Languages
หน้า: 1 ... 84 85 86 87 88 89 90 91 [92] 93 94 95 96 97 98 99 100 ... 120   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ♥♥♥ ยินดีต้อนรับสู่ ปาลำลูกกา (Welcome to Pa-Lumlukka International) ♥♥♥  (อ่าน 431264 ครั้ง)
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #1365 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 08:44:31 am »

สวัสดีครับ
ผมอยู่ ลำลูกกาคลอง8
จอง ปาขาว 2.5 4WD
รับรถ 26 ธ.ค.55 สมัครเป็น ปาลำลูกกาก่อนได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
PJS SS4

ยินดีต้อนรับครับ... จริงๆ แล้ว รถเป็นเพียงยานพหนะ ที่ทำให้ชีวิตสะดวกสบายเฉียกเช่นปัจจัยที่ 5 เหมือนโทรศัพท์
แต่มิตรภาพหาได้เกิดจากรถที่ใช้ไม่ เพียงแต่รถที่ใช้เป็นเพียงวงล้อชีวิตที่หมุนพาคนที่่ไม่รู้จักกัน ได้รู้จักกัน และสร้างมิตรภาพร่วมกัน

อนึ่ง... กลุ่มคนที่ใช้รถอเนกประสงค์แบบปาเจโร่ จะเป็นกลุ่มคนที่มีวุฒิภาวะความเป็นผู้ใหญ่... จึงสามารถเข้าถึงกันง่ายกว่า...
กล่าวเสียเยิ่นเย้อยีดยาว... ไม่ว่าจะใช้อะไร หรืออยู่ที่ไหน หากเรามีกิจกรรมดีๆ ที่พวกเราจะร่วมกันสร้างเพื่อสังคม... ท่านทุกคนก็มีส่วนร่วมครับ...

ย้ำนะครับ... ผมใช้คำว่า "เรา" ซึ่งไม่ได้หมายถึงบุคคลใด บุคคลหนึ่ง แต่หากว่ามีจุดมุ่งหมายเดียวกัน แนวทางเดียวกัน ก็ล้อหมุนไปด้วยกันได้เลยครับ...

สมาชิกเรายังไม่มีไม่มากเท่าไร... อีกทั้งแต่ละคนหน้าที่การงานก็แตกต่างกัน วันครอบครัวก็ต่างกัน... แต่จะมีสักวันทีเราจะได้ทำกิจกรรมดีๆ เพื่อสังคมร่วมกันครับ
ตอนนี้ทางกลุ่มก็คิดกันอยู่ครับ แต่ยังตกลงสถานที่ยังไม่ได้ครับผม...

ยินดีต้อนรับอีกครั้งครับ... เดี๋ยวรอท่านประธานมา update รายชื่อสมาชิกครับ...

hi hi hi

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
Ped
Founder
Jr. Member

like: 27

Pajerosport - Thailand No.005

« ตอบ #1366 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 09:10:37 am »

ยินดีต้อนรับครับ... จริงๆ แล้ว รถเป็นเพียงยานพหนะ ที่ทำให้ชีวิตสะดวกสบายเฉียกเช่นปัจจัยที่ 5 เหมือนโทรศัพท์
แต่มิตรภาพหาได้เกิดจากรถที่ใช้ไม่ เพียงแต่รถที่ใช้เป็นเพียงวงล้อชีวิตที่หมุนพาคนที่่ไม่รู้จักกัน ได้รู้จักกัน และสร้างมิตรภาพร่วมกัน

อนึ่ง... กลุ่มคนที่ใช้รถอเนกประสงค์แบบปาเจโร่ จะเป็นกลุ่มคนที่มีวุฒิภาวะความเป็นผู้ใหญ่... จึงสามารถเข้าถึงกันง่ายกว่า...
กล่าวเสียเยิ่นเย้อยีดยาว... ไม่ว่าจะใช้อะไร หรืออยู่ที่ไหน หากเรามีกิจกรรมดีๆ ที่พวกเราจะร่วมกันสร้างเพื่อสังคม... ท่านทุกคนก็มีส่วนร่วมครับ...

ย้ำนะครับ... ผมใช้คำว่า "เรา" ซึ่งไม่ได้หมายถึงบุคคลใด บุคคลหนึ่ง แต่หากว่ามีจุดมุ่งหมายเดียวกัน แนวทางเดียวกัน ก็ล้อหมุนไปด้วยกันได้เลยครับ...

สมาชิกเรายังไม่มีไม่มากเท่าไร... อีกทั้งแต่ละคนหน้าที่การงานก็แตกต่างกัน วันครอบครัวก็ต่างกัน... แต่จะมีสักวันทีเราจะได้ทำกิจกรรมดีๆ เพื่อสังคมร่วมกันครับ
ตอนนี้ทางกลุ่มก็คิดกันอยู่ครับ แต่ยังตกลงสถานที่ยังไม่ได้ครับผม...

ยินดีต้อนรับอีกครั้งครับ... เดี๋ยวรอท่านประธานมา update รายชื่อสมาชิกครับ...

hi hi hi

ถ้ามีอะไรให้ทางเว๊ปช่วย หรือจะเสนอกิจกรรมดีๆ เพื่อประโยชน์ของสังคมส่วนรวม ไม่เฉพาะสมาชิกกลุ่มใด กลุ่มหนึ่ง เปิดกว้างสำหรับสมาชิกทุกคน ทางเรายินดีสนับสนุน แจ้งมาได้เลยครับ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1367 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 12:14:52 pm »

สวัสดีครับปาลำลูกกาทุกท่าน ..
ต้องขออภัยที่ไม่ได้เข้าร่วมทานอาหาร เกิดอุบัติเหตุกับเจ้าตัวเล็กระหว่าง DIY เค้าไปเล่นม้าหมุนครับ พอเกิดตกลงมาก็ไม่ยอมบอก ไม่พูด หน้าซึมๆ บอกว่าเมื่อยแขนกลับเถอะ พอดีต้องไปคลอง 13 ก็เลยกลับกันก่อน พอไปได้หน่อยเดียวบอกปวดแขนซ้าย พอดูแล้วมันคดแปลกๆครับ เลยเค้นถาม ได้ความว่าตกม้าหมุน เลยล็อคและพันแขนไว้ พาไป รพ.แพทย์รังสิต ผลเอ็กซเรย์ออกมาว่า หักครับ..เลยเข้าต้องเฝือก นอน รพ.กันทั้งครอบครัว 1 คืน สายๆวันอาทิตย์ก็กลับบ้านครับ ..
ต้องขออภัยที่ไม่ได้ร่วมรับประทานอาหารครับ
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #1368 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:02:37 pm »

สวัสดีครับ
รับรถ 26 ธ.ค.55 สมัครเป็น ปาลำลูกกาก่อนได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
PJS SS4

สาธุ
สวัสดีครับป๋า...
ก็อย่างที่ป๋าปอ พูดไปแล้วนั่นแหละครับ "รถยนต์เป็นแต่เพียงยานพาหนะ ที่พาเรามาพบกัน สิ่งสำคัญคือน้ำใจที่พวกเรามีให้แก่กันและกันมากกว่า"  like like like

อย่างไรก็ตาม...ยินดีต้อนรับเข้าบ้าน "ปาลำลูกกา" ด้วยความเต็มใจครับ เชิญป๋า ทักทายพี่ๆ น้องๆ ปาลำลูกกา ของเราได้ตามสะดวกนะครับ และว่างๆ เราค่อยมาเจอะเจอหน้าตามกันใน
งาน DIY และ Meeting กันอีก เร็วๆ นี้ คอยติดตามนะครับ
 good good good

ต้องขออภัยที่ไม่ได้เข้าร่วมทานอาหาร เกิดอุบัติเหตุกับเจ้าตัวเล็กระหว่าง DIY เค้าไปเล่นม้าหมุนครับ พอเกิดตกลงมาก็ไม่ยอมบอก ไม่พูด หน้าซึมๆ บอกว่าเมื่อยแขนกลับเถอะ พอดีต้องไปคลอง 13 ก็เลยกลับกันก่อน พอไปได้หน่อยเดียวบอกปวดแขนซ้าย พอดูแล้วมันคดแปลกๆครับ เลยเค้นถาม ได้ความว่าตกม้าหมุน เลยล็อคและพันแขนไว้ พาไป รพ.แพทย์รังสิต ผลเอ็กซเรย์ออกมาว่า หักครับ..เลยเข้าต้องเฝือก นอน รพ.กันทั้งครอบครัว 1 คืน สายๆวันอาทิตย์ก็กลับบ้านครับ ..
ต้องขออภัยที่ไม่ได้ร่วมรับประทานอาหารครับ

สวัสดีครับป๋าพงษ์
ป๋าทำถูกต้องแล้วครับ ครอบครัวต้องมาก่อนครับ...
สำหรับ ปาลำลูกกา ของพวกเรา ยังมีโอกาสต่อๆ ได้อีกเยอะครับ
และต้องขอแสดงความเสียใจกับน้องด้วยนะครับ ขอให้หายไวๆ นะครับ

PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #1369 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:28:02 pm »

ไม่เป็นไรครับพี่ใหญ่... ลูกผู้ชายแข็งอยู่แล้ว...
เอ๊ย... แข็งแรงอยู่แล้วครับ... เดี๋ยวก็หายครับ...
เค้าว่าเด็กซนคือเด็กฉลาดครับพี่ใหญ่...

ผมมันแต่วุ่นๆ รื้อรถชาวบ้าน เลยไม่ค่อยได้ทักทายพี่ใหญ่เลย... กะว่าตอนเย็นจะทักทายรอบวง...
ไม่เป็นไรครับ หนทางยังอีกยาวไกลครับ... เอาไว้โอกาสหน้าครับ...

Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #1370 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:32:17 pm »

มีรูปมาโชว์หน่อยมั๊ย น้องปอ...

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #1371 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:46:31 pm »

หายไว้ไว้ครับ...น้อง...

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

« ตอบ #1372 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 04:14:07 pm »

ปาลำลูกกา DIY & Meeting #3 (3 พ.ย. 2555)

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ อ. ประกอบ ผอ. โรงเรียนวัดแจ้งลำหิน ผู้ใจดี ที่ให้ความกรุณาเรื่องสถานที่สำหรับการ DIY ในครั้งนี้เป็นอย่างสูงครับ
และก็ขอขอบคุณป๋าๆ ทั้งหลาย ทั้ง "ปาลำลูกกา" เอง "ปา สป." และ "ปาสัญจร" รวมทั้งพี่ๆ น้องๆ จาก "ปามาเนีย" ที่ให้ความสนอกสนใจ ใน
กิจกรรมเสริมสร้างความสามัคคีในหมู่คณะของพวกเราชาว "ปาลำลูกกา" ในคร้้งนี้

ขออนุญาตเน้นย้ำถึง..."วัตถุประสงค์" ของกิจกรรม DIY & Meeting ของ "ปาลำลูกกา" อีกสักครั้งนะครับ หลักๆก็คือ เพื่อเสริมสร้างความสามัคคี
ในหมู่คณะ เพื่อแลกเปลี่ยน (แชร์) ความรู้/ประสบกาณ์ การตกแต่งรถ ที่เรารักร่วมกัน โดยไม่หวังผลกำไร ไม่มีการบังคับ หรือขู่เข็น ให้ DIY รับเฉพาะ
ผู้สมัครใจเท่านั้น ใครไม่ทำก็มานั่งคุย นั่งให้กำลังใจ นั่งแซว หรือคอยวิ่งซื้อน้ำ ซ้ำเบียร์ ให้เพื่อน และที่สำคัญ ถ้าสมัครใจจะทำแล้ว ก็ต้องลงมือทำ
ด้วยตนเอง โดยมีพวกเราที่ทำก่อนแล้วเป็นพี่เลี้ยง "เราจะเดินไปด้วยกัน...เราจะไม่เอาเปรียบกัน...เราจะรักใคร่...นับถือ...และให้เกียรติกันและกัน..."
PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #1373 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 04:31:33 pm »

เอาอีก เอาอีก ท่านประธาน...
อยากเห็นรูปอีก....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2012, 04:40:25 pm โดย PoR ลำลูกกา » บันทึกการเข้า

J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

« ตอบ #1374 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 05:12:55 pm »

ปาลำลูกกา Meeting ครั้งที่ 3
kinda-iji
ปามาส สป. No.0425
Full Member

like: 30

เส้นทางสีขาว.ดวงดาวสีทอง

« ตอบ #1375 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 05:16:33 pm »

like  red heart heartท่านประธานโจ. . ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
dutch_evo No.1010
Jr. Member
**

like: 14

อาชีพของผม ตระเวนทั่วไทย

« ตอบ #1376 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 05:42:41 pm »

gls สบายใจ ไม่ได้ diy ตามไปนั่งกินกับแกล้มตลอด  u

เสียดายมาถึงช้า อดเจอป๋าพงษ์เลย 
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #1377 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 08:14:51 pm »

ใหญ่กว่าศูนย์บริการเลยนะเนี่ย

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
Ped
Founder
Jr. Member

like: 27

Pajerosport - Thailand No.005

« ตอบ #1378 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 08:53:20 pm »

ยินดีด้วยครับ กับความสำเร็จในการจัดมิตติ้งครั้งที่ 3  นี้ บรรยากาศชื่นมื่นดีจริงๆ ไว้รอชมมิตติ้งครั้งต่อๆ ไป ของชาวปาลำลูกกา นะครับ   lala

PJS SS4
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1379 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 09:46:08 pm »

สวัสดีครับ

ขอบคุณครับ
PJS SS4

สาธุ
สวัสดีครับป๋า...
ก็อย่างที่ป๋าปอ พูดไปแล้วนั่นแหละครับ "รถยนต์เป็นแต่เพียงยานพาหนะ ที่พาเรามาพบกัน สิ่งสำคัญคือน้ำใจที่พวกเรามีให้แก่กันและกันมากกว่า"  like like like

อย่างไรก็ตาม...ยินดีต้อนรับเข้าบ้าน "ปาลำลูกกา" ด้วยความเต็มใจครับ เชิญป๋า ทักทายพี่ๆ น้องๆ ปาลำลูกกา ของเราได้ตามสะดวกนะครับ และว่างๆ เราค่อยมาเจอะเจอหน้าตามกันใน
งาน DIY และ Meeting กันอีก เร็วๆ นี้ คอยติดตามนะครับ
 good good good

ป๋าทำถูกต้องแล้วครับ ครอบครัวต้องมาก่อนครับ...
สำหรับ ปาลำลูกกา ของพวกเรา ยังมีโอกาสต่อๆ ได้อีกเยอะครับ
และต้องขอแสดงความเสียใจกับน้องด้วยนะครับ ขอให้หายไวๆ นะครับ

ขอบคุณมากครับ
มีเวลาว่างเมื่อไหร่จะไปพบ และทักทายพี่ๆ น้องๆ ปาลำลูกกาแน่นอนครับ

ขอให้น้องหายไวๆ นะครับ

PJS SS4
ลูกคือแก้วตาดวงใจของพ่อแม่

หน้า: 1 ... 84 85 86 87 88 89 90 91 [92] 93 94 95 96 97 98 99 100 ... 120   ขึ้นบน
  พิมพ์