Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีไอเดียฟังเพลงจาก USB โดยไม่ต้องเจาะ เฉาะ ให้ตัวรถช้ำและติด HD Media Player  (อ่าน 13111 ครั้ง)
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 08:32:49 am »

ALPINE KCE-433iV  ส่าสุด

ตัวนี้มี video out ด้วย
โอ้ว...แจ่มเลย...ท่านได้แต่ใดมา...ค่าเจ็บตัวเท่าไหร่...หาเรื่องได้แถวไหน ฮือๆๆ

หัวแบบในรูปเสีียบเข้า Alpine ไม่ได้นะครับ ต้องเสียบเข้าจอเท่านั้น...

ิอ้างอิงตามท่านพี่ท่านนี้เลย...

http://www.pajerosportsociety.com/society/index.php?topic=1788.0

ด้านหลัง front ของ Alpine เป็นแบบนี้นะครับ

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
บ่าวโน่
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:05:33 am »

ป่า por ผมอย่ากโดนสักเส้น 1 กลัวซื้อมาใช้ไม่ได้

จัดให้หน่อยได้ป่าว  1  เส้น  PM กลับก็ได้ครับ

like like like
kit
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:09:22 am »

ใช้แบบนี้มานานปีกว่าแล้ว

เวิร์คครับ จากเดิมที่ค่อยไม่ได้ฟังเพลงเลย ได้ฟังแต่ข่าว ( วิทยุน้องปา รับคลื่นไม่ค่อยชัด ฟังเพลงแล้วรำคาญ )
เพราะเวลาลูกขึ้นรถก็จะดูแต่ ดีวีดี เลยขี้เกียจเปลี่ยนแผ่นสลับไปมา  ฮือๆๆ ฮือๆๆ
พอได้สายมา ก็ไปหา ipod nano gen3 ( 8G ) มือสอง ได้มาราคา พันปลายๆ จัดการต่อเรียบร้อย
ชีวิตมีความสุขมากขึ้น  ออกทริปขึ้นเหนือ ฟังเพลง 500 กว่าเพลงไม่ซ้ำกันเลย ซะใจ  Cheesy Cheesy

สรุปว่าถูกใจครับ
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:29:06 am »

ป่า por ผมอย่ากโดนสักเส้น 1 กลัวซื้อมาใช้ไม่ได้

จัดให้หน่อยได้ป่าว  1  เส้น  PM กลับก็ได้ครับ

like like like

ที่ชาร์ทได้ มันจะเป็นแบบนี้ครับ มันจะเพิ่มวงจร Regulate มา (ชาร์ทได้ทั้ง iPhone, iPod)

แล้วหัวมันต้องเป็นแบบนี้ครับ (ด้านซ้าย)

ึึืคือผมซื้อผ่าน eBay อ่ะครับ... ไม่ได้ซื้อในไทย คิดว่าเป็นของจีน (ไม่ใช่ OEM) ราคาเลยไม่แพง ก็ใช้ได้ดีนะครับ
ไม่รู้จะช่วยยังไงดี

โอ๊ยมึน

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 12:33:26 pm »

555 ขอบคุคร้าบป๋าปอ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 02:12:59 pm »

ได้คำตอบแล้ว ซื้อสายต่อดีกว่า รถไม่ช้ำด้วย good

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
music555
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:13:52 pm »

กำลังหาพอดี ขอบคุณครับ

ฟังเพลงออนไลน์ 24 ชั่วโมง แค่เปิดเว็บนี้ทิ้งไว้ก็มีเพลงเพราะๆให้ฟังต่อเนื่องทั้งวันทั้งคืนไม่มีหยุด http://www.thairadioonline.info
pajero2012(PaA)
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 02:57:21 pm »

อยากให้ป๋าๆที่ชำนาญการเกี่ยวกับเครื่องเสียงแนะนำการทำให้เครื่องเสียงที่มีอยู่ในรถได้ใช้เต็มประสิทธิภาพและมีประโยชน์มากกว่านี้อีก  หรือว่าจะต้องติด HD Media Player แต่อยากให้หาตำแหน่งที่ดูสวยงามหรือลับตา  แต่ไม่ต้องการให้รถช้ำมาก(ป๋าหลายๆท่านคงคิดเหมือนกัน) เนื่องจากรถยังใหม่(เสียดาย) ขอแชร์ไอเดียหน่อยคร้าบ สาธุ สาธุ สาธุ

ถ้าคิดจะต่อhdplayer ก็ตามนี้เลยครับ www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?board=43.0 รถไม่ช้ำเพราะไม่ได้เจาะรถยกเว้นช่องเสียบUSB (ซึ่งไม่เจาะก็ได้แต่จะเป็นสายออกมา) แถมซ่อนกล่องไว้ใต้แอร์มองไม่เห็นครับ ข้อดีของhd player คือนอกจากฟังเพลงแล้วยังสามารถดูรูป ดูวีดีโอ จากUSB memory stick ได้อีกด้วยราคาน่าจะพอๆ กับ iPod (แต่ผมก็จะติดiPod ด้วยเหมือนกันเพราะชอบที่เลือกเพลงได้จากเครื่องalpine) มีอะไรสอบถามได้ครับ

ความสุขจากการให้ ได้ใจกว่าความสุขจากการได้รับ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 01:13:26 pm »

มีคำตอบสำหรับคนไม่เป็นสาวกสตีฟจ้อพ  ไหมครับ 
พอดีผมดันชอบแดนกิมจิ  ใช้ S Plus ii มันเปิดได้ไหม  สงสัยต้องผ่าน Usb อย่างเดียว 555
jaruek-ut
Newbie
*

ID.1173

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 08:58:09 am »

ALPINE KCE-433iV  ส่าสุด

ตัวนี้มี video out ด้วย
smile..ขอราคาหน่อยครับอยากได้มากเลย.... สาธุ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์