Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกมา 10กว่านาที โดนไอ้อ้วนซ่าปาดหน้า // ปลอบใจน้องปาดำพาไปเสริมหล่อละ  (อ่าน 33233 ครั้ง)
อนุสรณ์ NO.540
Jr. Member
**

like: 1

ดีชั้วอยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:31:10 pm »

อย่าลืมเลขป้ายแดงนะครับ โชคใหญ่มาแล้ว (บอกต่อหน่อยก็ดี)  Cheesy Cheesy Cheesy

Yo-KK
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:33:36 pm »

ถือว่าฟาดเคราะห์ครับป๋า ต่อไปขอให้มีแต่โชคลาภนะครับ อย่าลืมซื้อหวยป้ายแดงนะครับ อิอิ  Satu
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:40:05 pm »

GUNT@NERY เพิ่งไปออกรถมาตอน 10.39 น. ขับมาได้ 10 นาทีกว่า โดนไอ้อ้วนซ่า (โต้โยต้า อแวนซ่า)ปาดหน้า ดีนะรถเราแข็งไม่เป็นไรมาก แต่ไอ้อ้วนซ่าบาดเจ็บพอสมควร รอประกันมาเคลียร์  ว่าดูฤกษ์ดีแล้วนะเนี้ย เซ็งก๊าบบบ ๆ ๆ

อ่าว ผบ.ผมเป็นสมาชิกคลับด้วยหรอเนี่ย 55  นิดหน่อยครับ  ไม่กินลึกไปถึงสี (ขัดสีแล้วเรียบร้อยดี  ไม่มีที่ติเหมือนเดิม)  แต่เขากันชนหน้าหลุดไปแถบนึงเลย  น้องปาเราแข็งมาก โดนล้อน้องปาเราอัดซะดีนะไม่โดยแม็ก  เป็นแขกครับ  สงสัยแข่งกันมา มันขับรถไม่รู้เรื่องเลย  แต่ฟาดเคราะห์ขอบคุณป๋า ๆ ทุกท่านครับ   
พ่อแก้มใส
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:42:55 pm »

เจิมซะแรงเลย  หายไวนะคร๊าบบบบ

I Love PAJEROSPORT
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:44:37 pm »

ดีใจด้วยก๊าบ...อากาศร้อนแต่คนใจเยน  นับถือๆ ยอดเยี่ยม

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:48:18 pm »

ขอบคุณจริง ๆ ขอบคุณบ้านที่อบอุ่นหลังนี้ ครับ ขอบคุณป๋าทุก ๆ ท่านที่เป็นห่วง ผมเอาเข้าร้านขัดสีแล้ว  ทุกอย่างเรียบร้อยดี  ไม่เป็นไรเลยครับ  เสียดายผมไม่ได้ถ่ายรูปอแวนซ่ามาให้ดู  กันชนหน้าหายไปทั้งยวง  (เขาหันมาโดยล้อน้องปาตอนผมหักหลบ เลนโดนล้อกับ ที่เหยียบขึ้นรถ  เลยไม่เป็นไรมาก  อิอิ) แต่เขาขับรถประมาทมากเลย  ลงมาแทนที่จะโทษตัวเอง  ไปโทษอีกคันที่จี้ตูดตัวเองมา แล้วพูดถึงแต่คันอื่น  ได้ใบเคลมมา  แต่ผมไม่เคลมหลอกครับ  เอาไปเข้าร้าน  ขัยสี 150  บาท  รวมติปแล้ว 55  ขอบคุณทุกท่านอีกครับครับ    
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:51:34 pm »

ถือซะว่าเจิมเบาๆครับ  แต่มันน่าลงไปเตะตูดซักปาบนึง    Wink  Cheesy
เอานั้นเลยหรือ  Wink แถมบ้องหูอีกซักที่
น่าเห็นใจจังเลยยังไม่ทันถึงบ้านเลย ไม่รู้จะช่วยไงรอผู้รู้กฎหมายมาช่วยตอบแล้วกัน
 โอ๊ยมึน  สาธุ
ไม่เป็นครับป๋า  ผมเป็นนักกฎหมายอยู่แล้ว 555  ทุกอย่างลงตัวแล้วครับ  นิดหน่อยเสียว ๆ ขอบคุณมากครับ   พอดีฟาดเคราะห์เจอแขก  แกขับรถมึน ๆ งง ๆ อะครับ  กำลังแข่งกันมา  เราโชคร้ายที่ไปอยู่ตรงนั้นเอง  ตอนนี้ขัดสีแล้ว โอ  แล้วครับ  ขอบคุณมากครับ 
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:57:22 pm »

ป๋าไปโดนเเถวไหนครับเนี่ย
ป๋าออกรถสิทธิผลพระรามสามที่ให้เซลส์ไปรับที่ อีสานป่ะครับเนี่ย ถ้าผมจำไม่ผิดนะ
เพิ่งเเสดงความดีใจ ยินดีกะป๋าไปเเหม็บๆเเท้ๆ เฮ้อ

ไม่เป็นไรนะครับ ถือซะว่าฟาดเคราะห์ไปซะ
โดนน้อย ... ดีกว่าโดนหนัก
รถพัง ... ยังดีกว่าคนเจ็บ

คิดในเเง่บวกไว้ครับ

ปล. ในบรรดารถ ... ผมมักเจอเหตุการณ์ที่ไม่ดีกับไอ้รถคู่กรณีป๋าเสมออะครับ เกลียดเข้าไส้เลยไอ้รุ่นนี้
555  ขอบคุณครับ  รับรถที่พระราม 3 ครับ  ไม่เกี่ยวกับอะไรที่อีสานหลอกครับ  พอดีป๋า ๆ ท่านลงข้อมูลจองตอนรอรับรถในนี้ผิดก็แซวกันเล่นเฉย ๆ แต่ตอนนี้น้องปลาปลอดภัยดีครับ ขัดสี ลงแว็กนิดหน่อยหายเป็นปลิดทิ้งครับ  แต่น้องปลาคันนี้ใส่กรองแอร์  โฟโต้  เซ็นเซอร์เรียบร้อบ  ขับมันมาก ๆ โดยเฉพาะเจ้า คลุ้ยคอนโทร  ขอให้ป๋าได้รับรถไว ๆ นะครับ  และคงไม่หวาดเสียวแบบผม 555       
พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:57:57 pm »

ถือว่าฟาดเคราะห์ละกันครับ ไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วป๋า........ Sad

จุ๊กกรู้
Soontorn
Jr. Member
**

like: 53

>>> หนุ่มน้อย ปาเจโร-TH 0713 คืนถิ่น <<<

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 02:01:19 pm »

เสียใจด้วยนะครับ..มันผ่านแล้วก็ผ่านไปเหมือนรถน้องโตคันที่แล้วของผมหละครับ..ขับจากโชว์รูมเสร็จขับเข้าบ้านลืมเอาเสาอากาศลงรูดจนเสาอากาศหลุดเลยครับ..หลังจากไม่มีอะไรมากล้ำกรายสักนิดเลยครับ..หมดทุกข์หมดเคราะห์แน่นอนครับ..ยืนยันได้ครับ

0713 คืนถิ่น
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 02:01:50 pm »

ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 02:24:43 pm »

ป๋าไปโดนเเถวไหนครับเนี่ย
ป๋าออกรถสิทธิผลพระรามสามที่ให้เซลส์ไปรับที่ อีสานป่ะครับเนี่ย ถ้าผมจำไม่ผิดนะ
เพิ่งเเสดงความดีใจ ยินดีกะป๋าไปเเหม็บๆเเท้ๆ เฮ้อ

ไม่เป็นไรนะครับ ถือซะว่าฟาดเคราะห์ไปซะ
โดนน้อย ... ดีกว่าโดนหนัก
รถพัง ... ยังดีกว่าคนเจ็บ

คิดในเเง่บวกไว้ครับ

ปล. ในบรรดารถ ... ผมมักเจอเหตุการณ์ที่ไม่ดีกับไอ้รถคู่กรณีป๋าเสมออะครับ เกลียดเข้าไส้เลยไอ้รุ่นนี้
555  ขอบคุณครับ  รับรถที่พระราม 3 ครับ  ไม่เกี่ยวกับอะไรที่อีสานหลอกครับ  พอดีป๋า ๆ ท่านลงข้อมูลจองตอนรอรับรถในนี้ผิดก็แซวกันเล่นเฉย ๆ แต่ตอนนี้น้องปลาปลอดภัยดีครับ ขัดสี ลงแว็กนิดหน่อยหายเป็นปลิดทิ้งครับ  แต่น้องปลาคันนี้ใส่กรองแอร์  โฟโต้  เซ็นเซอร์เรียบร้อบ  ขับมันมาก ๆ โดยเฉพาะเจ้า คลุ้ยคอนโทร  ขอให้ป๋าได้รับรถไว ๆ นะครับ  และคงไม่หวาดเสียวแบบผม 555      

like like like ไม่เป็นไรก็ดีเเล้วครับ ทั้งป๋าเเละ ผบ. ป๋า จะได้ไม่เสียอารมณ์
พอมาไล่อ่านดู เหตุที่ขับมาชนเราเพราะมันเเข่งกันมา ...
เหตุผลน่าด่ามากอ่ะครับ คนไม่รู้เรื่องต้องมาซวยเพราะคุนอย่างพวกเงี้ยะน่ะเหรอ เเย่ๆๆ

คันนี้ป๋าสั่งเซลส์ให้ใส่พวกโฟโต้ กรองเเอร์ เพิ่มใช่มั้ยครับ หรือเซลส์ใส่เเถมให้เป็นของกำนัลชดเชยจากการส่งมอบช้า ๕๕๕

ขอบคุณมากนะครับป๋า สำหรับคำอวยพร เซลส์บอกว่าของผมน่าจะได้สิ้นเดือน
ผมก็รอดูอยู่ เพราะเท่าที่ผมตรวจสอบข้อมูลมา หลังจากนี้ รถจะหมดล๊อตไม่มีส่งไปสักพัก
ไม่รู้ว่าผมจะทันรถด่วนขบวนสุดท้ายรึเปล่าหนอ

อย่างไรก็ตาม ถ้าอยู่เเถวๆ นี้ คงได้พบกันบ่อย เส้นพระรามสาม นรา นางลิ้นจี่ สาทร เส้นหากินครับ ๕๕๕
เจอกัน ทักทายกันได้ครับผม

ขอให้มีความสุขนะครับ  like like

ปล.
วันที่ไปรับรถ ป๋าๆ ลองสะกิดถาม ผจก. ศูนย์ หยิกเเกมหยอกเล่นดูหน่อยก็ดีนะครับ  อิอิ

ลองถามเค้าดูว่า พวงมาลัยดาวเรืองที่ศูนย์เค้าเตรียมไว้ให้ลูกค้าเนี่ย ...
นี่เอามาให้ไว้ใช้สำหรับไหว้เเม่ย่านางรถ ...
หรือเตรียมมาเพื่อขอขมาลูกค้า ที่ให้รอ ๓ -๔ เดือน

ถ้าจะให้ไว้สำหรับไหว้เเม่ย่านาง ... ไม่ต้องก็ได้นะ เดี๋ยวผมเตรียมไปเองจากบ้านเลย
อยากให้เป็นอย่างกรณีหลังมากกว่า ๕๕๕๕๕๕๕
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 02:32:36 pm โดย PattySG80 » บันทึกการเข้า

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 02:57:20 pm »

เขาเตรียมไว้ขอขมาครับ 555 (เขาเอาไว้ให้ไหว้แม่ย่านางรถครับ  แต่มัวตื่นเต้นน้องปาสวย  เลยไม่ได้ไหว้  พอได้เจิมสติเกิดไหว้เกือบครึ่งชั่วโมงเลยครับ เลยรู้สึกดีขึ้นมาก ๆ)
- โฟวโต้เซ็นเซอร์  กรองแอร์  เบิกศุนย์ รวม 862 .42  บาท (ประกอบด้วย  ตัวจับอุณหภูมิ 370 บาท ใส้กรองแอร์ 450 บาท ฝาปิด 23  บาท)  ทั้งหมดให้เงินไป 1 พัน  ไม่ทอนด้วย  ตกลงคือไม่ฟรีครับ แต่ผมขี้เกียจรำคาญ
- ที่ช้าและต่อรองได้ คือ กันแมลงข้างหน้า  ราคา  พันกว่าบาท  (ตอนจองลืมใส่ไว้ เลยมาขอทีหลัง)
- ที่เหลือกล้องส่องหลัง  พรหมและผ้าปูเข้ารูป กันสาด มือจับ สปอยเลอร์หลัง กรอบป้าย สครัพเพท ฟิล์ม 3 เอ็ม พ้นกันสนิม(มีใบรับประกันให้ดู) เครือบสี (มีใบรับประกันให้ดู)  อันนี้ที่แถมตอนจอง
- ของที่ละลึก น้ำซักแก้ว  หมวกสักใบ  ไม่มี  ผมซื้อสกูปปี้ไอ ฮอนด้า ให้ ผบ.ขับไปตลาด  ของแถมที่แจกจากศูนย์ยังเยอะกว่า ใส่จนเต็มมอไซต์เลยอะ  อิอิ  

ปล. เท่าที่เห็นครับ  น้องปาขับมัน  นิ่ม  คอมเฟริ์มครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 03:00:20 pm โดย GUNT@NERY » บันทึกการเข้า
ปุ๊ โมเน่ 0303
Jr. Member
**

like: 1

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 03:02:58 pm »

หายไว ๆ ครับ... Satu

เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 03:18:47 pm »

GUNT@NERY เพิ่งไปออกรถมาตอน 10.39 น. ขับมาได้ 10 นาทีกว่า โดนไอ้อ้วนซ่า (โต้โยต้า อแวนซ่า)ปาดหน้า ดีนะรถเราแข็งไม่เป็นไรมาก แต่ไอ้อ้วนซ่าบาดเจ็บพอสมควร รอประกันมาเคลียร์  ว่าดูฤกษ์ดีแล้วนะเนี้ย เซ็งก๊าบบบ ๆ ๆ

อ่าว ผบ.ผมเป็นสมาชิกคลับด้วยหรอเนี่ย 55  นิดหน่อยครับ  ไม่กินลึกไปถึงสี (ขัดสีแล้วเรียบร้อยดี  ไม่มีที่ติเหมือนเดิม)  แต่เขากันชนหน้าหลุดไปแถบนึงเลย  น้องปาเราแข็งมาก โดนล้อน้องปาเราอัดซะดีนะไม่โดยแม็ก  เป็นแขกครับ  สงสัยแข่งกันมา มันขับรถไม่รู้เรื่องเลย  แต่ฟาดเคราะห์ขอบคุณป๋า ๆ ทุกท่านครับ   

ถ้ารับรถเมื่อวาน มีหวยเล่นเลยนะเนี้ย  Cheesy
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9   ขึ้นบน
  พิมพ์