดเกียร์ตอนรถวิ่ง...ในกลุ่มพี่เขามีน้องปาตั้ง 2 คันแน่ะ (โทษทีครับยาวไปหน่อย...อิอิ)
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #138 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 09:37:39 pm »

นั่งอ่านแล้วอยากไปแบบนี้มั่งจัง  แต่รถเราไม่อำนวยคงไปไม่รอดแน่ๆ

ของผมแค่ไปทางลูกรังมีหลุมมีบ่อบ้างแต่ไม่ถึงกับติดหล่ม ยังบ่นไม่เลิกบอกให้กลับเด่วนี้
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #139 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 11:38:53 pm »

นั่งอ่านแล้วอยากไปแบบนี้มั่งจัง  แต่รถเราไม่อำนวยคงไปไม่รอดแน่ๆ

ของผมแค่ไปทางลูกรังมีหลุมมีบ่อบ้างแต่ไม่ถึงกับติดหล่ม ยังบ่นไม่เลิกบอกให้กลับเด่วนี้
ตอนนั้นผมก็โดนสวดยาวเลยครับ...ทางมันมากครับมีเสียวเป็นพักๆ เพราะบางช่วงรถมันเอียงเยอะ  ...ถ้าเข้า4LLได้ก็ผ่านสบายครับแต่ก็คงหลงทางอยู่ดี ณ ตอนนั้น
แฟนผมเปิดGPSฮาเลยครับ ในแผนที่รถมันอยู่ตรงกลางแบบเหมือน ออกทะเลอยู่เพราะมันไม่มีเสันทาง
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #140 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 06:20:29 pm »

ผมลืมประจำ ห้ามลืมนะครับ เข้า 4LL
เข้าเกียร์ที่ N แล้วเข้าที่ละชุด 4H , 4HL , แล้ว กดลง ดันขึ้น เข้า 4LL
ไม่ต้องใช้ +- ก็ได้ เพราะ ถ้าเข้า +- แล้วเข้าเกียร์1 ไว้ เวลา ลงเขา ความเร็วได้ มันเปลี่ยนเป็น2 เอง
ผมเลยใช้ ที่ D มาตลอด
ระวังอีกอย่าง เกียร์ 4 ตรงที่เป็น หนังหุ้ม ห้ามวางของไว้เป็นอันขาด ในขณะใส่ 4LL เพราะเวลาเจอทางขลุขละมากๆ มันจะไปรั้งให้คันเกียร์หลุดออกจาก 4LL ผม เจอมา2-3ครั้งแล้ว
ตอนลงดอยเปเปอร์ ได้ผ่านทางปูนที่เป็น 45องศาเปล่า ทางนั้นไม่ค่อยมีคนวิ่ง น่ากลัวสุดๆ

รอบนี้ผมไป ม่อนอังเกตุมา โหดกว่า ดอยเปเปอร์อีก ชันประมาณ 45-60 องศา แต่ทางสั้นกว่า ประมาณ 7 กิโลเอง แต่ ดันขึ้นตลอดๆๆ
สรุปสนุกครับ
 Wink Wink Wink Wink Wink Wink

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #141 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 07:40:35 pm »

ขับเพลินแล้วลืมเลยครับป๋าเข้า 4LL แล้วปลดตอนรถวิ่งเสียวเกียร์พังมาก...ลืมประมาณ2-3ครั้ง

ตรงเกียร์ โฟวิล ผมวางประจำเลยป๋า แต่วางตอนขับ 2 ธรรมดาครับ คราวนี้ไม่กล้าวางแล้ว สาธุ

น่าจะผ่านนะครับไม่แน่ใจ รีบขับตามแต่คันหน้าอย่างเดียวเลย..อิอิ แต่ทางเวลาเลี้ยวนี่แคบจริงๆครับล้อจะตกตลอดเลยต้องค่อยไป ต้องพยายามเอาหน้ารถชิดผนังไว้เลย

รอบนี้ตอนแรกก็ว่าจะไป ม่อนอังเกตุ เหมือนกันครับป๋า กะจะไปเจอป๋าเต็มที่เลย...แต่ไม่รู้เรื่องห้องน้ำอยู่ตรงไหน เลยเปลี่ยนที่ครับเพราะแม่ผมเข้าเฝือกอยู่ ต้องใกล้ๆห้องน้ำ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับป๋า มีอะไรเดี๋ยวจะมาถามป๋าใหม่...อิอิ ป๋าเก๊ก ไปบุกเบิกทางก่อนเดี๋ยวผมไปตามรอยครับ Cheesy
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #142 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 10:22:20 am »

ไปๆๆๆครับป๋าเที่ยวกัน คริๆๆ ยอดเยี่ยม red heart

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #143 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:32:03 pm »

ไปๆๆๆครับป๋าเที่ยวกัน คริๆๆ ยอดเยี่ยม red heart
ยอดเยี่ยม
Hero Member

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #144 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:38:20 pm »

รูปตอนไปช่วงปีใหม่ครับ ม่อนล้าน ม่อนอังเกตุ ...................

Hero Member

« ตอบ #145 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:39:52 pm »

Wink ;)มีอีก Cheesy Cheesy

nithirut
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #146 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:41:23 pm »

ดูแล้วอบอุ่นจังครับ
Hero Member

« ตอบ #147 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:41:25 pm »

ต่อไป

Hero Member

« ตอบ #148 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:43:22 pm »

มาอีก

Hero Member

« ตอบ #149 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:44:51 pm »

อีกนิด

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 18 ... 23   ขึ้นบน
  พิมพ์