Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนมาช่วยกัน up date ระยะ(ความสูง)ปลอดภัย ให้น้องปากันครับ  (อ่าน 21115 ครั้ง)
boyd Unlimited 167
Jr. Member
**

like: 4

รู้จักพอและแบ่งปัน

« เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:12:05 pm »

คือว่า....เคยขับแต่รถเก๋ง เมื่อเปลี่ยนมาเป็นน้องปาแล้วรู้สึกเสียวสันหลังครับ แต่ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วครับ พรุ่งนี้จะใส่ Rack แล้ว  สาธุ รบกวน GURU ทั้งหลาย มาช่วยชี้แนะระยะปลอดภัยด้วยครับ ผมเริ่มเลยนะครับ สาธุ

ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกมีวิถีเป็นธรรมดา
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:17:53 pm »

1.Future Park Rangsit ฉลุยครับ ถ้าจำไม่ผิด 2.10 m
2.The mall งามวงศ์วาน ฝั่งทางเข้าหน้าห้างฉลุยครับ ส่วนฝั่งทางเข้าซอยจุฬาเกษมก็ไม่มีปัญหาเช่นกัน แต่ถ้าจะใช้ทางเชื่อมไปหาอีกลานจอด ชั้น 1-2 สูง 1.7 m ครับ ชั้น 3 ฉลุยครับ
3.ตึก Tipco พระรามหก ฉลุยครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกมีวิถีเป็นธรรมดา
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:24:34 pm »

ผม2.5ลิมิเต็ตไม่มีราวไม่มีแร็คเข้าได้ทุกห้าง ส่วนใหญ่ที่เห็นต่ำสุด1.90ม.  ใครเข้าห้างหรือที่จอดไหนมาอัพกันหน่อยจ้า

jacky
Full Member

like: 26

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:33:34 pm »

เอาที่ใกล้บ้านนะครับ
the mall บางแค     ผ่านทุกชั้น แต่อย่าติดแล็คนะครับ
เซ็นทรัลพระราม2   ผ่านทุกชั้น แต่อย่าติดแล็ค หรือจานดาวเทียมเหมือนกัน
เกษรพาซ่า            ผ่าน แต่เสียวสุดๆ

Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 11:39:57 pm »

เอาที่เคยไปแล้วเตี้ยๆนะคับ ใส่แร็คไม่แน่ใจ

เซ็นทรัลลาดพร้าว,แฟชั่น(ฝั่งพระจันทร์)

นึกออกแค่นี้ถ้าเป็นห้างตามข้างล่างสบายมากแม้จะใส่แร็ค

มาบุญครอง,แพล็ททินัม,เซ็นทรัลรามอินทรา,เซียร์,อิมพีเรียลสำโรง,เมเจอร์รัชโยธิน

เวิร์ลเทรด,โรงพยาบาลราชวิถี

ไว้นึกออกจะมาอับให้ใหม่ big smile
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:29:15 pm »

มาเพิ่มเติมครับ
- JJ Mall จตุจักร 2.10 M ครับ

RBJ
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 11:45:10 pm »

fortune tower ลานจอดตอนขาขึ้น ไม่เฉียดมาก เหลือราวๆ 1 ฟุต แต่ทางลง ช่วงทางลงยาว รถผมสูงกว่าเดิมๆราวๆ 10 cm  เสาวิทยุจะกระทบนิดนึงครับ ติดแร็คหลังคาน่าจะฉิวเฉียดมากครับ

Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 09:21:06 pm »

union mall ลาดพร้าว 2.0 m

birdyman
อย่าอยู่อย่างอยาก
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 10:08:48 am »

1.Future Park Rangsit ฉลุยครับ ถ้าจำไม่ผิด 2.10 m
2.The mall งามวงศ์วาน ฝั่งทางเข้าหน้าห้างฉลุยครับ ส่วนฝั่งทางเข้าซอยจุฬาเกษมก็ไม่มีปัญหาเช่นกัน แต่ถ้าจะใช้ทางเชื่อมไปหาอีกลานจอด ชั้น 1-2 สูง 1.7 m ครับ ชั้น 3 ฉลุยครับ
3.ตึก Tipco พระรามหก ฉลุยครับ
เคยไปที่จอดด้านซอยจุฬาอะคับ ชั้นสองมั้งไปต่อไม่ได้เลย แต่ดีนะที่มีรถออกพอดีเลยได้จอดก่อนจะออกทางเชื่อม พึ่งรู้ว่าชั้นสามไปได้นึกว่าเพดานต่ำแบบนี้ทุกชั้น

Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 11:27:01 am »

fortune tower ลานจอดตอนขาขึ้น ไม่เฉียดมาก เหลือราวๆ 1 ฟุต แต่ทางลง ช่วงทางลงยาว รถผมสูงกว่าเดิมๆราวๆ 10 cm  เสาวิทยุจะกระทบนิดนึงครับ ติดแร็คหลังคาน่าจะฉิวเฉียดมากครับ
ปาทองดำไม่รอดครับ  ครูดไปเรียบร้อย

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
anya
Newbie
*

like: 1

love love..pajero^^

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 06:21:21 pm »

เซนทรัล แจ้งวัฒนะ...ได้ยินเสียงครึ๊บนิดๆ ตอนขึ้นจากชั้นล่าง ตรงที่มีแกนเหล็กแขวนอยู่อ่ะค่ะ ไปมาสามครั้ง ได้ยินทั้งสามครั้ง น่าจะมีรอยถลอก แต่ก็ยังไม่เห็นอ่ะค่ะ  แล้วก็โรงพยาบาล นวนคร...นี่ก็น่ากลัว  อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

..ปาเรโร่..สปอร์ตจอดไม่นิ่ง   ขับแล้วซิ่ง แซงไปทั่วกลัวที่ไหน
แต่ถูกกฏ รู้กาล..ไม่ระรานใคร    มีน้ำใจ..ท้องถนน..คนกันเอง..^^
ต่าย
Jr. Member
**

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:26:54 am »

Central บางนา เขียนไว้ว่า 1.9 ครับ

ไปจอดมาแล้ว (จวนตัว น้องมีนาอยู่อีกบ้านนึง) เป็นดังรูปนี้ครับ

ส่วนที่เสรี หวาดเสียวกว่านี้นิดหน่อย (เขียนไว้ว่า 1.9 เมตรเหมือนกัน) แต่ไม่ได้ถ่ายรูป เพราะลงรถปุ๊บ ผบ. สั่งให้อุ้มตัวยุ่งไปด้วย เลยไม่ได้ถ่ายไว้

อิมสำโรง ไม่กล้าเข้าครับ เพราะเขียนไว้ว่า 1.8 ม. ส่วน แฟชั่น เคยเข้าตอนใช้ล้อยางเดิม เฉียดฉิวครับ ล้อยางใหม่นี่ ไม่เคยเข้าครับ ไปก็ไปจอดด้านนอกตึกเลย

ปล. วัดความสูงรถบริเวณท้ายๆ ได้ 1.9 เศษๆ ครับ Smiley

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
ต่าย
Jr. Member
**

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:31:33 am »

ปาทองดำไม่รอดครับ  ครูดไปเรียบร้อย

ไม่เคยเอาไปขึ้นซะที ที่นี่ ผมเสียวตั้งแต่สมัยใช้เจ้า Rodeo แล้ว ตอนนั้น เจ้า Rodeo สูงกว่าผมนิดเดียวเอง (1.8 ม. นิดๆ)

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
Pa_Man No.0061
Hero Member

like: 23

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 01:53:18 pm »

Central บางนา เขียนไว้ว่า 1.9 ครับ

ไปจอดมาแล้ว (จวนตัว น้องมีนาอยู่อีกบ้านนึง) เป็นดังรูปนี้ครับ

ส่วนที่เสรี หวาดเสียวกว่านี้นิดหน่อย (เขียนไว้ว่า 1.9 เมตรเหมือนกัน) แต่ไม่ได้ถ่ายรูป เพราะลงรถปุ๊บ ผบ. สั่งให้อุ้มตัวยุ่งไปด้วย เลยไม่ได้ถ่ายไว้

อิมสำโรง ไม่กล้าเข้าครับ เพราะเขียนไว้ว่า 1.8 ม. ส่วน แฟชั่น เคยเข้าตอนใช้ล้อยางเดิม เฉียดฉิวครับ ล้อยางใหม่นี่ ไม่เคยเข้าครับ ไปก็ไปจอดด้านนอกตึกเลย

ปล. วัดความสูงรถบริเวณท้ายๆ ได้ 1.9 เศษๆ ครับ Smiley

ป๋าต่ายใจกล้ามากเลยครับ      good    good    good
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 04:28:58 pm »

อิมสำโรงเข้าได้แน่นอนครับป๋าต่ายถึงแม้จะเป็นล้อป๋าต่ายก็ตาม

วันนั้นเข้าไปขับตามซูซูกิ วิทาร่ายกสูงเข้าไปพอดีมาก

วนไปชั้นแรกต้องออกเลยมีแต่คนมอง คงลุ้นว่าจะรอดมั้ย

ผมขับตามหลังยังต้องขับห่างๆกลัวมันเอาหลอดไฟเค้าลงมา

ส่วนเสรี(พาราไดซ์)มันก็ห่างอยู่นะป๋า ดูแล้วน่าจะห่างกว่าในรูปด้วยนะ

หรือว่าป๋าไปจอดในส่วนไหนหว่า
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์