Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. ติดแผ่นยางซุ้มล้อ + วิธีส่งน้ำออกจากลูกปืนพวงมาลัย  (อ่าน 66639 ครั้ง)
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 01:50:22 pm »

ขอบคุณป๋าซีมั่กๆนะครับ
 สาธุ สาธุ สาธุ
วันนี้ว่างอยู่บ้านไม่ได้ไปไหน,ขอก๊อปปี้วิธีการของป๋าซีนะคร๊าบ
อิอิ…ไม่รู้จะไหวมั้ย(แก่แล้วทำไรนิดไรหน่อยก็เหนื่อย)
เด๋วอาจต้องหาเด็กๆมาช่วยสักกะหน่อย(ขึ้นแม่แรงล้อหน้า)
จะได้ทำง่ายๆหน่อย

สตาร์ทเครื่องแล้วบิดพวงมาลัยไปทางซ้ายก็พอทำได้ครับ 

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
track
Newbie
*

like: 1

เลขสมาชิก 2065

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 01:40:50 pm »

มาดูดความรู้ ขอบคุณครับ

Do What you belive is right.
Gee
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 12:27:47 pm »

ขอลอกการบ้านบ้างนะครับ   joob
Suriya(PaC)
Hero Member

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 12:47:13 pm »

ขอลอกการบ้านบ้างนะครับ   joob
แล้วรถของป๋า หายป่วยหรือยังครับ ยังเป็นห่วงเสมอ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
numneena 1957
Jr. Member
**

like: 21

อั๊ยย่ะ. 118

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 11:28:55 pm »

ทุกวันนี้ยังหาแผ่นยางที่จะมาปิดซุ้มล้อไม่ได้เลยครับ. จะเอายางรองพื้นก็กลัวไม่ทน เพราะขนาดอยู่ในรถยังขาดหลุดลุ่ยเลย. จะเอายางในเก่ามาตัดแปะ ร้านยางก็ไม่แนะนำ เพราะมันโดนึวามร้อนแล้วกรอบขาดง่าย เฮ้อ เมื่อไหร่จะเจอเนื้อคู่ซะที จนจะหมดฝนเข้าหนาวแล้ว

Suriya(PaC)
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 08:35:36 am »

ทุกวันนี้ยังหาแผ่นยางที่จะมาปิดซุ้มล้อไม่ได้เลยครับ. จะเอายางรองพื้นก็กลัวไม่ทน เพราะขนาดอยู่ในรถยังขาดหลุดลุ่ยเลย. จะเอายางในเก่ามาตัดแปะ ร้านยางก็ไม่แนะนำ เพราะมันโดนึวามร้อนแล้วกรอบขาดง่าย เฮ้อ เมื่อไหร่จะเจอเนื้อคู่ซะที จนจะหมดฝนเข้าหนาวแล้ว
ป๋าหนุ่ม หาแผ่นยางได้หรือยัง ใช้แผ่นพลาสติกก็ได้ ถ้าแตกหรือฉีกค่อยหามาเปลี่ยนใหม่

took hmudang
ไปทั่วหล้าใต้ฟ้าเมืองไทย
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 03:52:13 pm »

ดีครับมีประโยชน์ไม่มากก็ไม่น้อยคับ แต่ผมหาวัสดุยากคับ เลยใช้ขวดน้ำพลาสติกทรงกลมขวดเล็ก ตัดหัวตัดท้ายเป็นกระบอก  แล้วผ่าข้างหนึ่ง จับมันไปหุ้มกับแกรนพวงมาลัยเลยคับรัดด้วยเคเบิรไทร์ สังเกตุดูน้ำไม่หยดไส่แกรนพวงมาลัยเหมือนกันคับ ป้องกันน้ำ พอนำไปใช้ได้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2012, 08:14:12 am โดย took hmudang » บันทึกการเข้า
bbch1980
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 04:25:49 pm »

กระทู้ดี มีประโยชน์ ขอบคุณครับป๋า
papangkorn
Newbie
*

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 10:29:57 pm »

แล้วถ้าทำเหมือนท่อแอร์บ้านล่ะครับ ที่มีแผ่นฉนวนหุ้มไว้
metang12
Newbie
*

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 03:44:39 pm »

ขอขอชคุณสำหรับ ข้อมูลดีๆครับ ยอดเยี่ยม
buncha
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 12:03:01 pm »

ป๋าซี มาจุดประกาย ป่าๆท่านอื่นนำไปต่อยอด  แหล่มไปเลยยยย good
buncha
Newbie
*

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 12:10:46 pm »

ขอบคุณป๋าซีมั่กๆนะครับ
 สาธุ สาธุ สาธุ

วันนี้ว่างอยู่บ้านไม่ได้ไปไหน,ขอก๊อปปี้วิธีการของป๋าซีนะคร๊าบ

อิอิ…ไม่รู้จะไหวมั้ย(แก่แล้วทำไรนิดไรหน่อยก็เหนื่อย)

เด๋วอาจต้องหาเด็กๆมาช่วยสักกะหน่อย(ขึ้นแม่แรงล้อหน้า)

จะได้ทำง่ายๆหน่อย

หาเด็กๆมาขึ้นแม่แรงแน่น๊ะป๋า haha haha haha 
Ta
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 02:16:05 pm »

ดีครับมีประโยชน์ไม่มากก็ไม่น้อยคับ แต่ผมหาวัสดุยากคับ เลยใช้ขวดน้ำพลาสติกทรงกลมขวดเล็ก ตัดหัวตัดท้ายเป็นกระบอก  แล้วผ่าข้างหนึ่ง จับมันไปหุ้มกับแกรนพวงมาลัยเลยคับรัดด้วยเคเบิรไทร์ สังเกตุดูน้ำไม่หยดไส่แกรนพวงมาลัยเหมือนกันคับ ป้องกันน้ำ พอนำไปใช้ได้คับ
  ดีครับของป๋าก็ทำง่ายดี น่าไปลองกันดู ช่วยกันแชร์ สำหรับสมาชิกที่จะป้องกันในจุดนี้ เป็นอีกทางเลือก  good

"เขยเมืองชล คนเมืองฉะ"
birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 08:26:31 am »

ดีครับมีประโยชน์ไม่มากก็ไม่น้อยคับ แต่ผมหาวัสดุยากคับ เลยใช้ขวดน้ำพลาสติกทรงกลมขวดเล็ก ตัดหัวตัดท้ายเป็นกระบอก  แล้วผ่าข้างหนึ่ง จับมันไปหุ้มกับแกรนพวงมาลัยเลยคับรัดด้วยเคเบิรไทร์ สังเกตุดูน้ำไม่หยดไส่แกรนพวงมาลัยเหมือนกันคับ ป้องกันน้ำ พอนำไปใช้ได้คับ
แบบนี้ก็น่าสนดีครับง่ายดีแต่เวลาหมุนพวงมาลัยแล้วมันจะหลุดไหมอะครับ ต้องลองๆๆ

took hmudang
ไปทั่วหล้าใต้ฟ้าเมืองไทย
Newbie
*

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 08:39:49 am »

ไม่หลุด ครับ ผมใช้มา 2 เดือนแล้วยังปกติดีครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์