Languages
หน้า: 1 ... 107 108 109 110 111 112 113 114 [115] 116 117 118 119 120   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ♥♥♥ ยินดีต้อนรับสู่ ปาลำลูกกา (Welcome to Pa-Lumlukka International) ♥♥♥  (อ่าน 431294 ครั้ง)
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #1710 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 02:50:20 pm »

สาธุ
สวัสดีครับ พี่น้อง "ปาลำลูกกา" ทุกท่าน และแล้ววันนี้ก็กลับมาอีกครั้ง วันที่พวกเรา "ปาลำลูกกา" จะกลับมามีชีวิตใหม่ (Re-Born) อีกหน
บนเส้นทางของคนที่ชื่นชอบในเรื่องราวเดียวกัน ชื่นชอบการแบ่งปันน้ำใจซึ่งกันและกัน ชื่นชอบการช่วยเหลือกัน อย่างคนธรรมดาๆ สามัญ...
... ยินดีต้อนรับพี่ๆ น้องๆ ป๋าๆ ทุกๆ ท่าน เข้าร่วมวงไพบูรณ์กับ...."ป า ลำ ลู ก ก า" ด้วยกันครับ....
bill
Sr. Member

like: 31

แอตแลนติส

« ตอบ #1711 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 06:50:11 pm »

สาธุ
สวัสดีครับ พี่น้อง "ปาลำลูกกา" ทุกท่าน และแล้ววันนี้ก็กลับมาอีกครั้ง วันที่พวกเรา "ปาลำลูกกา" จะกลับมามีชีวิตใหม่ (Re-Born) อีกหน
บนเส้นทางของคนที่ชื่นชอบในเรื่องราวเดียวกัน ชื่นชอบการแบ่งปันน้ำใจซึ่งกันและกัน ชื่นชอบการช่วยเหลือกัน อย่างคนธรรมดาๆ สามัญ...
... ยินดีต้อนรับพี่ๆ น้องๆ ป๋าๆ ทุกๆ ท่าน เข้าร่วมวงไพบูรณ์กับ...."ป า ลำ ลู ก ก า" ด้วยกันครับ....

like red heart
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

« ตอบ #1712 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 10:19:19 am »

เตือนความจำ ก่อน Come Back กับบทความดีๆ จาก พี่พงษ์(BigFather) พี่ชายที่แสนดี ของน้องๆ "ปาลำลูกกา" ครับ

เรียนป๋าๆลำลูกกาครับ ผมมีวิธีดื่ม จอนนี่นักเดินทาง มาให้ป๋าๆทั้งหลายนำไปใช้กันในงาน DIY มินิ มิตติ้งอย่างถูกต้องครับ..

เริ่มจาก เรด เลเบิ้ล กันก่อนเลย
จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ เรด เลเบิ้ล น่าจะดูถูกใจคนไทยที่สุด เพราะน้องเล็กสุดขวดนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อการดื่มตลอดค่ำคืน พูดง่ายๆ ก็คือกินได้นานๆ สนุกสนานกันทั้งคืนนั่นแหละ แถมวิธีการกินที่ถูกต้องนั้น ก็ต้องผสมกับ ' มิกเซอร์ ' ทั้งหลาย อันเป็นวิธีการดื่มที่นิยมในหมู่คนไทยอยู่แล้วซะอีก ตอนนี้ จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ เรด เลเบิ้ล ก็เลยขายดีที่สุดไปโดยปริยาย ง่ายๆ จะใส่น้ำแข็ง ผสมโคล่า ชามะนาว หรือโซดาก็ได้ทั้งนั้น สุดแล้วแต่ว่าจะชอบรสชาติแบบไหน หลังผสมมิกเซอร์แล้วเท่านั้นเอง แต่นักดื่มมืออาชีพมักนิยมผสมน้ำก่อนแล้วจึงผสมโซดาตามลงไป ในอัตราส่วน 2:1หรือที่เรียกกันว่า " โซดาลอย " นั่นเอง... ผสมเสร็จก็ เอ็นจอย ดริ๊งกิ้ง กันได้ทั้งคืน ( แต่อย่าขับรถหลังดื่มนะ )

โตขึ้นมาหน่อย กับความเคร่งขรึมแบบ จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ แบล็ค เลเบิ้ล
วิสกี้ชั้นดีจากการหมักบ่มเพื่อให้ได้รสชาติที่คลาสสิกที่สุดนานถึง 12 ปี วิธีการดื่มที่ถูกต้องนั้นก็คลาสสิกไม่แพ้รสชาติของตัววิสกี้ ง่ายๆ เท่ๆ ดูดีด้วยสไตล์ที่เรียกกันว่า ' ออน เดอะ ร็อก ' นั่นเอง หรือถ้าอยากย๊ากอยากจะผสมมิกเซอร์เหลือเกิน ก็ต้องใส่น้ำแข็งเข้าไปเยอะๆ วิสกี้ ครึ่งแก้ว และโซดาอีกครึ่งแก้ว แค่นี้แหละ ก็จะได้สัมผัสรสชาติที่แท้จริงของ จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ แบล็ค เลเบิ้ล
วิธีการดื่ม JW Black Label ที่ดีที่สุด จำกันเอาไว้นะครับ Black จะต้องดื่มโดยผสมกับน้ำและน้ำแข็ง เพื่อที่จะทำให้ได้กลิ่นของบุหรี่แห้ง กลิ่นของวานิลลา และกลิ่นของผลไม้ ที่จะอบอวลขึ้นมาหลังจากได้สัมผัสกับน้ำ การผสมน้ำจะทำให้ได้รสของวิสกี้ที่ Strong ขึ้น (ภาษาไทยน่าจะเป็นคำว่า เข้มขึ้นครับ)

มาถึงวิสกี้ตระกูล จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ ที่ไม่ค่อยจะเห็นบ่อยนักบ้างดีกว่า
เริ่มจาก จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ โกลด์ เลเบิ้ล อายุ 18 ปีกันก่อน
แค่นำ จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ โกลด์ เลเบิ้ล ไปใส่ในช่องแช่แข็งสัก 24ชั่วโมง ถ้าที่ในช่องแช่แข็งยังเหลือก็นำแก้วทรงสูงเปล่าๆ แช่ไว้ด้วย พอได้เวลา ก้อรินใส่แก้วที่แช่ไว้ข้างกันๆ นั่นแหละ แล้วดื่มเข้าไปเลย ทันทีที่วิสกี้เย็นจัดปะทะกับความอุ่นในปาก กลิ่นหอมหวนนุ่มลิ้นจะอบอวล แหม...ยิ่งถ้ามีช็อกโกแล็ตดีๆ ไว้กินเข้าคู่ล่ะก็จะเป็นความสุขที่ลืมไม่ลงเลย เชียว
"Gold Label เนื่องจากการดื่มวิสกี้ ไม่จำเป็นจะต้องคำนึงว่า วิสกี้จะเกิดการแข็งตัว เมื่อนำไป Frozen หรือ แช่ให้เย็นจัด โดยเฉพาะ Gold ขวดนี้ ยิ่งคุณได้สัมผัสมัน ด้วยความเย็นมากเท่าไหร่
รสชาติและกลิ่นของ Gold ขวดนี้ จะยิ่งนุ่มและอบอวลขึ้น การจิบควรจิบทีละน้อย และยิ่งถ้าได้ ช๊อกโกแลต มารับประทานด้วยแล้ว คุณจะได้สัมผัส ความพิเศษ ว่าทำไม วิสกี้ขวดนี้ จึงได้รับให้ประดับด้วยฉลากสีทอง"

ส่วน จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ กรีน เลเบิ้ล ที่มีจำหน่ายแบบจำกัดประเทศนั้น
หาน้ำแข็งก้อนใหญ่ๆ สักก้อน ใส่ในแก้วปากกว้างเพียงแค่ก้อนเดียว ไม่ต้องกลัวว่าน้ำแข็งก้อนนั้นจะเหงา เพราะเราจะเฝ้ามองอย่าทะนุถนอม จากนั้นริน จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ กรีน เลเบิ้ล ลงไปไม่ต้องท่วมน้ำแข็ง แกว่งแก้วเล็กน้อย ให้อุณหภูมิของวิสกี้ชะอุณหภูมิของน้ำแข็งก้อนโต ดมกลิ่นวิสกี้ที่ระเหยขึ้นมาเล็กน้อย ก่อนลิ้มรสวิสกี้ที่อุณหภูมิพอเหมาะพอดี งานนี้จะได้ รสชาติ กลิ่น และแสงที่วิสกี้ตกกระทบกับก้อนน้ำแข็งชวนมอง
วิธีการดื่ม Green Label ให้ได้รสชาติมากที่สุด จำไว้นะครับ ให้กินในแบบของ On the Rock ด้วยการริน Green Label ลงในแก้วพอประมาณก่อน หลังจากชิมและรับกลิ่นรมควันจางๆและไอทะเล กลิ่นถังเชอรรี่ รวมถึงผลไม้ชนิดต่างๆ เช่น แอพพริคอท ผิวส้ม พีช บวกกับกลิ่นเปลือกไม้ป่า และหญ้าอ่อน"

ปิดท้ายกันที่วิสกี้ชั้นสูง จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ บลู เลเบิ้ล อายุ 25 ปี
ที่หมักบ่มจากมอลต์คุณภาพสูง ตามวิธีการคลาสสิกแบบศตวรรษที่ 19 วิธีการดื่มวิสกี้ชั้นสูงนี้ก็คลาสสิกมาก เตรียมแก้วบรั่นดีสวยๆ ไว้สัก 2ใบ แก้วนึงรินวิสกี้รอไว้ ส่วนอีกแก้วนึงรินน้ำแร่เย็นๆ ไว้เช่นกัน ดื่มน้ำแร่เย็นๆ เพื่อปรับอุณหภูมิในช่องปากกันก่อน จากนั้นจิบ จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ บลู เลเบิ้ล ในแก้วบรั่นดีอีกใบตาม เมื่อน้ำแร่เย็นๆ ที่หลงเหลืออยู่ในช่องปากผสมกับวิสกี้ชั้นดีนี้ รสชาติที่แอบซ่อนจะซึมผ่านเพดานปากไปมัดใจนักดื่มเหล้าทั้งหลายไม่รู้ลืม

การดื่มที่ดีที่สุด แน่นอนครับ วิสกี้ระดับนี้ จะต้องเป็นการดื่มแบบ จิบวิสกี้ โดยไม่เติมอะไร หรือภาษาบ้านๆก็เรียกว่า ดื่มกันเพียวๆนี่แล่ะครับ เจ้าของ OW บอกมาว่า จะให้ดี ควรจะอมน้ำแข็งให้เกิดความเย็นในปาก เมื่อน้ำแข็งละลายหมด จึงค่อยจิบ Blue เข้าไป จะได้รับรสชาติที่ดีที่สุด

เสร็จสิ้นครบทั้ง 5 เลเบิ้ลของตระกูล จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ กันแล้ว ต่อจากนี้นักดื่มเหล้าชาวไทยทั้งหลาย ก็จะดื่มได้แบบไม่เสียของกันแล้ว แต่ที่สำคัญที่สุด ดื่มแล้วจะมึนน้อยหรือมึนมาก ก็อย่าขับรถเลย เก็บชีวิตที่มีค่าไว้สัมผัสกับสิ่งดีๆ ที่รอเราอยู่มากมายในวันข้างหน้าดีกว่าครับ...

ด้วยความปราถนาดีจาก BigFather บิ๊กปาขาว940 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2013, 10:31:52 am โดย J♥E ลำลูกกา » บันทึกการเข้า
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1713 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 11:06:00 am »

อะฮ้า..ท่านประธานกลับมาแล้ว..หายไปไหนมานานเชียว..
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #1714 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 03:59:10 pm »

สวัสดีครับป๋าโจ และ สมาชิกปาลำลูกกา ทุกท่าน 

Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #1715 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2013, 07:00:24 pm »

สวัสดีครับ...ป๋าโจ , ป๋าพงษ์....และสมาชิก "ปาลำลูกกา" ทุกๆครับผม... สาธุ

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

« ตอบ #1716 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:01:44 am »

อะฮ้า..ท่านประธานกลับมาแล้ว..หายไปไหนมานานเชียว..

สวัสดีครับ ปี่หนานพงษ์ กึดเติงหาขนาดดดดดดดดดดด อิ อิ อิ

สวัสดีครับป๋าโจ และ สมาชิกปาลำลูกกา ทุกท่าน  

สวัสดีครับป๋าลุ้น...ขออภัยในบางลีลา...แต่ทุกท่วงท่า...ล้วนจริงใจนะครับ

สวัสดีครับ...ป๋าโจ , ป๋าพงษ์....และสมาชิก "ปาลำลูกกา" ทุกๆครับผม... สาธุ

สวัสดีครับป๋าต้น เรียนด้วยความเคารพ Pajerosport-Thailand 11 เนี๊ย ยาวไปป่าว อิ อิ อิ
 สาธุ สาธุ สาธุ

ปล. ป๋าต้น... ว่างเมื่อไร รบกวนมาสั่งสอนน้องๆ หน่อยนะครับ เพราะน้องยังไม่เคยได้ Hole in One เบย...........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:10:01 am โดย J♥E ลำลูกกา » บันทึกการเข้า
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

« ตอบ #1717 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 12:19:35 am »

สวัสดีชาวปาลำลูกกาทุกท่านครับ ในวันเสาร์ ที่ 19 ตุลาคมนี้ ท่านใดว่างขอเชิญร่วมงานมีทติ้งรับประทานอาหารร่วมกัน ที่ ร้าน เดอะไบท์ ลำลูกกา คลอง 4  รายละเอียดตามลิงค์นี้ครับ  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=18892.msg509637;topicseen#msg509637

สวัสดีครับป๋าชาติ....
Long time no see you MAN....
ต้องขออภัยที่ไม่ได้เข้ามาเสียนาน เลยไม่ได้เห็นเทียบเชิญของป๋าชาติ มาเห็นอีกทีก็เลยกำหนดเวลาซะและ...เรียนด้วยความเคารพว่า..."เสียดาย...." ครับ
ที่ผ่านมาถ้าผมทราบ ผมจะไปร่วม meeting กับป๋าโดยตลอดนะครับ ผมนั่งยัน ยืนยัน และนอนยันได้ครับ อิ อิ อิ
....
แต่ผมไม่ทราบว่าเพราะเหตุใดเวลา "ปาลำลูกกา" จัด ผมส่งเทียบเชิญไปทุกครั้ง แต่ "ทั้งป๋าชาติ และป๋าเก๊ก" ไม่เคยมาร่วมเลย แม้สักครั้งเดียว....Huh?
ขออภัยที่พูดตรงไปหน่อย... แต่มันเรื่องจริงครับ สาธุ สาธุ สาธุ
That's all.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2013, 01:09:48 am โดย J♥E ลำลูกกา » บันทึกการเข้า
bill
Sr. Member

แอตแลนติส

« ตอบ #1718 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2013, 09:28:45 am »

yes!! มาคราวนี้ฟิตปั๊งเลยวุ้ย
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #1719 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 03:54:14 pm »

นั่นๆๆๆ ท่านประธานกลับมาแล้ว...
จะฉลองการกลับมาที่ไหนดีครับ....

คราวก่อนไม่ได้มีโอกาสไปเยี่ยมเยียนปา สป. เลย...
จัดทีมไปเยือนสักหน่อยไหมครับ...

หรือว่าจะมีทริปเดินทางสำหรับน้องครับ.... ท่านประธานนนนนน....

สาธุ สาธุ

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

« ตอบ #1720 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 10:25:00 pm »

ฟิต : ว. คับจนรัดรูป เช่น เสื้อฟิต กางเกงฟิต; แข็งแรง, กระปรี้กระเปร่า, เช่น ร่างกายกำลังฟิต. (อ. fit). ก. ฝึกซ้อม เช่น ฟิตเต็มที่.
ปั๋ง : ว. มาก, มักใช้แก่แข็งหรือแน่น ว่า แข็งปั๋ง ท้องแน่นปั๋ง.
คำ "ฟิตปั๋ง" จึงหมายถึง "คับจนรัดรูปมาก"

นั่นๆๆๆ ท่านประธานกลับมาแล้ว...
จะฉลองการกลับมาที่ไหนดีครับ....

คราวก่อนไม่ได้มีโอกาสไปเยี่ยมเยียนปา สป. เลย...
จัดทีมไปเยือนสักหน่อยไหมครับ...

หรือว่าจะมีทริปเดินทางสำหรับน้องครับ.... ท่านประธานนนนนน....

สาธุ สาธุ

เรื่องนี้ต้องถามความเห็น ของท่าน "เลขาฯ ปา สป." ครับ ท่านรองฯ ปอ.

ปล. พี่พงษ์ ของพวกเรา ประสบอุบัติเหตุ...ผมเป็นงัยมั่งน้อ... ขอให้พี่พงษ์ และครอบครัวปลอดภัย และหายไวๆ นะครับ
bill
Sr. Member

แอตแลนติส

« ตอบ #1721 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 09:55:21 am »

ฟิต : ว. คับจนรัดรูป เช่น เสื้อฟิต กางเกงฟิต; แข็งแรง, กระปรี้กระเปร่า, เช่น ร่างกายกำลังฟิต. (อ. fit). ก. ฝึกซ้อม เช่น ฟิตเต็มที่.
ปั๋ง : ว. มาก, มักใช้แก่แข็งหรือแน่น ว่า แข็งปั๋ง ท้องแน่นปั๋ง.
คำ "ฟิตปั๋ง" จึงหมายถึง "คับจนรัดรูปมาก"

สาธุ สาธุ

เรื่องนี้ต้องถามความเห็น ของท่าน "เลขาฯ ปา สป." ครับ ท่านรองฯ ปอ.

ปล. พี่พงษ์ ของพวกเรา ประสบอุบัติเหตุ...ผมเป็นงัยมั่งน้อ... ขอให้พี่พงษ์ และครอบครัวปลอดภัย และหายไวๆ นะครับ

ผมหมายถึงสุขภาพ ร่างกายและจิตใจคับท่านประธาน

ตกข่าวป๋าพง์ประสพอุบัติเหตุเหรอเป็นไงบ้าง ขอให้หายเร็วๆนะครับ

และถือโอกาสบอกบุญปาลำลูกกาครับ ปา.สป.และกลุ่มผู้ใจบุญจะจัดกิจกรรมซ่อมโรงเรียนเนื่องจากปัญหาน้ำท่วมในวันที่15 ธ.ค.นี้ครับ

ถ้าไม่ติดภารกิจอื่นใด ขอเชิญร่วมกิจกรรมครั้งนี้ด้วยกันครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=19397.0
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

« ตอบ #1722 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 03:26:19 pm »

ผมหมายถึงสุขภาพ ร่างกายและจิตใจคับท่านประธาน

ตกข่าวป๋าพง์ประสพอุบัติเหตุเหรอเป็นไงบ้าง ขอให้หายเร็วๆนะครับ

และถือโอกาสบอกบุญปาลำลูกกาครับ ปา.สป.และกลุ่มผู้ใจบุญจะจัดกิจกรรมซ่อมโรงเรียนเนื่องจากปัญหาน้ำท่วมในวันที่15 ธ.ค.นี้ครับ

ถ้าไม่ติดภารกิจอื่นใด ขอเชิญร่วมกิจกรรมครั้งนี้ด้วยกันครับ

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=19397.0

ตอนนี้อยู Singapore ครับ กลับ BKK วันศุกร์ งัยเด่วค่อยหารือกันครับ ยินดีๆๆๆๆ ครับ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1723 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 03:56:51 pm »

สวัสดีครับ แก้ข่าวครับแก้ข่าว ผมไม่ได้ประสบอุบัติเหตุอันใดครับ ...

ประธานเดินทางข้ามทะเลบ่อยเหลือเกิน ตีกอล์ฟในเมืองไทยก็ได้นะ สนามเยอะแยะ ไม่ต้องไปตีถึงสิงคโปร์หรอกคร๊าบบบบบ..
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

« ตอบ #1724 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 08:20:08 pm »

สวัสดีครับ แก้ข่าวครับแก้ข่าว ผมไม่ได้ประสบอุบัติเหตุอันใดครับ ...

ประธานเดินทางข้ามทะเลบ่อยเหลือเกิน ตีกอล์ฟในเมืองไทยก็ได้นะ สนามเยอะแยะ ไม่ต้องไปตีถึงสิงคโปร์หรอกคร๊าบบบบบ..

อ่าวแล่วๆๆๆ สงสัยข่าวยังไม่ได้กรอง 
กราบขออภัยป๋าพงษ์ด้วยครับ  สาธุ สาธุ สาธุ
ป่าวมาตีกอล์ฟ นิสัยไม่ดี เค้าเรียกมาสั่งสอนครับ (อบรม) 
หน้า: 1 ... 107 108 109 110 111 112 113 114 [115] 116 117 118 119 120   ขึ้นบน
  พิมพ์