Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ### อยากดูทีวีชัดๆ ไม่ทราบว่าควรติดแบบไหนดี ###  (อ่าน 9530 ครั้ง)
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:03:45 am »

เเล้วถ้าใช้สายต่อไอโฟนเข้าจอ ใช้เเอพดูทีวี ดึงสัญญาณจากสามจีเอา ใครเคยลองบ้างอ่ะครับ มันเวิร์คไหม

ผมก็ไม่เคยลองนะครับ เผื่อว่ามันจะพอเป็นไปได้บ้าง

เปลืองเน็ตมากมายครับ

แพคเกจอันลิมิต จะให้เต็มสปีดแค่ 1-3GB หลังจากนั้นก็เป็นแค่ Edge 384 KB ดูทีวีออนไลน์ไม่ได้แน่นอนครับ

ไหนจะเสาสัญญาณอีก ชานเมืองก็ดูไม่ได้แล้วครับ

เง้ออ ผมลืมนึกถึงคุณภาพสามจีบ้านเราไปเลย haha

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
AutoPlace
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:05:05 am »

ถ้าวิ่งในเมืองติดดาวเทียม ผมว่าจะยิ่งเซ็งครับ ไหนจะตึกสูง ไหนจะสะพานลอย หรือลอดได้รถไฟฟ้า ล้วนแต่ดูไม่ได้หรือไม่ก็ชะงักเป็นช่วงๆ  แต่ถ้าอยู่นอกพื้นที่เหล่านี้ล่ะก็
หรือถ้า ตจว. ล่ะดีเลย ดูได้ทั่วไทย
ต้องลองชั่งใจครับ ว่าจะเน้นดูเอาเรื่องราวไม่สะดุดแต่ภาพไม่แจ่ม หรือเอาภาพแจ่มแต่บางช่วงสำคัญก็พลาดเลย
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์